TIN TÀI TRỢ.

Em mới đi cắt mí về ạ!

• 175 Lượt chia sẻ
  • 161K Lượt đọc
  • 437 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 74 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ! Tình hình là sau khi follow và tham khảo ở đây rất lâu rồi, cuối cùng e cũng quyết định đi thực hiện ước mơ của mình .
    Cũng phải nói trước e là thành viên mới, cũng ko có ý đinh pr hay quảng cáo gì đâu ạ. Chỉ là muốn chi sẻ chút ít kinh nghiệm cho mẹ nào cbi hay có ý đinh thực hiện "ước mơ to lớn" giống e thôi ạ. Ihiii .thấy các mẹ đau đầu về vấn đề này nên e phải đăng nhập để chia sẻ đây ạ (chẳng hiểu sao e đk mấy lần hnay mới đc @@) Tình hình là em mới đi căt mí đen hnay là 3 ngày rồi ạ. Em xin đc chia sẻ chút chút về quá trình cắt mí của e như sau. Hôm thứ 7 tuần trước trong lòng nôn nóng quá trời nên e đa quyết đinh đi cắt mí mà lo lắng kinh khủng ấy ạ. Mắt e 1 mí, bị sụp, da thừa vs mỡ nhiều lắm (BS bảo e bị nhiều mỡ quá so vs độ tuổi ) Trươc khi đi 1 tiếng e mới gọi cho BS đăt lịch xong e đến làm luôn. Khi đến gặp chị y tá tư vấn các kiểu con đà điểu xong chị ấy bôi tê vào mí mắt rồi đo huyết áp và thử e có bị phản ưngs vs thuốc tê ko ( lúc này e run quá luôn). Sau khi mọi thứ ok e ngồi đơi nửa tiếng cho ngấm tê rồi BS đến bảo e leo lên bàn mổ luôn @@. Trước khi tiến hành mổ BS lấy cái nhíp (e đoán thế) xác định mí xem mình có ưng ko rồi bắt đầu vẽ vẽ kẻ kẻ cho e rất kỹ( chắc mất khoảng nửa tiếng). Xong rồi bắt đầu tiêm tê cho e. E làm măts bên phải trước thì lúc tiên ko nhói 1 tí sang bên trái hết cái đắp tê lúc đaauf thì đau chảy nước mắt nhưng nói chung vẫn chịu đc . Trong lúc cắt mí thì ko đau đơn gì cả thậm chí e còn chẳng biết BS đang làm gì trên mắt e . Của e xong xuôi hết vào khoảng hơn 1 tiếng. Nhìn chung mẹ nào có ý đinh thì nên xúc tiến luôn như e ko sao đâu ạ, e là cái đưa nhát nhất hệ mặt trời rồi mà còn có gan, chỉ là do tâm lý mình sợ chứ ko hề đau tí nào ạ. Hehee. Chúc các mẹ có thành quả như ý

Đay là hình mắt e hnay vừa tròn 3 ngày. Thứ 7 e đc đi căts chỉ rùi.

image

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 138 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Bạn làm ở đâu vậy?
    • 176 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

B cắt o đâu? Bsy nào vậy? Giá bn nhỉ hihi
    • 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn nhé! chỉ cần cắt chỉ hết sưng là có mắt 2 mí đẹp rồi
    • 224 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Bạn đi cắt ở đâu vậy, knao cắt chỉ update ảnh nhé tham khảo phát
    • 48 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Up thêm hình lên đi bạn ui, mí mắt nay đã nhỏ hơn chưa?
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gomthanky Xem bài viết
    Mình làm ở Hà Thanh b ạ
    Facebook của bạn là j mjh xem hình bạn trên f đv k
    • 74 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Đây là mắt mình cắt chỉ đc 4 ngày ạ!
    image
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 74 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baothoa1983 Xem bài viết
    Bạn thấy Thanh Hà làm có ổn ko?
    Cá nhân mình thù thấy BS Hà làm khá kỹ và tư vấn rất tận tình nên mình cũng liều 1 quả xem sao b ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 138 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cá nhân mình thù thấy BS Hà làm khá kỹ và tư vấn rất tận tình nên mình cũng liều 1 quả xem sao b ạ
    Bạn làm hết bao nhiêu tiền vậy?
    • 138 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình thấy mắt bạn tương đối đều và đẹp.
    • 74 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Bạn oi làm hết bao nhiêu, bạn cắt mí thường hay nhấn mí chỉ vàng. Bạn trả loi hộ mình. Đang phan van giua Kang Nam và Hà Thanh bạn ơi.
    M làm hết 8tr b ạ. M bị sụp mí vs nhiều mỡ nên bs khuyên m nên cắt (mà m cũng thích cắt ý 😄😄).
    • 74 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Bạn oi làm hết bao nhiêu, bạn cắt mí thường hay nhấn mí chỉ vàng. Bạn trả loi hộ mình. Đang phan van giua Kang Nam và Hà Thanh bạn ơi.
    Mình thấy chỗ nay so vs một số chỗ khác có hơi đắt hơn 1 chút
    • 74 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Ảnh m đây ạ. Sẹp thì nó vẫn chưa hết hẳn đc đâu b ạ m vẫn đang phải bôi thuốc trị sẹo
    image
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ảnh m đây ạ. Sẹp thì nó vẫn chưa hết hẳn đc đâu b ạ m vẫn đang phải bôi thuốc trị sẹo
    image
    Nhìn có sẹo đâu bạn mờ mà.đep rùi .đều này,không sưng mây này k seo mây nay.chúc mung nha
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ôi mí bạn đẹp quá, mới sau 5 ngày mà đã được như thế này rồi á, sẹo cũng mờ nữa,như thế này sau 1 tháng chắc là tự nhiên rồi,bạn làm bác sỹ nào vậy chỉ mình với mình cũng đang muốn làm
    • 74 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuthulolem Xem bài viết
    Nhìn có sẹo đâu bạn mờ mà.đep rùi .đều này,không sưng mây này k seo mây nay.chúc mung nha
    Thank b! Hi vọng sẽ sớm tự nhiên 😂
    • 74 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenlinhnn Xem bài viết
    ôi mí bạn đẹp quá, mới sau 5 ngày mà đã được như thế này rồi á, sẹo cũng mờ nữa,như thế này sau 1 tháng chắc là tự nhiên rồi,bạn làm bác sỹ nào vậy chỉ mình với mình cũng đang muốn làm
    Cảm ơn b nhé! Mình làm bs Hà ở KM b ạ? Trước mình cũng lên đây tham khảo xong đánh liều 1 phen. Lúc đi làm cũng hoang mang lắm b ạ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn thật may mắn khi chọn được bs giỏi, bạn làm bs Hà à, mình cũng đang tìm địa chỉ cắt mí đẹp, bạn có thể cho mình sđt của bạn để mình trao đổi kinh nghiệm được không ?
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

image
    bạn có thể up ảnh diễn biến của từng ngày không bạn, và ảnh trước và sau khi làm ý, để mình thấy sự thay đổi của bạn, mình thấy mí của bạn rất đều và đẹp,mí sâu,bạn may mắn tim được bs giỏi đấy.
    b