TIN TÀI TRỢ.

Có ai đi xóa hình xăm ở Spa Miss Trâm 55/16 Lê Thị Hồng Gấm, Quận 1 chưa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.89K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Angelatran1049 Xem bài viết
    e cũng tính sẽ đi xoá xăm nhưng mà đang thắc mắc k biết ;à xoá bằng laser liệu có bị cháy da không nhỉ
    tui cũng có thắc mắc giống bà, tại vì thấy bình thường laser ánh sáng khá là ghê, và phải mạnh như nào thì ngta mới áp dụng vào xoá mực xăm chứ nhỉsợ làm bị cháy da qá, híc

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,467 Bài viết

• 4,701 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ở SG đến bv da liễu xoá xăm cho yên tâm.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Angelatran1049 Xem bài viết
    e cũng tính sẽ đi xoá xăm nhưng mà đang thắc mắc k biết ;à xoá bằng laser liệu có bị cháy da không nhỉ
    Mình đã đi xóa xăm lông chân mày rồi . bạn đi xóa gặp người không có kỹ thuật xóa lông chân mày bị trắng heo trịu lụi .da thì bị đỏ sưng , rướm máu . phải 2-3 ngày mới hết.
    Theo như mình biết. Hiện có thêm phương pháp xóa remove không ảnh hưởng đên lông chân mày gì cả . Tuy nhiên khi xóa remove phải ăn kiêng 3-4 ngày nhũng món ăn gây mưng mủ. .
    Khi xóa tùy trường hợp màu mực bạn như thế nào ( cái này mình cũng không biết xem như thế nào ) mà bên thẩm mỹ tư vấn mình nên xóa laser hay remove . Lúc chân mày mình xóa laser cũng không bị trắng héo lông gì nhiều, chỉ tầm 10-20% lông .
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyentructhanh8 Xem bài viết
    Mình đã đi xóa xăm lông chân mày rồi . bạn đi xóa gặp người không có kỹ thuật xóa lông chân mày bị trắng heo trịu lụi .da thì bị đỏ sưng , rướm máu . phải 2-3 ngày mới hết.
    Theo như mình biết. Hiện có thêm phương pháp xóa remove không ảnh hưởng đên lông chân mày gì cả . Tuy nhiên khi xóa remove phải ăn kiêng 3-4 ngày nhũng món ăn gây mưng mủ. .
    Khi xóa tùy trường hợp màu mực bạn như thế nào ( cái này mình cũng không biết xem như thế nào ) mà bên thẩm mỹ tư vấn mình nên xóa laser hay remove . Lúc chân mày mình xóa laser cũng không bị trắng héo lông gì nhiều, chỉ tầm 10-20% lông .
    sao tui thấy có xoá laser yag chứ chưa nghe xoá remove, tui tra gg cũng k thấy gì lun, bà có thể gửi link tui coi với đc k hè
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

k phải đâu b ơi, xoá bằng laser sẽ có hiện tượng đó do sau lần đầu, mực xăm tại vùng chân mày bị tác động bởi ánh sáng Laser sẽ oxy hóa biến chân mày thành màu trắng, nhưng mà đến lần xoá thứ 2 là nó sẽ chuyển sang màu nâu nhé, có người sẽ cảm thấy ngứa ngáy, vết mực đậm lên hay có hiện tượng rộp nước , những cái này đều là biểu hiện bthg có thể xuất hiện khi bạn xoá xăm nên cũng k cần lo quá chỉ cần chú ý theo những lời dặn từ chuyên viên là đc
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lemai.pthuynt Xem bài viết
    tui cũng có thắc mắc giống bà, tại vì thấy bình thường laser ánh sáng khá là ghê, và phải mạnh như nào thì ngta mới áp dụng vào xoá mực xăm chứ nhỉsợ làm bị cháy da qá, híc
    ghé qua địa chỉ 30 đặng thị nhu - quận 1, hay 126/6 phan xích long, bình thạnh, gặp chị Nhi nhé, chị ấy tư vấn rất nhiệt tình và kỹ càng để bạn hiểu rõ về công nghệ xoá xăm được áp dụng, các biểu hiện mà mình có thể gặp phải khi thực hiện nên khi xoá xong mà có gặp phải hiện tượng như vậy thì có thể bình tĩnh, từng bước xử lý cho phù hợp và an toàn ấy
    Nhân tiện thì bạn cũng nên tìm hiểu về công nghệ xoá xăm laser yag nhé, an toàn mà hiệu quả lắm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho bạn nào chưa rõ về công nghệ xoá xăm laser yag đây nè, các bạn tham khảo để nắm được thông tin chung, đến lúc được tư vấn sẽ k bị bỡ ngỡ và sẽ hiểu kỹ hơn được cái tiến trình của nó

- Công nghệ xóa xăm Laser YAG sử dụng tia Laser thế hệ mới của Mỹ, là loại xung ngắn kết hợp với 4 bước sóng 1.064 nm, 585 nm, 650 nm và 532 nm. Sự đa dạng trong các bước sóng cho phép tia Laser đi sâu bên trong bề mặt da, hoạt động tích cực trên tất cả các tầng từ bề mặt đến lớp biểu bì, hạ bì và trung bì, giúp loại bỏ màu mực xăm triệt để và an toàn.

- Không chỉ loại bỏ được những hình xăm sử dụng màu mực tối như: đen, xanh đen, tím đậm… Laser YAG còn xóa được cả những màu khó loại bỏ như: xanh da trời, đỏ, hồng… hay hình xăm 3D.

- Đặc biệt, chúng được mặc định không phản ứng trên màu vàng sáng của da, nên tại các vùng da xung quanh, tia Laser chỉ đi qua mà không gây phản ứng.Hiệu quả đạt được của phương pháp này lên tới 95% hoàn toàn không để lại sẹo như các phương pháp thông thường.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

arUQVPz7rn7hcKIgSX-Fm9fATzoFnv74KiDOCN2KzX4ilU26zTiGw3DyqAGEtgfKKGoCSd3Z9K9MGTS5g2mIaeItKdqq
    tui nghe nói xoá xăm mà đi chồng màu da hình như đc nè mấy bà, như thế k biết là có hiệu quả hơm nhở , có cái hình này giờ mún xoá nè ????
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yuuki.Thuymo Xem bài viết
    arUQVPz7rn7hcKIgSX-Fm9fATzoFnv74KiDOCN2KzX4ilU26zTiGw3DyqAGEtgfKKGoCSd3Z9K9MGTS5g2mIaeItKdqq
    tui nghe nói xoá xăm mà đi chồng màu da hình như đc nè mấy bà, như thế k biết là có hiệu quả hơm nhở , có cái hình này giờ mún xoá nè ????
    cái này xăm có màu xoá chắc cũng cỡ vài lần bằng laser mới hết đấy, mà đừng có dại đi xoá chồng màu da làm gì b ạ, nhìn nó loang lổ xấu lắm, k sạch sẽ gì hết
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phale.tim2009 Xem bài viết
    cái này xăm có màu xoá chắc cũng cỡ vài lần bằng laser mới hết đấy, mà đừng có dại đi xoá chồng màu da làm gì b ạ, nhìn nó loang lổ xấu lắm, k sạch sẽ gì hết
    cũng tính xoá bằng laser đó b
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Truong_Huyen1042 Xem bài viết
    ơ bạn ơi, chỗ mình làm môi có dv xoá xăm này, bạn thử inb cho bên đó hỏi cụ thể thông tin hơn nè
    miss tram spa, địa chỉ 30 đặng thị nhu và 126/ bao nhiêu đó bên khu phan xích long, bạn cứ lên google search theo địa chỉ trên là ra đó
    nếu xoá hình xăm thì xoá trong bao lâu sẽ hết và mỗi lần xoá mình xoá liên tục luôn hay là như nào vậy ạ?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sau khi tìm hiểu thì e thấy ai cũng nói là nên đi xoá laser chứ đừng xăm chồng màu da vào rồi đến lúc hối k kịp mng ạ
    nge đồn xăm màu da sau này còn bị loang lổ nhìn ghê lắm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xăm xong là về hối hận k kịp đâu đó, tốt nhất là bạn nên xoá bằng laser đi giờ công nghệ cao xoá được mà, tuỳ hình xăm to nhỏ rồi màu mực như nào nữa thì sẽ xoá trong bao lần hết và chi phí cũng khác nhau nữa đây nhé

mình đọc bài này nè
    Xăm chồng phủ màu da (hay xăm màu da người) là phương pháp được nhiều bạn truyền tai nhau & áp dụng trong việc xóa xăm bởi ĐƠN GIẢN, CHI PHÍ TIẾT KIỆM, KHÔNG TỐN NHIỀU THỜI GIAN.
    📛 SỰ THẬT VỀ PHƯƠNG PHÁP NÀY LÀ GÌ?Biện pháp xoá xăm này lại không loại bỏ được màu mực xăm trên da mà còn khiến cho màu mực bị xáo trộn với màu mực mới làm cho hình xăm trở nên LOANG LỔ và MẤT THẨM MỸ NGHIÊM TRỌNG
    ⛔ 100% KHÔNG THỂ TRẢ LẠI MÀU DA NGUYÊN THỦYBản chất của phương pháp là dùng màu mực xăm gần giống với màu da để xăm chồng lên. Không thể nào giống màu da thật, gây ra hiện tượng không đều màu da, dễ phát hiện.Màu mực xăm mới & cũ pha trộn với nhau sẽ tạo ra màu thứ 3 khác với 2 màu còn lại.
    ⛔ CHỈ CÓ TÁC DỤNG TẠM THỜIMực xăm không tồn tại vĩnh viễn, chỉ sau một thời gian ngắn mực xăm màu da sẽ mờ dần và để lộ ra hình xăm bên dưới gây loang lỗ, mất thẩm mỹ.
    ⛔ NHIỄM TRÙNG DAVùng da xăm vốn dĩ đã yếu và mềm mỏng hơn những khu vực da thông thường. Da sẽ bị tổn thương thêm một lần nữa bởi những tác động của kim xăm

❌❌ Xóa xăm bằng mực màu da KHÔNG MANG LẠI HIỆU QUẢ MONG MUỐN, thậm chí gây TỔN THƯƠNG DA.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenvietdoanhtinh Xem bài viết
    xăm xong là về hối hận k kịp đâu đó, tốt nhất là bạn nên xoá bằng laser đi giờ công nghệ cao xoá được mà, tuỳ hình xăm to nhỏ rồi màu mực như nào nữa thì sẽ xoá trong bao lần hết và chi phí cũng khác nhau nữa đây nhé

mình đọc bài này nè
    Xăm chồng phủ màu da (hay xăm màu da người) là phương pháp được nhiều bạn truyền tai nhau & áp dụng trong việc xóa xăm bởi ĐƠN GIẢN, CHI PHÍ TIẾT KIỆM, KHÔNG TỐN NHIỀU THỜI GIAN.
    ������ SỰ THẬT VỀ PHƯƠNG PHÁP NÀY LÀ GÌ?Biện pháp xoá xăm này lại không loại bỏ được màu mực xăm trên da mà còn khiến cho màu mực bị xáo trộn với màu mực mới làm cho hình xăm trở nên LOANG LỔ và MẤT THẨM MỸ NGHIÊM TRỌNG
    ⛔ 100% KHÔNG THỂ TRẢ LẠI MÀU DA NGUYÊN THỦYBản chất của phương pháp là dùng màu mực xăm gần giống với màu da để xăm chồng lên. Không thể nào giống màu da thật, gây ra hiện tượng không đều màu da, dễ phát hiện.Màu mực xăm mới & cũ pha trộn với nhau sẽ tạo ra màu thứ 3 khác với 2 màu còn lại.
    ⛔ CHỈ CÓ TÁC DỤNG TẠM THỜIMực xăm không tồn tại vĩnh viễn, chỉ sau một thời gian ngắn mực xăm màu da sẽ mờ dần và để lộ ra hình xăm bên dưới gây loang lỗ, mất thẩm mỹ.
    ⛔ NHIỄM TRÙNG DAVùng da xăm vốn dĩ đã yếu và mềm mỏng hơn những khu vực da thông thường. Da sẽ bị tổn thương thêm một lần nữa bởi những tác động của kim xăm

❌❌ Xóa xăm bằng mực màu da KHÔNG MANG LẠI HIỆU QUẢ MONG MUỐN, thậm chí gây TỔN THƯƠNG DA.
    bạn này nói đúng nè. chân mày mẹ mình đã bị như thế. nhìn kinh lem lem sao ấy . Đi làm lại chân mày và xoá luôn cái vết trắng trắng ấy không nơi nào nhận xoá. Tìm được nơi xoá thì giá lại cao hơn xoá chân mày thông thường
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hội cho em hỏi, em có cô bạn đk ở nơi khác bị hư, hơn1,5 tháng rồi. Đi hút màu bằng laser nhưng bị chảy máu, họ hẹn 1 tháng nữa quay lại. Liệu có xử lý đc ko vì e thấy khắc sâu lắm. Cả nhà giúp với ạ.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimthuynho18 Xem bài viết
    Hội cho em hỏi, em có cô bạn đk ở nơi khác bị hư, hơn1,5 tháng rồi. Đi hút màu bằng laser nhưng bị chảy máu, họ hẹn 1 tháng nữa quay lại. Liệu có xử lý đc ko vì e thấy khắc sâu lắm. Cả nhà giúp với ạ.
    đúng rồi b ạ, xoá chồng màu da xong đến lúc đi xử lý phần đó lại càng khó hơn. mà đâu phải ai đi spa cũng đc tư vấn mà biết đâu đôi khi chỗ đó họ k có xoá laser máy hiện đại nên là cứ tư vấn làm bừa cho như vậy đókể cũng tội, lơ ngơ ai nói gì nghe đây bới vậy nên e mà tính đi làm gì thì e cũng phải tự tìm hiểu cho rõ ngọn nghành xíu mới dám đi chứ mà k biết gì, đi thì một là bị chặt chém, 2 là có thể bị làm hư của mình thêm nữa
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2