Có ai nâng mũi rồi lại tháo ra không?????

• 1 Lượt chia sẻ
  • 145K Lượt đọc
  • 266 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 125 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Em nâng mũi đến nay đã tròn 1 năm, mũi em thì không lệch nhưng cứng và lộ sóng. Trước khi nânng em có cái mũi khá tẹt hếch nhưng nhìn tổng thê khuôn mặt em khá hoài hòa và có người nhận xét em xinh, chả nên sửa gì cả có người thì khuyen sửa vì cái mũi chiếm 40 phan trăm khuôn mặt. Em sửa xong thì đoạn giữa hai mắt bị kéo lộ sóng, nhìn thẳng mũi bóng và nhìn nghiêng thì mũi không có độ cong tự nhiên mà khá thẳng. Em hối hận quá giờ muốn tháo mà bạn bè người thân người khuyên tháo người can. Nhìn em không hiền nữa, nhìn riêng cái mũi thì khá ok nhưng nhìn tổng thể khuôn mặt thì em mất đi nét baby ngày trước

Có ai đã từng nâng và tháo ra cho em ý kiến được không? Tháo ra xong có cần thời gia lâu để hồi phục không các chị, mất bao lâu ah và có quay lại được như trước kia không hay em cứ để đó rồi làm lại vậy nhưng thật sư em không có duyên với pttm hay sao ấy, người khác làm thì đẹp mà em làm cằm cũng hỏng, mũi cũng hóng, giờ em rất mệt mỏi/ Em nghĩ trc đay mình cũng không quá tệ thì cứ quay lại vậy đi chỉ cần làm cằm thôi

Mong có mẹ nào dày dặn kinh nghiệm cho em ý kiến

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 125 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mũi c cũng ko to lắm e ạh. Ý bạn c nói là cái mũi chiếm tới 40% vẻ đẹp khuôn mặt...
    Chị cũng ngại nhất khoản để lại di chứng da xấu.... Hic hic hôm trước có ngươi cũng nâng mũi chỗ chị nâng chia sẻ là đã tháo và thấy nó cũng sưng sưng 1 thời gian nhưng không đáng kể . Nên lên đây tham khảo ý kiến của mọi người
    Có ai biết giúp e với. Thanks các mẹ nhìu nhìu

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nam 2009 minh nang mui dc 1thang thi bi dau mui sug tay den kham bs bao thao ra lam lai vi mieng sun hoi dai .minh lam lai dc 2 thag lai thao ra vi dau mui cu nho ra dau lam.lam lan 3 bs go lai cho chac nhug dc 1 thag lai bi nho dau mui ra dau lam .minh kham bs bao thao ra 1 nam sau lam lai sau dot do minh chay mat dep luon .trong vog 4 thag ma minh 3 lan lam mui 4 lan thao ra gio cho them tien cug chiu ko dam lam nua.hoi day minh lam o tmv loan anh o 122 nguyen chi thanh,lam loai tot nhat la 7 tr 3 lan lam 3 bs khac nhau khi thao ra ko dau nhu luc lam nhug dau mui bien dag den gio moi binh thuong nghj lai thay ghe qua tien mat tat mang
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hihi, lại là chuyện hàng ngày về sắc đẹp, nghe câu: nâng mũi rồi lại tháo ra..như là mũi bằng nhựa í. Các bạn nào mới lần đầu sửa sắc đẹp thì tìm những phương pháp không dùng dao kéo nhé, cái gì mà đụng đến dao kéo là có tác dụng phụ hết bạn ah. Bạn lên mạng search từ nâng cơ bằng chỉ Ultra v lift để tìm hiểu và nhờ sự tư vấn đi, không nên tháo bừa nhằm ảnh hưởng đến khuôn mặt của bạn
    • 125 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangnhi2906 Xem bài viết
    Cho em hỏi là chị làm mũi ở đâu thế ạ?

Nếu mà mũi chị chiếm 40% thì hình như mũi chị hơi to, như vậy đúng ra thì phải làm mũi S.Line, chỉnh đầu mũi, sóng mũi, cánh mũi cho hài hòa chứ nếu chỉ đặt sóng cho cao lên thì nhìn giả là đúng rồi đó c

Nhưng sau 1 năm rồi thì dù sao cơ thể chị cụng bắt đầu tiếp nhận cái thanh trong mũi nên bây giờ lấy ra khó lắm. Nên muốn lấy cái thanh cũ ra thì chị phải chọn chỗ bác sĩ uy tín và tay nghề cao 1 chút, để có thể lấy ra nhẹ nhàng mà ko ảnh hưởng tới thẩm mỹ sau này

Reply lai cho nhung ai quan tam.

SAu bao đắn đo, hôm nay em quyết định đến 108 tháo mũi ra. Em đến 2 lần các bác sĩ và 1 vài bệnh nhân ở đó còn khuyên em đừng tháo, nhưng rồi rút cục em vẫn quyết tháo. Mũi em gắn khá chắc nhưng vì rút nên làm cũng nhanh thôi, độ 10p là xong. Hieenj giờ mũi em vẫn đang sưng, cao hơn mũi cũ và không bị trùng da mũi. Em thấy còn sưng ít hơn lúc làm. Khi em tháo ra xong thì bà chị đi cùng em và một vài bệnh nhân ở đó nói.
    Oh tháo ra trông tự nhiên hơn. Em còn được xem cây sil, cây sil của em loại 5, thấy bác sĩ bảo thế. Em ngắm nghía lại tổng thể cái mẹt mình và quyết định đây là lần cuối em lam pttm.
    Các nét em không hoàn hảo nhưng tương đối hài hòa. Chiếc mũi làm có đẹp hơn nhưng đặt trên mặt em lệch lạc chả liên quan tí gì với các nét còn lại.
    Vì thế em chân thành khuyên các chị đang có ý định làm phẫu thuật, nếu mặt mình hài hòa mà cũng tầm 6d trở lên rồi, thì đừng ham làm. Có khi như em tiền mất mà lại xấu đi. Cái gì xấu quá (mũi không có tí sống, lỗ mũi quá to, kiểu xấu không thể nào xấu hơn đc nữa, thì hãy làm vì kiểu gì cũng đẹp hơn). Còn các trg hwojp đã ok rồi nên cân nhắc cho kĩ. VD như em thấy quyết định làm cằm của em là đúng và twowng đối chính xác, dù vẫn chưa hoan mĩ nhưng em cũng từ 3d lên 7d. Còn cái mũi em là do thấy làm cằm ok quá, cũng chữa thế là xuống twf 7d xuống 5d.

Em chân thành cảm ơn các bạn đã cho lời khuyên. ĐẶc biệt là bạn hoangnhi. Mình nghe bạn bảo bạn đi Hàn gọt hàm, chúc bạn chóng lành nhé. Đôi lời chia sẻ với các chị.

Ah mà trên webtretho em thấy thật thật giả giả khó lường lắm, các mẹ phải cẩn thận nhé. Thao kinh nghiệm của em là cứ đến bệnh viện làm chắc chắn hơn. Bác sĩ làm ngoài làm trong viện cũng cẩn thận hơn, vì có chuyện fif ảnh hưởng đên vị trí trong viện, có điều nên tw vấn kĩ rồi đến viện yêu cầu họ làm gì, và nếu chọn được bác sĩ chuyên thì cứ yêu cầu bác sĩ đó, có bác chuyên mũi, có bác chuyên mắt, có bác chuyên cằm. Có vẻ hơi thừa nhưng khi mình ham làm rồi có những điều đơn giản mình lại quên đấy ah. Chúc các chị em trong webtretho ngày một xinh đẹp.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sagi_is_sad Xem bài viết
    Reply lai cho nhung ai quan tam.

SAu bao đắn đo, hôm nay em quyết định đến 108 tháo mũi ra. Em đến 2 lần các bác sĩ và 1 vài bệnh nhân ở đó còn khuyên em đừng tháo, nhưng rồi rút cục em vẫn quyết tháo. Mũi em gắn khá chắc nhưng vì rút nên làm cũng nhanh thôi, độ 10p là xong. Hieenj giờ mũi em vẫn đang sưng, cao hơn mũi cũ và không bị trùng da mũi. Em thấy còn sưng ít hơn lúc làm. Khi em tháo ra xong thì bà chị đi cùng em và một vài bệnh nhân ở đó nói.
    Oh tháo ra trông tự nhiên hơn. Em còn được xem cây sil, cây sil của em loại 5, thấy bác sĩ bảo thế. Em ngắm nghía lại tổng thể cái mẹt mình và quyết định đây là lần cuối em lam pttm.
    Các nét em không hoàn hảo nhưng tương đối hài hòa. Chiếc mũi làm có đẹp hơn nhưng đặt trên mặt em lệch lạc chả liên quan tí gì với các nét còn lại.
    Vì thế em chân thành khuyên các chị đang có ý định làm phẫu thuật, nếu mặt mình hài hòa mà cũng tầm 6d trở lên rồi, thì đừng ham làm. Có khi như em tiền mất mà lại xấu đi. Cái gì xấu quá (mũi không có tí sống, lỗ mũi quá to, kiểu xấu không thể nào xấu hơn đc nữa, thì hãy làm vì kiểu gì cũng đẹp hơn). Còn các trg hwojp đã ok rồi nên cân nhắc cho kĩ. VD như em thấy quyết định làm cằm của em là đúng và twowng đối chính xác, dù vẫn chưa hoan mĩ nhưng em cũng từ 3d lên 7d. Còn cái mũi em là do thấy làm cằm ok quá, cũng chữa thế là xuống twf 7d xuống 5d.

Em chân thành cảm ơn các bạn đã cho lời khuyên. ĐẶc biệt là bạn hoangnhi. Mình nghe bạn bảo bạn đi Hàn gọt hàm, chúc bạn chóng lành nhé. Đôi lời chia sẻ với các chị.

Ah mà trên webtretho em thấy thật thật giả giả khó lường lắm, các mẹ phải cẩn thận nhé. Thao kinh nghiệm của em là cứ đến bệnh viện làm chắc chắn hơn. Bác sĩ làm ngoài làm trong viện cũng cẩn thận hơn, vì có chuyện fif ảnh hưởng đên vị trí trong viện, có điều nên tw vấn kĩ rồi đến viện yêu cầu họ làm gì, và nếu chọn được bác sĩ chuyên thì cứ yêu cầu bác sĩ đó, có bác chuyên mũi, có bác chuyên mắt, có bác chuyên cằm. Có vẻ hơi thừa nhưng khi mình ham làm rồi có những điều đơn giản mình lại quên đấy ah. Chúc các chị em trong webtretho ngày một xinh đẹp.
    chúc mừng chị nhé em cũng nghĩ là mình không nên đụng dao kéo nhiều,lỡ mà có làm sao thì tiền mất tật mang khổ lắm ạ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi bây giờ mũi bạn thế nào rồi, có bị nhăn hay triệu chứng gì không ổn không. Mình đọc topic này mừng lắm vì trường hợp của mình giống hệt bạn, mình đang đắn đo nhiều lắm, người nhà mình cũng cản ko cho tháo ra mà mình rất muốn tháo, nhưng lại sợ xấu hơn bây giờ và cả ngày xưa.số điện thoại mình là 0188 421 5534 (Như), bạn có lòng nhắn dùm mình 1 tin với nha vì mình ít lên mạng, hôm nay vì vấn đề này phải ra tiệm net tìm hiểu và may mắn đọc được topic của bạn. Cảm ơn bạn nhiều nhiều nha.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đang có vấn đề với cái mũi của em và đang muốn tháo ra đây, không biết chị tháo chưa chị em mình rủ nhau vào 108 tư vấn xem thế nào đi chị yenyen1709????
    • 189 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

mình cũng nâng mũi được 4 năm rồi, thấy vẫn ổn. nhưng không biết sử dụng được bao lâu, bao lâu phải tháo ra lam lại. Mình có ý định tháo ra luôn vì sợ sau này có biến chứng
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng nâng mũi đến tháng 5/2014 này là tròn 4 năm. Vừa rồi mũi mình cứ hơi nhức nhức thế là mình đi tháo ra rồi. Trước lúc bảo đi tháo thì cũng hơi lăn tăn vì sợ đau, sợ chùng da xấu... Đến khi đến TM rồi, bác sĩ bảo ko vấn đề gì đừng tháo ra phí, nhưng mivaanax quyết định tháo. Phẫu thuật tầm 20p, ko đau.Về nhà có uống thuốc kháng sinh tháo ra được 5 ngày rồi, mũi mình gần như trở lại như ngày xưa, ko chùng da, tự nhiên lắm. Dù ko đẹp bằng có mũi cao, nhưng thấy tự nhiên và thoải mái hơn. Từ nay mình ko phải suy nghĩ gì nữa. Bạn nào muốn hỏi thêm thì alo cho mình nhé.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sagi_is_sad Xem bài viết
    Em nâng mũi đến nay đã tròn 1 năm, mũi em thì không lệch nhưng cứng và lộ sóng. Trước khi nânng em có cái mũi khá tẹt hếch nhưng nhìn tổng thê khuôn mặt em khá hoài hòa và có người nhận xét em xinh, chả nên sửa gì cả có người thì khuyen sửa vì cái mũi chiếm 40 phan trăm khuôn mặt. Em sửa xong thì đoạn giữa hai mắt bị kéo lộ sóng, nhìn thẳng mũi bóng và nhìn nghiêng thì mũi không có độ cong tự nhiên mà khá thẳng. Em hối hận quá giờ muốn tháo mà bạn bè người thân người khuyên tháo người can. Nhìn em không hiền nữa, nhìn riêng cái mũi thì khá ok nhưng nhìn tổng thể khuôn mặt thì em mất đi nét baby ngày trước

Có ai đã từng nâng và tháo ra cho em ý kiến được không? Tháo ra xong có cần thời gia lâu để hồi phục không các chị, mất bao lâu ah và có quay lại được như trước kia không hay em cứ để đó rồi làm lại vậy nhưng thật sư em không có duyên với pttm hay sao ấy, người khác làm thì đẹp mà em làm cằm cũng hỏng, mũi cũng hóng, giờ em rất mệt mỏi/ Em nghĩ trc đay mình cũng không quá tệ thì cứ quay lại vậy đi chỉ cần làm cằm thôi

Mong có mẹ nào dày dặn kinh nghiệm cho em ý kiến
    Bạn đừng tháo ra. Nếu bạn tháo ra thì mũi bạn không còn được như lúc ban đầu đâu. Vì do thời gian bạn làm lâu nên da mũi đã dãn ra rồi. Giờ mà bạn lấy ra sẽ rất xấu hơn. Theo mình do bạn làm mũi cao hơn so với tỉ lệ gương mặt, da mũi bạn không đủ nên mũi bạn mới bị bong và lộ sóng. Còn mũi bị cứng là do bạn lựa chất lieu sóng không có độ mền dẻo tốt. bạn có thể sửa lại mà. Bạn thử tới TMV EVA tư vấn coi sao. Mấy đứa bạn mình sửa mũi ở đó về nói là BS Khải chuyên sửa lại những cái mũi đã hư, đã sửa nhiều lần ở những chỗ khác đó. Bạn chỉ cần sửa lại cho phù hợp với gương mặt là được thôi mà. Chứ mũi bạn đâu phải thuộc dạng khó sửa hay bị bao sơ đâu. Đúng không nè!!! Hihihi
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình mới nâng mũi được 5 ngày , mà giờ cái đầu mũi đỏ ửng như ong chích ấy. lại rất ngứa ngáy khó chịu giống như bẩn thỉu ấy. có chị em nào nâng mũi rồi có bị giống mình không? chia sẻ cho mình với, đang hoang mang cực độ luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 411 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

mình biết có mấy người làm rồi tháo ra, kể cả mũi và cằm. không sao cả bình thường mà. mũi và cằm chỉ độn tí tẹo vào thôi nên khi tháo ra hầu như không bị trùng da gì đâu.

khác hoàn toàn với nâng ngực rồi tháo ra đấy, ngực đã tháo ra đa số là đặt size to hơn vào chứ không đặt gì da bèo nhèo khinh khủng lắm. trừ khi sau này 60 tuổi thì tháo hết thế là ok
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 411 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Betrang15248 Xem bài viết
    mình mới nâng mũi được 5 ngày , mà giờ cái đầu mũi đỏ ửng như ong chích ấy. lại rất ngứa ngáy khó chịu giống như bẩn thỉu ấy. có chị em nào nâng mũi rồi có bị giống mình không? chia sẻ cho mình với, đang hoang mang cực độ luôn
    bạn đến BS khám ngay đi nhé. nhỡ có nhiễm trùng còn dùng KS loại mạnh chứ để lâu không tốt đâu
    • 111 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Betrang15248 Xem bài viết
    Bạn nâng mũi thường hay bọc sụn vậy? Triệu trứng vậy thì cần đến gặp ngay BS làm cho mình để có hướng giải quyết kịp thời, cẩn thận nhiễm trùng thì nguy hiểm lắm bạn
    • 4 năm
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào bạn. Thời điểm của bạn sửa mũi, bác sĩ có nói với bạn là xài sụn vĩnh viễn không. Nếu có bạn nên xài vĩnh viễn không vấn đề gì cả. Còn nếu không thì 5 đến 10 năm bạn nên thay sụn để đảm bảo an toàn sức khỏe cho bạn nhe bạn
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meokeai Xem bài viết
    Mình cũng nâng mũi đến tháng 5/2014 này là tròn 4 năm. Vừa rồi mũi mình cứ hơi nhức nhức thế là mình đi tháo ra rồi. Trước lúc bảo đi tháo thì cũng hơi lăn tăn vì sợ đau, sợ chùng da xấu... Đến khi đến TM rồi, bác sĩ bảo ko vấn đề gì đừng tháo ra phí, nhưng mivaanax quyết định tháo. Phẫu thuật tầm 20p, ko đau.Về nhà có uống thuốc kháng sinh tháo ra được 5 ngày rồi, mũi mình gần như trở lại như ngày xưa, ko chùng da, tự nhiên lắm. Dù ko đẹp bằng có mũi cao, nhưng thấy tự nhiên và thoải mái hơn. Từ nay mình ko phải suy nghĩ gì nữa. Bạn nào muốn hỏi thêm thì alo cho mình nhé.
    B oi.minh cung muon thao mui,b cho minh hoi thao co phai tiem thuoc te va co bi sung nhieu ko
    • 4 năm
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tháo mũi theo mình biết thì bác sĩ sẽ kiểm tra mũi bạn. Thường thì tiêm thuốc tê, tháo ra không sưng đâu bạn
    • 483 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

sao mọi người làm xong rồi can đảm tháo ra nhỉ . e thỳ sợ tiêm đau lắm. h nhìn mọi người khác mũi làm rồi mà hết hếch trong khi e làm vẫn bị lộ lỗ mũi. mún làm lại mà nhát l
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chị cho e sdt đc ko em muốn hỏi về tháo mũi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)