TIN TÀI TRỢ.

Help me mẹ nào Phun môi trên 2 tháng giúp em với. Em đang nản và đau khổ lắm các mẹ ơi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 95.2K Lượt đọc
  • 102 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 66 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chào các mẹ: Ai phun môi ở mailissa trên 2 tháng chưa cho em động lực với em đang nản quá. Tình hình là như thế này
    Môi em hơi thâm da ngăm mà sử dụng nhiều son wa nên phải nói là thâm xì, không dùng son là không được nên lúc nào cũng phải son. Em cũng thường xuyên dùng chanh với mật ong, dầu dừa đủ cách mà cũng ko thấy cải thiện được buồn lắm các mẹ ah. Em ấp ủ ý định đi phun môi từ lâu rồi mà chưa dám. Cuối cùng cũng quyết tâm làm hôm 17 ở thẩm mỹ viện mailisa ở đường huỳnh văn bánh .Em làm hết 5tr5 với mua thêm lọ dưỡng của thẩm mỹ 500k nữa tổng là 6tr các mẹ ah. Lúc đến làm thì khách hàng đông lắm nhưng chủ yếu là làm lông mày làm môi ít lắm. Mà công nhận làm mày đẹp thật. Hum đi cugnf với em là chị bạn, chị ý làm mày còn em làm môi đến hum nay thì mày chị ấy rất đẹp và tự nhiên còn môi của em thì đỏ bầm giống như môi của mấy bà già đau khổ không thể tả được. Cụ thể là thế này:
    1.Em phun 5h chiều ngày 17. Lúc phun mình không được chọn màu hay gì hết, mấy người nhân viên đó cứ nói em cứ yên tâm anh phun màu tự nhiên, phun không đau. Ôi mẹ ơi em bôi thuốc tê xong là anh nhân viên cứ cầm cây kim di di. Đau lem cac mẹ ah nhưng vì sự nghiệp làm đẹp cố chịu thôi. Tối về mình bôi thuốc mỡ mắt gì đó mà thẩm mỹ viện nó cho.(Nó kêu về cứ đụng nước thoải mái khi nào thấy khô thì bôi cái típ mỡ mắt đó, còn khi nào bong thì bôi cái lọ dưỡng 500k đó.) Và uống thêm alphachoay gì đó và mấy loại thuốc nữa để ko giảm đau, và ko bị nhiễm trùng.
    2.Sang ngày 18. Sáng ngủ dậy chao ôi cái mỏ vịt vẫn thế ko có gì giảm sưng. pải nói khủng lém. em ko dám cho ck nhìn. Đến chiều ngày 18 đã hết sưng. Và môi đã khô khô. Em vẫn bôi típ mỡ mắt đó
    3.Sáng ngày 19 em súc miệng thì nó bị bong mấy miếng ở môi dưới phía trong. Chiếu 19 bong thêm ít nữa. Em bắt đầu bôi cái lọ dưỡng môi 500k màu trong trong và nhờn nhờn như mỡ dính ở môi hiiii. Chiều lại bong thêm ít nữa ở môi trên
    4 Sáng ngày 20 vẫn tiếp tục bong thêm ít nữa
    5.Sáng ngày 21 đã bong gần hết còn hai mảng ở môi trên và một mảng ở môi dưới. Trưa ngày 21 e bực bội gì lâu ko bong hết nên em bôi thật nhiều cái duongsx môi mà mua ở thẩm mỹ viện xong lấy cái tăm bông đẩy nhẹ cái là nó đi hết. Thế là xong đã bong hết. Nhìn môi lúc này hơi hồng hồng chắc là do da non
    6. Sáng 22 thức dậy nhìn vào gương. Ôi thần linh ơi yêu cái môi thế hồng hồng thật đáng yêu
    7.Sáng 23 thức dậy môi vẫn hồng nhưng đã hơi đỏ hơn và thâm hơn. Chiều 23 đã thâm hơn xíu nữa rồi
    8.Sang ngày 24 môi đã thâm hơn, chiều thì thâm thâm hồng hồng.
    9.Sáng ngày 25 môi vẫn thế thâm thâm hồng hồng. Và càng ngày càng thâm hơn hồng cứ như thế đến ngày 28 môi chuyển sang màu đỏ thâm. Và giò là thâm nhiều hơn đỏ các mẹ ah.
    Trong khi em nói là phun cho màu hồng cam. Thế mà giờ màu đỏ thẩm nhìn kinh lắm. Hơi đỏ mà thâm thâm nói chung là nhìn chán và đau khổ.
    Các mẹ ơi em cugnx cẩn thận lắm. người ta nói ko cần kiêng gi hết nhưng em nghỉ có kiêng có lành. nên 3 ngày đầu em nhịn đánh răng, ăn nhìu thơm và uống nhiều nước cam, chanh,.không dám ăn gì chỉ dám hút cháo thôi mấy mẹ ah. sau đó em chuyển sang ăn cháo bằng thìa và khi bong hết mới dám ăn cơm. trong 5 ngày ăn cháo em sút 1.5kg. Đau khổ lém.Cứ trốn tránh ck và mọi người lúc nào cũng mang khẩu trang. Vậy mà giờ thế này mọi người gọi là màu đỏ bầm. Đến hum nay đã là 14 ngày rồi. Sáng nào cũng soi guong xem có hông hơn ko nhưng vẫn thế màu đỏ bầm mà bầm nhiều hơn đỏ.Koong biết nó có hồng lên ko mấy mẹ hay cứ đỏ thẩm thế này thì chết em mất. Mỗi ngày chờ mong mấy mẹ ơi. Ai đã từng phun môi mà bị như em ko cho em xin ít động viên đi mấy mẹ ơi. của em ko bít có hồng lên ko mấy mẹ mấy mẹ ai có kinh nghiệm thấy tình trạng em có tốt lên ko hay cứ đỏ bầm thế mãi .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn đợi thêm 1 tháng xem sao nha, có bạn tới 1 tháng mới lên màu đó bạn. Hồi mình đến nửa tháng mới bong mày đó, mà bong xong thì môi mình hồng liền luôn. À bạn chịu khó ăn thơm ít nhất 1 tháng cho màu đẹp nha! Hồi môi mình cũng thâm xì mà phun xong bh lúc nào cũng hồng hồng như môi e bé ý, bh thì ít hồng hơn lúc mới làm do mình làm cũng 1 năm rồi
    • 66 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xiamia89 Xem bài viết
    Bạn đợi thêm 1 tháng xem sao nha, có bạn tới 1 tháng mới lên màu đó bạn. Hồi mình đến nửa tháng mới bong mày đó, mà bong xong thì môi mình hồng liền luôn. À bạn chịu khó ăn thơm ít nhất 1 tháng cho màu đẹp nha! Hồi môi mình cũng thâm xì mà phun xong bh lúc nào cũng hồng hồng như môi e bé ý, bh thì ít hồng hơn lúc mới làm do mình làm cũng 1 năm rồi
    Cám ơn bạn cho mình thêm động lực. Nhưng cho mình hỏi bạn có kiêng nước ko mà lâu bong thế. Mình hết ngày thứ hai đã bong rùi huuuu. Mà bong ra thì hơi hồng ko thâm và dần dần thâm dần giờ là thâm lắm đau khổ. Đã thế môi còn bị nhăn nhiều nữa chứ. Mình ngày nào cũng ăn thơm vẫn kiêng thịt gà, bò, rau muống hải sản. Mình có cần kiêng nữa ko bạn. Mình hỏi thẩm mỹ viện nó kêu ko cần kiêng từ đầu. Nhưng mình thấy các thẩm mỹ viện khác đều kêu kiêng. Giờ mình được 15 ngày rồi có cần kiêng thịt gia cầm và hải sản nữa ko. Hôm giờ mình chỉ ăn được thịt heo thôi. Thềm thịt gà và đồ hải sản wa
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nếu 15 ngày thì ăn thịt gà được, vẫn nên kiêng hải sản (ăn bị ngứa đó bạn à ráng nhịn thêm 1 tháng đi còn thịt bò vs nước tương mình kiêng 1 tháng lận bạn vì sợ thâm ý) bạn có ăn nước tương k thế, nc tương làm đen ý nha! Có chứ bạn, mình kiêng nước, 3 ngày đầu ăn cháo bằng ống hút k á, tại hồi mình làm cái chị kia ng hà nội vào làm, kiểu chị làm k hợp khí hậu trong nam nên đợt mình làm ai cũng 1 tuần trở lên mới bong, nghĩ đến mà vẫn thấy hãi hùng. Tại cũng có 1 chị, làm bên đó bị thâm lúc mới bong, nhưng chị đó để hơn 1 tháng thì nó lại hồng dần dần lên đấy bạn. Phun môi xong môi rất khô, bạn mua hủ vaseline của mỹ về bôi lên cho đỡ khô, à hồi mình hay dùng dầu dừa hơn, dầu dừa cũng làm hồng môi, có tác dụng làm mềm môi nữa. Nhưng bạn đặc biệt k để môi tiếp xúc ánh nắng trong 3 tháng đầu nha, vì da còn non dễ bị thâm lắm!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 66 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nếu 15 ngày thì ăn thịt gà được, vẫn nên kiêng hải sản (ăn bị ngứa đó bạn à ráng nhịn thêm 1 tháng đi còn thịt bò vs nước tương mình kiêng 1 tháng lận bạn vì sợ thâm ý) bạn có ăn nước tương k thế, nc tương làm đen ý nha! Có chứ bạn, mình kiêng nước, 3 ngày đầu ăn cháo bằng ống hút k á, tại hồi mình làm cái chị kia ng hà nội vào làm, kiểu chị làm k hợp khí hậu trong nam nên đợt mình làm ai cũng 1 tuần trở lên mới bong, nghĩ đến mà vẫn thấy hãi hùng. Tại cũng có 1 chị, làm bên đó bị thâm lúc mới bong, nhưng chị đó để hơn 1 tháng thì nó lại hồng dần dần lên đấy bạn. Phun môi xong môi rất khô, bạn mua hủ vaseline của mỹ về bôi lên cho đỡ khô, à hồi mình hay dùng dầu dừa hơn, dầu dừa cũng làm hồng môi, có tác dụng làm mềm môi nữa. Nhưng bạn đặc biệt k để môi tiếp xúc ánh nắng trong 3 tháng đầu nha, vì da còn non dễ bị thâm lắm!
    Cám ơn bạn vì đã chia sẻ và động viên mình. Mình kiêng nước tương tuyệt đối. Ba bốn ngày đầu mình dùng ống hút để hút cháo. Và rất kiên trì với thơm. Ngày đầu thì cắt nhỏ bỏ vào miệng ăn để ko chạm vào môi, ngày hai thì rát lưỡi wa nên ép nước uống bằng ống hút, ngoài ra mình còn thường xuyên uống nước cam vắt, chanh với mật ong và uống nước dừa được hai lần.Từ ngày thứ tư mình đã ăn cháo bằng thìa vì nó đã bong được kha khá, ah mình còn ăn cháo thịt băm nấu cà rốt và củ dền nữa cơ rất chi là chăm sóc. Mà ko bít sao 15 ngày rùi mà vẫn ko hồng hơn miếng nào hay do môi mình thâm wa nên phun xong lên màu đỏ bầm.Sáng nào cũng soi gương bạn ah. Soi xong lại thất vọng. Mấy ban gặp mình nói nhìn vào cứ thấy nó thâm thâm đỏ đỏ mà thâm nhiều hơn, Giống như người môi thâm mà thoa son lên ko ăn màu rồi thì nhìn kinh. Đau khổ thật chứ. Mình pải giấu ck ko cho ck nhìn mặt trong mấy ngày. Còn ko cho bme ck nhin thấy nữa chứ. Ko dám ăn cơm cùng cứ đi làm về xong di đâu đó mới dám về nhà. Vế nhà là lên phòng đóng cửa lại lun.Mất 5 ngày như thế trốn tránh mệt mỏi lắm.
    bạn có thây ai bị thâm luôn ko mình thấy lo wa. Mình sợ là do môi mình thâm wa nên no lên màu như vậy. Mình làm ở thẩm mỹ viện mailisa mất 6tr cơ đấy mà mình chỉ được nhìn kim mới bóc ra thôi. Còn mực thị ko được kiểm tra xem như thế nào chỉ thấy cái anh đó để sẵn trong hai cái lọ bằng mủ bé bé như đầu ngón chân cái thui nên mình cũng lo về vấn đề lây nhiễm. Giờ mới thấy hối hận. Mà nó chỉ bảo hành hai tháng thôi nó kêu một tháng là lên màu chuẩn rồi. Ko hài lòng thì lên nó phun lại. Mà mình thì ko sợ đau nhưng chỉ sợ vấn đề môi bị mụn nước hay bị lây nhiễm gì ko và quan trọng là o biết trốn trách bme ck như thế nào nữa. Chán thật bạn ah
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Lúc trước mình nhớ có 1 topic về môi chi tiết lắm, trong có cũng có vài mẹ làm xong thâm, xong 1 time mới hồng lên đó bạn à. Mình k nghĩ là sẽ thâm luôn đâu bạn, vì bạn cũng đã xử lý thâm rồi mà, mình cũng xử lý thâm, sao bên Mailisa làm đắt thế! Phun môi thấy có 2tr mà xử lý thâm gì đến 3tr5 thế @@ bh mình nghĩ bạn đợi hết tháng rồi từ từ xem sao, vì còn tuỳ cơ địa mỗi người nên lên chậm hay mau nữa bạn, nếu 1 tháng rồi vẫn k khả quan hơn thì bạn đến cho họ xem lại ntn, mà làm lại thì k sưng vs đau như lần đầu đâu bạn, nhanh bong nữa. Vì mình cũng có chị bạn làm cũng đợt cùng chỗ luôn, mà chị ý lại k lên màu được, hơn tháng thì chị qua làm lại time nhanh vs mau bong hơn. Khổ thân, mình phun vs sửa khung môi luôn, mà môi thâm quá nên xoá chưa hết hẳn được nhìn cũng hơi nham nhở nếu k xài son, toàn phải xài son che khuyết điểm thôi. Mình hiểu tâm trạng bạn bh mà, đừng lo lắng quá, bạn cứ nghĩ đằng nào cũng làm rồi thôi thì cứ tới đâu hay tới đó vậy, chư lo cũng k dc gì hết b ơi thiệt ý, hồi mình làm có bị mụn nước nữa ý, bạn có bị ko?
    • 66 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Lúc trước mình nhớ có 1 topic về môi chi tiết lắm, trong có cũng có vài mẹ làm xong thâm, xong 1 time mới hồng lên đó bạn à. Mình k nghĩ là sẽ thâm luôn đâu bạn, vì bạn cũng đã xử lý thâm rồi mà, mình cũng xử lý thâm, sao bên Mailisa làm đắt thế! Phun môi thấy có 2tr mà xử lý thâm gì đến 3tr5 thế @@ bh mình nghĩ bạn đợi hết tháng rồi từ từ xem sao, vì còn tuỳ cơ địa mỗi người nên lên chậm hay mau nữa bạn, nếu 1 tháng rồi vẫn k khả quan hơn thì bạn đến cho họ xem lại ntn, mà làm lại thì k sưng vs đau như lần đầu đâu bạn, nhanh bong nữa. Vì mình cũng có chị bạn làm cũng đợt cùng chỗ luôn, mà chị ý lại k lên màu được, hơn tháng thì chị qua làm lại time nhanh vs mau bong hơn. Khổ thân, mình phun vs sửa khung môi luôn, mà môi thâm quá nên xoá chưa hết hẳn được nhìn cũng hơi nham nhở nếu k xài son, toàn phải xài son che khuyết điểm thôi. Mình hiểu tâm trạng bạn bh mà, đừng lo lắng quá, bạn cứ nghĩ đằng nào cũng làm rồi thôi thì cứ tới đâu hay tới đó vậy, chư lo cũng k dc gì hết b ơi thiệt ý, hồi mình làm có bị mụn nước nữa ý, bạn có bị ko?
    Mình cugnx thấy đắt nhưng mình cứ nghỉ là do nó uy tín nên mới thế mà phun môi 4 tr giảm còn 2 tr rùi đó. xóa thâm 3tr5 nữa. Mà mình cũng ko đặt vấn đề tiền nong lúc đó chỉ cứ chăm chăm xem làm có tự nhiên ko và màu gì nên quyên mất chứ mấy người khác nó nói giá xong mấy người kêu giảm đi vì làm lần đầu thế là nó giảm. Mình cũng wen mất hic nhưng cứ nghĩ là đắt chắc chất lượng bạn ah. Ai ngờ ko như tưởng, Mà trộm vía mình kiêng cử lắm nên ko bị mụn nước mà nếu bị thì xử lý như thế nào bạn chia sẻ cho mình biết với chứ chắc là mình pải đi làm lần hai vì môi mình thâm wa . Bạn chia sẽ để lần sau xui xẻo bị thì cũng bít cách xử lý
    • 66 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mọi người sao bây giờ môi em càng ngày nó càng thâm lại và nhăn nữa chứ. Hum wa có cô cugnx phun cùng lúc với mình đến kiểm tra lại do môi cô cũng thâm. Thì mailisa nói do lần đầu mailisa làm giống nhau cho mọi loại môi. pải làm lần hai mới đẹp được. Với lại do môi thâm nên nó thế.Và do lúc mới bong chưa hết đã bôi lọ dưỡng môi rồi nên bị thâm. Nhưng lọ dưỡng môi do mailisa bán với giá 500k và nói khi nào bắt đầu bong thì bôi lên. Cái này giúp lên màu môi chuẩn và bóng đều. Trời giờ mình mới thấy nó lắt léo thế đấy. Chán thiệt. Nó bảo hành được hai tháng hết hai tháng hết bảo hành huuuuu làm sao đây
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

B còn bảo hành ko? V bạn đến làm tiếp lần 2 xem sao? sao mailisa làm ăn kỳ cục vậy? Hồi mình cũng bong đến đâu là mình thoa dưỡng lên đến đó đấy bạn
    • 66 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

B còn bảo hành ko? V bạn đến làm tiếp lần 2 xem sao? sao mailisa làm ăn kỳ cục vậy? Hồi mình cũng bong đến đâu là mình thoa dưỡng lên đến đó đấy bạn
    Có bạn ah. Bảo hành 2 tháng. Nó kêu 1thangs rưỡi ko hài lòng thì lên làm lại. Nhưng sợ làm lại lần hai ko ok lại làm lần 3 thì đã hết hạn bảo hành. hic. thế mà pr rầm rộ lên nào là hoa hậu diễn viên làm đẹp tại mailisa
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn nên đi làm lần 2 đi, m có chị bạn lần 1 k lên mà lần 2 đó bạn, còn nước còn tát chứ bạn đừng bi quan thế chứ!
    • 66 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

bạn nên đi làm lần 2 đi, m có chị bạn lần 1 k lên mà lần 2 đó bạn, còn nước còn tát chứ bạn đừng bi quan thế chứ!
    cám ơn bạn nhiều lắm
    • 160 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Hix, bạn mua lọ dưỡng gì mà đắt vậy. Mình làm xong họ bán cho lọ dưỡng và chống trôi màu gì đó có 50k thui. Dùng thich lắm.
    • 66 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotheomeo Xem bài viết
    Hix, bạn mua lọ dưỡng gì mà đắt vậy. Mình làm xong họ bán cho lọ dưỡng và chống trôi màu gì đó có 50k thui. Dùng thich lắm.
    ừ mình cũng ko pít nữa
    chỉ thấy nó kêu giá như vậy thì bít vật thôi. bỏ tiền 5tr5 ra để làm môi đc thì bỏ thêm 500k mua lo dưỡng vì người ta nói cần thì mình cũng ko tiếc mà có điều làm xong màu lên xấu vãi. chán bạn làm lâu chưa làm ở đâu và lên màu đẹp ko
    • 66 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mấy mẹ ui hum chủ nhật em mới đi dặm lại trong lòng môi trên xíu với môi dưới làm sáng lên xíu. Hum nay đã bong hết rùi nhưng môi trên đỗ đậm ơi là đậm trong lòng môi thì ko có tí màu nào hết còn môi dưới thì tạm đều nhưng màu sáng wa. Có cách nào làm cho đều màu môi trên ko mấy mẹ. Môi trên hai bên đậm lè khác hoàn toàn môi dưới. Em gọi tư vấn nó nói để một tháng muốn thì nó làm lại. Huuuu làm hai lần rùi em ko mún làm thêm lần nào nữa đâu,. Giúp em với
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn Cherry 3004 ơi bạn làm ở Mailisa mà cái anh kỉ thuật viên làm môi cho bạn tền gì vậy bạn có nhớ kg ?
    comment by WTT mobile view
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E cung moi lam môi bs hà ơ tmv hà thanh , đươc hơn 2 tuân bgio môi nhin như bị đánh ây , buồn ko thể tả
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Môi e ko thâm ma chi hơi nhơt , tư nhiên bỏ 4000k đổi lại cái môi hồng hồng thâm thâm loang lổ , đúng là tiên mất tật mang .
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Môi e ko thâm ma chi hơi nhơt , tư nhiên bỏ 4000k đổi lại cái môi hồng hồng thâm thâm loang lổ , đúng là tiên mất tật mang .
    • 48 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chủ Top ơi, hiện giờ môi chị sao rùi hả chị? em đang có ý định đi làm môi chỗ này mà đọc bài hoang mang quá
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6