TIN TÀI TRỢ.

Bọc răng sứ có đau và hại sức khỏe ko ạ, các mẹ giúp em với

• 6 Lượt chia sẻ
  • 202K Lượt đọc
  • 210 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 371 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

hì, may quá, mình bọc ùi, 2 cái răng cửa, ko đau ko chảy máu ) do mình đã làm tủy 2 cái răng cửa này mí năm ùi, mà răng làm tủy òi là răng chết, chả bik đau đớn j ) thật ra thì lúc bọc răng cho mình, nha sĩ họ sẽ so màu răng của mình để làm răng sứ cho có màu tự nhiên nhất ấy, e làm 2 cái, hiện tại chưa thấy j ko hài lòng, làm rất tự nhiên, kiểu như răng mình ko đều, hơi khấp khểnh nhẹ, họ tạo hình răng sứ hơi vểnh 1 chút như vậy luôn, màu cũng chuẩn, nói chung là rất hài lòng.. mẹ nào có điều kiện thì làm răng sứ quý kim, time đẹp sẽ dài hơn, chứ như răng bọc chì này của e thì chừng vài năm nó sẽ hơi có màu đen ở chân răng í chúc các mẹ có răng xinh nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đang lang thang trên webtretho, thấy cái topic này hay quá, em nhảy vào luôn. Hôm 27 âm trước Tết mấy ngày, em đi xe bị tai nạn mẻ mất 2 răng cửa. Em cũng lo lắm, không biết nên làm thế nào. Hồi trước khi cười lên ai cũng khen xinh, tại răng em đều mà trắng lắm. Bây giờ có cho tiền cũng chẳng dám cười to nữa, tại nhìn xấu quá. Có chị nào bị như em mà chữa rồi không, chỉ cách giùm em với. Em cảm ơn cả nhà trước nha.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,238 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi goldschwein Xem bài viết
    Mình can bạn nhé, ĐAU VÀ RẤT CÓ HẠI CHO SỨC KHỎE ĐẤY , mình đây này do mấy răng cửa trên của mình to và bị lệch sang 1 bên ,muốn làm răng lại cho đẹp , để chụp hình cưới , rồi định cư ở nc ngoài , vì thấy ng nc ngoài răng ai cũng đều và đẹp , sợ mình bị lạc loài....mà nghe nói làm răng bên ấy mắc , thế là ghé nha khoa NGỌC TRAI nằm ngày ngã sáu PHÙ ĐỔNG kế bên showroom YAMAHA (SG),nhìn rất sạnh sẽ và sang nhé , họ tư vấn này nọ cuối cùng mình quyết định làm theo cách họ tư vấn , là mài 5 cái răng nhỏ lại rồi bọc răng sứ ở ngoài, chỉnh cho nó ngay hàng thẳng lối lại.
    Sau 1 năm vài tháng , đang ăn khoai lang khô thì pặc ...gẩy 1 em :Surprise:, mà mình đang ở nc ngoài nên ko đến đền họ đc, phải lấy keo dán răng , dán nó lại đỡ vài ngày ,vì bên này bạn phải có hẹn trước mới đc chữa răng.:Crying:
    Sau thì nha sĩ nói mình răng thật bị mục do mài quá nhỏ, và chân răng sứ ko bám sát vào nứu nên thức ăn dễ vào trong răng làm mục, sau đó thì nha sĩ khoan ốc vào chân răng rồi dùng lại cái răng sứ cũ gắn lại (sau khi làm sạch cái phần răng thật bị mài còn dính trong răng sứ của mình) , giờ thì cái răng đó, cố định chắc chắn lắm rồi.
    Nhưng mà đó chỉ là 1 cái thôi , còn 4 cái kia cũng có vấn đề ,mình còn bị viêm nứu nặng nữa, do dụng cụ của họ ko đc tẩy trùng sạch sẽ khi làm cho bệnh nhân. sau đó vài tháng mình bị viêm nứu 2 răng cửa ,lại đến thăm ông NS nữa :Battin ey:,lại chít thuốc tê :RaisedEye rồi ông nậy 2 cái răng đó ra ,r nó rớt xuông lưỡi trời ơi thúi dã man, mủ nó chảy xuống cuốn họng làm mình muốn ói,:Sick: thấy con nhỏ phụ tả nó nhăn mặt quay đi chổ khác mà mình quê dễ sợ mặc dầu nó có sử dụng khẩu trang nhé :RaisedEye. Mỗi lần cười chụp hình là thấy nứu sưng đỏ trông rất mất thẩm mỹ, sáng ngủ dậy thì trên bề mặt thưởng đóng mủ đã hơi se khô lại.nưu nó tuột xuống đến gần chân răng áh,lấy lưỡi ỏ tăm đẩy lên thì cũng lại về như lúc ban đầu.
    Đi nha sĩ hoài ổng wen mặt và nhớ rõ tên mình luôn áh :RaisedEye ,cách đây nữa tháng (Là sau gần 4 năm bọc răng) mình lại phải đi chữa nưu r Nữa nè,Là 2 cái kế 2 cái răng cửa cũng bị viêm nốt,chắc bị lây :Sad:. Ông NS sau khi chít thuốc tê xong, rồi ổng lấy cái cây móc nhọn thục ngoáy từ nứu vào trong cái răng cho máu mủ chảy ra vì 2 răng này cũng mục ,lung lay sắp gãy nữa rồi:Sigh: sau đó bôi kem thuốc lên ,ngày nào cũng phải tới để họ bôi kem lên nứu trong vòng 1 tuần , vừa đau đơn vừa mất thời gian nữa. Ông ns nói đợi 2 cái răng này gẩy thì sẽ làm luôn 1 lần 4 cái , khoan ốc vào xương hàm luôn , vì có thể 2 cái kia rồi cũng sẽ mục.bây giờ ăn cái gì cũng toàn phải nương ko giám cạp áh,nhất là ăn bún bò mà ko đc gặm giò heo hixhix...:Crying:
    Giờ mình thề,mình hứa mình đảm bảo sẽ ko bao giờ làm cái gì dính dáng đến sức khỏe ở vn hết áh.
    Mẹ nào chưa bị như mình thì hãy đơi đấy ....
    nghe bạn này nói mà sợ quá ! làm răng ở nước ngoài mắc lắm , có BHYT còn rẻ chút , ko có là trả tiền mắc lắm luôn , bạn ở nước nào vậy , bọc răng sư bao nhiêu /cái , có mẹ nào răng sứ ở mỹ hông , bao nhiêu/cái
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,446 Bài viết

• 686 Được cảm ơn

Mình làm răng trong nước ,làm trước khi đi nc ngoài bạn ạh,cách đây 4 năm thì 1 cái 1tr hay 1tr 500 ng gì đấy ko nhớ rõ.Mình ở Đức và có BHYT nên từ hồi sống ở đây đên giờ khám bệnh,khám thai,chữa răng hay sanh con free hihihi,chỉ trả 10 euro cho 1 quý ( 3 tháng)khi đi khám bệnh thôi ,cái này bên đây làm vậy nhẳm hạn chế những người ko thật sự bị bệnh mà muốn đi khám.
    Cho nên khi cần thiết thì Nha Sĩ mới chữa răng cho mình,giống như mình nói ở trên khi nào 2 cái răng đang lung lay của mình gãy thì họ mới làm thêm 2 cái chưa lung lay họ khoan ốc vào xương hàm cho R chắc,còn nếu muốn làm liền thì mình phải tự trả mọi chi phí,chứ ko phải như Vn muốn cho đẹp mà răng ko có hư gì ( trong đó có mình hihihi..)đem mài là NS bên naỳ hỏng làm cho đâu ,lúc đi chữa răng ông NS thấy cái răng nanh thật của mình khoan và gắng diamond vào ổng la và tỏ vẻ tiếc rẽ nói răng đang bình thường tự nhiên đục cái lổ trên bề mặt đi uổng quá.Mà cái vụ gắng đá này mình cũng làm cùng 1 chỗ với vụ bọc sứ đó Hú hồn chưa thấy bị vấn đề gì .
    Tôi la ai chẳng bao giờ hiểu nổi , tui đang A phút chốc hóa thành B. Nhược điểm của tôi là nóng tính & ưu điểm là võ công cao
    • 399 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cảm ơn mẹ CATE nhé. Chị làm em quyết tâm tăng vùn vụt. hiiiiiiii
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,238 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MrsCate Xem bài viết
    Làm răng sứ ở Mỹ thông thường đắt hơn 10 lần làm ở VN (nếu có lấy tủy).

Bảo hiểm cover phần lấy tủy nhiều hơn phần răng sứ thấm mỹ.

Mình lấy tủy răng (một cái răng hàm) tổng cộng hơn $1.200, bảo hiểm trả hơn $900. Ngược lại, đoạn bọc sứ thẩm mỹ giá tổng cộng $1.300, bảo hiểm chỉ trả có hơn $300.

Nhưng phải công nhận, răng sứ làm bên này đẹp hơn làm ở VN nhiều, nhìn thon và thật hơn.

Mình làm 20 cái (:Smiling:là show đủ 20 cái mà) ở nha khoa Lan Anh, tất nhiên là đẹp hơn lúc chưa làm nhiều lắm (vì mình bị nhiễm kháng sinh từ nhỏ). Nhưng vẫn không hài lòng lắm vì không được thẳng tắp như răng chồng yêu :Smiling:

Tình hình là không có vấn đề gì trong việc ăn uống. Có điều phòng bệnh hơn chữa bệnh, không cho vào miệng những đồ ăn thức uống nóng quá hoặc lạnh quá, không gặm xương...

À, chồng mình cũng có mấy cái răng bị hỏng được bọc sứ trên 10 năm rồi - hiện tại không vấn đề gì!

Bạn chủ top cứ mạnh dạn đi theo tiếng gọi của "sắc đẹp" nhé!

Chúc vui!
    vậy chị đang ở mỹ nhưng làm ở nga khoa lan anh hả ? chị làm loại răng nào vậy ? em cũng xí xọn muốn làm cái loại sứ ko kim loại giờ nó 4tr/1 cái làm luôn 2 hàm đi toi 1 con xe tay ga ...xót dễ sợ:Sigh:
    • 202 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

răng chỉ bị sẫm màu thi tẩy trắng đc rồi, bọc răng sứ rất là đau, đau nhất là khúc chích thuốc tê, chèn chỉ nha khoa để lấy dấu răng, đau kinh khủng.
    Nếu răng cửa wá xấu thì nên đi làm, làm xog sẽ đẹp và cười tự tin hơn, nên rág chịu đau cũng 0 sao.
    Khi làm nhớ làm luôn 1 lấn mấy cái răng xấu 1 lượt, chịu đau 1 lần thôi.
    Mình là ở nha khoa Lan Anh ở Huỳnh Văn Bánh (do răng cửa 1 cái bị chết tuỷ + 1 cái bị lệch), gặp bs Vĩnh, sẽ tư vấn và làm răng nhiệt tình hơn, tư vấn cái nào nên làm chứ 0 có kêu làm tùm lum.
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,238 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Mình làm loại Cercon - thời điểm 2007 giá là 3.5tr/cái đấy. Bây giờ lên giá rồi, nhưng bạn có thể mặc cả được đó - nếu không ở SG thì yêu cầu nhakhoa trả tiền khách sạn trong thời gian điều trị phục hồi (thường là trên 10 ngày) nhé.

À, bổ sung quan trọng nè: thỉnh thoảng mình đi siêu thị bên này, chỉ cười xã giao với mấy bà Tây thôi mà các bà cứ trầm trồ khen răng đẹp... (thực sự thì không đẹp như răng của tụi Tây mà đã được niềng đâu, nhưng màu thì rất thật). Nói tóm lại, chỉ có những người quen thân mới biết mình bọc răng sứ thôi, còn những người gặp sau này thì chẳng ai biết cả đâu. :Smiling: (nếu các bạn muốn xem hình thì mình sẽ post lên sau nhé :cool
    nhớ post hình răng cho cả nhà có khí thế nha chị
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,238 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

công nhận , trắng và đều rắp ! chị có bảo nha sĩ mài nhỏ răng ko , hay cứ thế bs làm thôi ạ ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 950 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Hình như Thuỷ Tiên với Yên Nhi vừa bọc răng sứ đó, em cũng có bọc rùi nên quan tâm lắm. Em làm 3 năm rồi thì thấy cũng ổn lắm. chỉ lo ko biết nó bền đến khi nào thôi, hic hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 497 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Léa Xem bài viết
    Không hỉu c làm như nào. Chứ e thấy nhiều người cũng làm đến 5 7 năm mà không bị làm sao cả.
    Đến em hơn 2 nam rồi vẫn không thấy vấn đề j cả.
    Mình cứ dánh răng sạch sẽ , chăm sóc cẩn thận em thấy cũng ko vẫn đề j. Hay tại chỗ làm cho c ng ta ko cẩn thận , không khử trùng sạch sẽ đồ.
    Chứ chị nói ko bao giờ làm j dính dáng đến SK ở VN nghe khổ wá.
    Thế những ng o VN thì họ bít đi đâu để lo sức khỏe.
    E cũng làm răng o VN mà thấy rất tốt. BS nha ở bên này cũng khen là VN làm đẹp
    Chị ơi chị làm ở chỗ nào vậy? dătsds ko ạ? em định mài 3 cái để làm 2 cái ko biết có đc ko chị nhỉ?
    Phụ thuộc về kinh tế là phụ thuộc về chính trị.
    • 399 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cảm ơn chị CATE nhé, em đang cương quyết ko diệt tủy cái nào, nhưng nghe chị kể kinh nghiệm chắc là em phải hỏi kỹ lại, chứ làm răng xong mà cười hứng mưa thì em bùn lắm. Thank chị nhiều vì chia sẻ kinh nghiệm nhé
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,238 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitbaucaccac Xem bài viết
    cảm ơn chị CATE nhé, em đang cương quyết ko diệt tủy cái nào, nhưng nghe chị kể kinh nghiệm chắc là em phải hỏi kỹ lại, chứ làm răng xong mà cười hứng mưa thì em bùn lắm. Thank chị nhiều vì chia sẻ kinh nghiệm nhé
    chính xác là làm răng xong sợ bị hát Ô lắm , thấy ai cũng bị . nên mới hỏi chị cate là có dặn bs mài nhỏ răng ko ?? hay cứ để bs mài nhỏ theo ý bs , thường mà ko dặn dò thì bs cái này làm xong kiểu gì cũng bị hô ah !
    • 399 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hiiiiiiiii ko chừng làm xong răng khỏi cần ô khi mưa cũng nên hix
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 497 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Up lên để các chị cho ý kiến. Em đang tìm hiểu cái nì mà.:Smiling:
    • 4_U
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 80 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

LT0.7949750_1_1

Nụ cười xa xưa, bị chụp khi đang buôn dưa lê trên điện thoại Hồi đó toàn cười mím chi thôi, chả bao giờ dám cười như bây giờ đâu!

3L0.7949745_1_1

CS0.7949747_1_1[/QUOTE
    Nhìn răng mẹ Cate đẹp mê ly mà mình cũng máu me wa, dưng mừ sợ bị Hat ô mà nếu lấy tủy sẽ mài được nhiều nhưng mừ nghe nói lấy tủy thì răng đã chết và cái răng bị lấy tủy đó sau vài năm sẽ bị tiêu xương nên sẽ phải nhổ bỏ phần còn lại đi rồi trồng implant :Sigh:

Mà nếu thế thì thà trồng implant ngay từ đầu có phải đỡ được một lần đau không nhỉ, híc.

Răng mẹ Cate ngày trước tuy hơi xỉn nhưng không hô tẹo nào thế kia mà làm còn phải lấy tủy vài cái thì răng em đáng lo ngại hơn vì nhìn hàm dưới hơi chìa ra một chút rùi (chỉ mình thấy thui vì không đáng kể) nhưng em nghĩ trường hợp của em phải lấy tủy mới mài như ý được.

Hai cái răng cửa hàm trên ngày trước lấy tủy sau vài năm thì phần còn lại bị mục họ nhổ phứt ngay rùi mình cũng đang ngó nghiêng làm implant đây.

Những cái còn lại cần được tẩy trắng nhưng mình thích bọc sứ hơn vì không phải lo cứ lâu lâu lại phải tấy mà răng mình thì nhạy cảm nghe nói vụ ê buốt là khiếp lắm :Crying:

Bạn mình (người Mỹ) cũng bọc sứ hết nhìn đẹp và tự nhiên lắm, làm bao nhiêu năm rùi mà vẫn bền đẹp y chang như ban đầu (nhưng làm ở Mỹ ạ, và rất mắc).

Mình cũng dự tình đi NK Lan Anh ở Phú Nhuận, nghe nói BS Tiên (Implant) và BS Hùng (bọc sứ) mát tay, có mẹ nào làm chư xin chia sẻ kinh nghiệm nhé. :LoveStruc:

Mẹ Cate làm BS nào vậy? mẹ cháu có lời khuyên gì cho em không? em lo lắm và rất sợ đau, híc.... :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 27 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi goldschwein Xem bài viết
    Mình can bạn nhé, ĐAU VÀ RẤT CÓ HẠI CHO SỨC KHỎE ĐẤY , mình đây này do mấy răng cửa trên của mình to và bị lệch sang 1 bên ,muốn làm răng lại cho đẹp , để chụp hình cưới , rồi định cư ở nc ngoài , vì thấy ng nc ngoài răng ai cũng đều và đẹp , sợ mình bị lạc loài....mà nghe nói làm răng bên ấy mắc , thế là ghé nha khoa NGỌC TRAI nằm ngày ngã sáu PHÙ ĐỔNG kế bên showroom YAMAHA (SG),nhìn rất sạnh sẽ và sang nhé , họ tư vấn này nọ cuối cùng mình quyết định làm theo cách họ tư vấn , là mài 5 cái răng nhỏ lại rồi bọc răng sứ ở ngoài, chỉnh cho nó ngay hàng thẳng lối lại.
    Sau 1 năm vài tháng , đang ăn khoai lang khô thì pặc ...gẩy 1 em :Surprise:, mà mình đang ở nc ngoài nên ko đến đền họ đc, phải lấy keo dán răng , dán nó lại đỡ vài ngày ,vì bên này bạn phải có hẹn trước mới đc chữa răng.:Crying:
    Sau thì nha sĩ nói mình răng thật bị mục do mài quá nhỏ, và chân răng sứ ko bám sát vào nứu nên thức ăn dễ vào trong răng làm mục, sau đó thì nha sĩ khoan ốc vào chân răng rồi dùng lại cái răng sứ cũ gắn lại (sau khi làm sạch cái phần răng thật bị mài còn dính trong răng sứ của mình) , giờ thì cái răng đó, cố định chắc chắn lắm rồi.
    Nhưng mà đó chỉ là 1 cái thôi , còn 4 cái kia cũng có vấn đề ,mình còn bị viêm nứu nặng nữa, do dụng cụ của họ ko đc tẩy trùng sạch sẽ khi làm cho bệnh nhân. sau đó vài tháng mình bị viêm nứu 2 răng cửa ,lại đến thăm ông NS nữa :Battin ey:,lại chít thuốc tê :RaisedEye rồi ông nậy 2 cái răng đó ra ,r nó rớt xuông lưỡi trời ơi thúi dã man, mủ nó chảy xuống cuốn họng làm mình muốn ói,:Sick: thấy con nhỏ phụ tả nó nhăn mặt quay đi chổ khác mà mình quê dễ sợ mặc dầu nó có sử dụng khẩu trang nhé :RaisedEye. Mỗi lần cười chụp hình là thấy nứu sưng đỏ trông rất mất thẩm mỹ, sáng ngủ dậy thì trên bề mặt thưởng đóng mủ đã hơi se khô lại.nưu nó tuột xuống đến gần chân răng áh,lấy lưỡi ỏ tăm đẩy lên thì cũng lại về như lúc ban đầu.
    Đi nha sĩ hoài ổng wen mặt và nhớ rõ tên mình luôn áh :RaisedEye ,cách đây nữa tháng (Là sau gần 4 năm bọc răng) mình lại phải đi chữa nưu r Nữa nè,Là 2 cái kế 2 cái răng cửa cũng bị viêm nốt,chắc bị lây :Sad:. Ông NS sau khi chít thuốc tê xong, rồi ổng lấy cái cây móc nhọn thục ngoáy từ nứu vào trong cái răng cho máu mủ chảy ra vì 2 răng này cũng mục ,lung lay sắp gãy nữa rồi:Sigh: sau đó bôi kem thuốc lên ,ngày nào cũng phải tới để họ bôi kem lên nứu trong vòng 1 tuần , vừa đau đơn vừa mất thời gian nữa. Ông ns nói đợi 2 cái răng này gẩy thì sẽ làm luôn 1 lần 4 cái , khoan ốc vào xương hàm luôn , vì có thể 2 cái kia rồi cũng sẽ mục.bây giờ ăn cái gì cũng toàn phải nương ko giám cạp áh,nhất là ăn bún bò mà ko đc gặm giò heo hixhix...:Crying:
    Giờ mình thề,mình hứa mình đảm bảo sẽ ko bao giờ làm cái gì dính dáng đến sức khỏe ở vn hết áh.
    Mẹ nào chưa bị như mình thì hãy đơi đấy ....
    Nghe kinh nghiệm của chị làm em sợ quá:Worried: Răng em bị to và hơi chìa ra ngoài 1 chút nên em cũng muốn làm răng sứ cho đẹp. Chị em làm nha sỹ cũng khuyên là ko nên làm nếu nó ko ảnh hưởng quá các chị ạ. Hơn nữa em thấy bảo mình đi làm răng sứ ( kể cả những chỗ uy tín) họ có lừa mình từ loại sứ bọc đắt tiền sang rẻ tiền mình cũng ko biết được đâu ạ. Mới đầu làm thì có thể là đẹp nhưng tầm mấy năm sau sẽ biết ngay:Sad:
    • 976 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Răng mình cũng bị nhiễm tetacyline từ nhỏ. Mình đã dũng cảm làm răng thẩm mỹ từ năm 1994 tất vả 12 chiếc. Lúc đó bác sĩ cũng đã bảo tuổi thọ của răng từ khoảng 5 -10 năm thôi, rồi phải làm lại và KH ngày càng tiến bộ sẽ càng đẹp hơn. Nhưng vì sợ đau hơn thích đẹp hơn nên mình tuyệt đối không quay lại.
    Lúc quyết định làm răng là do 2 răng cửa bị mẻ trông rất khiếp, còn lại răng mình đều chỉ tội bị xỉn màu. Lẽ ra mình chỉ nên làm 2 răng bị mẻ thôi. Nên bây giờ thà chịu kiêng khem giữ gìn còn hơn phải quay lại NS. Cái gì tự nhiên cũng tốt hơn trừ trường hợp bất khả kháng thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 497 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Chị nào đã làm ở HN và thấy uy tín cho em địa chỉ với ạ. Em rất cảm ơn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 91 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi red_shoes Xem bài viết
    Chị nào đã làm ở HN và thấy uy tín cho em địa chỉ với ạ. Em rất cảm ơn ạ.
    Mình thấy bạn mình đã làm ở đây:9 Phan Chu Trinh Hà nội. Chị Hằng. 0913507020. Bạn mình làm 10 cái răng cửa, đẹp lắm. Trông trắng, xinh lên rất nhiều. Mình cũng muốn làm nhưng nghĩ đã lừa được ông xã rồi nên thôi. Ăn uống thoải mái. Làm răng phải chọn chỗ nào uy tín thì mới yên tâm. Mình trước bọc răng chết(răng hàm) ở BV Việt Pháp đây, đang chết dở vì họ làm ẩu. Bây giờ phải nhổ đi vì bị viêm nhiễm do họ crown nứt chân răng. Tởn tới già.:Sick: