TIN TÀI TRỢ.

E đã cắt mí thành công, và HỐI HẬN...Mong chị em có kinh nghiệm cho giúp e lời khuyên!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.9K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cắt mí mắt tới nay đã gần 4 tháng, mắt đều, đường cắt đẹp, xét về phương diện này có thể gọi là thành công, tuy nhiên bs cắt mí mắt e QUÁ DÀI ra so với nếp gấp mí mắt nên nhìn rất rõ đường cắt lồi ra ở đuôi mắt. Sau khi cắt thì e mới thấy nhiều bằng chứng sống các chị đã cắt mắt thì đường cắt chỉ vừa dài vẻn vẹn khít với nếp gấp của mí mắt nên dù chưa lành hoàn toàn thì cũng nhìn xuống mới thấy vết cắt (Trước khi cắt mình cũng muốn nhìn ai đó để tham khảo nhưng ko tìm dc, nhưng cắt xong thì nhìn ai cũng biết mình cắt nên người ta tìm đến hỏi chuyện mình, người ta cũng cắt nhưng nhìn rất tự nhiên đường cắt ko bị dài ra ngoài đuôi mắt như mình). Mình nghe nhiều người nói mắt mình thuộc trường hợp cắt hỏng, mình buồn vô độ nhưng nhủ lòng đã lỡ làm rồi, bây giờ phải chờ đợi, cần thời gian thêm để mắt mình ổn định mới đánh giá, mình vẫn vững lòng tin (vì dù ko tin cũng đâu thay đổi dc j nữa).
    4 tháng thời gian rất dài mình ko dám ra ngoài gặp ai trừ gia đình dài như 40 năm vậy. Nay mắt mình đã gần như có thể gọi là ổn định, thì mình mới ngậm ngùi thừa nhận rằng, mắt mình cắt hỏng. Cái đường cắt dài ra hơn nếp gấp mì nên sẹp cứ lồ lộ ai nhìn vào là biết mắt cắt ngay. HƠN NỮA, vì cái sẹo như vậy nên khi cười đuôi mắt mình nhăn nhúm như vết chân chim rất già và xấu làm mình ko dám cười luôn. Thật sự nếu mình ko cười thì nhìn mắt cũng ok (nếu ko tính vết sẹo) còn cười thì như bà già.
    Trc kia mình mí lót rất dễ thương ai cũng nói mình có đôi mắt biết nói. Ngày phẫu thuật mình gặp chị kia (pt trc mình) c còn nói mắt mình đẹp pt chi uổng. Nhưng mình mê mắt to tròn 2 mí quá nên quyết tâm pttm. Bây giờ mình HOÀN TOÀN ÂN HẬN. Thành thật khuyên chị em ai cảm thấy nhan sắc mình đến nỗi "ko còn j để mất" thì mới nên pttm. Nếu thấy mình có nét đẹp thì thôi, vì pttm hên xui rất nhiều, người đẹp lên cũng có nhưng người xấu đi cũng có. Thử đặt trường hợp mình đánh đổi cái mình đang có bây giờ để lấy 1 cái khác mà xấu hơn thì mình có chấp nhận mạo hiểm ko, nếu vẫn thật sự ko tự tin vào bản thân mình hiện tại thì hãy mạo hiểm.

Điều cuối cùng và quan trọng mình muốn nghe ý kiến của các chị em đã từng cắt mắt cho mình xin lời khuyên để mình an lòng hơn (dù lòng đã tan nát mất rồi). Có ai bị vết cắt dài ra như mình ko? Và theo thời gian vết sẹo có mềm đi như da bình thường ko, nếu có thì có lẽ vết chân chim ở mắt mình cũng sẽ hết. Rất biết ơn lời khuyên của mọi người!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên tìm đến bệnh viện lớn nhờ bác sĩ sửa lại xem có cứu vãn đc tình hình ko. Mà bạn cắt ở đâu vậy? Cho địa chỉ để mọi người biết còn tránh!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Bongkom90
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

c cắt mí ở đâu thế ạ? e đang định cắt luôn vì sợ nhấn lại bung, đọc xong bài của c e thấy chùn bước quá

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hanhpooh92
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cắt ở bv mắt dbp đó bạn. Mình rất kĩ tính nên trc khi đi đã tìm hiểu nhiều cs thẩm mỹ nhưng nghe mỗi ng tư vấn 1 kiểu mình ko có lòng tin. Cuối cùng mình quyết tâm vào bv mắt để an tâm, mình book bs nam trưởng khoa, cũng đã nghe nhiều review tốt về bs trên đây nên lúc đó mình hoàn toàn tin tưởng vào lựa chọn của mình.
    comment by WTT mobile view
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi julylikepink Xem bài viết
    E cắt mí mắt tới nay đã gần 4 tháng, mắt đều, đường cắt đẹp, xét về phương diện này có thể gọi là thành công, tuy nhiên bs cắt mí mắt e QUÁ DÀI ra so với nếp gấp mí mắt nên nhìn rất rõ đường cắt lồi ra ở đuôi mắt. Sau khi cắt thì e mới thấy nhiều bằng chứng sống các chị đã cắt mắt thì đường cắt chỉ vừa dài vẻn vẹn khít với nếp gấp của mí mắt nên dù chưa lành hoàn toàn thì cũng nhìn xuống mới thấy vết cắt (Trước khi cắt mình cũng muốn nhìn ai đó để tham khảo nhưng ko tìm dc, nhưng cắt xong thì nhìn ai cũng biết mình cắt nên người ta tìm đến hỏi chuyện mình, người ta cũng cắt nhưng nhìn rất tự nhiên đường cắt ko bị dài ra ngoài đuôi mắt như mình). Mình nghe nhiều người nói mắt mình thuộc trường hợp cắt hỏng, mình buồn vô độ nhưng nhủ lòng đã lỡ làm rồi, bây giờ phải chờ đợi, cần thời gian thêm để mắt mình ổn định mới đánh giá, mình vẫn vững lòng tin (vì dù ko tin cũng đâu thay đổi dc j nữa).
    4 tháng thời gian rất dài mình ko dám ra ngoài gặp ai trừ gia đình dài như 40 năm vậy. Nay mắt mình đã gần như có thể gọi là ổn định, thì mình mới ngậm ngùi thừa nhận rằng, mắt mình cắt hỏng. Cái đường cắt dài ra hơn nếp gấp mì nên sẹp cứ lồ lộ ai nhìn vào là biết mắt cắt ngay. HƠN NỮA, vì cái sẹo như vậy nên khi cười đuôi mắt mình nhăn nhúm như vết chân chim rất già và xấu làm mình ko dám cười luôn. Thật sự nếu mình ko cười thì nhìn mắt cũng ok (nếu ko tính vết sẹo) còn cười thì như bà già.
    Trc kia mình mí lót rất dễ thương ai cũng nói mình có đôi mắt biết nói. Ngày phẫu thuật mình gặp chị kia (pt trc mình) c còn nói mắt mình đẹp pt chi uổng. Nhưng mình mê mắt to tròn 2 mí quá nên quyết tâm pttm. Bây giờ mình HOÀN TOÀN ÂN HẬN. Thành thật khuyên chị em ai cảm thấy nhan sắc mình đến nỗi "ko còn j để mất" thì mới nên pttm. Nếu thấy mình có nét đẹp thì thôi, vì pttm hên xui rất nhiều, người đẹp lên cũng có nhưng người xấu đi cũng có. Thử đặt trường hợp mình đánh đổi cái mình đang có bây giờ để lấy 1 cái khác mà xấu hơn thì mình có chấp nhận mạo hiểm ko, nếu vẫn thật sự ko tự tin vào bản thân mình hiện tại thì hãy mạo hiểm.

Điều cuối cùng và quan trọng mình muốn nghe ý kiến của các chị em đã từng cắt mắt cho mình xin lời khuyên để mình an lòng hơn (dù lòng đã tan nát mất rồi). Có ai bị vết cắt dài ra như mình ko? Và theo thời gian vết sẹo có mềm đi như da bình thường ko, nếu có thì có lẽ vết chân chim ở mắt mình cũng sẽ hết. Rất biết ơn lời khuyên của mọi người!!
    mih cug cắt dc 2 tháng .b gui cho mih xem hih dc không.co chị kia mih cug biet qua đây.cug cắt mắt ở bv mắt tp bị hư.b co zalo sduaw sdt mih add zalo nc nghen
    • 48 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Sau này nó có bớt bớt lại ko nhỉ? Mình muốn xem hình của bạn để sau này mắt dư mỡ hay sụp nhiều còn đi cắt lại.
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng mới cắt mắt được 3 tuần vÀ thật sự rất ân hận. Hầu như ai đi làm đẹp cũng lựa chọn và tìm hiểu rất kỹ. Mình cũng như bạn chủ thớt, tìm hiểu tư vấn rất nhiều nơi, và cuối cùng lựa chọn bác sĩ tư vấn cảm thấy ok nhất. Cuối cùng kết quả vô cùng đáng buồn, mắt mình bị LỆCH, bên cao bên thấp, bên trợn bên cụp. Mình khóc suốt vì buồn, mắt mình lúc cũ cũng khá to đẹp, chỉ là 1 bên mí lót, 1 bên k rõ mí lắm nên mình muốn làm 2 mí cân nhau. Làm xog thanh mắt lệch nhau, mí cũng lệch luôn, 3 tuần trôi qua dài như 3 thế kỷ, mình muốn sửa mà cũng k thể sửa ngay ở thời điểm này. Mình k dám đi đâu gặp ai, thời gian tới mình còn phải đi du học k biết sẽ trải qua giai đoạn đau buồn này ntn nữa . Mình đồng ý với chủ thớt về việc mắt bạn nào xấu " k còn j để nói thì hẵng đánh đổi đi làm, k thì đừng mang ra để may rủi ". H mình hối hận lắm. Bạn chủ thớt bây h tình hình ntn rồi, có đỡ hơn chút nào k? Có j chia sẻ cùng mình. Nếu bạn có ý định muốn sửa thì cùng tìm hiểu r cùng sửa cho đỡ xì trét. Tớ h thấy đau khổ lắm . Sđt t đây 0971819966.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng vậy nè. Hối hận lắm. Giờ đang chờ mắt bình phục rồi đi sửa lại
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

C làm lâu chưa chị, mình định làm mà cũng sợ bị như bạn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Anna9090 Xem bài viết
    Thẩm mỹ viện BB Beaute’ BB Thanh Mai – thẩm mỹ viện tốt nhất khu vực Châu Á – Thái Bình Dương. Cung cấp dịch vụ: Siêu trẻ hóa da toàn diện, Giảm cân nhanh không đau, không phẫu thuật, Trị nám siêu vi điểm, Trẻ hóa vùng kín toàn diện. Hotline miễn phí cước: 1800.6617.
    • 67 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Híc phải chi cắt mí đường mổ ngắn như bên chỗ bs Nga hay làm thì nếp mí nhìn sẽ tự nhiên hơn nhiều.
    • 67 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Anna9090 Xem bài viết
    Bạn được 3 tháng chưa và bạn bị lỗi gì vậy?
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng cắt mí mắt được 3 tháng ở bên Viện Thẩm mỹ Quốc tế Dr.Hana bjo thì thấy tự nhiên, không thấy có biến chứng gì
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 62 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhanha916 Xem bài viết
    Híc phải chi cắt mí đường mổ ngắn như bên chỗ bs Nga hay làm thì nếp mí nhìn sẽ tự nhiên hơn nhiều.
    Mí mắt chị em nào mới làm sẽ thấy bọng, sưng to ko được tự nhiên, rồi từ từ nó mới hết.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trường hợp của mình cũng gần như bạn chủ thớt. Mình cắt mí ở BV Thu Cúc, đến nay được hơn 2 năm rồi, vết cắt thừa ra ở 2 mí mắt có mờ đi một chút nhưng về cơ bản là nhìn vẫn rất rõ, chỉ cần nhìn qua là biết cắt mí. Hơn nữa, vết cắt thừa ở cả 2 mắt của mình đều rất vụng về, nhìn rất thô và xấu. Từ ngày cắt mí mình cũng hay để ý mắt người khác và nói thật là mình chưa thấy một trường hợp nào nhìn tự nhiên hoàn toàn cả, rất nhiều bạn cắt nhìn nếp rất to, giả và trợn. Trước kia mí mình một mắt mí lót, một mắt mí hơi sụp một chút, nhìn chung cũng không có vấn đề gì, nếu muốn có 2 mí mình vẫn có thể dùng kích mí hoặc nếu makeup kẻ mắt một chút nhìn cũng rất okay, nhưng vì mê mắt 2 mí nên mình đi cắt, và đây thực sự là một trong những quyết định sai lầm nhất của mình. Mình thực lòng khuyên các bạn nếu mắt rất rất xấu thì hãy nghĩ tới pttm, còn không thì có thể dùng những cách an toàn hơn để có đôi mắt đẹp hơn nhé!!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi julylikepink Xem bài viết
    Mình cắt ở bv mắt dbp đó bạn. Mình rất kĩ tính nên trc khi đi đã tìm hiểu nhiều cs thẩm mỹ nhưng nghe mỗi ng tư vấn 1 kiểu mình ko có lòng tin. Cuối cùng mình quyết tâm vào bv mắt để an tâm, mình book bs nam trưởng khoa, cũng đã nghe nhiều review tốt về bs trên đây nên lúc đó mình hoàn toàn tin tưởng vào lựa chọn của mình.
    bác nam trưởng khoa đó hả? mình đang tính vào BV mắt mà sao nghe sợ vậy. mình mới tư vấn bác này hôm thứ 6
    • 114 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng giống bạn. Mắt trươc kia mí sụp nhưng cân đối với khuôn mặt và ai cũng khen xinh . Vậy mà nổi hứng đi nhấn mí, giờ mí vừa trợn vừa dại. Mình còn chẳng muốn nhìn mình trong gương huống chi...Ai cũng chê. Ai cũng nói đang đẹp tự dưng đi làm như dở hơi.
    Mình cố chờ vài tháng nữa xem nó có tự nhiên hơn không, mặc dù đến thời điểm này là 3 tuần thì cũng biết là không thể đẹp hơn được nữa rồi.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoadang1812 Xem bài viết
    Trường hợp của mình cũng gần như bạn chủ thớt. Mình cắt mí ở BV Thu Cúc, đến nay được hơn 2 năm rồi, vết cắt thừa ra ở 2 mí mắt có mờ đi một chút nhưng về cơ bản là nhìn vẫn rất rõ, chỉ cần nhìn qua là biết cắt mí. Hơn nữa, vết cắt thừa ở cả 2 mắt của mình đều rất vụng về, nhìn rất thô và xấu. Từ ngày cắt mí mình cũng hay để ý mắt người khác và nói thật là mình chưa thấy một trường hợp nào nhìn tự nhiên hoàn toàn cả, rất nhiều bạn cắt nhìn nếp rất to, giả và trợn. Trước kia mí mình một mắt mí lót, một mắt mí hơi sụp một chút, nhìn chung cũng không có vấn đề gì, nếu muốn có 2 mí mình vẫn có thể dùng kích mí hoặc nếu makeup kẻ mắt một chút nhìn cũng rất okay, nhưng vì mê mắt 2 mí nên mình đi cắt, và đây thực sự là một trong những quyết định sai lầm nhất của mình. Mình thực lòng khuyên các bạn nếu mắt rất rất xấu thì hãy nghĩ tới pttm, còn không thì có thể dùng những cách an toàn hơn để có đôi mắt đẹp hơn nhé!!
    Mình cũng cắt mí ở bv thu cúc 3/2 q10 nè bạn ! Thật sự hối hận lun , do chính tay bs Trưởng cắt lần đầu mới 3 tháng thì 1 bên mắt bị tuột thành 3 mí , 1 năm sau ( tức là 9/11/2018 ) mình vừa bảo hành lại tại Thu Cúc cũg do bs Truởng làm , bấm mí về thấy rõ 2 đường mi cũ vs đường mi mới chưa khâu vào nhau , tạo ra 2 đường rõ rệt mà ko hỉu sao với tay nghề bs lại ko thấy đc. Chưa kể mắt cắt bên to bên nhỏ , vết khâu bị nhíu lại rất xấu thậm tệ , mà mình hỏi bên bv thì cứ bảo đợi hết sưng sẽ đẹp , lời khuyên cho những ai mún làm tại bv này nên tránh xa , mình trc giờ rất lười ghi những gì trên mạng xã hội , thật sự rất bức xúc và hối hận mới ghi đôi lời kẻo ng khác lại như mình .... Giờ đag chờ mắt lành sau 1 thời gian sẽ làm lại nơi khác
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ừ, m cũng gần như không bao giờ than phiền gì trên MXH nhưng m thực sự muốn các bạn có ý định làm mí biết rõ hơn về kết quả thực tế như thế nào để đỡ hối hận như mình. Đợt trước m có phàn nàn với bên họ và họ mời qua làm lại nhưng m không dám nữa =)), bây giờ cố gắng chấp nhận thôi . À trước đó m cũng có làm mày bên này nữa (m được giới thiệu phương pháp mới nhất là điêu khắc, họ quảng cáo là tự nhiên nhất) nhưng làm về ai cũng chê cứng và xấu, sau này m đi làm một chỗ gần nhà may mắn là tự nhiên và đẹp hơn rất nhiều. Bonus thêm một chút nữa là trước khi m làm mày và mí thì nhân viên tư vấn rất nhiệt tình nhưng ngay khi làm xong m ra hỏi thêm về việc kiêng cữ, thuốc chống sẹo thì thái độ kiểu thờ ơ hẳn, kiểu thu tiền rồi, làm xong xuôi rồi thì mặc kệ ý. M biết là làm đẹp thì hên xui và không biết các bên khác thì ntn, nhưng qua 2 lần trải nghiệm bên Thu Cúc thì m sẽ không bao giờ quay lại (và sẽ cố gắng ngăn tất cả những ai có ý định đến đó làm đẹp). Một lần nữa m thật lòng khuyên các bạn cố gắng yêu thương vẻ đẹp tự nhiên của mình, nếu có xấu quá, xấu thậm tệ, thực sự là không còn cách nào khác thì mới nghĩ tới pttm, và dù có làm thì cũng xác định là hên xui thôi, đừng kỳ vọng gì quá nhiều ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 72 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn mình cũng cắt mà bên chỗ bs Nga, lúc đầu về sẽ bị sưng và bầm nhìn sợ lắm, sau 1 tháng mí vẫn chưa đẹp cũng hoang mang lắm nhưng nó nhỏ dần dần nên sau đó oke bạn à.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 72 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    2 bạn đều gặp trường hợp hơi giống nhau nhỉ, ráng đợi qua 6 tháng rồi tìm bs nào uy tín chỉnh lại.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2