TIN TÀI TRỢ.

bấm mí mắt có tháo lại như cũ đc ko?cm

• 1 Lượt chia sẻ
  • 69.1K Lượt đọc
  • 93 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em bấm mắt gần 2 tháng rùi , mí rất to và nhìn già lắm , giờ muốn tháo mí để như cũ , vì mí cũ là mí lót nhỏ, em chưa thấy ai tháo mí bấm bao giờ , rất sợ để sẹo ở mắt và tháo ra ko biết sẽ ntn , e rất băn khoăn và lo lang

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angela888 Xem bài viết
    em bấm mắt gần 2 tháng rùi , mí rất to và nhìn già lắm , giờ muốn tháo mí để như cũ , vì mí cũ là mí lót nhỏ, em chưa thấy ai tháo mí bấm bao giờ , rất sợ để sẹo ở mắt và tháo ra ko biết sẽ ntn , e rất băn khoăn và lo lang
    bạn bấm mí ở đâu thế? ^^ nghe bảo bấm mí tự nhiên lắm mà
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nngười nào ko có da dư và bọng mắt bấm mới đẹp thôi , còn như mình thì ôi thôi , bọng cũ giờ còn to hơn lúc chưa bấm, nhìn sợ lắm, giờ đag chờ có sis nào kinh nghiệm tháo mí bấm chia sé cho e , e xin cám ơn nhìu lắm ạ.. e ở sài gòn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 198 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Bấm mí (nhấn mí) chỉ dành cho những người vốn mắt 1 mí , nhưng không có bọng mắt hay mỡ mắt thì nhấn mới đẹp . Còn đối với những người có bọng mắt và sụp mí thì phải cắt mắt - là phẫu thuật cắt bớt da và mỡ tạo 1 đường mi đấy c , nhược điểm của cắt mắt 2 mí là thời gian đầu nhìn sẽ thấy sẹo rất giả , nhìn xuống hoặc nháy mắt là nhận ra ngay. Mắt của c nếu đã nhấn em cũng ko rõ là có tháo được ko , nhưng nếu để tự nhiên thì 1 năm nó sẽ trở về trạng thái ban đầu c ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Hì hì, lúc mới bấm mí về 2 tháng đầu tiên chị cũng giống em, lo lắng nên đến BS đòi tháo mí như cũ vì mí mắt to, nhìn giả và già lắm. Chị cũng có bọng mắt, mỡ mắt nhìu nên bấm mí xong nhìn nó già với trông sụp mí lắm. Nhưng đến bây giờ sau 2 năm làm thì ai cũng khen là mắt đẹp hết^^. Dù là bấm mí, trông sẽ tự nhiên hơn cắt mí thì muốn tự nhiên hoàn toàn cũng phải sau 3 tháng em à, vì lúc đó mắt hết sưng, mí nhỏ lại nhìn tự nhiên hơn với cả em giống chị là có bọng mắt với mỡ mắt nên nhìn sẽ ko thể tự nhiên ngay được.

Còn đã bấm mí hay cắt mí thì chắc chắn nhìn sẽ già hơn so với mắt tự nhiên, mà cơ bản thì mắt tự nhiên 2 mí nhìn cũng đã già hơn mắt 1 mí rồi nên bấm mí thấy già hơn so với trước cũng là điều bình thường thôi. Chị nghe bảo bấm mí có thể kéo dài đến 10 năm lận, nhưng về già nó đã thành nếp thì cho dù có hết trông nó vẫn còn mí và nhìn tự nhiên hơn nhiều.
    • 1,488 Bài viết

• 4,954 Được cảm ơn

em có đi bấm 1 lần rồi, ngày hôm trước bấm xong, tối về soi cả buổi, sáng hôm sau soi cả buổi và khóc rào rào, vì nhìn xấu và già, ngay hôm sau đến bác sĩ đòi nằng nặc phải tháo ra cho tôi. ông ý kêu để 1 tuần nữa đi, cho nó lành rồi tháo, tớ không chịu, tớ bảo tớ không thể chấp nhận sự thật xấu xí dù chỉ 1 giây...ông ấy nản tháo ra cho tớ liền. đau khủng khiếp nhưng tớ lại xinh đẹp trở lại, hú cả hồn. tháo ra không bị thẹo gì hết mẹ ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 58 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myphamxachtay072 Xem bài viết
    Hì hì, lúc mới bấm mí về 2 tháng đầu tiên chị cũng giống em, lo lắng nên đến BS đòi tháo mí như cũ vì mí mắt to, nhìn giả và già lắm. Chị cũng có bọng mắt, mỡ mắt nhìu nên bấm mí xong nhìn nó già với trông sụp mí lắm. Nhưng đến bây giờ sau 2 năm làm thì ai cũng khen là mắt đẹp hết^^. Dù là bấm mí, trông sẽ tự nhiên hơn cắt mí thì muốn tự nhiên hoàn toàn cũng phải sau 3 tháng em à, vì lúc đó mắt hết sưng, mí nhỏ lại nhìn tự nhiên hơn với cả em giống chị là có bọng mắt với mỡ mắt nên nhìn sẽ ko thể tự nhiên ngay được.

Còn đã bấm mí hay cắt mí thì chắc chắn nhìn sẽ già hơn so với mắt tự nhiên, mà cơ bản thì mắt tự nhiên 2 mí nhìn cũng đã già hơn mắt 1 mí rồi nên bấm mí thấy già hơn so với trước cũng là điều bình thường thôi. Chị nghe bảo bấm mí có thể kéo dài đến 10 năm lận, nhưng về già nó đã thành nếp thì cho dù có hết trông nó vẫn còn mí và nhìn tự nhiên hơn nhiều.
    chị ơi, bấm mí vậy bao lâu nó mới sụp xuống? em ở sg, cũng đang tìm hiểu pp bấm mí này, chị bấm ở đâu chỉ cho e với. tks chị
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

tở vừa bấm mí xong, dc 3 ngày. Kinh khủng quá, đi tháo ngay đây, Bs làm 2 mắt không đều, đã vậy còn làm mắt tớ bầm đen 1 con, huhu. tháo gấp....
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

TMV toàn lừa đảo bà con ạ. Tớ đi bấm mí ở xuân trường sg. lúc đó họ chả tư vấn gì cả, chỉ nói mắt này bấm đẹp ba la ba la. Xong,chuẩn bị làm họ cho uống thuốc kháng sinh, cũng chả hỏi có dị ứng thuốc hay cần xét nghiệm gì nhưng do tớ vừa xét nghiệm gần đây nên tớ biết mình chẳng có dị ứng hay phản ứng gì đặc biệt với phẫu thuật nên mới dám đi tmv làm. vừa làm 2 bs bàn tới bàn lui, xong nói mắt này do mũi thấp mắt xa nhao nếu nâng mũi nữa thì đẹp.Tư vấn vì phải tư vấn tất cả các khả năng ngay từ đầu, người ta đồng ý làm thì mới làm chứ. Lúc tư vấn chả nói gì đợi bấm xong thì bảo phải cắt góc mắt và nâng mũi. Tôi hông mún nâng mũi thì sao, tui hông đồng ý cắt góc mắt thì sao, làm ra ntn sao không nói trc. Bs có vẻ chả kinh nghiệm nhìn mắt ntn phải làm như thế nào nên mới tư vấn cái kiểu đấy.
    Sau đó 1 tuần tớ cảm thấy không hài lòng với mắt mới, nên tới y/c tháo ra vì theo tớ biết thì trong 1 tuần chỉ còn thì mình cắt mới dc thế nhưng họ nói rằng nó còn sưng chưa đẹp nên thế thôi, để 1 tháng nếu tớ không vừa ý thì tháo ra. Sang đầu tuần tớ gọi lại bảo tớ quyết định rồi vui lòng tháo ra. Họ vẫn ra sức kêu 1 tháng nữa.ok, tớ kiên nhẫn 1 tháng tới thì họ nói chỉ tiêu hết rồi giờ tháo ra thì phải rạch như cắt mắt mất 1 tháng mắt mới trở lại như cũ và sẽ có sẹo từ từ mới hết.Các bạn nghĩ coi, tháo ra mà có sẹo có phải tệ hơn là đi cắt mắt nữa không vì cắt mắt còn có mí để dấu, chứ mí trở lại như cũ mà bị sẹo ngay phía bầu mắt thì dấu thế nào dc. Tớ thấy rằng các TMV đều lừa người cả, nhân viên tư vấn chả có tí kiến thức hay trình độ, toàn dân miệt vườn đấy mà. Nv cứ la là bọng mỡ là do chị có sẵn chứ có phải do bấm mí đâu. Các mẹ nghe có chịu được không ?Dạ thưa, em biết rất rõ điều đó nhưng nếu mắt e có bọng mỡ bấm lên không dc tại sao không nói ngay từ đầu mà cứ bảo được là được thế nào? lại còn góc mắt quạt của tớ thì mắt tớ ban đầu đã thế chứ có phải sau khi bấm nó bị thế đâu mà bây giờ đổ thừa tại mắt tớ thế nên bấm nó không ra. bấm không ra sao các vị không nói ngay từ àầu cho kh biết... Các mẹ có đi cắt mắt hay bấm mí gì đó thì vào bv mắt làm cho chắc chứ cái kiểu TMV toàn dân miệt vườn thế kia thì giết người không dao
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi oi,
    Doc tin chi em mung qua! Mat em, mot ben mi lot con mot ben thi mot mi.
    Em moi bam mi duong 4 ngay ma thay van con sung va bam tim lam, mi mat rat la bu va nhin khong tu nhien chut nao! Em buon va lo lam nhung khong dam khoc vi so sung. Bac si thao ra the nao vay chi? Co cho minh thuoc te hoac chich thuoc ko?
    Thao xong mat chi co sup hay tro ve nhu cu?
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi oi,
    Doc tin chi em mung qua! Mat em, mot ben mi lot con mot ben thi mot mi.
    Em moi bam mi duong 4 ngay ma thay van con sung va bam tim lam, mi mat rat la bu va nhin khong tu nhien chut nao! Em buon va lo lam nhung khong dam khoc vi so sung. Bac si thao ra the nao vay chi? Co cho minh thuoc te hoac chich thuoc ko?
    Thao xong mat chi co sup hay tro ve nhu cu?
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=mivannguyen;23217368]em có đi bấm 1 lần rồi, ngày hôm trước bấm xong, tối về soi cả buổi, sáng hôm sau soi cả buổi và khóc rào rào, vì nhìn xấu và già, ngay hôm sau đến bác sĩ đòi nằng nặc phải tháo ra cho tôi. ông ý kêu để 1 tuần nữa đi, cho nó lành rồi tháo, tớ không chịu, tớ bảo tớ không thể chấp nhận sự thật xấu xí dù chỉ 1 giây...ông ấy nản tháo ra cho tớ liền. đau khủng khiếp nhưng tớ lại xinh đẹp trở lại, hú cả hồn. tháo ra không bị thẹo gì hết me a

Chi oi!
    Luc thao chi thi mat khoan bao nhieu phut? No co dau bang luc chi bam mi ko?
    Em la o TMV Huong sg, hoi do chi lam o dau?
    Em nhan duoc tin nhan chi, em mung qua. Chacem den benh vien mat de thao neu TMV ko cho thao chi.
    Cam on chi nhieu lam!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn mới bấm 4 ngày t hì chỉ còn nỗi rõ chắc sẽ tháo dc. Mình chịu thua rùi, bay giờ mà rạch ra, có sẹo thì thà đi cắt lun cho rùi, lấy cả mỡ và da thừa
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi oi, mat cua chi bay gio the nao roi? No co nho lai chua hay la mi vat rat bu?
    Chi co the chup hinh ko? Em lo qua, an ngu ko duoc
    Cam on chi nhieu nha!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

so với lúc làm cũng không nhỏ hơn là bao nhiu, hiện tại mình hông có hình ở đây. bạn có thể chat nick yahoo với mình ch1k3r@yahoo.com
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cam on chi!
    Em da add nick cua chi roi do! Em dung hotmail
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vietquyen123 Xem bài viết
    Cam on chi!
    Em da add nick cua chi roi do! Em dung hotmail
    hok thay nick nào hết bạn ui
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi cho e mot chut nha
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi bạn có tháo dc mí bấm chưa
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bấm mí xong nhìn mắt lờ đờ ngu ngu. Tháo ra thì sợ đau. Oà oà
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5