TIN TÀI TRỢ.

Đã có mẹ nào ghép răng implant chưa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.4K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lethinganlethingan Xem bài viết
    @mai_vann Làm cầu răng không tốt đâu chị ơi, trước khi làm Implant cho em trai, em cũng đi hỏi và tìm hiểu thông tin khắp nơi rồi. Mình chỉ thiếu 1 chiếc răng thôi, vậy mà để lấp chỗ trống, bác sĩ sẽ mài 2 cái răng bên cạnh chỗ trống đó để làm thành 2 "đầu cầu" rồi làm 1 bộ chụp có hình 3 chiếc răng chụp lên 2 chiếc răng và phần răng bị thiếu. Như thế thành ra mình vừa bị mất răng vừa có 2 cái răng bị què (vì họ mài đi nhiều lắm, vào gần sát tủy). Có tiền nhiều thì nhìn còn tự nhiên, chứ ít tiền thì họ làm bằng Inox (hay platin?), nhìn chẳng khác gì trồng răng cả (hay trồng răng và làm cầu răng là 1 ?!
    Làm Implant rõ ràng là đắt hơn (nhiều) so với cầu răng nhưng chất lượng bảo đảm và không ảnh hưởng đến bất kỳ cái răng nào cả.
    Chị ơi em trai c làm implant mất bao nhiêu tiền ạ. Và làm ở đâu ạ. E cũng đangcos răng số 5 bị sâu nhưng chưa dám nhổ vì nhổ chưa làm luôn sợ hỏng cả hàm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thật sự mà nói, nếu mất 1 răng thì cũng nên ráng gom góp trồng 1 cái răng Implant, tốn khoảng 16 triệu. Tuy nó mắc hơn cầu răng sứ nhưng được cái sử dụng cả đời. Lúc trước tôi có sử dụng cầu sứ nên biết, chẳng dám nhai gì cả. Đã vậy cuối cùng mục luôn 2 cái răng trụ.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thường thì thời gian cấy ghép và lên răng luôn là từ 3 – 6 tháng là tài liệu thôi với tùy vào tay nghề bác sĩ nữa, mình mới trồng lại Implant răng hàm chỉ mất khoảng 3 tháng thôi, có thể lên răng trong 1 tháng nếu chọn loại Implant chất lượng.
    Đặt trụ nhanh lắm bạn chỉ tầm 20 phút à, về uống thuốc kiêng cử các kiểu là hết sưng thôi, tầm 1 tuần sau cắt chỉ. Đợi thêm 3 tháng nữa là lên răng hoàn tất, êm lắm.
    Sau cấy răng thì lúc đầu có thể chưa quen nhưng nó chắc chắn hơn cầu răng nhiều, bởi trụ cấy trực tiếp xuống xương hàm luôn mà. Ăn nhai bình thường luôn nha bạn, không khó chịu gì cả. Lưu ý cái mão sứ chọn loại tốt tốt tí xíu, loại răng toàn sư luôn để không bị đen viền nướu là được.
    Tác dụng phụ thì mình chưa gặp, tại trụ Implant lành tính mà nên an toàn mình mới thực hiện ấy. Nói chung là cấy Implant tuy tốt nhưng giá hơi đắt thôi, bạn kiếm chỗ nha khoa uy tín thực hiện đỡ được phần nào hay phần đó.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E nhổ răng số 7 đc 4 năm r h còn trồng đc k mn ơi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em sợ đau lắm, ko biết ghép răng này có đau ko ạ? thấy quy trình nó diễn tả lại trên mạng ghê ghê sao á
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2