TIN TÀI TRỢ.

Chăm sóc và làm đẹp răng (SG)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.8K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 548 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Xin lỗi bà con, Meobe cũng hỏi chuyện chả liên quan gì đến trẻ thơ cả.

Chả là Meobe đang muốn tân trang lại trước khi ra họp mặt HN nên muốn mình có nụ cười xinh xắn 1 tí

Ai có biết chỗ nào làm trắng răng nhanh, chất lượng, an toàn... ở đâu thì chỉ cho Meobe với nhé.

Hy vọng khi được ra HN sẽ xoè hàm răng close-up ra khoe thay vì nụ cười nham nhở như bây giờ
    Mèo Bé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 1,222 Bài viết

• 1,096 Được cảm ơn

Mèo Bé có thể đến Nha Khoa Vạn Hạnh địa chỉ 159 Trần Quốc Thảo, Q 3 là phòng mạch tư của Tiến sỹ Lê Đức Lánh. Chất lượng thì OK, phòng ốc khang trang sạch sẽ, nha sỹ chuyên nghiệp... nhưng giá cũng hơi đắt một tí. Lúc trước mình trám răng và làm nha chu ở đây giá khoảng 500,000 đ , Mèo bé tẩy trắng răng giá cả có lẽ đắt hơn nhiều đấy !
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 874 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Đúng như mẹ Ánh DƯơng chỉ, cả nhà mình rất tín nhiệm Nha sỹ Lánh, từng chữa răng của nha sỹ từ hồi còn phòng nha nhỏ xíu xìu xiu cơ. Mèo bé ơi, xăm mình chịu chơi, "tâm trang ngoại thất" để ăn Tết và đi họp mặt bà con Hà Nội là nhất rồi đó. Bé Âu muốn làm bao nhiêu thứ mà chẵng có thời gian
    • 16 năm
    • 1,012 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho mình hỏi phòng khám đó có đông lắm không, có máy lạnh không , có xin số trước không, mình cũng muốn tân trang để nụ cười duyên dáng thêm đó mà
    Pooh & Dumbo
    • 16 năm
    • 1,222 Bài viết

• 1,096 Được cảm ơn

Phòng khám này thì cũng thuộc loại Top Ten nhất nhì thành phố rồi mẹ Pooh à, tha hồ nằm trên ghế khám răng phòng lạnh thoải mái. Nếu khám lần dầu thì không cần bốc số hay gọi điện thoại báo trước gì cả, nhưng nếu dến lần thứ 2 bạn nên call trước dể hẹn giờ với Nha sỹ mình thích. Trước khi được Nha sy chữa răng cụ thể theo yêu cầu của mình thì bạn sẽ dược khám tổng quát miễn phí (nói là miễn phí thực ra dã có trong giá cả rồi)

Tùy mỗi ngày mỗi giờ khác nhau mà phòng khám đông hoặc vắng khách, muốn tránh chờ đợi lâu, mẹ Pooh có thể gọi diện thoại hỏi thăm trước :

TEL : 931 8376 - 935 1434
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 548 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mẹ Ánh DƯơng ơi,

Tuyệt quá! Meobe cũng chỉ cần làm chỗ nào uy tín và chất lượng như vậy là tốt lắm lắm, "Cái răng cái tóc là gốc con người" mà, chẳng thể tiếc tiền được.

Nhưng sao mẹ Ánh DƯơng không cho biết luôn "Nha Sỹ mình thích" là ai luôn cho Meobe chọn luôn cho yên tâm?

Cám ơn mẹ Ánh Dương nhiều lắm lắm lắm.
    Mèo Bé
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 874 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Chị Pooh nhớ book Nha sỹ Lánh ý, ông này khám thì khỏi lo.

Ngoài lề một tý, mấy bữa mới vào WTT, thấy hình bé Ánh Dương có "chiếu chiếu" lạ quá à . Đúng là "hàng độc" , nhảy nhảy là "xưa" rồi ha. :P
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 548 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Cả nhà ơi,

Meobe mới điện thoại lại phòng mạch hỏi thăm thì được biết Nha Sỹ Lánh chỉ phụ trách phẫu thuật và thẩm mỹ thôi chứ không làm trắng răng. Mẹ Ánh Dương hay Pepe biết nha sỹ nào làm trắng răng tốt thì cho Meobe biết với nhé.

Chị Pooh ơi, em có hỏi giá rồi, chị tham khảo xem:

Có 2 loại làm trắng răng:

1. Làm tại nhà: tẩy trắng bằng thuốc cho vào máng lắp lên răng, mất khoảng 7-10 ngày. Uư điểm của phương pháp này là răng sẽ trắng được bền hơn. Giá tiền : khoảng 1,3 tr.

2. Làm tại phòng mạch : tẩy trắng răng bằng tia plasma trong vòng 1-1.5h, ưu điểm là nhanh và không có hại, nhưng khi ăn uống phải tránh những chất có màu như cafe, trà,... Giá là 1tr.

Phòng mạch làm việc từ 8:00am đến 8:00pm.
    Mèo Bé
    • 16 năm
    • 1,012 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn MeoBe, Be-Au..., mình cũg còn thắc mắc là làm tại nhà là sao, họ đến nhà mình làm à, và nếu theo cách 2 thì không được ăn thức ăn có màu, vậy nếu lỡ rồi thì sao, răng sẽ thành màu xanh, đỏ, tím vàng hả
    Pooh & Dumbo
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 548 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Chị Pooh vui tính quá.

Làm tại nhà là họ đúc máng răng cho mình, phát thuốc và hướng dẫn cho mình về nhà tự làm.

Còn làm trắng nhanh, phai kiêng thứ có màu, nếu mình cứ uống trà, cafe.... thì răng sẽ nhanh chóng vàng lại như cũ, không đủ xanh đỏ để chị nhát ma trẻ em đâu
    Mèo Bé
    • 16 năm
    • 1,012 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhiều lúc ông xã mình nói ổng đổi tên thành Đậu hoài
    Pooh & Dumbo
    • 16 năm
    • 1,222 Bài viết

• 1,096 Được cảm ơn

To Mèo Bé :
    Lúc trước Nha sỹ Lê Bảo Ngọc trám răng và vệ sinh nha chu cho mình, tuy không chọn trước nhưng mình rất thích nha sỹ này vì tay nghề cũng khá vững, nhẹ nhàng và nhiệt tình. Ở đó có nhiều nha sỹ lắm, lúc dến lần đầu mình cũng hỏi chọn nha sỹ giỏi nhưng họ nói là ở đây nha sỹ nào cũng giỏi cả (?) !!!!!!!!!!!!!!!!!! :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

To BeAu :

Hihihi.... Mấy hôm nay mẹ AD đang ngâm cứu chuẩn bị cho "ra lò" một website độc chiêu mới nữa cơ ! Thích quá !!!!!!!!!!!!!!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 548 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Ôi,

Cám ơn mẹ Ánh Dương nhiều lắm. Đảm bảo trong tuần này Meobe sẽ có hàm răng close-up ngay.
    Mèo Bé
    • 865 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mèo bé ơi, mẹ Cúc cu sưu tầm được một phiếu giảm giá của phòng nha: Grand Dentistry
    Địa chỉ: Nha khoa thẩm mỹ: Tòa nhà Sun Wah Tower (tầng trệt) 115 Nguyễn Huệ, Q1
    Tel: 821 9446
    Nha khoa Lý Chính Thắng: 196 Lý Chính Thắng, Q3 - Tel: 931 6071

Phiếu giảm giá có ghi: Tẩy trắng răng: 1,8 triệu (2 hàm), giảm giá: 50% còn 900.000 đ.
    Phiếu này phát hành tháng 8/2003, không ghi thời gian hết hạn.
    Nếu Mèo bé thấy OK thì tớ sẽ gửi vào. Nhưng có lẽ phone hỏi trước hiệu lực của nó cho chắc.
    P/s: Bảo vệ danh hiệu "gái một con" ghê quá ha
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 874 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Grand Dentistry là phòng nha của Nhựt Bổn đầu tư đấy, đưa cổ vào cho "nó" cứa, ra là "móm" luôn đấy bà con ơi !
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 508 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Chà chà , vụ án trắng răng này đang rất được Me Candy quan tâm đấy. Nhưng me Candy có thắc mắc muốn hỏi MeoBe và AD

1. Theo cách một , mình tự làm tại nhà thì không cần phải kiêng ăn đồ màu à? Mình thường uống cà fe sữa buổi sáng nên lo lắm. Và phương pháp này dùng hoá chất trong 7-10 ngày thì có hại gì không?

2. sau khi răng đã trắng rồi thì khi ăn có bị ê răng không?

3. Thật ra mình không muốn làm trắng cả hàm đâu , họ có thể làm cho mình vài cái tiền đạo hàm trên dưới thôi được không?

4. Và khi làm có đau buốt gì không?
    • 16 năm
    • 1,222 Bài viết

• 1,096 Được cảm ơn

Mẹ Candy ơi không làm thì thôi, nếu đã làm thì làm cả thảy, không nhẽ khi cười ra người ta nhìn thấy răng chỗ này trắng chỗ kia vàng thì kì lắm !

Lúc trước mình không tẩy trắng răng nên không rành lắm, mình chỉ trám răng và vệ sinh nha chu thôi.

Mình nhận thấy nếu màu răng không tệ lắm thì chỉ nên vệ sinh nha chu cũng đủ sạch và trắng rồi, vì các công đoạn cạo nha chu cũng nhiêu khê lắm, nào là xịt thuốc xát trùng, nào là rắc bột tẩy trắng, rồi sau cùng thì mới cạo nha chu, sau khi cạo nha chu xong thì lại xịt thêm thuốc gì gì nữa đó ....... Các nha sỹ khuyên 6 tháng nên làm vệ sinh nha chu một lần. Vì vậy, cứ sau 6 tháng hoặc 1 năm mình chỉ cần đi cạo vôi răng là tốt rồi !
    • 15 năm
    • 552 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Cac Chi oi,
    Luu y mot viec khi di tay rang, neu moi sinh chua duoc 1 nam thi dung di tay rang vi cac chi se bi kho chiu nhu e am toan ham rang, con tay rang o nha thi tot nhung phai co quyet tam va la deu dan moi dat duoc ket qua. Luc truoc me hana cung thich lam dep nen moi sinh khoang 8 thang da di tay trang rang, ket qua la khong the nao an duoc vi e am va so qua nen dem thuoc cat luon, cuoi cung tien mat ma rang van... khong trang ti nao. than
    Hana:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 126 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hic,
    Chủ đề này đúng với ý của Mẹ Chè quá. Sau khi sinh xong cái hàm răng đen thùi lùi. Tết này mẹ Chè cũng về quê ăn Tết nên cũng muốn điệu tí, nhưng lại sợ bị ê răng nên đành chịu, chán thật đấy. Thế Meobe có làm ko? mà bao h Meobe ra HN thế? Mẹ Chè 25 tết ra đấy. Ko biết có hò hẹn gì ở HN được ko?
    Mẹ Chè-TPHCM
    (15/05/2003)
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 548 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Báo cáo cả nhà là Meobe đã đến chỗ Nha Sĩ Lánh rồi. Sau một hồi kiểm tra, cô Bác sĩ khám răng phán là hàm răng của Meobe... đen quá , nếu có làm trắng răng bằng tia plasma hay bất kỳ loại hình nào cũng không cải thệin được bao nhiêu. Còn nếu muốn làm thì chỉ còn mỗi cách là bọc răng sứ...

Eo ơi, bọc răng sứ ấy ha? là răng thật của mình sẽ bị mài nhỏ ra để lồng răng làm bằng sứ vào... chuyện này thì em sợ lắm. Tự nhiên hy sinh hàm răng nguyên vẹn của mình (còn được BS khen là có hàm răng tốt, không bị sâu cái nào) để nhai bằng hàm răng lạnh toát... thì... eo ôi... Giá mà Meobe có răng sâu thủng đen thui thì chắc cũng trầy thây ra làm đẹp đấy...

Đành phải ngậm ngùi giữ lại hàm răng đen và chỉ cạo vôi răng thôi cả nhà ạ. Buồn ghê!

Nhưng đúng là chỗ này rất lịch sự, thoáng mát, sạch sẽ, nhân viên nhiệt tình, niềm nở. Giá hơi đắt 1 tí: 200.000/lần cạo vôi răng. Và mấy cô nhân viên xinh đẹp thì mỗi cô nói... một kiểu: cô thì bảo Nha Sỹ Lánh chỉ làm thẩm mỹ, cô thì nói NS chỉ làm... (cái gì đó mà không phải thẩm mỹ), rồi giá tiền trám kẽ răng mỗi cô nói mỗi giá???
    Mèo Bé
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2