TIN TÀI TRỢ.

E đã cắt mí thành công, và HỐI HẬN...Mong chị em có kinh nghiệm cho giúp e lời khuyên!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.9K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoadang1812 Xem bài viết
    Ừ, m cũng gần như không bao giờ than phiền gì trên MXH nhưng m thực sự muốn các bạn có ý định làm mí biết rõ hơn về kết quả thực tế như thế nào để đỡ hối hận như mình. Đợt trước m có phàn nàn với bên họ và họ mời qua làm lại nhưng m không dám nữa =)), bây giờ cố gắng chấp nhận thôi . À trước đó m cũng có làm mày bên này nữa (m được giới thiệu phương pháp mới nhất là điêu khắc, họ quảng cáo là tự nhiên nhất) nhưng làm về ai cũng chê cứng và xấu, sau này m đi làm một chỗ gần nhà may mắn là tự nhiên và đẹp hơn rất nhiều. Bonus thêm một chút nữa là trước khi m làm mày và mí thì nhân viên tư vấn rất nhiệt tình nhưng ngay khi làm xong m ra hỏi thêm về việc kiêng cữ, thuốc chống sẹo thì thái độ kiểu thờ ơ hẳn, kiểu thu tiền rồi, làm xong xuôi rồi thì mặc kệ ý. M biết là làm đẹp thì hên xui và không biết các bên khác thì ntn, nhưng qua 2 lần trải nghiệm bên Thu Cúc thì m sẽ không bao giờ quay lại (và sẽ cố gắng ngăn tất cả những ai có ý định đến đó làm đẹp). Một lần nữa m thật lòng khuyên các bạn cố gắng yêu thương vẻ đẹp tự nhiên của mình, nếu có xấu quá, xấu thậm tệ, thực sự là không còn cách nào khác thì mới nghĩ tới pttm, và dù có làm thì cũng xác định là hên xui thôi, đừng kỳ vọng gì quá nhiều ạ.
    Bác sĩ nào bên thu cúc cắt cho bạn vậy. Mình cũng mới cắt mí bs kiên bên thu cúc được 1 tháng, 1 bên mắt k mở đc to như bên còn lại, đang cố đợi đến khi mắt ổn định hẳn xem có cân nhau ko đây, lo lắng quá

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bichhang1112 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoadang1812 Xem bài viết
    Ừ, m cũng gần như không bao giờ than phiền gì trên MXH nhưng m thực sự muốn các bạn có ý định làm mí biết rõ hơn về kết quả thực tế như thế nào để đỡ hối hận như mình. Đợt trước m có phàn nàn với bên họ và họ mời qua làm lại nhưng m không dám nữa =)), bây giờ cố gắng chấp nhận thôi . À trước đó m cũng có làm mày bên này nữa (m được giới thiệu phương pháp mới nhất là điêu khắc, họ quảng cáo là tự nhiên nhất) nhưng làm về ai cũng chê cứng và xấu, sau này m đi làm một chỗ gần nhà may mắn là tự nhiên và đẹp hơn rất nhiều. Bonus thêm một chút nữa là trước khi m làm mày và mí thì nhân viên tư vấn rất nhiệt tình nhưng ngay khi làm xong m ra hỏi thêm về việc kiêng cữ, thuốc chống sẹo thì thái độ kiểu thờ ơ hẳn, kiểu thu tiền rồi, làm xong xuôi rồi thì mặc kệ ý. M biết là làm đẹp thì hên xui và không biết các bên khác thì ntn, nhưng qua 2 lần trải nghiệm bên Thu Cúc thì m sẽ không bao giờ quay lại (và sẽ cố gắng ngăn tất cả những ai có ý định đến đó làm đẹp). Một lần nữa m thật lòng khuyên các bạn cố gắng yêu thương vẻ đẹp tự nhiên của mình, nếu có xấu quá, xấu thậm tệ, thực sự là không còn cách nào khác thì mới nghĩ tới pttm, và dù có làm thì cũng xác định là hên xui thôi, đừng kỳ vọng gì quá nhiều ạ.
    Bác sĩ nào bên thu cúc cắt cho bạn vậy. Mình cũng mới cắt mí bs kiên bên thu cúc được 1 tháng, 1 bên mắt k mở đc to như bên còn lại, đang cố đợi đến khi mắt ổn định hẳn xem có cân nhau ko đây, lo lắng quá
    C ơi mắt e mới cắt xong cũng như c. E đang lo quá
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pig.pig Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhanha916 Xem bài viết
    Híc phải chi cắt mí đường mổ ngắn như bên chỗ bs Nga hay làm thì nếp mí nhìn sẽ tự nhiên hơn nhiều.
    Mí mắt chị em nào mới làm sẽ thấy bọng, sưng to ko được tự nhiên, rồi từ từ nó mới hết.
    Chị ơi e mới làm đc 10 ngày mà 1 mắt e bị bầm đen vs 2 mắt mí ko đc đều. E sợ quá c
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 73 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Cuongnguyen699 Xem bài viết
    Chị ơi e mới làm đc 10 ngày mà 1 mắt e bị bầm đen vs 2 mắt mí ko đc đều. E sợ quá c
    Mới 10 ngày thì chị đợi thêm nha tầm 3 tháng nó mới ổn định dần.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bản chất của mắt bị sụp mí là do cơ nâng mí yếu, loạn dưỡng cơ nâng mí,hoặc một phần sợi cơ bị thoái hóa, hoặc do dây thần kinh vận nhãn bị tổn thương/chèn ép/liệt, hoặc do bọng mỡ lớn gây sụp mí mắt, cản trợ tầm nhìn. Cho nên nếu dùng phương pháp phẫu thuật cắt mí mắt thì:
    - Chỉ cắt phần da thừa, bọng mỡ để làm cho mắt đỡ sụp hơn trong một khoảng thời gian nhất định.
    - Cắt mí mắt không làm cho cơ nâng mí mắt khỏe lên được.
    - Cắt mí mắt không làm cho dây thần kinh hết liệt/tổn thương/chèn ép.
    - Bọng mỡ vẫn tiếp tục phát triển.
    Do đó, sau một thời gian mí mắt vẫn tiếp tục bị sụp, không xử lý triệt để được tình trạng sụp mí.
    Phương pháp NÂNG MÍ MẮT BẰNG ĐÔNG Y giúp cơ nâng mí phát triển, kết hợp châm cứu để phục hồi dây thần kinh số 3 thì mắt sẽ mở được to một cách tự nhiên và hiệu quả được lâu bền, an toàn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 121 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tránh xa bọn Thu Cúc này ra cả nhà nhé, mình làm có mỗi cái điêu khắc lông mày mà nó xấu kinh khủng luôn, toàn cho bọn học nghề làm, lông mày điêu khắc mà nó kẻ sọc từ đầu đến cuối lông mày. Mà bọn này rất vô trách nhiệm, lúc mình yêu cầu thợ có tay nghề sửa, nó bảo ai làm hỏng thì chị đến người đấy để sửa. Nên mình k đi nữa vì tay nghề đã kém lại còn sửa thì k hiểu nó còn kinh khủng ntn. Nói chung đắt, tay nghề kém và vô trách nhiệm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

e cũng mới nhấn mí xong, nhưng mí mắt e vẫn bị xưng và thấy bọng, sưng to ko được tự nhiên,bao lâu mới hết ạ các mẹ
    • 68 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì lại thấy cắt mí là việc làm sáng suốt nhất của mình
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mắt mình cũng ko nhỏ nhưng mí lót lại hơi ko cân đối nên cũng muốn đi cắt lắm mà đọc bài của mọi người thấy chùn bước rồi. Mà đúng là thấy ai đi cắt mí xong nhin cũng không được tự nhiên nó cứ mọng mọng nhìn dại dại ấy. Chắc để đi đâu thì trang điểm cho đẹp vậy chứ ko dám liều đâu.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2