TIN TÀI TRỢ.

Điêu khắc chân mày 3d là gì và ở đâu đẹp?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.35K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở trên diễn đàn có bạn nào biết điêu khắc chân mày 3d là gì không ạ? Trước giờ em chỉ biết có phun xăm hay phun thêu lông mày chứ chưa biết điều khắc lông mày nó như thế nào? Không biết giữa các phương pháp này thì nó khác nhau như thế nào và ở hà nội thì phun với điêu khắc lông mày ở đâu là tốt nhất ạ.
    Xin các bạn tư vấn giúp, tks all^^

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Điêu khắc lông mày hình như cũng gần giống với phun thêu đó ạ, chỉ khác là làm tinh tế hơn một chút và tạo dàng lông mày tự nhiên phù hợp với đường nét của khuôn mặt hơn thì phải.
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các bạn cho mình hỏi là sau khi phun lông mày thì được vĩnh viễn hay là sau một khoảng thời gian thì lại phải đi làm lại vậy?
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Phun thêu hay điêu khắc lông mày thì cũng gần tương tự nhau thôi bạn à, phun thêu cũng tự nhiên không kém gì điêu khắc nhé. Nếu chân mày bạn chưa từng phun,và vẫn còn đủ lông mày tự nhiên thì khi phun thêu cũng sẽ rất đẹp nhé. Trước đây mấy tháng mình có phun thêu ở bên Adora Spa sau lần dặm lại thì cũng tự nhiên chẳng kém gì điêu khắc nhé.
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhcuckydethuong Xem bài viết
    Các bạn cho mình hỏi là sau khi phun lông mày thì được vĩnh viễn hay là sau một khoảng thời gian thì lại phải đi làm lại vậy?
    không có phương pháp nào làm mà duy trì được vĩnh viễn nhé bạn, thông thường là sau vài năm là nó sẽ bị nhạt màu dần và phải đi làm lại.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunsight-bhd Xem bài viết
    So với phun lông mày thì điêu khắc là công nghệ mới và hiện đại hơn, phương pháp này sẽ sử dụng một loại dao khắc chuyên biệt để đưa mực xăm vào da, khắc từng sợi theo hình dáng tự nhiên của lông mày với dạng chuốc cong gần giống như sợi lông mày thật chứ không như phun.
    Còn nếu bạn muốn làm lông mày đẹp và an toàn thì nên đến các thẩm mỹ viện hay spa lớn như Adora spa, xuân hương, thu cúc…. cho chắc chắn.
    Bạn ơi mình thấy nhiều nơi họ còn ghi 3d, 6d, 9d thì nó khác nhau như thế nào vậy ạ?

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranglonton Xem bài viết
    Phun thêu hay điêu khắc lông mày thì cũng gần tương tự nhau thôi bạn à, phun thêu cũng tự nhiên không kém gì điêu khắc nhé. Nếu chân mày bạn chưa từng phun,và vẫn còn đủ lông mày tự nhiên thì khi phun thêu cũng sẽ rất đẹp nhé. Trước đây mấy tháng mình có phun thêu ở bên Adora Spa sau lần dặm lại thì cũng tự nhiên chẳng kém gì điêu khắc nhé.
    Bây giờ mình mới làm lần đầu nên cũng chưa biết nhiều, mà mình thấy nhiều người nói là phải đi dặm lại lông mày là sao vậy? mình tưởng phun một lần là xong rồi chứ ạ sao còn phải dặm gì nữa ạ.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cái này thì mình không rõ, chỉ biết 3d hay 6d hình như cũng ná ná nhau thôi, có lẽ bạn nên đến trung tâm để họ tư vấn luôn cho rõ^^
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenlinhnt89 Xem bài viết
    Bây giờ mình mới làm lần đầu nên cũng chưa biết nhiều, mà mình thấy nhiều người nói là phải đi dặm lại lông mày là sao vậy? mình tưởng phun một lần là xong rồi chứ ạ sao còn phải dặm gì nữa ạ.
    Thông thường khi bạn đi làm mày lần đầu thì sẽ không được đẹp như ý luôn đâu, màu khi đó có thể bị đậm hoặc bị nhạt cho nên phải đi dặm lại lần nữa thì mới đẹp. Mình làm ở bên này thì họ có bảo hành nên khi đi dặm lại không phải mất thêm tiền nữa nên cũng thoải mái.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tranglonton Xem bài viết
    mà thấy bảo điêu khắc sẽ khắc từng sợi lên da, làm vậy chắc đau bạnnhi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình thấy khác nhiều chứ bạn, coi video thấy là ngta đi từng sợi luôn chứ k di di như là phun đâu nà
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trangvuive Xem bài viết
    Điêu khắc lông mày hình như cũng gần giống với phun thêu đó ạ, chỉ khác là làm tinh tế hơn một chút và tạo dàng lông mày tự nhiên phù hợp với đường nét của khuôn mặt hơn thì phải.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cho hỏi những chỗ nào làm mày đẹp nhỉ? ở HCM thôi nha
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị khách tới hỏi bên spa kia làm 9D Mình : chị cứ tin ở e thì làm cho chị 18D luôn. kaka
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đến bây giờ em cũng vẫn còn lơ mơ giữa mấy cái 3d-6d-9d gì đó, nh mà nghĩ ra thì đúng là nên đi qua tận nơi mà tư vấn nhỉ, vậy thì hình dung nó dễ hơn nhiều ấy
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

3d-6d hay 9 da gì đó là tên gọi thôi , chứ không có gì khác nhau đâu . mình ngày trước cũng thắc mắc như bạn vậy đó.
    mình tìm hiểu đi làm chân mày hỏi thì mới vỡ lẽ ra . nó có thêu 3D và điêu khắc 6D thôi . người ta vẽ ra cho lắm nào là 8D - 9D .... Bạn đi làm đùng quan trọng là có bao nhiêu cái. quan trọng là làm có đep hay không ?
    mình đi làm chân mày show hình mình muốn cho họ xem bảo làm giống vậy ? muốn điêu khắc như cái dáng này mặt mình có hợp không . mà phải chọn chỗ uy tín nha .
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenbinh119vn Xem bài viết
    3d-6d hay 9 da gì đó là tên gọi thôi , chứ không có gì khác nhau đâu . mình ngày trước cũng thắc mắc như bạn vậy đó.
    mình tìm hiểu đi làm chân mày hỏi thì mới vỡ lẽ ra . nó có thêu 3D và điêu khắc 6D thôi . người ta vẽ ra cho lắm nào là 8D - 9D .... Bạn đi làm đùng quan trọng là có bao nhiêu cái. quan trọng là làm có đep hay không ?
    mình đi làm chân mày show hình mình muốn cho họ xem bảo làm giống vậy ? muốn điêu khắc như cái dáng này mặt mình có hợp không . mà phải chọn chỗ uy tín nha .
    hê lô cả nhà, mình cũng đang tìm địa chỉ làm mày uy tín, cả nhà chỉ mình với ạ. many thanks
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

điêu khắc là dùng dao khắc nhỏ và mỏng để tạo những vết xước trên da, nhằm đưa mực vào da bạn nhéđiêu khắc chỉ tác động rất nhẹ trên lớp ngoài của da do đó khi làm x bạn sẽ k mất nhiều thời gian nghỉ như xăm hay phun cũ, với cả cái này đòi hỏi KTV trình độ cao, khéo léo thì kết quả làm ra đẹp lắm bạn muốn nhìn rõ hơn thì có thể vào FB gõ misstram spa sẽ ra rất nhiều hình ảnh để tham khảo ấy, ngoài ra thì có thể xem thêm ở các chỗ khác như kaycee, thu cúc hay mailisa gì đó... thấy mng bảo cũng đẹp
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ftboy2006 Xem bài viết
    điêu khắc là dùng dao khắc nhỏ và mỏng để tạo những vết xước trên da, nhằm đưa mực vào da bạn nhéđiêu khắc chỉ tác động rất nhẹ trên lớp ngoài của da do đó khi làm x bạn sẽ k mất nhiều thời gian nghỉ như xăm hay phun cũ, với cả cái này đòi hỏi KTV trình độ cao, khéo léo thì kết quả làm ra đẹp lắm bạn muốn nhìn rõ hơn thì có thể vào FB gõ misstram spa sẽ ra rất nhiều hình ảnh để tham khảo ấy, ngoài ra thì có thể xem thêm ở các chỗ khác như kaycee, thu cúc hay mailisa gì đó... thấy mng bảo cũng đẹp
    okie rồi , thanks b nha, để mình tham khảo thêm những địa chỉ trên và cả miss tram nữa vì ở wtt này mình thấy có nhiều topic nhắc đến cái tên miss tram
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mất chị đẹp ơi, ai biết có cái app nào đo chân mày k ạ? e nge nói xác định chân mày theo tỷ lệ vàng mới chuẩn, mà k biết xác định sao nữa ạ
    • Điều hành
    • 5 năm
    • 2,415 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chào các bạn thành viên,

Các tài khoản sau bị khóa do vi phạm qui định diễn đàn (2.a.viii) - Tung hứng quảng cáo: Ftboy2006 - lacthilinhnham2110 - vothikieutien1911

Các thành viên không tung hứng quảng cáo cho sản phẩm / dịch vụ trong chuyên mục. Vui lòng xem Qui định diễn đàn tại đây: https://www.webtretho.com/forum/f48/...btretho-50995/

Thân chào,

Smod6
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2