Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chỗ nào ở Hà Nội bán máy cạo lông mày

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.72K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 145 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,có ai biết chỗ nào ở Hà Nội bán máy cạo lông mày không ạ?Chỉ cho em với.Em thấy bạn em mua trong Diamond Plaza trong Sgn hiệu Nationa là 180k.Trông nó bé và dài dài như cái bàn chải đánh răng dành cho em bé ý ạ.
    Nếu thời gian có quay trở lại,ngày em gặp anh_ngày cơn gió bồi hồi...em sẽ vẫn bước về phía ấy...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pisces
    Các mẹ ơi,có ai biết chỗ nào ở Hà Nội bán máy cạo lông mày không ạ?Chỉ cho em với.Em thấy bạn em mua trong Diamond Plaza trong Sgn hiệu Nationa là 180k.Trông nó bé và dài dài như cái bàn chải đánh răng dành cho em bé ý ạ.
    Trời ui bộ có cái máy cạo lông mày sao?? Lỡ tay một chút ,làm sao đi ăn buffet với xếp hè. :1:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,585 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Mình không biết chỗ nào ở HN bán, nhưng mình có một cái dùng thấy nó... dỏm è Cạo không sát vì cái đầu nó cắm vào cái thân nhựa nên không ép vào sát lông mày được, nếu bạn thích cạo thì dùng dao lam vẫn dễ dàng hiệu quả hơn, mình thì chọn giải pháp dùng nhíp vì lông mày mình chỉ lưa thưa vài cọng
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 145 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

@me Tiizii: em cầm đến cái dao lam là đã ghê tay rồi,không thể cạo được.Suốt ngày phải chạy ra hàng.Nhieu hôm bận quá không đi được,lông mày mọc tùm lum Lông mày của em lại rậm nữa.Trông chán lắm ạ.
    Nếu thời gian có quay trở lại,ngày em gặp anh_ngày cơn gió bồi hồi...em sẽ vẫn bước về phía ấy...
    • Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 899 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

@me Tiizii: em cầm đến cái dao lam là đã ghê tay rồi,không thể cạo được.Suốt ngày phải chạy ra hàng.Nhieu hôm bận quá không đi được,lông mày mọc tùm lum Lông mày của em lại rậm nữa.Trông chán lắm ạ.
    Bạn ơi, chịu khó ra hàng cạo đi vừa đẹp lại vừa đơn giản, mua thêm 1 hộp dao cạo của mình là được rồi, trừ khi bạn ở nước ngoài thì mới tự nên làm à.
    • 160 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

[QUOTE=Pisces]Các mẹ ơi,có ai biết chỗ nào ở Hà Nội bán máy cạo lông mày không ạ?Chỉ cho em với.Em thấy bạn em mua trong Diamond Plaza trong Sgn hiệu Nationa là 180k.Trông nó bé và dài dài như cái bàn chải đánh răng dành cho em bé ý ạ.[/QUOTE
    Bạn lên Carring (tầng 4) của Vincom.

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 364 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

[quote=hai con thằn lằn con;330220]
    Các mẹ ơi,có ai biết chỗ nào ở Hà Nội bán máy cạo lông mày không ạ?Chỉ cho em với.Em thấy bạn em mua trong Diamond Plaza trong Sgn hiệu Nationa là 180k.Trông nó bé và dài dài như cái bàn chải đánh răng dành cho em bé ý ạ.[/QUOTE
    Bạn lên Carring (tầng 4) của Vincom.

Cho mình hỏi cơ chế hoạt động của máy cạo lông mày là như thế nào vậy bạn. Lông mày của mình mọc nhanh lắm mà lại ngại ra hàng, những chỗ người ta làm đẹp thì phải đợi lâu mà có mỗi cái lông mày. Mình cũng muốn tự làm lấy nhưng mình lại không biết cách để lấy được khuôn cho lông mày. Có mẹ nào có tools gì thì chỉ cho mình với.
    ------------------------------------
    • 136 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình mua được 1 cái của National chạy bằng pin có 2 lược cắm vào để tỉa lông mày theo khuôn. Mình mua lâu lắm rồi là 200k ở trên cửa hàng chuyên bán đồ làm tóc trên phố Lương văn can (HN) đối diện với mỹ phẩm Maybeline , gần mấy shop bán quần áo thời trang. Mẹ nào hay lượn thử qua đấy hỏi xem. Lâu rồi không qua cửa hàng đấy nên mình cũng không biết bây giờ họ có bán nữa không.
    • 477 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Em thì hay dùng cái dao cạo như mẹ TiiZii nói đấy ạh, nó nhỏ dài như cái bàn chải trẻ em (mô tả kiểu dáng thôi ạh - còn dao cạo nó nhỏ hơn nhiều ạh) cái đầu lưỡi bé tí cắm vào đầu dao cạo. Em mua cách đây mấy tháng rồi, giá có 10K thôi, không biết giờ tăng chưa. Cầm dao lam thì em không dám, ghê tay lắm, 1 lần cạo cả vào lông mi :Laughing:, ngắn cụt lủn trông rõ xấu nên giờ cứ giơ cái dao lam là sợ. Dùng cái này mới dám đưa lên. Em toàn ra hàng gội đầu mát xa rồi nói ngta cạo luôn cho. xong về nhà 1 tuần tự cạo tỉa các lông mày mới mọc ra. Khi nào quên k cạo đi thì lại ra hàng. Chứ em không có khéo tay mà tự cạo đc như tụi bạn mình.
    sbzRp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trước chị em có gửi từ Nhật về 1 máy cạo lông mày & 1 máy uốn lông mi của National, cả hai đều bé như bàn chải đánh răng, chạy bằng pin

Nói chung dùng cũng bình thường thôi, dùng mấy tháng chán cũng cho luôn rồi

Bạn thử lên trên Vincom (tầng mà bán máy ảnh, điện thoại ý), trước tớ thấy có bán máy uốn lông mi
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ở bên maynholong.com có bán đó bạn. Máy dùng cũng được lắm. Mình mua về tỉa chân mày và lông mai, vừa tiện lại vừa không nguy hiểm như dùng dao cạo. Thích nhất máy có cái đế để máy, nhìn trông đẹp và sang.