TIN TÀI TRỢ.

Hỏi các mẹ đã từng phun môi (trên 2 tháng)

• 766 Lượt chia sẻ
  • 264K Lượt đọc
  • 200 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 104 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Tình hình là thế này ạ, vì môi em thâm nên em đọc mòn cả mấy topic trên này mới quyết định đi phun môi. Em mới phun được 1 tuần, em thấy các mẹ phun môi mà dưới 1 tuần thì than thở nhiều quá, bản thân em bây giờ cũng băn khoăn vô cùng, vì môi em phun màu cam hồng thì bây giờ nó ra màu hồng tím loang lổ . Hu hu, em đang buồn và băn khoăn vô cùng...

Em nhờ các mẹ thông thái đã từng phun môi (trên 2 tháng) . Các mẹ thấy màu môi lên có đẹp không, các mẹ có hài lòng về môi mình sau khi phun không?

Bây giờ môi em vẫn còn sưng môi trên, hôm vừa rồi đi ăn cưới mọi người cứ bảo sao môi em nó vều vều ra Huhu, bây giờ môi em màu môi trên thì hồng tím hơi cam, môi dưới thì tím hồng đậm tái tái thâm thâm, cả trên lẫn dưới đều như là đánh son bị bết chỗ đậm chỗ nhạt ý.

Có mẹ nào phun môi mà bị như em không?
    (Em biết là chủ đề cũ nhưng mà vấn đề là em cày nát các topic cũ rồi cũng không rút ra được điều gì vì toàn các mẹ mới phun hoặc chưa phun vào nói chuyện thôi, mà em được biết môi phun thì phải sau một hoặc vài tháng lên màu mới chuẩn nên em mở topic mới các mẹ thông cảm!)
    Zin Zin:
    0. 27-11: 3.5kg
    1. 27-12: 5.0kg
    2. 27-01: 6.8kg
    3. 27-02: 7.8kg 62cm
    4. 27-03: 8.4kg 64cm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 522 Bài viết

• 2,282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hồi mới phun mình cũng bị ko đều và màu ko đc đẹp, bạn chịu khó ăn dứa cho lên màu đẹp nhé, và phải kiêng đầy đủ như đc dặn, ko thì khó đẹp lắm. Mình cảm giác càng lâu màu phun càng đẹp, đều và tự nhiên hơn chứ mấy tuần đầu mới phun chưa đẹp ngay đâu. Mình phun đc 4 năm rồi nhé, nhưng khoảng 5 năm là màu phun nhạt đi rát nhiều, môi mình giờ gần như về lại màu vốn có rồi. Chúc bạn có được màu môi ưng ý nhe.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 104 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Cám ơn salsa nhé . Nghe bạn nói mình tự tin lên một tí rồi.
    Cứ mỗi lần soi gương là mỗi lần nản... Hic , chẳng biết đến bao giờ môi mới đẹp chứ giờ gặp ai thiếu tự tin kinh lên được hic hic, tuần sau lại có 2 đám cưới nữa chứ, tô son thì không được tô
    Zin Zin:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 33 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

mình cũng phun môi đc 2 tháng rồi, đúng là mỏ lúc đầu vều lên trông đến ghê, 1-2 tuần đầu màu đậm và tím, không đều màu, môi bị phân thành 2 màu luôn, thời gian đó mình cũng lo lắng thảm thương lắm, đứng bán hàng mà bịt mõ suốt hix, nhưng sau 2 tháng là màu đều đẹp như màu tự nhiên rồi, hồng đào, rất ưng màu môi bây giờ, môi mình vốn thâm di truyền, thâm cực kì và tối lắm, sau khi phun xong nói chung mặt mũi tươi tắn hẳn ai cũng khen, nói chung có thể thì các mẹ nên làm, bạn ráng kiên nhẫn đừng nôn nóng, ráng lên nhé !
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,962 Bài viết

• 2,356 Được cảm ơn

Mình cũng từng bị thế, bây giờ lên mà đẹp thêm nhưng lẽ ra phải đi dặm lại nhưng sợ đau nên thôi.
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 104 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Ui đọc comment của mọi người mà mừng ghê gớm luôn, cám ơn mọi người thêm động lực nhé. Đặc biệt là bạn RaineQ , hiện tượng y như của mình luôn, cầu trời lạy phật mí hôm nữa môi mình cũng đẹp và cũng ưng giống bạn :X

Hôm nay môi mình đỡ tím đi 1 tí rồi nhưng môi trên vẫn còn loang Nhưng dù sao cũng đỡ hơn mấy hôm trước nhiều rồi ... Chờ ngày môi đẹp vậy , ngóng mỏi mòn...
    Zin Zin:
    • 52 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Cho mình hỏi bạn phun môi ở đâu và phun lần thứ mấy rồi? Điều này rất quan trọng vì phun lần đầu tiên màu lên ít lắm, phải qua ít nhất 3 lần màu mới đẹp.
    Ngày trước mình phun ở Hoài Anh, mình rất ưng ý. Môi mình thuộc dạng mỏng, dễ khô nứt và chảy máu, lại thâm đen như đàn ông hút thuốc, sau khi phun xong đau và sưng lên rất ghê, nhưng cố gắng ăn và uống nước ép thơm (dứa), kiêng thịt bò, rau muống, nước tương... trong 2 tuần thì ngưng, môi vẫn thâm chưa đẹp.
    Đến lần hẹn thứ 2, thứ 3, mình vẫn kiên trì, lần thứ 4 thì xong (điểm này rất hài lòng vì những chổ khác chỉ làm 2 lần là xong, ko làm đến 4 lần như HA, họ nói làm đến khi nào đẹp mới thôi) (Có thể người khác chỉ 2 lần nhưng môi mình thâm quá họ làm đến 4 lần)
    Vì môi mình thâm quá nên ko được yêu cầu màu gì cả, họ nói sẽ làm màu hồng, môi mình có lên màu là mừng rồi đừng yêu cầu màu gì hết.
    Bây giờ thì môi mình hơi đỏ đỏ tí thôi, khi nào ăn đồ lạnh hoặc mới ngủ dậy thì màu khá đẹp.Nếu bạn mới phun lần đầu thì màu còn chưa lên đâu, qua 2/3 lần nữa là ok đó bạn.
    Mình phun hồi năm ngoái, chắc 1~2 năm sau đi lại lần nữa, khi đó chắc môi sẽ đẹp hơn!
    Chúc bạn sớm lên màu nha!
    getop7
    G1uPp7
    lkyap7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 104 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Ôi bạn Moon nói làm mình lại buồn rồi , mình mới phun 1 lần thôi và không phải ở Hoài Anh . Lại thêm vài lần thậm chí 4 lần đau đớn xưng phồng kiêng khem ... ôi mình nghĩ mà nản quá đi thôi!
    Vì đến giờ môi mình vẫn chưa hoàn toàn hết sưng mà 2 tuần rồi ý
    Zin Zin:
    • 52 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trước khi phun bạn có tham khảo các chị trên WTT ko, mình nhớ là có 1 forum về việc phun môi này và chỉ chổ nào phun đẹp đó
    Nếu 2 tuần vẫn còn sưng thì thật bất thường vì khi cái lớp phun tự bong ra là môi đã bình thường lại rồi, có thể bạn bị dị ứng hoặc nhiểm trùng.
    Chổ bạn phun có hẹn đến phun lại ko? Nếu ko thì phải đến đó hỏi lại bạn ạh, phun cái này mà làm những chổ ko uy tín là ko được đâu, nguy hiểm lắm!
    Còn về kiêng khem và chịu đau thì mình chỉ nói 1 câu thôi "Muốn đẹp phải chịu!" Hihi
    getop7
    G1uPp7
    lkyap7
    • 92 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình cũng phun ở hoài anh nè, đã làm lần 2 đang định làm thêm lần 3 nhưng cũng còn hơi phân vân. Lần đầu tiên đúng là đau đến chảy nước mắt (vậy mà nhìu chị nói ko có đau làm mình mừng hụt) đến lần 2 thì đỡ đau hơn nhìu và làm cũng nhanh hơn. Thời gian chờ đợi cho nó lên màu thiệt là khổ sở (1,2 tuần đầu) nhìn zô gương mà mún đập lun cái gương, còn rủa thầm cái trung tâm HA (hhixx, thông cảm vì thấy kinh khủng quá mà) nhưng sau khoảng 1 tháng thì thấy đỡ hơn, công nhận là để càng lâu màu càng lên đẹp và tự nhiên hơn. Môi mình cũng thuộc dạng thâm như bạn này, bên HA cũng nói phải làm 2,3 lần mới lên màu đẹp được nhưng bây h đã làm 2 lần thấy môi cũng đã đẹp hơn trước lắm lắm rồi. Thôi thì mún đẹp thêm nữa chéc phải chịu đau thêm xí nữa quá. Chéc mai đi dặm lại lun quá...hehe....
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lacked_Moon Xem bài viết
    Cho mình hỏi bạn phun môi ở đâu và phun lần thứ mấy rồi? Điều này rất quan trọng vì phun lần đầu tiên màu lên ít lắm, phải qua ít nhất 3 lần màu mới đẹp.
    Ngày trước mình phun ở Hoài Anh, mình rất ưng ý. Môi mình thuộc dạng mỏng, dễ khô nứt và chảy máu, lại thâm đen như đàn ông hút thuốc, sau khi phun xong đau và sưng lên rất ghê, nhưng cố gắng ăn và uống nước ép thơm (dứa), kiêng thịt bò, rau muống, nước tương... trong 2 tuần thì ngưng, môi vẫn thâm chưa đẹp.
    Đến lần hẹn thứ 2, thứ 3, mình vẫn kiên trì, lần thứ 4 thì xong (điểm này rất hài lòng vì những chổ khác chỉ làm 2 lần là xong, ko làm đến 4 lần như HA, họ nói làm đến khi nào đẹp mới thôi) (Có thể người khác chỉ 2 lần nhưng môi mình thâm quá họ làm đến 4 lần)
    Vì môi mình thâm quá nên ko được yêu cầu màu gì cả, họ nói sẽ làm màu hồng, môi mình có lên màu là mừng rồi đừng yêu cầu màu gì hết.
    Bây giờ thì môi mình hơi đỏ đỏ tí thôi, khi nào ăn đồ lạnh hoặc mới ngủ dậy thì màu khá đẹp.Nếu bạn mới phun lần đầu thì màu còn chưa lên đâu, qua 2/3 lần nữa là ok đó bạn.
    Mình phun hồi năm ngoái, chắc 1~2 năm sau đi lại lần nữa, khi đó chắc môi sẽ đẹp hơn!
    Chúc bạn sớm lên màu nha!
    • 87 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

ủa, mấy bạn cho mình hỏi, phun ở Hoài Anh đi lại lần 1,2,3,4 là sao? trả chi phí 1 lần hay là từng lần như vậy? Giá cả thế nào chia sẻ với mình với nhé
    Cuộc đời đó...có bao lâu...mà hững hờ....
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be_ngocdan Xem bài viết
    Mình cũng phun ở hoài anh nè, đã làm lần 2 đang định làm thêm lần 3 nhưng cũng còn hơi phân vân. Lần đầu tiên đúng là đau đến chảy nước mắt (vậy mà nhìu chị nói ko có đau làm mình mừng hụt) đến lần 2 thì đỡ đau hơn nhìu và làm cũng nhanh hơn. Thời gian chờ đợi cho nó lên màu thiệt là khổ sở (1,2 tuần đầu) nhìn zô gương mà mún đập lun cái gương, còn rủa thầm cái trung tâm HA (hhixx, thông cảm vì thấy kinh khủng quá mà) nhưng sau khoảng 1 tháng thì thấy đỡ hơn, công nhận là để càng lâu màu càng lên đẹp và tự nhiên hơn. Môi mình cũng thuộc dạng thâm như bạn này, bên HA cũng nói phải làm 2,3 lần mới lên màu đẹp được nhưng bây h đã làm 2 lần thấy môi cũng đã đẹp hơn trước lắm lắm rồi. Thôi thì mún đẹp thêm nữa chéc phải chịu đau thêm xí nữa quá. Chéc mai đi dặm lại lun quá...hehe....
    Mẹ be-ngocdan ơi, thế lần 2 dặm lại cũng giống như lần đầu ah? Cũng sưng đau và kiêng khem như lần đầu a? Thế thì mình không dám dặm lại đâu, mình vừa xăm đc hơn 1 tháng vẫn chưa thấy lên màu mà phun xăm xong sưng, kiêng khem đủ thứ nên mình rất ngại. Thế thì buồn nhỉ
    • 82 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình mới phun môi đc hơn nửa tháng ở TMV Linh Nhung - 255 Xã Đàn.....phải nói là thất vọng tràn trề luôn. Họ vẽ môi cho mình bị lệch, rồi màu ko như ý, môi mình bjo` chẳng khác gì lúc chưa làm, thậm chí nhìn còn ghê hơn, vì màu nó loang lổ (mặc dù mình đã tích cực ăn dứa rất nhiều đến tưa cả lưỡi T____T)
    Hnay mình có gọi điện hỏi về chế độ bảo hành, xem sửa lại cho mình thế nào, thì họ nói dịch vụ phun xăm ko bảo hành @.@ (giật mình vì kỳ lạ)
    Theo như mình biết thì hầu hết tất cả các TMV đều có chế độ bảo hành & chăm sóc khách hàng rất tốt, Ngày trc Mẹ mình làm ở Hoài Anh, ngta cũng hẹn 1-2 tháng đến dặm lại môi cho đẹp hơn....Thế mà bên này nói luôn trắng trợn là ko bảo hành. (Cũng là do mình sai sót trc khi làm ko tìm hiểu kỹ, tại thấy ở gần nhà, mà nhìn bên ngoài cũng thấy to đẹp :-ss) Mình phải giải thích là do bên chị làm ko đúng như yêu cầu của em. Lại còn làm lệch cho e nữa, thì bjo` bên chị phải có trách nhiệm "sửa" lại cho e chứ.....1 lúc sau thì họ mới hẹn lịch để mình đến.
    Buồn kinh khủng, môi mình bjo` nhìn thảm hại lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi.em cũng mới đi phun môi ở Hoài anh được 4 ngay rùi.Hom nay lơp' da bên ngoài đã lột hết,nhưng mà nhìn quả môi thâm tím thì buồn kinh khủng.Môi em vốn dĩ môi thâm,bây giờ phun về lại cang tham hơn>màu loang lổ,ở giữa môi thì thâm nhạt,viền môi thì thâm tím đậm hơn.Cac' mẹ. cho em hỏi liệu sau này có đều màu môi không ạ.Mà ngyaf đầu tiên phun về em không uống nước bằng ống hút,lúc rửa mặt vẫn phun nước lên mặt bình thường.Như vậy có ảnh hưởng đến màu môi không ạ.Em hoang mang quá.Néu đi làm lai lân 2 thì moi cung sưng và đỏ chót nhu 2 qua chuoi' lun` hả các mẹ.chết em mất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tatuanh Xem bài viết
    các mẹ ơi.em cũng mới đi phun môi ở Hoài anh được 4 ngay rùi.Hom nay lơp' da bên ngoài đã lột hết,nhưng mà nhìn quả môi thâm tím thì buồn kinh khủng.Môi em vốn dĩ môi thâm,bây giờ phun về lại cang tham hơn>màu loang lổ,ở giữa môi thì thâm nhạt,viền môi thì thâm tím đậm hơn.Cac' mẹ. cho em hỏi liệu sau này có đều màu môi không ạ.Mà ngyaf đầu tiên phun về em không uống nước bằng ống hút,lúc rửa mặt vẫn phun nước lên mặt bình thường.Như vậy có ảnh hưởng đến màu môi không ạ.Em hoang mang quá.Néu đi làm lai lân 2 thì moi cung sưng và đỏ chót nhu 2 qua chuoi' lun` hả các mẹ.chết em mất
    bạn Tatuanh hôm nay thế nào rồi? Mình mới làm ở Hoài Anh được 2 tuần, nhìn còn ghê hơn lúc chưa làm nữa. Ngày nào cũng soi gương mà chẳng thấy nó biến chuyển gì cả
    • 176 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChauMapU Xem bài viết
    bạn Tatuanh hôm nay thế nào rồi? Mình mới làm ở Hoài Anh được 2 tuần, nhìn còn ghê hơn lúc chưa làm nữa. Ngày nào cũng soi gương mà chẳng thấy nó biến chuyển gì cả
    Các mẹ đừng lo, đó là tình trạng chung, mình cũng từng bị như vậy rồi, sau 2 đến 3 tháng thì màu môi mới đẹp, môi hết thâm nhìn mặt tươi tắn và trắng trẻo ra đó, đi đâu chỉ cần đánh son dưỡng hoặc đánh một lớp son thật nhẹ là ok
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tình hình các mẹ sau khi phun môi thế nào rồi. Mình cũng đang định đi phun môi mà nghe thấy các mẹ nói sau phun môi lại bị không đều màu với thâm môi làm mình nhụt chí quá! Các mẹ có kinh nghiệm thì cùng chia sẻ nhé! Tks
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

CÁc mẹ ơi mọi người share tiếp kinh nghiệm về phun môi đi, đọc bài các mẹ mình đang muốn đi phun môi mà giờ nhụt chí quá
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tatuanh Xem bài viết
    Mẹ Tatuanh ơi đang cần kinh nghiệm của mẹ lắm lắm nè, tình trạng mình như mẹ luôn, mình làm được 2 tuần rồi, mà môi mình thâm tím hơn lúc chưa phun, bây giờ mình thấy quý đôi môi thâm của mình khi chưa làm quá, ngày nào cũng soi gương xem môi có đổi màu không nhưng hỡi ôi....Môi mẹ có đẹp không share kinh nghiệm cho mình với...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 71 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Tìm mãi mới ra topic này đúng với nỗi thống khổ của mình. Mình vừa mới đi phun môi về được 10 ngày, lúc xăm/phun thì không đau vì có thuốc tê (đắp trên môi chứ không tiêm), sau đúng 2,5 ngày (từ trưa thứ 6 đến trưa CN) thì bong lớp phun. Nhưng đến giờ là 10 ngày rồi môi càng ngày càng thâm, thâm tím, không đau sưng nữa, nhưng nhìn thì như hai miếng thịt trâu ôi, buồn quá !. Màu môi mình ngày trước không thâm, chỉ khi trời rét hoặc đi bơi thì mới sẫm màu chút. Giờ làm đẹp xong còn thảm hại hơn.

Có ai bị giống mình không, chia sẻ với! Không hiểu sau bao lâu thì hết thâm?

Điện thoại đến nơi làm (thợ lành nghề, uy tín, đã cẩn thận lựa chọn mãi rồi mới làm), thì chị ấy bảo chờ 1-3 tháng thì màu mới đẹp...

Nhưng mà chị làm cùng mình thì sau 2 tuần đã lên màu đều và đẹp lắm rồi.

(((