TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào tiên Restylane làm đầy má hóp và làm đầy 2 bên thái dương chưa?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 119K Lượt đọc
  • 327 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thutimhn Xem bài viết
    Trước đây mình đã từng tiêm sản phẩm này của tại thẩm mỹ phuơng thúy, mình tiêm hơn 2 nam rui, thay cung ok , mà giá o dấy cung ko cao lam, 1ml / 4500 k . Bởi chị chủ nhập hàng trực tiếp của thụy sỹ. Số của chị ầy là 0982130098 các mẹ thử gọi hỏi xem sao nhe ! Chúc các mẹ xinh tươi
    chị ở đâu vậy? chị đã tiêm retylane ở đâu rẻ vậy? em gọi thử số đt trên nhưng không lên lạc được

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm trước Em gặp lại đứa bạn mới ở Sài Gòn về quê chơi thấy mặt mũi sáng láng, không bị hốc hác như ngày xưa . Vì bé bạn này chơi từ năm cấp 3 , nổi tiếng ăn nhiều mà người vẫn còm nhom, má hóp trông vào đã thấy số khắc khổ. Nói chung bây giờ nhìn thấy mặt mũi đầy đặn, rạng ngời lắm nên cũng tò mò hỏi dò có động chạm gì đến mặt tiền không thì nó khai có đi tiêm Restylane. Nghe mấy cái vụ tiêm chích là em hãi lắm nên em cũng mò mẫm lên đây xin ý kiến chị em , qua tìm hiểu nói chung về thành phần thì em yên tâm nhưng vẫn còn lăn tăn về nơi làm uy tín.. mấy chị giúp em với nhé ! Em đang định cuối tuần sau ra Thủ đô làm luôn, đang máu, đi sài gòn thì xa quá . Có địa chỉ nào uy tín thì bày cho em luôn nhé !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 199 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái này có phải là một dạng filler không các mẹ? Em cũng đang muốn tiêm, có một bạn ở webtretho đã tiêm rồi nói là cũng ok, không biết bệnh viện có dịch vụ này không nhỉ
    • 79 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

E ở TPhcm đang hóng xem nên tiêm ở đâu
    E muốn tiêm mũi ^^
    • 54 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

sao bây giờ lắm chất làm đầy kiểu này thế nhỉ? lúc thấy rộ lên filler, lúc thì radies giờ lại tới restylane
    • 390 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

tiêm restylane cũng không có nguy hại gì đâu, thời gian khoảng được 1 năm, tuy nhiên cũng đừng nên tiêm hóa chất vào người nhiều wa, cũng không tốt đâu.
    thì giờ bạn cứ tiêm trước, rồi trong thời gian đó ăn uống cho mập mạp dễ thương là được rùi, sau này khỏi cần chích nữa.
    • 42 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình có làm Phẫu thuật tiêm restylane làm đầy rãnh mũi má ở Placen Place Spa ( ko bít có nhớ đúng tên ko), nói thật là làm vì chị tư vấn viên nói hay quá. Làm thì thấy tưởng là đep lun nhg mà nhiều vết kim chích quá, có nhiều cái lại bị tụ máu nên phải 1-2 tuần sau hết sẹo, hết tâm mới đẹp được. Mình làm 1ml (6trieu) thì đươc căng lên 1 chút. Nhg đúng là chỉ 4 tháng sau là hết, tầm 1 tháng là đẹp nhất. BS là BS Huỳnh Minh Điền (hồi xưa ko biết tên), dạo này đi mấy cái hội thảo của BV thu cúc thấy quảng cáo tên BS này là trưởng khoa thẩm mỹ bên đó nên mới nhớ tên. Nói chung là tạm thôi, ko ưng lắm.
    Sau đó mình có đi bơm mỡ má ở chỗ bs Tuấnn TRiệu Việt Vươn hết 5tr/lần. Đúng là chỉ được 6 tháng là lại teo tóp. Nhg làm lần t2 thì ko tóp nữa. Nhg sau đó mình giảm cân kịch liệt nên mặt lại hóp vào.
    Cơ bản mình thấy là bạn nên làm bằng mỡ của bản thân í, vì nó còn có khả năng bám dính vào cơ thể do là 1 phần của mình.
    Làm 3 lần nghe nói là sẽ giữ đươc luôn (mình cũng ko chắc vì chưa làm lần 3 nhé)
    Nh 3 lần chi phí 15tr còn hơn là đi bơm restylane, chẳn giữ lại được gì mà mắc lắm. Làm thái dương chắc phải hết tối thiểu 3ml tương đương 18-20tr mà được có 1 lần
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy hiện tại có phương pháp tiêm Aquamid hiệu quả kéo dài lâu hơn đấy các mẹ ạ.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 88 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chất làm đầy ko có hại gì đâu. Mỗi hại túi tiền thui. Mà mẹ nào làm đựng qua bà Vân Anh ở 42 Ngọc Khánh nhé. Mấy chị bạn mình làm ở đây, nhưng đến lúc có vấn đề gì là bà ý ko chịu gặp đâu, gọi cũng chả nghe máy. Lấy xong tuền của thuên hạ là bà ý xù...
    • 184 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

trc e có tiêm rồi c nhé. nhưng chất e tiêm là filler c ạ. e nghĩ cũng dạng như restylane thôi. nhung có thể rằng restylane sẽ giũ đc lâu hơn. Đợt e tiêm là tiêm mũi c ah, ko đc lâu đâu 4 5 tháng sau là tiêu sạch rồi mah bsi nói là đc 2 năm. tính ra như vậy chi phí là rất đắt. vì e tiêm mũi là 15tr cơ c ah
    bạn e cũng tiêm cằm cùng đợt với e nhưng bị dị ứng nên phải nặn ra hết hixx uống tiền quá
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namson_havy Xem bài viết
    Em bị gò má cao, 2 bên thái dương hóp lại, nhìn rất chi là khắc khổ:Sad: mặc dù em mới 25t, trừ khi em...béo lên 10 cân may ra mặt mới ko nhìn thấy gò má cao đc hic (em 1m55, 46kg), nhưng lùn thế này ko thể béo đc (ng thành hình vuông cũng chán), em đã nghiên cứu đủ mọi cách để khắc phục cái gò má cao, e đi tư vấn ở 1 số trung tâm thẩm mỹ họ bảo có 2 cách: 1 là bơm mỡ tự thân (9 tháng - 1 năm sau nó tiêu hết lại pải bơm lại), 2 là bơm chất Restylane (chất làm đầy như kiểu boxton ấy) có TP axit hyaluronic giống TP trg cơ thể ng, hoàn toàn ko nguy hại gì (cái này Thủy Tiên và em Meomeo bơm để làm đầy môi ý), có điều nó cũng chỉ tồn tại 9 tháng - 1 năm là pải đi tiêm lại (nó cũng tham gia quá trình chuyển hóa của cơ thể rồi bị tiêu biến), cái này cũng làm căng, đẹp da.
    Giá cả 8 triệu/ ống 1ml (nếu bơm má hóp thì chỉ cần 1 ống 2 bên, nếu bơm cả 2 bên thái dương chắc phải hơn 1 ống hic...mỗi năm bơm 1 lần thì đại gia quá:Sick: cứ bảo sao các Sao giàu có mới duy trì bơm đc hic)
    Em seach google thì hầu như toàn quảng cáo của các TMV và các tin của sao Châu Âu, Á bơm làm đầy môi, chưa thấy mọi ng làm nhiều nên hơi băn khoăn
    Ko biết bơm Restylane xong có bầu thì có sao ko?
    Mẹ nào bơm cái này rồi cho e ít kinh nghiệm với, quả thật nó an toàn,ko ảnh hưởng tới thai nhi, thì e cũng cố dành tiền làm đẹp vậy, miễn an toàn là đc

Bơm mỡ tự thân thì đau hơn, với cả bs bảo em thế kia lấy đâu ra mỡ bơm mỡ còn bị lõm cái chỗ rút mỡ ra (đùi, bụng) nên cũng mất thẩm mỹ.

Có cách nữa là dùng chất liệu độn 2 bên má hóp nhưng bs bảo pải phẫu thuật từ trg miệng, dễ gây nhiễm trùng, ko khuyến khích làm:Worried:

Khổ thân cái gò má cao xấu xí của em. các mẹ hiểu biết giúp em với, có an toàn ko hic???
    , chiều nay e đi 1 hội thảo về restylane đây! Đi nghe ngóng rồi về share cùng các mẹ nhé!
    • 64 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daily123 Xem bài viết
    năm ngoái mình tiêm cái này rùi ,mất 8tr vào 2 cái rãnh bên mũi ấy .nói chung là được hơn 1 năm mà chưa thấy phải bơm lại <lucky? hi hi .
    đang tính tuần sau lên hn bơm 2 bên má cho đầy .mình cũng bị hóp má nhưng ko đáng kể , thích bơm cho đầy đặn thôi. còn bơm cái hốc mắt nữa . nghĩ buồn quá, người ta thì đi gọt đi , mình thi đi bơm vào
    @Daily123 oi!
    Bạn đã bơm Restylane vào hốc mắt chưa? Mình cũng bị sâu hai hốc mắt nên nhìn già cả chục tuổi. Đang muốn về vn để khắc phục đây mà phân vân quá ko biết là nên bơm mỡ tự thân hay là các chất làm đầy có hiệu quả như mọi người ở đây bình luận, rồi tìm bác sĩ nào uy tín chuyên về lĩnh vực này nữa chứ? nói chung là mình đang rối quá. Mong bạn chia sẻ kinh nghiệm nếu bạn đã từng bơm vào mắt, hiệu quả tới đâu ( về thẩm mỹ và độ bền). Cám ơn bạn. Mọi ngườii có ai đã từng bơm vào mắt thì cũng post lên đây cho mình tham khảo với. Cám ơn mọi người rất nhiều !!
    • 44 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Em cũng bị mặt gầy, hốc hác. Nghe các mẹ nói thì chưa có pp nào có vẻ lâu dài ít phức tạp nhỉ? Phẫu thuật chỉnh hình hoặc độn cái j j đó vào mặt thì sao hả các mẹ? E thì nghĩ 1 lần đau tí nhưng xong luôn vẫn hơn thi thoảng lại phải đi chỉnh sửa
    Em về điểm phấn tô son lại...
    Ngạo với nhân gian một nét cười...
    • 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình đã tiêm đc 4 lần rồi.3 lần trước kết quả mỹ man hơn cả mong đợi.Lần thứ 4 ham rẻ tiêm chổ khác h mắt như u40 ,chổ phần tiêm như 2 bọng mắt thâm đen.Nếu b quyết định thì nên tìm chỗ có uy tin,tay nghề bs cao.Mình làm đầy rãnh mắt và hốc mắt.B né tmv kang nam ở đường 3/2 ra nhé.Tay nghề kém mà còn nc ngang ngược ,ko co trách nhiệm.ko bt cái thể loại bs gì
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình ở HCM, mình đi bơm mỡ má hóp ở bs Tuấn TVV cách đây 1 năm rồi sau 1 tháng thì đâu vẫn hoàn đó và quan trọng nó ko nằm ngay vùng mình muốn mà chảy xuống, bây h thì mình bơm filler. Lần đầu bơm mình ra tmv họ lấy 6t/lần 0.8ml radiess, thế là mình về ngâm cứu mới lòi ra chỗ đại lý cung cấp cho tmv (filler, bottox, túi gel độn ngực, silicon độn má, độn mũi, cằm, tùm lum ta la hết)nhưng họ ko chịu bán cho mình vì mình mua lẻ và ko làm trong tmv,năn nỉ chầu chực rồi mình kêu chị y tá ở bệnh viện bảo đảm cho mình là có ng chích đúng cách họ mới chịu bán, mình mua 2.5t/1ml, tiền công y tá chích 1 ml là 500k. Thế là tháng nào cũng chích 1 mũi vào 2 bên má hóp, đến h là 4 tháng rồi, hiệu quả mới được 50% mong muốn. Ai muốn chích filler thì nên nhớ rằng cái chỗ mình chích lần đầu nó sẽ tan khá nhanh trong vòng 2 tuần, giữ lại khoảng 30% và nhìn hay sờ vào rất thật, mũi thứ 2 chích ngay lên đúng vùng đó thì nó giữ đc lâu hơn. Muốn độn cái má hóp thì 4 đến 5 ml mới khả quan nếu như ai có tiền. Ko có nhiều thì làm giống mình, mỗi tháng 3 chai !!! Hy vọng đóng góp kinh nghiệm của tớ có hiệu quả cho chị em ..
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ôi xem ra viec fill up cua mẩy chi em mình nan giải quá nhỉ. Mọi người toàn bơm chất làm đầy, đã có ai bơm mỡ tự thân chưa? Có ai nghe nói gì đến uy tín của bs HÙng ko nhỉ? ong này làm ở BV quoc te Gia định thì phải và có phòng thẩm mỹ riêng . Mình xem website thay co đăng hình làm dv này khá ổn. Mọi người có ai biết cho mình chút recomment nhé.
    @Mitran090 : Ban đã tiêm Restylane 4 lần rồi cơ à. Thế đến khi nào thì dứng tiêm? chả nhẽ cứ duy trì tiêm mãi . ******* thấy quảng cáo um xùm mà cũng tệ nhỉ? Bạn tiêm ở đâu thế inbox cho mình tham khảo với. Hè sang năm về vn rùi, giờ mình phải tìm hiểu trước vì ko được ở lại lâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Apple2010 Xem bài viết
    Ôi xem ra viec fill up cua mẩy chi em mình nan giải quá nhỉ. Mọi người toàn bơm chất làm đầy, đã có ai bơm mỡ tự thân chưa? Có ai nghe nói gì đến uy tín của bs HÙng ko nhỉ? ong này làm ở BV quoc te Gia định thì phải và có phòng thẩm mỹ riêng . Mình xem website thay co đăng hình làm dv này khá ổn. Mọi người có ai biết cho mình chút recomment nhé. @Mitran090 : Ban đã tiêm Restylane 4 lần rồi cơ à. Thế đến khi nào thì dứng tiêm? chả nhẽ cứ duy trì tiêm mãi . ******* thấy quảng cáo um xùm mà cũng tệ nhỉ? Bạn tiêm ở đâu thế inbox cho mình tham khảo với. Hè sang năm về vn rùi, giờ mình phải tìm hiểu trước vì ko được ở lại lâu.
    Tiêm chất làm đầy thấy hiệu quả ngay nhưng tốn kém quá. Hồi mình nâng mũi chỗ bs Thế thấy có một khách đến khám lại sau bơm mơ má 7 ngày thấy má bâu bĩnh nhiều không biết phải do còn ưng nề không. Lúc đó đang hồi hộp đợi nâng mũi nên không hỏi chi ấy làm thế nào.
    • 190 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclinh0912 Xem bài viết
    Mình ở HCM, mình đi bơm mỡ má hóp ở bs Tuấn TVV cách đây 1 năm rồi sau 1 tháng thì đâu vẫn hoàn đó và quan trọng nó ko nằm ngay vùng mình muốn mà chảy xuống, bây h thì mình bơm filler. Lần đầu bơm mình ra tmv họ lấy 6t/lần 0.8ml radiess, thế là mình về ngâm cứu mới lòi ra chỗ đại lý cung cấp cho tmv (filler, bottox, túi gel độn ngực, silicon độn má, độn mũi, cằm, tùm lum ta la hết)nhưng họ ko chịu bán cho mình vì mình mua lẻ và ko làm trong tmv,năn nỉ chầu chực rồi mình kêu chị y tá ở bệnh viện bảo đảm cho mình là có ng chích đúng cách họ mới chịu bán, mình mua 2.5t/1ml, tiền công y tá chích 1 ml là 500k. Thế là tháng nào cũng chích 1 mũi vào 2 bên má hóp, đến h là 4 tháng rồi, hiệu quả mới được 50% mong muốn. Ai muốn chích filler thì nên nhớ rằng cái chỗ mình chích lần đầu nó sẽ tan khá nhanh trong vòng 2 tuần, giữ lại khoảng 30% và nhìn hay sờ vào rất thật, mũi thứ 2 chích ngay lên đúng vùng đó thì nó giữ đc lâu hơn. Muốn độn cái má hóp thì 4 đến 5 ml mới khả quan nếu như ai có tiền. Ko có nhiều thì làm giống mình, mỗi tháng 3 chai !!! Hy vọng đóng góp kinh nghiệm của tớ có hiệu quả cho chị em ..
    Bạn ơi bạn ơi, tình hình là mình vừa phẩu thuật hàm và cằm xong 2 má hóp quá, bạn có thê share cho minh địa chỉ ko? vậy giờ phải bơm bao nhiêu lân vậy bạn?
    • 85 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me chào mào Xem bài viết
    Tớ lôi cái topic này lên để hỏi xem chủ top đã đi tiêm chưa. Hay mẹ nào đã tiêm rùi thì tư vấn lại cho tớ với.Tớ cũng muốn tiêm nhưng ko biết ở HN chỗ nào tiêm đảm bảo vì hồi trước có thấy trang nào 1 bạn tâm sự là tiêm xong chả hiểu tại sao 2 bên chỗ tiêm bị thâm xanh, 4 tháng sau vẫn ko hết.
    Giờ muốn làm đẹp 1 tí dưng mà vẫn thấy ghê ghê.
    Chị ui, e tiêm restylane vào môi rồi nhưng chưa tiêm vào cằm, e tiêm của chị Nga chị ấy là bác sỹ làm cho mấy spa ở HN cơ, e thấy chị ấy tiêm ok lắm, bạn em nó tiêm cằm cũng có bị làm sao đâu nhỉ? E chỉ thấy hơi sưng chút chứ k bị thâm đen đâu, chị ấy cũng tư vấn nhiệt tình lắm, bạn e tiêm cằm hết 6,5tr ah, đc 2 tháng rồi e thấy vẫn ok mà,
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thực hiện thì chưa thực hiện, nhưng mà em đã tận mắt chứng kiến người ta làm demo nâng mũi bằng chất làm đầy restylane trong một buổi hội thảo. Có thể nhìn thấy ngay đấy ạ. Restylane bản chất là loại axit hyaluronic, là những hạt ngậm nước, có cấu trúc tương tự như 1 loại axit hyaluronic có trong cơ thể người. Do đó, nó được đánh giá là an toàn và hiệu quả nhất khi sự khác biệt chưa tới 1% nên rất an toàn!

Í, mà 1ml có giá 8 triệu đồng là đắt đấy ạ! Nhà ấy phải tìm hiểu thêm (Vì mình biết một nơi chỉ có giá 6,3 triệu thôi!)