TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ ơi môi em thâm quá làm sao bây giờ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.4K Lượt đọc
  • 145 Trả lời

• Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

<>Cái này là kinh nghiệm phun xăm môi của mình ở Miss Trâm Spa cho những chị em nào muốn biết. Đầu tiên thì họ xem môi như thế nào, nếu thâm thì phải phun xử lý môi thâm vì làm v khi phun môi màu lên mới đẹp dc. Trước khi làm thì sẽ ủ tê trc(khi ủ tê ở môi đừng nên hở miệng vì thuốc tê nhỏ vào sẽ dính vào lưỡi sẽ làm tê cứng lưỡi khó chịu lắm). Lảm xog thì họ sẽ kê đơn thuốc '' thuốc kháng sinh + thuốc tan máu bầm '' mua thêm 2 vỉ thuốc tan máu bầm mà ngậm(ngậm liên tục), mua khăn giấy ướt để chấm vào chỗ môi chảy máu với vệ sinh môi đừng làm mạnh tay quá. Ngày đầu mới phun trước tiên chị em nên ăn uống trước để tránh bị kiệt sức. Tắm rửa thì bình thường nên tránh nước ở vùng môi. Khi mới làm xog thì màu môi còn mới vs còn ướt ướt chưa thấm vào môi nên chị em hãy cố gắng chăm sóc cho cẩn thận. Khi ăn thì các chị em nên ăn cháo thôi nên dùng ống hút khi ăn. Dùng thuốc mỡ Tetracylin lên môi( vì sau này môi bắt đầu tróc vảy với hơi sưng) mỗi ngày bôi 1 lần trc khi ngủ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

<>Mọi người làm môi thường mất thời gian là bao lâu cho tới khi môi bong ra vậy ạ?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nên phun xử lý thâm rồi phun màu lên bạn! Sẽ giúp môi hồng khuôn mặt sáng hơn và tự tin hơn đó bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Hanh.tran2404
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vothicucchat272 Xem bài viết
    &lt;&gt;Mọi người làm môi thường mất thời gian là bao lâu cho tới khi môi bong ra vậy ạ?
    Khoảng 5-7 ngày là môi bung ra rồi bạn! Lúc đó bạn phải bôi dưỡng hoặc mật ong hay dầu dừa, dầu gấc và chỗng nắng kỷ bạn nha

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanh.tran2404 Xem bài viết
    Khoảng 5-7 ngày là môi bung ra rồi bạn! Lúc đó bạn phải bôi dưỡng hoặc mật ong hay dầu dừa, dầu gấc và chỗng nắng kỷ bạn nha
    Môi phun xong sau 3-4 ngày là bong rồi bạn ơi . chứ không dài 5-7 ngày lâu vậy đâu . Môi mình phun xong không sưng gì đâu . màu khi đi phun xử lý môi bạn nên làm môi mực hữu cơ để môi bóng đẹp tự nhiên không có chì hay thủy ngân trong đó. Hôm mình đi phun môi mình hỏi người làm môi rất kỹ vì mình thấy bà hàng xom mình phun môi xong mà môi nhìn cợm nhám , màu dày cui, lần sần . nói chung môi thô. còn con nhỏ bạn mình thấy nó phun môi về trong tự nhiên như đánh son vậy ấy .
    Nên nếu đi làm phải hỏi cho kỹ bên ấy có mấy loại mực, sau khi bong ra nó như thế nào. nếu được nên xin ảnh môi sau khi làm đã bong.
    Môi mình sau bong mình thoa vaseline thôi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình phun xăm thì họ xem tình trạng môi bạn như thế nào, r cho bạn màu phù hợp, mình xăm môi ở miss Trâm r thấy họ làm rất đẹp, màu lên ổn định ko quá đậm nên bạn đến đó thì cứ yên tâm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh muon tim cho nao chua tri ma an toan voi re ai chi cho minh dc ko
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có tìm nhiều spa trên mạng lắm mà không biết cái nào tốt, các mẹ từng làm chỗ nào r thì chia sẻ cho e biết với
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 59 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

E đi phun môi đi nhiều người phun lên nhìn tự nhiên lắm.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

môi mình thâm lắm ai biết chỗ nào xăm đẹp cho mình biết với nha
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

môi em cũng thâm lắm , kiểu dùng nhiều son ý , e mới đi phun mà bsi phải xóa thâm xong mới phun được đó
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái chỗ miss trâm spa tren quan 1 mình thấy lam ok lắm đó, mình làm thấy màu rất hợp nên giới thiệu cho các mẹ đó
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có cách nào trị thâm môi nhanh ko các mẹ chỉ e với
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn thử đến mấy chỗ chuyên xăm môi để họ kiểm tra xem sao
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tranminhtri788 Xem bài viết
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có cách trị thâm môi đơn giản lắm nè thử r và đã thành công nước cốt chanh pha cùng mật ong pha với tỉ lệ 1:1 rồi thoa đều lên môi, khi khô lại thì thoa tiếp, làm như thế tầm khoảng 1,5 ngày, da môi ban đầu sẽ mềm mịn, sau đó sẽ hơi rát, kiên trì bôi 1,5 ngày phần da chết từ từ bong đi, bạn có thể lột ra dc.sau 2 ngày thì môi sẽ mềm và hồng hơn, sau đó là công cuộc giữ gìn của các chị em, nếu có bị thâm lại cứ làm thế, k môi gì là không hết thâm cả <3
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranminhtri788 Xem bài viết
    Trị thâm tái môi nhanh chỉ có phun xử lý môi thôi. chứ dùng các sản phẩm thiên nhiên bôi vào cũng đỡ nhưng rất lâu chỉ cải thiện được 30-40%. Môi mịn mềm hơn rất nhiều khi thoa như dầu dừa, vitamin e, lấy chanh chà lên sau dùng mực ong hay dầu oli ... Mình thủ đủ cách nhưng cũng không hết được đâu . mình áp dụng mỗi tối hàng ngày trước khi đi ngủ được 1,5 tháng . Mà thâm tái vẫn thâm tái không hết được
    Khi đi phun môi bạn nên cho chuyên viên hay là da mình có nhảy cảm hay không ? để người ta biết chỉnh giờ thời gian bao lâu để ủ tê. ( Mình với e gái mình cùng đi phun môi, sau 20 phút ủ tê môi mình làm được bình thường còn em gái mình môi bị dộp lên, chuyên viên bên mộc liên bảo không nhận phun. bảo hsau ghé sau 1 tuần. Và dặm khi nào ghé làm môi mới nói da mình nhảy cảm để điều chỉnh ủ tê thòi gian cho phù hợp da nhảy cảm)
    Sau thời gian ủ tê bạn được tạo vẽ phom môi .Còn màu mực mình muốn đi phun màu hồng nhưng chuyên viên lại tư vấn mình màu hồng cam sẽ phù hợp với làn da mình hơn. do da mình là da nâu. đi màu hồng không không đẹp . làm mầu ấy lên sẽ làm mặt mình tối không tươi
    Môi phun xong khong hể sưng chỉ hơi phù nề nhẹ . sau 4 tiếng thì thuốc tê tan hết , môi bớt cứng . Về mỗi lần ăn uông xong mình phải giữ vệ sinh môi bằng nước muối . kiêng ăn uống nhất là đò mặn và hải sản, kèm nước tương cafe. các món ăn cay nóng ....
    Sau 3 ngày môi đã bong mài . lúc bong màu cũng chưa được tươi lắm. Sau ngày 4 đến ngày thứ 6 môi vẫn tiếp tục bong thêm lớp mài mỏng nhẹ nữa. Bạn nên thóa valine liên tục ngày 4 lần để môi không khô và uống nước nhiều. nước trái cay thì càng tốt
    .Môi được 4 ngày mình đã lấy nước khóm thoe lên môi. Mình không ăn khóm nhiều vì đau bao tử
    Môi càng ngày càng về sau sẽ lên màu dần từ .sau 2 tháng sẽ chuẩn màu

31378684_1630005003702335_1393280780867731456_n
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy có dc ko ạ, vì mình sợ da môi mình yếu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lucy879 Xem bài viết
    Mình có cách trị thâm môi đơn giản lắm nè thử r và đã thành công nước cốt chanh pha cùng mật ong pha với tỉ lệ 1:1 rồi thoa đều lên môi, khi khô lại thì thoa tiếp, làm như thế tầm khoảng 1,5 ngày, da môi ban đầu sẽ mềm mịn, sau đó sẽ hơi rát, kiên trì bôi 1,5 ngày phần da chết từ từ bong đi, bạn có thể lột ra dc.sau 2 ngày thì môi sẽ mềm và hồng hơn, sau đó là công cuộc giữ gìn của các chị em, nếu có bị thâm lại cứ làm thế, k môi gì là không hết thâm cả <3
    • 137 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

có nhìu kiểu phun lắm,bạn có thể đến thẩm mỹ uy tín để ng ta tư vấn xem tình trạng môi của bạn nên fun xí muội hay fun kiểu nào thĩx họp
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuThao368 Xem bài viết
    Vậy có dc ko ạ, vì mình sợ da môi mình yếu
    Cái đó thì không sao nha vài ngày sau là nó dày như cũ thôi, mình chỉ lột cái lớp thâm đi thôi, nếu bạn thấy lo thì nên cách 1 tháng/1 lần, Mà mình cũng làm có 1 lần thôi mà hồng đến tận 2-3 tháng lận, ở nhà k làm chi ít son 1 cái là nó chả bị thâm gì nữa cả
    • 57 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn đi phun hồng môi đi cho tự nhiên bạn nè.
  • Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8