TIN TÀI TRỢ.

Có nên sửa mũi và cắt má lúm đồng tiền không???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.9K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi các chị, e đang mún "làm mới" mình nhưng phân vân quá, nên nhờ cả nhà tư vấn dùm e nhé! E xin cảm ơn ạ!

1. E mún đi sửa mũi: cụ thể là mún nâng cao sống mũi và thu gọn cánh mũi. Nhưng do e sắp đi xa mà lại đi đến 1 nước có khí hậu rất lạnh, nên e sợ sửa mũi xong qua đó lạnh quá sẽ bị đau nhức và bị chảy nước mũi (cái vụ này e chỉ nghe người ta nói thôi). Các chị nào đã từng sửa mũi và có kinh nghiệm thì cho e xin lời khuyên nhé, có nên đi sửa hay ko?

2. Gương mặt e có người nói mặt tròn, người thì nói trái xoan, hix chẳng bít chính xác là gì nữa nhưng chắc chắn ko phải là mặt dài hay mặt vuông. E rất thích 2 má lúm đồng tiền nhưng qua tham khảo thì thấy đa số mọi người nói cắt xong nhìn xấu, ko tự nhiên và khi càng lớn tuổi thì cái lúm nó càng hõm sâu và thõng dài 2 bên má nhìn y như nếp nhăn vậy. E phân vân quá nên mọi người giúp e với!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

EM đã đi sửa mũi rồi. em nghĩ chị nên đi sửa mũi thôi. như thế trông xinh hơn nhiều đấy. ko cần làm má núm đâu. vì ko phải ai lam má núm cũng đẹp đâu c ạ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào em! Chị là việt kiều sống tại canada, khí hậu cực lạnh, chị đã sửa mũi được 6 năm. Mũi chị làm 2 lần, trước đây mũi chị sửa rất xấu, sóng to, thô, xục xịch, nhìn chị như pede, khi về VN được bạn giới thiệu đến mỹ viện ngọc dung. Chị sửa ở đấy rất đẹp, tự nhiên, hinh như bs sửa tên Thanh, em tới NGoc Dung o dia chi 205 phan dang luu. Chi Nho khong lam trang web la ngocdung.net, em vào tìm thông tin cho chính xác vì chị đã làm quá lâu. Về việc sửa mũi thì ko ảnh hưởng gì khi em ở xứ lạnh cả. Chúc em có quyết định sáng suốt!
    • 11 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình năm nay 25 tuổi, gương mặt của mình được nhìu người khen xinh, nhưng có điều cái mũi của mình ko có sóngm đầu mũi lại to tròn, lúc mình khoẻ thì còn đỡ, những lúc mệt mỏi hay đi xa là nó còn to hơn nhìn rất xấu xí, mình luôn mong có cái mũi thon, cao như nao người khác, vậy mà mình thực sự chưa bao giờ dám nghỉ sẽ đi nâng mũi cả..
    Năm 2010 con nhỏ em của mình ( nó cũng sở hữu cái mũi xa^ú kinh), bổng dưng xuất hiện với chiếc mũi thon gọn, làm cho gương mặt của nó xinh lên bao nhiu, từ đó mình bắt đầu nao núng và ôm một giấc mộng sẽ tiết kiệm tiền đi sữa cái mũi xấu điên của mỉnh...
    Năm 2012 mình có gia đình, đầu tháng 7 nầy sau khi tích góp đũ tiền mình mói đối chồng là đi TP học nghiệp vụ, và mình đã đi sữa mũi, mỉnh sửa ở TMV Miss Spa cơ sở 2, chổ TMV QUynh của BS Nhơn, vì nghe nói BS này nổi tiếng lắm, sau khi sửa xong mũi mình thực sự đã nhỏ lại, cao, nhưng có điều là chỗ 2 con mắt nó cao quá, làm gương mặt nhìn vao như mấy con hồ ly trong phim Liêu Trai ấy, BS bảo ko sao, vì sau 2, 3 tháng nó sẽ gôm lại và sẽ xẹp dần, nhưng đã 3 tháng trôi qua, mũi mình vẫn y xì như vậy, thậm chí mình thấy nó cao thêm ấy chứ, đau nhất là bị gia đình chồng chì chiết, chửi mắng, nhục mạ, còn di mắng vốn 3 me mình làm ba me mình phải xấu hồ, giờ gương mặt mình ko đẹp hơn, mà còn hơi kỳ cục, ko tự nhiên, cảm giác sóng mũi mun' lộ ra lun nhìn rất giả, lâu lắm rùi mình ko gặp bạn bè, vì mình sợ nó phát hiện, phải chi mũi mỉnh sau khi sữa thiệt đẹp, thì dù ai biết cũng ko sao, nhưng sửa xong nhìn xấu, rất kỳ cục, cảm giác nó cao trên chân mày lun ah.
    mình buồn quá, nhưng ko da'm di TP sửa lại lần 2, vì gia dình chồng mình rất kho'...bồn...
    • 76 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahuongduong11 Xem bài viết
    Mình năm nay 25 tuổi, gương mặt của mình được nhìu người khen xinh, nhưng có điều cái mũi của mình ko có sóngm đầu mũi lại to tròn, lúc mình khoẻ thì còn đỡ, những lúc mệt mỏi hay đi xa là nó còn to hơn nhìn rất xấu xí, mình luôn mong có cái mũi thon, cao như nao người khác, vậy mà mình thực sự chưa bao giờ dám nghỉ sẽ đi nâng mũi cả..
    Năm 2010 con nhỏ em của mình ( nó cũng sở hữu cái mũi xa^ú kinh), bổng dưng xuất hiện với chiếc mũi thon gọn, làm cho gương mặt của nó xinh lên bao nhiu, từ đó mình bắt đầu nao núng và ôm một giấc mộng sẽ tiết kiệm tiền đi sữa cái mũi xấu điên của mỉnh...
    Năm 2012 mình có gia đình, đầu tháng 7 nầy sau khi tích góp đũ tiền mình mói đối chồng là đi TP học nghiệp vụ, và mình đã đi sữa mũi, mỉnh sửa ở TMV Miss Spa cơ sở 2, chổ TMV QUynh của BS Nhơn, vì nghe nói BS này nổi tiếng lắm, sau khi sửa xong mũi mình thực sự đã nhỏ lại, cao, nhưng có điều là chỗ 2 con mắt nó cao quá, làm gương mặt nhìn vao như mấy con hồ ly trong phim Liêu Trai ấy, BS bảo ko sao, vì sau 2, 3 tháng nó sẽ gôm lại và sẽ xẹp dần, nhưng đã 3 tháng trôi qua, mũi mình vẫn y xì như vậy, thậm chí mình thấy nó cao thêm ấy chứ, đau nhất là bị gia đình chồng chì chiết, chửi mắng, nhục mạ, còn di mắng vốn 3 me mình làm ba me mình phải xấu hồ, giờ gương mặt mình ko đẹp hơn, mà còn hơi kỳ cục, ko tự nhiên, cảm giác sóng mũi mun' lộ ra lun nhìn rất giả, lâu lắm rùi mình ko gặp bạn bè, vì mình sợ nó phát hiện, phải chi mũi mỉnh sau khi sữa thiệt đẹp, thì dù ai biết cũng ko sao, nhưng sửa xong nhìn xấu, rất kỳ cục, cảm giác nó cao trên chân mày lun ah.
    mình buồn quá, nhưng ko da'm di TP sửa lại lần 2, vì gia dình chồng mình rất kho'...bồn...
    đầu tiên e xin chia buồn cùng chị.
    em thì mũi cũng thấp và không được gọn lắm, nhưng em chưa sửa mũi bao giờ vì sk em không tốt lắm.
    nhưng ước muốn làm đẹp là quyền của mỗi con người. E đồng ý là chị đi sửa mũi mà không nói với chồng là không nên. Nhưng sau khi sửa xong, không được như ý chị thì chị chính là người buồn nhất vậy mà chồng và gđ chồng chị lại chì chiết, chửi mắng, nhục mạ chị là sao nhỉ?
    em nghĩ chị không có gì phải sợ cả, cứ tìm hiểu thông tin và tìm một chỗ uy tín sửa lại lần nữa như ý mình nha chị ^^.
    đừng buồn nữa chị à
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 10 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

ngồi nghe các chị chia sẽ thôi á
    • 832 Bài viết

• 1,537 Được cảm ơn

Mũi mình cũng xấu but mình chả dám sửa vì sợ giống trường hợp bạn gì ở trên, với lại ngta nói sửa mũi là sửa lun cả tướng, nên mình k dám động đến.
    Hồn em là hoa cỏ may,
    Một chiều cả gió bám đầy áo anh.
    • 323 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

ôi e cũng đang tăm tia định làm má lúm đồng tiền nhưng e chỉ mún làm 1 bên thôi . Làm má lúm hình như cũng là tiểu phẫu thui c ạ nhưng nhiều ng nói khi mình trẻ thì cái lúm còn tròn nhưg khi về già mặt lão hóa thì cái má lúm thành rãnh sâu trên mặt mình nhìn còn nhăn hơn :-ss Nhưg có má lúm cười duyên dã man huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 824 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

B ơi b đã làm chưa? Mình mơi làm mũi cao và xinh lắm hihi giờ muốn lam má lúm đồn tiền
    mười ngón tay siết chặt ko đủ để giữ được nhau
    • 87 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi min--hee Xem bài viết
    B ơi b đã làm chưa? Mình mơi làm mũi cao và xinh lắm hihi giờ muốn lam má lúm đồn tiền
    b làm ở đâu zị chia sẻ cho mình với,avata là mũi bạn đã sửa chưa,avata b xinh phết nhi ^^
    • 102 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

đúng rồi, sửa mũi bạn phải chọn cho kỹ nhé, theo mình biết thì nếu mà bác sĩ làm k kỹ ở đầu mũi thì di lanh rất dễ buốt, ngoài ra còn bị đỏ nữa. Bạn cần tìm hiểu kỹ về tay nghề bs bạn định sửa nhé, dung ham rẻ..k lành đâu, một đi sửa lại cũng rứa.
    https://www.webtretho.com/forum/f2392...en-dai-957878/
    chúc mọi người giật giải to :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 824 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shinka_nt Xem bài viết
    b làm ở đâu zị chia sẻ cho mình với,avata là mũi bạn đã sửa chưa,avata b xinh phết nhi ^^
    Avatar minh làm đc 1 tuần, mình mơi làm mà giờ muốn làm má lúm nữa
    mười ngón tay siết chặt ko đủ để giữ được nhau
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 600 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Sửa mũi là tiểu phẫu bạn ạ. đơn giản lắm mà ko đau đớn j, sưng mấy mấy ngày thôi,
    Mình sửa lâu lắm rồi, trời lạnh cũng chả thấy đỏ bóng, chả có tác dụng phụ j đâu.
    Nói chung là ưng.
    Nhưng thu nhỏ thì phải cẩn thận vì có thể có ng có cơ địa sẹo lồi thì nhìn hơi lộ đấy
    Còn vụ má lúm đồng tiền thì ko biết có cải thiện được là bao nhưng có vẻ cũng ko phổ biến cho lắm.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn m làm mũi cỡ gần 6 tháng sau mới tự nhiên hoàn toàn đc, ban đầu còn hơi lộ tí. Nên bạn làm rùi cứ an tâm đi. Bạn m làm mũi giống con Bảo Anh The Voice đó, mũi con đó cũng làm lun.
    Nói chung là đẹp, cánh mũi cũng gọn lại bớt, ngày xưa hơi bè, lại cao hơn.
    Có điều lúc mới làm thì ai rành về thẩm mỹ nhìn thì bik sửa, còn ai ko rành thì chả ai bik, kể cả bạn bè thân cũng chả ai bik nếu ko nói. Còn giờ thì tự nhiên hơn, ngay cả đi tmv để nó làm cấy tế bào gốc từ máu lên làm đẹp da, mí chị bác sĩ còn hỏi mũi thật ah nữa cơ mà.
    Có điều chỗ nó làm hơi cao so với giá mặt bằng chung các bsy khác. Vì bên này hơi quy mô, vì là bệnh viện thẩm mỹ chứ ko là tmv nữa. Nó kể quy trình có cả thử nước tiểu, thử máu, và thử trước thuốc tê xem có bị dị ứng ko nữa kìa, còn mí chỗ khác cứ dè ra mà làm, hỏi vài câu rùi làm tới nên nhiều trừong hợp bị shock thuốc tê, mê mà chết hoài đó.

Nói chung tiền nào của đó thôi, mí chị làm đẹp đừng ham, tiếc 1-3 triệu làm chi.
    Nó kể lúc đi bên 1 tmv bsi kia cấy tế bào gốc, đã nói dị ứng kháng sinh loại đó rùi, mà các bsy ở đó ko rành về dị ứng chéo( ko rành lắm ) nên đưa thưôc kháng sinh về nó uống bị dị ứng đến hạ huyết áp. Mấy cái căn bản về kháng sinh mà bsy cũng ko rành. Nên mọi ng đi tmv cũng cẩn thận xem xét chút. Nó bảo chỗ tmv này khác hẳn bên chỗ nó làm mũi. Ở đây ko thử máu, tiểu hay thuốc tê gì cả, phang hết làm nó sợ quá trời. Bên kia còn nghe bsy nói là dị ứng chéo gì gì đó họ dặn nhau tỉ mỉ lém.

Cái nì thông tin bạn thân nên m bik thôi, cũng mún up cái hình nó trướcc và sau khi làm mũi lém, mà ko tiện vì ko đc phép chủ nhân mắc công hiihih. Mà nếu ai mún ngó thì pm m cắt con mắt ra share cho coi. M cũng ko nói tên chỗ bv tm chỗ nó làm mũi trên đây, sợ nói pr lém, còn chỗ nó kêu làm ko test thì m nghĩ chắc nhiều noei cũng vậy nên cũng ko nêu tên làm gì. Kinh doanh của ng ta mà.
    • 277 Bài viết

• 1,038 Được cảm ơn

Bé em mình thì chỉ thích 2 chiếc đồng điếu chứ không thích đồng tiền, mình cũng đang muốn tìm thông tin làm đồng điếu cho nó mà sao thấy ít ỏi quá
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy rốt cuộc thời tiết lạnh có ảnh hưởng gì không các mẹ, e cũng đang hóng
    • 163 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahuongduong11 Xem bài viết
    Ui, chị thật là dũng cảm. E cũng muốn sửa mũi lắm lắm luôn mà cũng băn khoăn vì ngại. Dù nó xấu hay đẹp lên em cũng ngại vì sợ mọi người bàn tán. Hichic
    • 75 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Avatar minh làm đc 1 tuần, mình mơi làm mà giờ muốn làm má lúm nữa
    Cắt má lúm đồng tiền là tiểu phẫu rất đơn giản, chắc khoảng 15 phút thôi, mà tùy khuôn mặt, bạn có thể nhờ bác sĩ tư vấn thêm, vì họ trong nghề nên có thể cân đối xem khuôn mặt bạn có hợp hay không. Có trường hợp chỉ nên làm 1 má lúm nhìn rất là duyên. Con gái có má lúm cười thật đáng yêu mà.
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn cứ đến thẩm mỹ viện ý, làm đẹp lăm, vì tạo má lúm cũng đơn giản mà, k đau đâu, mà chế độ chăm sóc sau thực hiên cũng k quá khắt khe. Nếu bạn ở Cầu Giầy hay khu Trung Hòa thì qua thẩm mỹ viện Green Tara ý
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hiện giờ người ta thịnh nâng mũi S Line ấy bạn, vì đẹp tự nhiên mà không bị biến chứng, bảo hành lâu. Bạn mình làm ở thẩm mỹ viện JW nhé, đến giờ vẫn cao chứ không bị lệch hay vẹo như mấy chỗ khác.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2