TIN TÀI TRỢ.

Bấm mí mắt ! Các mẹ có ai đã thử chưa ạ ?

• 17 Lượt chia sẻ
  • 240K Lượt đọc
  • 1.55K Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 289 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

@loantran: mình ấn mí đc 1 tuần rồi, mà jo mắt trái còn sưng nhiều 3-( nhưng ko bị bầm tím... Còn mắt phải thì xẹp nhìu mà bị bầm tím chổ góc mắt... Chẳng bik uống j hay làm j cho mắt hết sưng & tím oe oee... Bạn nào ấn mí thì cho mình xin ít kinh nghiệm vs ạ!!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Dolly.88

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 61 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Dolly.88 bạn làm hết bao nhiêu tiền vậy, cứ đợi nó lành hẳn xem sao, bạn có uống thuốc tan bầm cho nó mau lành ko?
    • 5 năm
    • 289 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

@prin: mình làm 8 triệu ạ! Mình uống thuốc đúng jo & có uống thêm nghệ tươi nữa ... Chủ yếu cho mau lành hihihi... Jo mình đc 1 tuần đúng r, mắt bớt sưng & bầm hơn trc... Jo còn uống thuốc típ, cho nó xẹp hẳn... Jo mở mắt lên hẳn chưa tư nhien, mí còn hơi to & thô...

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xuxu2014 Xem bài viết
    Mình rất buồn kể từ hôm bấm mí về đến giờ. Mình làm ở kangnam nhưng 2 mắt ko đều nhau. Ngay từ lúc làm xong mình soi gương đã như vậy, bs giải thích là còn sưng. đến giờ dc 5 ngày vẫn 1 mắt to 1 mắt nhỏ. Mình đi làm đeo kính suốt vì buồn và mất tự tin lắm, hôm nay là ngày thứ 5 vẫn còn sưng và chuyển sang màu vàng rồi. mình bấm mí 7,2 triệu (đã dc giảm 20%, giá ban đầu là 9 triệu). Mình up mọi người xem giúp mình, huhu
    sss
    Bjo mat ban the nao rui
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc 1 lúc loạn hết thông tin . Có ai đã nhấn mí ở phú xuân chưa ạ? Thấy bảo ở đấy mới có cái nhấn mí mà luồn chỉ vĩnh viễn ấy ạ? E có con bạn nhấn ở Hồng ngọc, công nhận đẹp vs đều nhưng do mí mắt nó nhiều mơx nên mí ko rõ từ chân đến đuôi mắt, được mỗi 2/3 mắt thôi =.=

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tranggem91
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 110 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Kinh nghiệm đi nhấn mí của mình ở xuân hương. Ban đầu cũng lo lắng lắm nên cũng vào đây đọc mãi. Quyết định làm thì mình đc nhiều người giới thiệu đến xuân hương nên mình đến và hỏi bs có râu tên là bé thì phải. chỉ đau khi tiêm thuốc tê vào 2 mắt thôi, xong thì chắc có đau tẹo nào nữa. Họ luồn chỉ vào rồi cắt, khâu một lúc khoảng 10 phút là xong. Lúc xong mắt sưng to, xấu khiếp. Mình về chườm đá uống nước nghệ khoảng 3 ngày đầu đã thấy khác. 1 tuần nhìn thấy tạm được. Giờ gần 3 tuần mà ai cũng khen đẹp. Nhưng bên mắt ko sụp thì đẹp hơn. Bên mắt sụp mí nó vẫn có nhiều mỡ, nhưng cũng đẹp. Mình lại tiếc ko bảo bác sĩ làm mí to hơn chút vì lúc đầu đang sợ, cứ bảo bác làm nhỏ thôi cho tự nhiên. Giờ sợ hết 1 tháng về tự nhiên mí lại hơi bé. Tầm này là .minh chỉ đang phân vân ko biết mí giữ đc lâu k và mắt 1 bên của mình nhiều mỡ thế này liệu có sụp nhanh hơn bên kia k. Ai làm lâu rồi chia sẻ nhé. .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pip_pip Xem bài viết
    Kinh nghiệm đi nhấn mí của mình ở xuân hương. Ban đầu cũng lo lắng lắm nên cũng vào đây đọc mãi. Quyết định làm thì mình đc nhiều người giới thiệu đến xuân hương nên mình đến và hỏi bs có râu tên là bé thì phải. chỉ đau khi tiêm thuốc tê vào 2 mắt thôi, xong thì chắc có đau tẹo nào nữa. Họ luồn chỉ vào rồi cắt, khâu một lúc khoảng 10 phút là xong. Lúc xong mắt sưng to, xấu khiếp. Mình về chườm đá uống nước nghệ khoảng 3 ngày đầu đã thấy khác. 1 tuần nhìn thấy tạm được. Giờ gần 3 tuần mà ai cũng khen đẹp. Nhưng bên mắt ko sụp thì đẹp hơn. Bên mắt sụp mí nó vẫn có nhiều mỡ, nhưng cũng đẹp. Mình lại tiếc ko bảo bác sĩ làm mí to hơn chút vì lúc đầu đang sợ, cứ bảo bác làm nhỏ thôi cho tự nhiên. Giờ sợ hết 1 tháng về tự nhiên mí lại hơi bé. Tầm này là .minh chỉ đang phân vân ko biết mí giữ đc lâu k và mắt 1 bên của mình nhiều mỡ thế này liệu có sụp nhanh hơn bên kia k. Ai làm lâu rồi chia sẻ nhé. .
    Nàng ơi nàng bấm mí nv chỉ đc vài năm thôi là phải đi làm lại đó. Mà càng có tuổi mắt càng nhiều mỡ k giữ đc lâu đâu

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 5 năm
    • 289 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

@pip: rất cám ơn sự chia sẽ của bạn 3-) mình thấy nhiều người ( kể cả bạn mình ) lúc đầu xin ấn mí tự nhiên, thì bsi sẽ ấn mí tự nhiên ( cái mí bé xíu ) sau một time thì mắt cực mau lành, lành sớm so vs những ng ấn to hơn chút ! Và thời gian mở mắt mọc & che khuất đi chổ hằn của đường mí cũng sớm. Trung bình ấn mí đc 3-4 năm thì có thể 2 năm là đã thấy mắt như mí lót r, rút kinh nghiệm từ mọi người nên jo mình cũng có mí lót, k ưng nên đi ấn 2 mí to, kết qả bs ấn hơi to, nhưng mình nghĩ do mình đc 8 hôm chưa xẹp nhiều, nên sau xẹp mắt sẽ sâu hơn & to hơn cũ .., tuy thời gian phục hồi chậm chút, nhưng thời gian giữ đc 2 mí lâu hơn...

• 5 năm
    • 289 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

@pip: cám ơn chia sẽ của bạn nhé! Nhưng bạn ấn tự nhiên qá mí sẽ bé & mở mau mọc ra phủ đi cái mí trông sớm trở thành mí lót ý... 3-( rút kn từ những ng đi trc, mắt tớ mí lót r, nên vô là bsi hỏi yêu cầu thế nào! Tớ bảo bsi làm cho mắt e sâu & to lên...😁😁😁 nên jo 8 hôm rồi mắt mình 1 bên xẹp nhiều, 1 bên sưng ... Chắc phải cả tháng mới ổn qá 3-(

• 65 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn nào mới bấm mí thì cứ từ từ bình tĩnh nha, nhỏ em mình cũng bấm mí được gần 1 tháng rồi, mí xinh lắm, nhìn tự nhiên, ai nhìn vô cũng khen xinh. Mới đầu thì cũng sưng với hơi bầm nhẹ nhưng khoảng 10 ngày là hết rồi.
    • 79 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

NgoNhi598 em bạn làm mắt ở đâu vậy, nhìn có tự nhiên không? Giá bao nhiêu, khoảng bao lâu thì lành hẳn?
    • 5 năm
    • 289 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

@rose: hihi chúc mừng ban co đôi mắt đẹp nha!!! Mình đc 8 hôm mà cứ sưng lên xẹp xuống hihihi mình làm đủ trò đủ kiểu, nào uống nghệ, đắp nước ấm, lăn hột gà 3-( mà cứ xẹp lên xẹp xuống mí vẫn còn to lắm!!! Trông ko đc tự nhiên hihihi tại tham mắt sâu & mí to ... Heheee ko bik kịp lễ 30/4 ko nữa! Ko là xong phim luôn qá hihihi.... Có người đẹp nào có kinh nghiệm j làm cho mắt xẹp mau hơm ... Cho mình xin tí bí quyết hehee....

• 5 năm
    • 289 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

@Ngonhi: em của bạn ấn xong có bị xưng & bầm nhiều ko?! Mình cứ sưng lên xẹp xuống hoài hic hic... Mà thứ 2 này phải đi làm lại rồi, chắc nhìn mình ng ta bik nhấn mí hoặc cắt mắt qá 3-( mình cũng ngại hehee mắt mình trc 2 mí mà nhỏ, nay điệu ham mí to & mắt sâu nên nhấn luôn hihihihi ... Chính xác e bạn đc bao ngày r?! Sau 10 hôm là hết sưng hết bầm luôn à! Ước j mắt mình cũng đc vậy hic hic...

• 69 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy bạn ơi mấy bạn bấm mí bao lâu thì mới lành lặn hoàn toàn? 1 tuần đủ kko?
    • 5 năm
    • 289 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

8 hôm rồi cả nhà ạ 3-) mà còn sưng và bầm ... Con mắt trái ko hết bầm rồi mà sưng, còn mắt phải hết sưng mà bầm hihi ( up hình cho cả nhà coi tình trạng của mình nè )

• 5 năm
    • 289 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

• 72 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buffalohn Xem bài viết
    mình đã đi bấm mí. Mắt mình là 2 mí, nhưng mắt lại là 3 vòng mí nên nhiều khi nhìn bị mắt to, mắt bé và bị sụp mí.
    Mình đi nhấn mí ở TM Xuân Hương, lúc mới làm về còn sưng nên hối hận lắm, trông mí to và già, xấu nữa, cứ hối hận vì bình thường mắt mình k đến nối nào. Sau đấy khoảng 1 tháng là đẹp và đến giờ sau 3 tháng nhìn rất tự nhiên, ai cũng khen trẻ hơn nhưng k hề biết mình nhấn mí. Tuy nhiên, mí mình nhấn vẫn k hết sụp đâu, vẫn nhìn như kiểu đầy đầy ở mí trên í do mình k tách mỡ mắt.
    Dù sao thì mình vẫn thấy hài lòng hơn lúc chưa làm
    Chị làm hết bao nhiêu vậy ạ? Hiệu quả kéo dài trong bao lâu thế ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình định đi bấm mí ở Xuân Hương vào cuối tháng này, vì tranh thủ nghỉ lễ mà. Bên đó thấy giá bấm mí lf 6tr, và đang có chg trình KM giảm 10% cho 2người đi cùng trở lên ( Ko pr gì đâu ạ). Chỉ kêu gọi xem có chị em nào cùng nhu cầu thì hẹn hò đi cùng nhau nhé. Vià vui, lại còn được hưởng KM mà ^^! Chị em nào có nhu cầu cứ Inbox mình nha. Chắc 28 đc nghỉ làm luôn cho được nghỉ lâu các mẹ nhỉ? Nghỉ lễ 6 ngày, đi làm có vẻ ổn ổn hơn rùi ^^
    • 128 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Mình đọc qua 1 hồi thì thấy loạn thông tin về nhấn mắt 2 mí bằng chỉ.

Mình xin chia sẻ vài thông tin cơ bản về vấn đề này để chị em có thêm thông tin tương đối tổng quan và đầy đủ nhé:

[''} Nhấn mắt 2 mí bằng chỉ là kỹ thuật tạo hình thẩm mỹ mắt 2 mí vĩnh viễn bằng sợi chỉ chuyên biệt và không phẫu thuật, không để lại sẹo.

[''} Đối tượng

• Người có đôi mắt 1 mí.
    • Người có mí lót ( mí mắt không đều, bên 2 mí, bên 1 mí)
    • Người đã bị sụp mí do mỡ vùng mí mắt.

[''} Mục tiêu thẩm mỹ
    • An toàn tuyệt đối.
    • Sau thẩm mỹ, đôi mắt 2 mí to và rõ vĩnh viễn.

[''} Trước nhấn mắt 2 mí bằng chỉ
    • Bạn được khám và trò chuyện cùng bác sĩ thẩm mỹ.

[''} Trong thực hiện nhấn mắt 2 mí bằng chỉ
    • Bác sĩ gây tê.
    • Bác sĩ sẽ xác định các vị trí cần nhấn mí và tạo bốn lỗ rất nhỏ khoảng vài mm có đường kính nhỏ hơn sởi tóc không thể nhìn thấy bằng mắt thường.
    • Sau đó sẽ đưa sợi chỉ chuyên biệt vào sâu mí thông qua những lỗ vừa rồi.
    • Trong trường hợp, túi mỡ ở mi mắt nhiều thì Bác sĩ sẽ lấy lượng mỡ thừa này bằng kỹ thuật chuyên biệt thông qua các lỗ này.
    • Và tiến hành tạo hình mắt 2 mí.

[''} Chăm sóc hậu phẫu
    • Không cần cắt chỉ
    • Giử vệ sinh vùng mắt
    • Thường sau 3 – 5 ngày sẽ hồi phục hẳn.

[''} Ghi chú:
    * Không phải ai cũng có thể dùng PP này ( như người dư da nhiều vùng mắt thì nên dùng PP cắt mắt 2 mí sẽ đạt tính thẩm mỹ cao hơn)

Mong bài viết này hữu ích cho các chị em,

• 5 năm
    • 289 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

B2voLBg

Mắt mình bấm đc 10 hôm, đã bớt sưng nhưng còn bầm chút ở khoé mắt... Nhưng nhìn chưa tự nhiên đc ạ! Vì mí còn to oành 3-( ko bik 10 ngày nữa có oke hơn ko ;((