TIN TÀI TRỢ.

Góc nhìn mới về nghề thẩm mỹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.24K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Là những người “cầm cân nảy mực” trong công cuộc giữ gìn nhan sắc cho chị em phụ nữ, chuyên viên thẩm mỹ đang được đánh giá là nghề “vàng” cho giới trẻ hiện nay.

Nghề thẩm mỹ là gì?

Nghề thẩm mỹ là nghề chăm sóc sức khỏe và sắc đẹp cho cộng đồng. Những người làm trong các thẩm mỹ viện, spa, trực tiếp tiếp xúc và chăm sóc sắc đẹp cho khách hàng được gọi là những chuyên viên thẩm mỹ. Cho đến thời điểm hiện tại nghề chuyên viên thẩm mỹ đã dần trở nên phổ biến và phát triển ở Việt Nam.
    Đã qua rồi cái thời kỳ “ăn no mặc ấm”, ngày nay mọi người đã biết chú trọng hơn đến việc chăm sóc sức khỏe và làm đẹp cho bản thân. Chính vì vậy, “đi thẩm mỹ viện, spa” đã trở thành một trong các nhu cầu không thể thiếu. Với một số người, đi spa để chăm sóc cơ thể, cải thiện nhan sắc, kéo dài tuổi xuân bằng cách ngăn chặn các dấu hiệu lão hóa của làn da, nhưng với một số người khác, họ coi spa như một giải pháp hoàn hảo để thư giãn, xả stress sau những căng thẳng, áp lực của cuộc sống. Do đó, nghề thẩm mỹ được coi là một nghề chăm sóc sức khỏe và sắc đẹp không thể thiếu trong xã hội hiện đại.

Cơ hội việc làm cao, thu nhập hấp dẫn

Nắm bắt được xu hướng làm đẹp ngày càng gia tăng một cách nhanh chóng, số lượng các thẩm mỹ viện, spa cũng liên tục được ra đời để kiếm lời từ thị trường tiềm năng này. Kéo theo đó là tình trạng thiếu nhân lực trầm trọng các chuyên viên thẩm mỹ có tay nghề. Cũng chính vì vậy mà những người được đào tạo bài bản, có kỹ năng tốt luôn có cơ hội nghề nghiệp cao, thậm chí còn được nhiều cơ sở thẩm mỹ “săn đón” với mức thu nhập vô cùng hấp dẫn.
    Theo một cuộc thống kê gần đây cho biết mức thu nhập trung bình của một chuyên viên thẩm mỹ lành nghề vào khoảng 10-15 triệu/tháng. Đây thực sự là một con số đáng mơ ước của biết bao ngành nghề khác, kể cả những cử nhân, kỹ sư tốt nghiệp nhiều năm.

Để trở thành chuyên viên thẩm mỹ cần những gì?

Để trở thành một chuyên viên thẩm mỹ chuyên nghiệp, yếu tố quan trong nhất mà bạn cần có không phải là một ngoại hình bắt mắt, ưa nhìn hay khả năng giao tiếp tốt mà đó chính là một tay nghề vững chắc cùng với những kiến thức chuyên sâu về nghề thẩm mỹ, về làn da, cơ thể của khách hàng.
    Nếu như trước kia để học nghề bạn sẽ phải chấp nhận vừa học vừa làm tại các cơ sở thẩm mỹ nhỏ lẻ hay được truyền nghề lại theo phương pháp truyền thống không chuyên sâu thì nay đã có những trường lớp đào tạo một cách bài bản từ những chuyên gia, giảng viên giàu kinh nghiệm để có thể giúp bạn có một tay nghề vững chắc cho con đường tương lai của mình.

Tuy nhiên để có được điều đó, bạn cần cân nhắc và tìm hiểu thật kỹ lưỡng để có thể lựa chọn được cho mình một địa chỉ dạy nghề uy tín và có cam kết về chất lượng đào tạo. Chúc các bạn sẽ có được một sự lựa chọn đúng đắn và một tương lai sáng lạn trong ngành thẩm mỹ.

Nguồn (Bich Nguyet Beauty Academy)

Còn bạn? bạn nghĩ gì về nghề thẩm mỹ?
    ____"Chồng + Con = Hạnh Phúc"____
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

LIKE cho ý kiến này. Nhắc tới thẩm mỹ là nghĩ ngay làm đẹp rồi, Nhưng làm đẹp rồi đừng bỏ chồng theo zai là được.kakaka
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bữa nay đi đâu cũng nghe thẩm mỹ, Nào là nâng mũi, nâng ngực, bấm mí, gọt cằm... Nhiều lúc bạn bè nó đi thẩm mỹ về k nhận ra nó luôn.
    Phan Phước Tân
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trước thì có đa số người nghĩ nghề này không chân chính đấy bạn @vothuongbatkhadung ạ. Chẳng qua giờ hiện đại rồi, nhà nhà làm đẹp, người người làm đẹp nên là át đi cái suy nghĩ xấu về nghề này đấy
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thẩm mỹ thì tốt thôi nhưng mà thẩm mỹ như Cát Tường thi tốt hơn hết là không nên theo, không nên mở. Sợ nhất là mấy trung tâm thẩm mỹ mở ra giật tip giỏi lắm, hay lắm. Lúc vào làm thì chả đâu vào đâu mà để lại hậu quả.
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mọi người cứ suy nghĩ tích cực về ngành này thì đâu có gì đâu. Vì hướng đến cái đẹp là một nét văn minh tốt đẹp mà ai cũng muốn mà, Thẩm mỹ mở ra giúp người Việt Nam không phải sang nước ngoài đi thẩm mỹ mà ngay tại đất nước mình hiện tại và giờ đã và đang có
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

@matongyeuthuong đâu phải thẩm mỹ nào cũng như Cát tường đâu, làm thế để mà làm 1 lần rồi thôi à, phá hủy cuộc đời ngta rồi phá hủy luôn cả sự nghiệp tương lai của bản thân mình à. Đấy là sự cố không lường trước được trong khi đã cố hết năng lực mình và cùng quẫn lên thì làm như thế. Vụ thẩm mỹ viện Cát Tường để lại khối bài học để đời cần phải cân nhắc khi làm nghề này.
    • 62 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bgio cuộc sống hiện đại, nhu cầu làm đẹp cao là lẽ đương nhiên, thử hỏi có ai không thích mình đẹp. Nghề này bgio hot thật nhưng để phát triển đc, để bền lâu thì cũng phải cần người có tay nghề giỏi, thế nên ko phải cứ hót là người này người nọ chạy theo học, chạy theo mở thẩm mỹ được.
    Bởi vì nó mang tên Thẩm mỹ nên nó rất được kén chọn, ngta đi làm đẹp mà lại xấu đi thì còn nói làm gì?
    Còn theo mình thì nghề nào cũng có rủi ro, đến nhiều lúc nhổ cái răng, ko cẩn thận cũng chết ấy chứ, nói chung đụng đến giao kéo là rủi ro rồi... Nhưng quan trọng là người làm nghề phải có tâm, có đức để đối diện và xử lý với cái rủi ro đó thế nào, và hơn hết là họ không được làm sai luật.
    Mỹ viện Cát Tường bị nhiều người chỉ chích, lên án theo mình là bởi có những lý do sau:
    - Thẩm mỹ viện này không được cấp phép chính thống (mình nhớ mang máng mình đọc là thế)
    - Nếu có cấp phép chính thống thì nâng ngực là loại hình mà phòng thẩm mỹ không đủ chức năng làm (cái này các mẹ cứ tìm hiểu), thế nên các phòng thẩm mỹ thường kết hợp với 1 bệnh viện nào đó để khi có những ca yêu cầu phải thực hiện trong viện, họ sẽ đưa bệnh nhân vào viện làm để vừa đảm bảo an toàn cho bệnh nhân vừa đúng luật.
    - Mặc dù cuộc sống hiện đại nhưng khi nói đến thẩm mỹ mọi người cũng chưa có cái nhìn hoàn toàn bình thường như những nghề khác, thế nên khi đi làm đẹp mà bị rủi ro thì đc biết nhiều hơn
    - và theo mình yếu tố quan trọng là cách hành xử vô nhân đạo của TMV Cát Tường này đối với bệnh nhân mới là cái đáng mọi người lên án.
    Vài ý kiến về quan điểm của mình.
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thẩm mỹ có thể giúp bạn trở nên đẹp hơn. Các bạn nên quyết định và tìm hiểu kỹ trước khi làm nhé
    Đừng ham rẻ mà lại ôm họa và thân thì tội lắm. Chúc mọi người thành công và đẹp hơn
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

giờ hiện đại rồi, các chị em thi nhau làm đẹp à
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 96 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ôi trời, con em mình học nghề spa, giờ mở spa riêng, hái ra tiền mọi người à, giờ nhu cầu làm đẹp của các chị em nhiều mà.
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hu0ng098 Xem bài viết
    ôi trời, con em mình học nghề spa, giờ mở spa riêng, hái ra tiền mọi người à, giờ nhu cầu làm đẹp của các chị em nhiều mà.
    Sao giờ em thấy người ta đi nâng mũi nhiều thế à, họ cứ tư vấn cho e nâng mũi cho phong thủy nè
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thích làm đẹp lắm các mẹ à, sắp tới mình mở spa, cả nhà ủng hộ mình nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang học 12 ạ và dự định khi tốt nghiệp sẽ đi học nghề thẩm mỹ luôn. Em đang bắt đầu tìm hiểu nơi uy tín để học với học phí nữa. Các chị có ai biết chỗ nào ok ko chỉ e với, em cám ơn nhiều ạ, em ở tphcm
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi monnguyen9534 Xem bài viết
    Em đang học 12 ạ và dự định khi tốt nghiệp sẽ đi học nghề thẩm mỹ luôn. Em đang bắt đầu tìm hiểu nơi uy tín để học với học phí nữa. Các chị có ai biết chỗ nào ok ko chỉ e với, em cám ơn nhiều ạ, em ở tphcm
    Ana beauty academy nha
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi monnguyen9534 Xem bài viết
    em tham khảo trường thẩm mỹ ana. Trước chị học cũng ok.
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em năm nay học hết lớp 12, cũng thích làm đẹp nữa. Định thi tốt nghiệp xong là học nghề này luôn. Ai ở HCM đi học rồi chỉ chỗ uy tín cho em với ạ!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linh.dandelion Xem bài viết
    Em năm nay học hết lớp 12, cũng thích làm đẹp nữa. Định thi tốt nghiệp xong là học nghề này luôn. Ai ở HCM đi học rồi chỉ chỗ uy tín cho em với ạ!
    gợi ý cho bạn bên trường ANA nè, mình mới học xong chuẩn bị tuần sau đi làm. Chưa biết trung tâm khác thế nào còn ở đây mình thấy khá ok về cơ sở vật chất cũng như chuyên môn.