TIN TÀI TRỢ.

Bọc răng sứ có đau và hại sức khỏe ko ạ, các mẹ giúp em với

• 6 Lượt chia sẻ
  • 202K Lượt đọc
  • 210 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban oi..rang su cua ban bi gãy cùi o trong bay gio ban đã gan implant chua? Cho e mình xin ý kien nhe
    comment by WTT mobile view

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C oi.bay gio rang cua c nhu the nào rui c. Cho e xin ý kien. E bùn lam. E cug đa hoi han ve viec boc rang su rui
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanny_Dao Xem bài viết
    Mình can bạn nhé, ĐAU VÀ RẤT CÓ HẠI CHO SỨC KHỎE ĐẤY , mình đây này do mấy răng cửa trên của mình to và bị lệch sang 1 bên ,muốn làm răng lại cho đẹp , để chụp hình cưới , rồi định cư ở nc ngoài , vì thấy ng nc ngoài răng ai cũng đều và đẹp , sợ mình bị lạc loài....mà nghe nói làm răng bên ấy mắc , thế là ghé nha khoa NGỌC TRAI nằm ngày ngã sáu PHÙ ĐỔNG kế bên showroom YAMAHA (SG),nhìn rất sạnh sẽ và sang nhé , họ tư vấn này nọ cuối cùng mình quyết định làm theo cách họ tư vấn , là mài 5 cái răng nhỏ lại rồi bọc răng sứ ở ngoài, chỉnh cho nó ngay hàng thẳng lối lại.
    Sau 1 năm vài tháng , đang ăn khoai lang khô thì pặc ...gẩy 1 em :Surprise:, mà mình đang ở nc ngoài nên ko đến đền họ đc, phải lấy keo dán răng , dán nó lại đỡ vài ngày ,vì bên này bạn phải có hẹn trước mới đc chữa răng.:Crying:
    Sau thì nha sĩ nói mình răng thật bị mục do mài quá nhỏ, và chân răng sứ ko bám sát vào nứu nên thức ăn dễ vào trong răng làm mục, sau đó thì nha sĩ khoan ốc vào chân răng rồi dùng lại cái răng sứ cũ gắn lại (sau khi làm sạch cái phần răng thật bị mài còn dính trong răng sứ của mình) , giờ thì cái răng đó, cố định chắc chắn lắm rồi.
    Nhưng mà đó chỉ là 1 cái thôi , còn 4 cái kia cũng có vấn đề ,mình còn bị viêm nứu nặng nữa, do dụng cụ của họ ko đc tẩy trùng sạch sẽ khi làm cho bệnh nhân. sau đó vài tháng mình bị viêm nứu 2 răng cửa ,lại đến thăm ông NS nữa :Battin ey:,lại chít thuốc tê :RaisedEye rồi ông nậy 2 cái răng đó ra ,r nó rớt xuông lưỡi trời ơi thúi dã man, mủ nó chảy xuống cuốn họng làm mình muốn ói,:Sick: thấy con nhỏ phụ tả nó nhăn mặt quay đi chổ khác mà mình quê dễ sợ mặc dầu nó có sử dụng khẩu trang nhé :RaisedEye. Mỗi lần cười chụp hình là thấy nứu sưng đỏ trông rất mất thẩm mỹ, sáng ngủ dậy thì trên bề mặt thưởng đóng mủ đã hơi se khô lại.nưu nó tuột xuống đến gần chân răng áh,lấy lưỡi ỏ tăm đẩy lên thì cũng lại về như lúc ban đầu.
    Đi nha sĩ hoài ổng wen mặt và nhớ rõ tên mình luôn áh :RaisedEye ,cách đây nữa tháng (Là sau gần 4 năm bọc răng) mình lại phải đi chữa nưu r Nữa nè,Là 2 cái kế 2 cái răng cửa cũng bị viêm nốt,chắc bị lây :Sad:. Ông NS sau khi chít thuốc tê xong, rồi ổng lấy cái cây móc nhọn thục ngoáy từ nứu vào trong cái răng cho máu mủ chảy ra vì 2 răng này cũng mục ,lung lay sắp gãy nữa rồi:Sigh: sau đó bôi kem thuốc lên ,ngày nào cũng phải tới để họ bôi kem lên nứu trong vòng 1 tuần , vừa đau đơn vừa mất thời gian nữa. Ông ns nói đợi 2 cái răng này gẩy thì sẽ làm luôn 1 lần 4 cái , khoan ốc vào xương hàm luôn , vì có thể 2 cái kia rồi cũng sẽ mục.bây giờ ăn cái gì cũng toàn phải nương ko giám cạp áh,nhất là ăn bún bò mà ko đc gặm giò heo hixhix...:Crying:
    Giờ mình thề,mình hứa mình đảm bảo sẽ ko bao giờ làm cái gì dính dáng đến sức khỏe ở vn hết áh.
    Mẹ nào chưa bị như mình thì hãy đơi đấy ....
    C oi..rang c bay gio nhu the nào rui a. Ôn chua c? Cho e xin y kien. E cung đa hoi han ve viec boc rang lam rui.hixxx
    • 89 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Về bọc răng sứ, mình có bạn làm ở Nha khoa nên mới được giải thích thế này

"khi làm răng sứ (mão sư), họ thường phải mài men răng thật rất nhiều (từ 2-3mm), mà đây là phần cứng nhất, chịu lực mạnh nhất của răng. Khi mài răng nhiều như vậy rất dễ ảnh hưởng tới tuỷ gây đau buốt khủng khiếp. Hơn nữa, dù có dán kỹ tới mấy thì giữa răng sứ và răng thật luôn có 1 khoảng trống, trong khi môi trường miệng là môi trường nước, dẫn tới việc răng thật dễ bị sâu, chết tuỷ..và cuối cùng là phải bỏ cả răng thật và cắm implant"
    Mình thấy hiện nay đang có xu hướng dán Veneer (miếng dán sứ) thay cho làm răng sứ. Dán Veneer thì mài ít lắm. Chỉ tầm 0.3mm thôi nên răng thật ko bị ảnh hưởng nhiều. Cơ mà dán Veneer muốn đẹp thì đòi hỏi vật liệu, tay nghề bác sĩ phải cao.
    Mình có bà cô giàu giàu dán veneer ở 1 Nha khoa gì của Nhật trên đường Nguyễn Trung Ngạn quận 1 ấy. Đắt lắm, nhưng đẹp và nhìn rất tự nhiên, ko ai biết là có làm răng. Cả bộ răng bà ấy làm hết hơn chục ngàn đô lận..hic....
    Thôi thì coi như "đắt xắt ra miếng"
    Bạn nào muốn làm thì tìm hiểu thêm coi thế nào chứ đừng làm răng sứ.
    Trên thế gian này không có người đàn ông nào đáng để em phải khóc, bởi nếu có người ấy đã không làm em khóc.:Rose:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • 139 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ công nghệ ngày càng hiện đại rồi nên làm ko đau đâu bạn ạ. Mình cũng vừa đi làm về đây. 8 chiếc trên dưới tại Shinbi dentai của Bác sỹ Hòa tại Hà Nội. Họ làm công nghệ Majestic Nano 5K nên ko phải màu, ko bị dau lại không hôi miệng, không viêm lợi, không điều trị tủy.Giá có hơi cao 1 tý nhưng yên tâm lắm. Ai cũng khen đẹp ạ.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonggiang0404 Xem bài viết
    Về bọc răng sứ, mình có bạn làm ở Nha khoa nên mới được giải thích thế này

"khi làm răng sứ (mão sư), họ thường phải mài men răng thật rất nhiều (từ 2-3mm), mà đây là phần cứng nhất, chịu lực mạnh nhất của răng. Khi mài răng nhiều như vậy rất dễ ảnh hưởng tới tuỷ gây đau buốt khủng khiếp. Hơn nữa, dù có dán kỹ tới mấy thì giữa răng sứ và răng thật luôn có 1 khoảng trống, trong khi môi trường miệng là môi trường nước, dẫn tới việc răng thật dễ bị sâu, chết tuỷ..và cuối cùng là phải bỏ cả răng thật và cắm implant"
    Mình thấy hiện nay đang có xu hướng dán Veneer (miếng dán sứ) thay cho làm răng sứ. Dán Veneer thì mài ít lắm. Chỉ tầm 0.3mm thôi nên răng thật ko bị ảnh hưởng nhiều. Cơ mà dán Veneer muốn đẹp thì đòi hỏi vật liệu, tay nghề bác sĩ phải cao.
    Mình có bà cô giàu giàu dán veneer ở 1 Nha khoa gì của Nhật trên đường Nguyễn Trung Ngạn quận 1 ấy. Đắt lắm, nhưng đẹp và nhìn rất tự nhiên, ko ai biết là có làm răng. Cả bộ răng bà ấy làm hết hơn chục ngàn đô lận..hic....
    Thôi thì coi như "đắt xắt ra miếng"
    Bạn nào muốn làm thì tìm hiểu thêm coi thế nào chứ đừng làm răng sứ.
    Dán sứ Veneer thì phải có kinh tế, hơn nữa răng cũng phải tương đối đều thì mới dán được ạ, chứ răng mà quá mòn hoặc bị nhiễm Tetra nặng thì vẫn phải bọc sứ thôi ạ
    • 124 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn có thể đến nha khoa Shinbi để bọc răng nhé vì có công nghệ gì mà ko phải răng nên sẽ ko ảnh hưởng đến cấu trúc của răng, ko ảnh hưởng sau nay về răng.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã điều trị tủy 1 chiếc răng cạnh răng cửa và đang muốn bọc sứ, lý do là bởi vì chiếc răng này đang có dấu hiệu ngả màu, nghe mọi người nói đó là răng đã chết, vì đã bị hút hết tủy răng, mẹ nào có kinh nghiệm vụ này chia sẻ cho mình với, cảm ơn ạ.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanh023 Xem bài viết
    Mình đã điều trị tủy 1 chiếc răng cạnh răng cửa và đang muốn bọc sứ, lý do là bởi vì chiếc răng này đang có dấu hiệu ngả màu, nghe mọi người nói đó là răng đã chết, vì đã bị hút hết tủy răng, mẹ nào có kinh nghiệm vụ này chia sẻ cho mình với, cảm ơn ạ.
    Bị hút hết tủy nếu răng vẫn đủ khỏe để bọc sứ thì có thể bọc chị ạ, nhưng nếu yếu thì nên cấy implant, đảm bảo chắc chắn như răng thật ạ.
    Chị cứ qua thăm khám trực tiếp tại phòng khám để được nghe tư vấn chị ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị cho em xin địa chỉ c làm với, e bị hô, tự ti lắm, đang tính làm mà vẫn sợ ạ
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nói răng bọc răng sứ không đau là không đúng đâu bạn nhé! Vì trong quá trình thực hiện sẽ phải mài răng và có cảm giá hơi ê nhức nhưng bạn yên tâm vì các bác sĩ sẽ sử dụng thuốc tê nên không cần phả quá lo lắng đâu. Ngoài ra còn có những nguyên nhân gây đau khi bọc răng sứ, bạn có thể tìm hiểu thêm tại http://bocrangsuthammy.vn/new/boc-ra...dau-khong.html nhé! Trước khi thực hiện phương pháp này bạn cần phải tìm hiểu kỹ càng, cũng như lựa chọn một địa chỉ nha khoa thật uy tín để có thể tránh được khỏi những biến chứng do làm răng tại các cơ sở kém uy tín gây ra.