TIN TÀI TRỢ.

Bấm mí mắt ! Các mẹ có ai đã thử chưa ạ ?

• 17 Lượt chia sẻ
  • 241K Lượt đọc
  • 1.55K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 92 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lalaluv92 Xem bài viết
    Mình bấm được 1 tháng rồi các mẹ ơi, hình đầu tiên là chưa làm, hình thứ 2 là được 1 tháng trong trạng thái mắt mở, hình 3 là 1 tháng mắt đóng. Cho mình hỏi là mắt mình còn bé đi nhiều nữa k các mạ? Với các vết bấm mí khi nào mới mờ hẳn thế, mình sợ người ta nhìn thấy vết đó là biết mình bấm mí ngay hichic
    hinh_up_topic_m
    sau 1 tháng là mình thấy mắt mình tự nhiên ùi đó, còn chắc cũng tùy cơ địa mỗi người hay do kỹ thuật bác sĩ mình cụng ko biết. Nhưng nói chung bạn cứ chờ 3 tháng đi, mình thấy tiêu chuẩn thời gian là ia cũng nói 3 tháng thì mới biết dc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 117 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lynda208 Xem bài viết
    Vậy bs có nói khi nào sẽ đẹp ko bạn? Chứ ko biết rõ khi nào hết hẳn thì khổ lắm đấy.
    1-1.5 tháng mới đẹp, do thịt mình mềm với mình bấm to, sưng nhiều nên thời gian để nó đẹp lâu ng bt bạn ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 117 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lananh1990.10.06 Xem bài viết
    sau 1 tháng là mình thấy mắt mình tự nhiên ùi đó, còn chắc cũng tùy cơ địa mỗi người hay do kỹ thuật bác sĩ mình cụng ko biết. Nhưng nói chung bạn cứ chờ 3 tháng đi, mình thấy tiêu chuẩn thời gian là ia cũng nói 3 tháng thì mới biết dc
    Bạn bấm hay cắt? Bạn nhắm mắt có thấy mấy chỗ bấm k bạn? Bạn làm đến nay được bao nhiêu rồi? Mình có xem hình bạn rồi nhìn mí cũng k to lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 253 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hihi, trộm vía mắt mình hai mí rõ rệt luôn nên ko phải bấm
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình làm được một tháng rồi đó bạn, bác sĩ bảo mắt mình sưng nhiều, do mình muốn bấm to, mắt mình là mắt 1 mí mà, nên đợi xem 1.5 tháng thử phần đuôi có bé lại ko, mình cũng muốn chỗ đuôi bé lại chút nè bạn @mareny323
    Thuong thì 3thang mới ổn định bạn ơi . Sez còn nhỏ lại nưa. Nên bạn cứ đơi đi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mọi ng cho mình hỏi mình bấm mí vs cắt mili lấy mỡ mắt hnay đc 6 ngay rồi mà mắt vẫn còn hoi sưng vs nhám vs mở mắt vẫn còn hơi nặng hơi bầm vàng . Cho mình hỏi là khi nào thì chỉ sẽ tu tieu đi ạ c ơn mng
    image
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Susie93 Xem bài viết
    Thuong thì 3thang mới ổn định bạn ơi . Sez còn nhỏ lại nưa. Nên bạn cứ đơi đi
    Mí mình vẫn còn chưa đều nè bạn, bác sĩ bảo ít nhất 1.5 tháng nó mới ổn định và đều được hiuhiu, thôi đợi nữa vậy. Bạn bấm với lấy mở mắt luôn hả b? Chắc sưng lâu đó, mình bấm thôi mà tới h vẫn còn sưng sưng nè
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JesyHuong Xem bài viết
    Có bạn nào cắt góc mắt chưa ạ? Mình vừa cắt mí mắt + góc mắt ở chỗ bs Nga ạ. Mắt em bs tư vấn lâu lắm rồi, tư vấn cắt mí và cắt góc mắt. Bs Nga làm cũng kĩ với nhẹ tay lắm nên giờ mình thấy tự tin là sẽ đẹp.
    Của bạn đã ok chưa? Mình cũng muốn cắt góc mắt mà chưa thấy ai làm nên thấy cũng k đủ can đảm làm nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 117 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mycandy Xem bài viết
    Bạn Xuxu 2014 ơi! Bạn thử đợi thêm tầm 2tuan nữa xem nhé! Tớ cũng bấm mí đựoc gần 1 năm ở Hồng Ngọc, lúc về cũng bị như bạn ý , mắt to mắt nhỏ , mí không đều nhau, nhưng đựoc tư vấn nên yên tâm chờ đợi , sau 1.5-2 tháng mí hết sưng hoàn toàn thì lại đều , mí bạn mới chưa đựoc 1 tháng mà , bạn cứ đợi thêm nhé ! Hy vọng mắt bạn sẽ giống của tớ !
    Bạn cho mình hỏi phải đến 2 tháng mắt b mới hết sưng hoàn toàn hả? Bấm mà lâu vậy hả? Mình bấm được 2 tuần rồi mà thấy mắt cũng lệch, đầu mắt trái thì nhỏ hơn đầu mắt phải, đuôi mắt trái lại to hơn đuôi mắt phải, buồn quá
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MieNu Xem bài viết
    Mình cũng muốn đi bấm mí, đọc trên page TMV sg venus bấm mí đc vĩnh viễn ko biết có thật ko?
    Có thể vĩnh viễn được bạn nhé! Vì bây giờ bấm mí thay vì luồn chỉ dưới da thì người ta luồn chỉ dưới cơ hay lớp gì bữa bác sĩ nói mà mình quên mất tiêu, và bấm tới 5 điểm, nên sẽ giữ mí được rất lâu. Đối với mắt ai không có mỡ, và có mí sẵn (như mí lót) thì khả năng giữ vĩnh viễn rất là cao. Còn có mỡ vs da chùn thì cắt mí còn chịu huống chi là bấm b à m thì chỉ bấm cho đẹp, dc vĩnh viễn hay k thì k quan trọng lắm. Mai mốt còn đẹp nữa thì tốt k đẹp nữa thì mần lại, người được ít nhất cũng trên 5 năm với bấm mí nên cũng k bị lỗ đâu nàng ơi. PTTM đâu có gì là vĩnh viễn, đồ thật mới vĩnh viến thôi
    • 138 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình vừa bấm đc 3 ngày ở Kang Nam.
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mymyxixi Xem bài viết
    1-1.5 tháng mới đẹp, do thịt mình mềm với mình bấm to, sưng nhiều nên thời gian để nó đẹp lâu ng bt bạn ơi
    Đúng rồi, mình 1 tháng rồi vẫn còn bị sưng nề nề nhẹ nè bạn. haizzz chắc do da thịt độc
    • 64 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bạn mymyxixi bấm mí chỗ bs Huy sg venus nay sao rồi bạn, đã đẹp chưa? Nhớ là bạn bấm cũng kha khá lâu rồi mà.
    • 48 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi, mình 1 tháng rồi vẫn còn bị sưng nề nề nhẹ nè bạn. haizzz chắc do da thịt độc
    Bạn đc bao lâu rồi mà vẫn bị nề nề vậy bạn, liệu bao lâu mới hết hẳn?
    • 92 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mymyxixi Xem bài viết
    Bạn bấm hay cắt? Bạn nhắm mắt có thấy mấy chỗ bấm k bạn? Bạn làm đến nay được bao nhiêu rồi? Mình có xem hình bạn rồi nhìn mí cũng k to lắm
    mình bấm thôi bạn, nhấm mắt thì thấy mờ mờ thui hà, không nhiều. nhưng bạn ráng đơi có 1 tháng nữa đi xem thế nào bận nhé. mi2h nghĩ là mắt bạn đỡ sưng đó
    • 64 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Có thể vĩnh viễn được bạn nhé! Vì bây giờ bấm mí thay vì luồn chỉ dưới da thì người ta luồn chỉ dưới cơ hay lớp gì bữa bác sĩ nói mà mình quên mất tiêu, và bấm tới 5 điểm, nên sẽ giữ mí được rất lâu. Đối với mắt ai không có mỡ, và có mí sẵn (như mí lót) thì khả năng giữ vĩnh viễn rất là cao. Còn có mỡ vs da chùn thì cắt mí còn chịu huống chi là bấm b à m thì chỉ bấm cho đẹp, dc vĩnh viễn hay k thì k quan trọng lắm. Mai mốt còn đẹp nữa thì tốt k đẹp nữa thì mần lại, người được ít nhất cũng trên 5 năm với bấm mí nên cũng k bị lỗ đâu nàng ơi. PTTM đâu có gì là vĩnh viễn, đồ thật mới vĩnh viến thôi
    Bạn làm ở đâu vậy, cũng làm chỗ bs Huy sgvenus luôn à? Bảo hành được bao lâu bạn ơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 60 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

mình bấm thôi bạn, nhấm mắt thì thấy mờ mờ thui hà, không nhiều. nhưng bạn ráng đơi có 1 tháng nữa đi xem thế nào bận nhé. mi2h nghĩ là mắt bạn đỡ sưng đó
    Bạn bấm mí bao lâu rồi lananh1990.10.06? Bấm đau lắm ko nà? Bạn có được bảo hành ko?
    • 59 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bấm mí ko đau mà còn nhanh lành nữa bạn ơi, mình cũng bấm mí được hơn 2 tháng ở Khơ Thị rồi này, nhìn cũng đẹp nhưng cũng hơi lo là ko biết sẽ duy trì được bao lâu? Imcherri95 bạn làm được bao lâu rồi?
    • 110 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Nếu mà bị như vậy
    thì bạn ra tiệm thuốc tây mua thuốc nhỏ mắt nắp vàng: Cloraxin 0.4%, mỗi ngày nhỏ vào tâm bông cho ướt r chậm chậm lên. Đảm bảo bạn hết cực lẹ .
    • 59 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đúng rồi mới làm nó chưa lành hẳn thì có khi bên sưng nhiều bên sưng ít nên jko rõ ràng, cứ đợi ngoài 1 tháng mới xác định rõ đc, hồi đó mình cũng hồi hộp lắm, sáng mở mắt ra là ngám coi cói thay đổi gì ko? Còn giờ thì sáng mở mắt ra cũng soi gương xong cười hề hề.