Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có nên phẫu thuật cắt bỏ nốt ruồi?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em có một nốt ruồi trên mặt,nhìn xấu tệ luôn các mẹ ạ.Nên em muốn đi xóa nhưng k phải đốt laze mà phẫu thuật cắt bỏ ấy,thấy bảo như thế thì đỡ sẹo hơn có đúng không ạ?Ai cho em lời khuyên với TT_TT

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 77 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Nếu to quá 3mm thì nên bỏ ko thì để cho duyên chị ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Duyên thì đã tốt *khóc* Trông phản cảm tệ luôn
    • 12 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

trước khi đi cắt chị nên đi làm các xét nghiệm nhé, vì có ng đi đốt nốt ruồi trúng các dây thần kinh nên nó mọc lung tung khắp mặt nữa ấy, còn cắt thì em k biết ạ
    • 77 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xjhabb Xem bài viết
    Duyên thì đã tốt *khóc* Trông phản cảm tệ luôn
    Vậy chị nên tìm hiểu pp trị sẹo trước đi rồi hãy phá nốt ruồi. Ox e bị mấy cái thịt dư nhỏ xíu ở cổ vậy mà đi đốt bằng laze giờ cổ chi chít sẹo.Ghê lắm. >.<
    • 847 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Nên rất nên nhưng bạn phải vô bv đoàng hoàng nha, người ta sẽ kt và phẫu thuật cho bạn.
    Chị bạn mình làm ở bv da liễu tp HCM, phẫu thuật 1 cái thật to ở môi trên gần nhân trung, không để lại sẹo gì hết nhìn đỡ phản cảm hắn.
    Mc mình thì cũng phẫu thuật 1 cái rất to gần mắt, cũng thành công không để lại sẹo cũng không mọc lại.
    Mình chỉ khuyên bạn làm pp này thôi nha, còn laser thì mình có kinh nghiệm đau thương là làm cũng 3 lần rồi ở trung tâm vật lý y sinh học và ở bv đại học y dược, càng bắn càng nhanh ra để lại sẹo tùm lum, có điều nốt ruồi sau khi mọc lên thì nó bé hơn lúc đầu thôi. Sau này tức quá mình ra chợ, nhờ mấy chị hay ngồi ở chợ làm móng tay móng chân mình phá đại nốt ruồi, có 5,000 1 cái mà cũng biến sạch bay không để lại dấu vết.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Leo.Thienbinh Xem bài viết
    Nên rất nên nhưng bạn phải vô bv đoàng hoàng nha, người ta sẽ kt và phẫu thuật cho bạn.
    Chị bạn mình làm ở bv da liễu tp HCM, phẫu thuật 1 cái thật to ở môi trên gần nhân trung, không để lại sẹo gì hết nhìn đỡ phản cảm hắn.
    Mc mình thì cũng phẫu thuật 1 cái rất to gần mắt, cũng thành công không để lại sẹo cũng không mọc lại.
    Mình chỉ khuyên bạn làm pp này thôi nha, còn laser thì mình có kinh nghiệm đau thương là làm cũng 3 lần rồi ở trung tâm vật lý y sinh học và ở bv đại học y dược, càng bắn càng nhanh ra để lại sẹo tùm lum, có điều nốt ruồi sau khi mọc lên thì nó bé hơn lúc đầu thôi. Sau này tức quá mình ra chợ, nhờ mấy chị hay ngồi ở chợ làm móng tay móng chân mình phá đại nốt ruồi, có 5,000 1 cái mà cũng biến sạch bay không để lại dấu vết.
    Bao lâu sau thì cắt chỉ hả bạn?
    • 557 Bài viết

• 835 Được cảm ơn

Nốt ruồi có thể là 1 mầm mống ung thư da, không nên đụng chạm vào đâu, mặc kệ nó thôi. Mình cũng muốn tẩy mấy cái nhưng nghiên cứu xong vấn đề liền bỏ ngay ý định.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 21 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn em cũng đang lăn tăn là có nên cắt nốt ruồi không đây ! Bây giờ xem ý kiến của các chị lại càng lăn tăn hơn
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 216 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Em nhớ hôm trước trong chuyên mục chăm sóc bố mẹ cũng có 1 topic nói về chuyện cắt nốt rùi
    ở topic bên đó em cũng có nói là em đã từng được mẹ cắt 1 cái nốt rùi ngay gò má,lúc đầu có 1 sẹo nhỏ nhìn như mụn, nhưng sau 5 năm đã ko còn thấy cho dù cố gắng nhìn kĩ thật kỹ.
    ox em cũng vừa đc mẹ em cắt cho 1 cái ngay trên đầu chân mày, cũng có sẹo nhỏ, nhưng sẹo thì lâu ngày sẽ hết, còn nốt rùi thì lâu ngày nó sẽ to lên, nên đó là lí do khiến em ko lăn tăn gì cả, mẹ kêu là ok liền àh.
    còn đốt laze gì đó thì em chưa dùng qua, nên em cũng ko biết .
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

nếu không tự tin thì nên cắt đi bạn. hồi lớp 9, mình có nốt ruồi, mà cứ tưởng đầu đen rồi cạy miết, nó lan ra to chà bá lun. vậy là suốt gần 5 năm mình nhiều người trêu chọc vì cái nốt ruồi đó, vậy là mình tự ti lắm. nhiều lúc xin gia đình đi tẩy mà mẹ mình bảo tẩy nốt ruồi hệ lắm, nên từ từ
    cuối cùng mình chịu không nổi, mình tìm tài liệu về tẩy nốt ruồi kể cả tài liệu nước ngoài. cuối cùng mình vào da liễu, bác sĩ cho mình xét nghiệm, rồi đi cắt thôi, không phức tạp chi hết
    ngày làm phẫu thuật mình sợ lắm, nhưng khi lên bàn mổ, bác sĩ bôi thuốc mê lên mặt, rồi làm khoảng 20 phút, mà cũng không đau lắm ( có bạn đó làm hơn nửa tiếng, mà bản kiu đau vì chắc cái gốc nốt ruồi nó sâu)
    giá của một lần cắt là 700k nha bạn, thuốc thang nữa là hết tầm 120k, bạn về thì dùng nước muối sinh lý để rửa tổn thương
    còn hai ngày nữa mình mới cắt chỉ, mình thấy vết sẹo cũng bình thường, không đáng lo, chắc sau đó phải dùng hirucar thôi
    tự tin lên nghe bạn, thực ra mọi chuyện không phức tạp lắm đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em khuyên chân thành vs mọi người ai có nốt ruồi mà thấy mình ko tự tin vì nó thì hãy đi cắt đi ( nếu to). mình hối hận sao lúc trước không đi cắt sớm hơn nữa nè, úi ùi cắt xong h bôi thuốc rồi nó mờ dần hi hi, nói chung nhìn dễ chịu hơn khi có nốt ruồi chớ, cute nữa
    lúc trước mình cũng sợ biến chứng, ung thư tùm lum, nhưng thật ra đơn giản lắm, chỉ có người già thì mới lo vấn đề đó thôi.trọng là bệnh viện phải uy tín nha như bvdl nè.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nốt ruồi bạn lớn không vậy, nốt ruồi minh lớn khoảng 7 mm, không biết cắt rồi để lại sẹo lớn không
    • 1,677 Bài viết

• 2,254 Được cảm ơn

Hóng vụ này. Mình cũng có nốt ruồi đốt laser 3 lần k hết, mọc lại hoài.Bjo tiểu phẫu thì cứ sợ sẹo
    • 179 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nếu b ở TP thì đến BV Trưng Vương nhé, chỉ có 100k/nốt thôi, 2-3 nốt thì là 200k, mình làm lần cuối là cách đây khỏang 2-3 năm. Lần đầu mình làm từ hồi cách đây khỏang 10 năm vẫn giữ giá đó cho đến tận cách đây 2-3 năm.
    mình may mắn gặp nốt lành tính nên ko bị mọc lại hay j, có mọc 1 nốt nhưng nhỏ nhỏ và nằm dưới cổ chứ ko phải trên mặt.
    mình có 1 nốt to nằm trên lưng to đường kính khỏang 6-7mm làm mình rất tự ti, mình đi đến BV thì đc tiểu phẫu, sau cũng ko mọc lại, về nhà thì có xức thuốc đỏ băng vết thương, h lưng mình rất phẳng phiu có thể diện cả váy hở lưng
    mình khuyên mấy bạn nên mạnh dạn tẩy nốt ruồi nếu tự ti, hồi xưa mình còn nhỏ mặt cũng xinh nhưng trên mặt 2 nốt ruồi làm mình rất khó chịu nhưng sau khi tẩy mình ự tin hơn nhiều. muốn làm thì đến BV công mà làm vì đây ko phải là PTTM quan trọng j chỉ là 1 bước tẩy nho nhỏ rất đơn giản ko sao cả, chứ đừng lấy kim thuốc uốn tóc j làm, bị lây nhiễm rồi độc địa cho nốt ruồi nữa
    addemoticons172
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em thấy nếu nốt rùi không tự nhiên thì nên xóa để thẩm mỹ một tí
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 650 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng đã quyết tâm đi cắt, làm ở bv nên cũng yên tâm, đang chờ ngày cắt chỉ, sợ sẹo mà giờ nghe các bạn nói đã đỡ lo phần nào, nốt ruồi mình trên mép, phản cảm mất tự tin lắm, giờ cắt đi ko biết nhìn thế nào
    Không ngừng hi vọng!