TIN TÀI TRỢ.

Chữa cận thị bằng lazer-chỉ giúp mình với!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.57K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em "bốn mắt" các mẹ ơi:Crying: :Crying: , em phải mang kính từ khi học phổ thông í!Đến nay cũng đã "tròm trèm" mười mấy cái xuân sang, em chán nó lắm vì vậy định chữa ở BV mắt TP.HCM. Em đã đo khám xong rùi (mất cả ngày trời:Worried: ). Có mẹ nào mổ rùi thì cho em hỏi tí: mổ có đau không? Có bị nhìn đời qua 2 "đít chai" nữa không?Bao lâu thì bỏ kính hẳn? Có kiêng cữ gì không? Tại sao sau khi mổ thì 6 tháng sau mới được đeo "ba lô ngược"? Hôm bữa bệnh nhân đông quá nên em không hỏi được. Chỉ nghe nói chi phí 15 tr. Các mẹ trả lời em nhé. Mong tin mỏi mòn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 126 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanbinh05 Xem bài viết
    Em "bốn mắt" các mẹ ơi:Crying: :Crying: , em phải mang kính từ khi học phổ thông í!Đến nay cũng đã "tròm trèm" mười mấy cái xuân sang, em chán nó lắm vì vậy định chữa ở BV mắt TP.HCM. Em đã đo khám xong rùi (mất cả ngày trời:Worried: ). Có mẹ nào mổ rùi thì cho em hỏi tí: mổ có đau không? Có bị nhìn đời qua 2 "đít chai" nữa không?Bao lâu thì bỏ kính hẳn? Có kiêng cữ gì không? Tại sao sau khi mổ thì 6 tháng sau mới được đeo "ba lô ngược"? Hôm bữa bệnh nhân đông quá nên em không hỏi được. Chỉ nghe nói chi phí 15 tr. Các mẹ trả lời em nhé. Mong tin mỏi mòn
    bạn mình mổ ngoại viện mắt trung ương hết khoảng 10t thôi. mổ khoảng 3 năm rồi vẫn không phải đeo kính với điều kiện ít tiếp xúc máy tính và tivi. mình có mấy chị bạn làm bác sỹ bị cận nhưng chẳng ai mổ vì họ bảo không có tác dung lâu dài cho nên nếu ai cận nặng thì mới cân nhắc để mổ. mà khéo chọn kính hợp với mình thì đeo kính cận trong cũng đẹp đấy chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 363 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình mổ ở bận viện ma71t Điện Biên Phủ hơn 3 năm rồi, mổ được 2 ngày đã đi làm lại, công việc máy tính sách vở nhiều nhưng đi đo mắt mấy lần vẫn 10/10. lúc mổ thì chả thấy đau tẹo mào cả, nhanh lắm. CHỉ cực lúc chăm sóc sau khi mổ thôi, phải đeo kính bảo hộ mấy tuần liền. Còn vụ đeo balo ngược thì mình không rõ, chỉ biết là lúc mổ thì không được đeo balo thôi.