TIN TÀI TRỢ.

Chăm sóc và làm đẹp răng (SG)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.9K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 548 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mẹ Cu Chè ơi,

Meobé sẽ ra HN khoảng sáng mùng 4 Tết, vui chơi khoảng 2-3 ngày, rất mong được gặp gỡ và vui chơi.

Mẹ bé Ánh Dương ơi,

Cám ơn sự giúp đỡ nhiệt tình của chị đã tìm lại tên nha sỹ Bảo Ngoc. Meobe đề nghị cô ấy cạo vôi răng đấy. Cô ấy dễ thương lắm.
    Mèo Bé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 998 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Meobe ơi, mất khoảng bao nhieu phút vậy? Mẹ Bo cũng muốn đi cạo cao răng đây.
    Me Bo (TP.HCM)
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 548 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Chỉ mất 15 phút thôi mẹ Bo ơi.
    Mèo Bé
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    8) Thế "bộ nhá" của mẹ Bo chưa đi "bảo dưỡng" bao giờ a? Lêu Lêu ê..êu..
    • 998 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Tumeo oi, có mà cách đây 20 tháng rồi, lúc đó làm ở Răng hàm mặt thành phố, đông quá chừng. Đã vậy còn hẹn 1 tuần sau nữa nên coi như mất toi hai buổi sáng. Vậy thì mẹ Bo sẽ ghé Vạn hạnh, gần nhà mà, cách hơn cây số thôi meobe ơi.

Tumeo đừng lêu lêu mẹ Bo mà tội nghiệp mẹ Bo nha.
    Me Bo (TP.HCM)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 126 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Meobe đã đi tân trang bộ nhá chưa? Mùng 4 tết mà ra ko biết có gặp được MB ko nữa, thôi để tinh sau vậy,
    hihi, ko biết Meobe còn có gì mới nữa ko nhi?
    Mẹ Chè-TPHCM
    (15/05/2003)
    • 13,779 Bài viết

• 11,376 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Vậy cho hỏi lại với ở SG bây giờ làm trắng răng giá bao nhiêu và ở đâu vì cái bài của meobe hình như lâu lắm rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Senho đã làm trắng răng cách nay 3 năm rồi, cách làm thì giống như mẹ gì tả ở trên, nghĩa là bơm gel vào khuôn đã được lấy mẫu mỗi tối gắn vào 2 hàm răng, sáng dậy tháo ra vệ sinh răng như thường, làm như thế khoảng gần 2 tuần là trắng đẹp rồi. Trong thời gian này nếu ăn uống thứ gì nóng lạnh thì hơi ê buốt một chút, còn không thì bình thường. Công nhận hàm răng trắng làm mặt mũi sáng sủa và nụ cười rạng rỡ hẳn lên, đấy là những người quen
    biết bình phẩm. Thói quen của senho 1 tuần uống vài cúp cafe Starbuck, hàng ngày thì uống trà xanh, vì thế hàm răng bắt đầu vàng rồi, hôm nào siêng tìm mua thuốc tẩy trắng răng về nhà tự làm, bây giờ có rất nhiều hãng kem đánh răng nổi tiếng sản xuất loại này.
    À, lúc đó mình làm ở 1 phòng nha Nụ cười xinh (không biết có còn không) trên đường CMT8 đối diện CLB Lan Anh, gía tiền là 1 triệu 2.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 207 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

hehe, mình cũng làm trắng răng theo cách bọc composite đấy. 20 cái răng mất 1 triệu 8. Được 2 năm rồi vẫn thấy ok. Chỉ tội mình hay gặm xương và ăn đồ rắn nên 1 vài cái ở hàm dưới đã ra đi ( nó bong lớp bọc composite ra). Đang định đợt này đầu tư để làm lại đây, có mẹ nào biết chỗ nào tốt và rẻ thì alo cho mình với.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 511 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

PhamLe bọc composit ở đâu mà rẻ vậy? trong khi đó mình cũng làm như bạn ma họ tính 250k/cái. Mới đợt rồi mình tân trang lại bộ răng gồm có trám thẩm mỹ (đắp composit), chữa răng, làm 4 cái răng sứ tất cả đi tong của mình >15M. Mình làm ở nha khoa Vạn Hạnh Trần Quốc Thảo, giá cả chắc là cao nhưng mình thấy tay nghề của BS tốt, họ chẩn đoán và chữa trị theo đúng phác đồ điều trị mình cảm thấy rất yên tâm. Nghe nói nha khoa Minh Khai cũng được lắm. Làm xong mỗi khi cười thấy tự tin hẳn ra.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 72 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ ơi! cho mẹ christina hỏi có mẹ nào đã làm răng bọc sứ chưa? khi làm song rồi ăn có cảm thấy như răng giả không? và ăn đồ lạnh có bị tế buốt? mình đọc bài báo trên trang vnexpress thấy làm răng bọc sứ khoảng 1-4 triệu 1 cái/răng, vậy muốn làm hết cả hàm cũng khoảng mấy chục triệu, mà nếu xui xẻo nhầm nha sĩ làm không có uy tín thì chết chất,đâu có ở gần mà ra làm lại, có mẹ nào có địa chỉ của nha sĩ thẩm mỹ uy tín ở TPHCM cho mẹ tina xin với, cảm ơn cạc mẹ trước.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 130 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

các mẹ ơi. em muốn bọc răng sứ.. vì ngày xưa bị nhiễm têtra.. nhung tay trắng vài lần rồi cũng không thấy hiệu quả.. bây giờ em muốn bọc răng sứ luôn cho vĩnh viễn.. các mẹ nào có kinh nghiệm chí giúp dùm em nha.. giá bao nhiêu tiền và làm ở đâu đẹpcám ơn các chị rất nhiều...
    • 2,874 Bài viết

• 323 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ashley Xem bài viết
    các mẹ ơi. em muốn bọc răng sứ.. vì ngày xưa bị nhiễm têtra.. nhung tay trắng vài lần rồi cũng không thấy hiệu quả.. bây giờ em muốn bọc răng sứ luôn cho vĩnh viễn.. các mẹ nào có kinh nghiệm chí giúp dùm em nha.. giá bao nhiêu tiền và làm ở đâu đẹpcám ơn các chị rất nhiều...

Mình bọc răng sứ theo dạng làm cầu răng, 1 cái răng sứ loại tốt là 1,2M, mình bị nhổ 1 cái nhưng cuối cùng phải bọc 3 cái, là 3,6M đó bạn :Crying: :Crying:, bạn đến Nha khoa nào cũng bọc cho bạn được thôi vì công nghệ răng sứ không khó. Thân ái!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 67 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết phòng khám nha khoa nào chăm sóc răng chất lượng không (ở SG), chỉ em với !
    có 1 phòng khám thấy quảng cáo dữ quá, em đi khám và trám răng mới năm rồi (trám loại thẩm mỹ, đắt tiền) nhưng hôm qua đã bị bể miếng trám mất rồi :Sad: :Sad: , em muốn tìm 1 phòng khám khác, chất lượng hơn. có ai có kinh nghiệm vụ này chỉ giúp em. Cảm ơn các chị trước nghen !
    Ngốc của mẹ ạ ! yêu con lắm !
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,511 Bài viết

• 2,239 Được cảm ơn

mẹ nó đến Nha khoa 2000 thử xem sao, xã nhà mình làm ở đấy, 4 năm rồi không thấy bị sao hết á
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 397 Bài viết

• 804 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sea_love79 Xem bài viết
    Mình bọc răng sứ theo dạng làm cầu răng, 1 cái răng sứ loại tốt là 1,2M, mình bị nhổ 1 cái nhưng cuối cùng phải bọc 3 cái, là 3,6M đó bạn :Crying: :Crying:, bạn đến Nha khoa nào cũng bọc cho bạn được thôi vì công nghệ răng sứ không khó. Thân ái!
    Bạn ơi,
    Có thể tư vấn giúp mình 1 tí về vấn đề làm răng sứ dạng cầu k? Làm răng sứ dạng cầu là thế nào?Tại sao nhổ 1 cái mà phải làm sứ 3 cái? Sau khi làm xong thì răng có khỏe k? Thanks nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 645 Bài viết

• 2,814 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    MÌnh muốn tân trang cái răng (răng bị sứt một chút, nếu vá vào rất dễ mẻ lại, mà để vậy trông xí quá, ngoài ra cũng muốn cạo vôi răng, kiểm tra xem sâu sia gì không nữa) để tết cười cho duyên dáng tí. Mà ko biết ở Sài Gòn có chỗ nào làm chất lượng và giá cả phù hợp. Các bạn biết chỉ mình với?
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2