TIN TÀI TRỢ.

Bấm mí mắt ! Các mẹ có ai đã thử chưa ạ ?

• 17 Lượt chia sẻ
  • 241K Lượt đọc
  • 1.55K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ở xuân hương làm có đắt không ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 41 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Leo9000 Xem bài viết
    Mình mới đi bấm mĩ ở Xuân Hương đây. Các bạn cũng phải biết rõ về đôi mắt của mình trước chứ ko phải mắt ai bấm mí xong cũng đẹp rồi sâu hun hút đâu. Như mình mắt bên phải hơi xếch hơn mắt bên trái nên khi làm xong mắt bên trái rất là ưng còn mắt bên p hải 2 tháng sau phải đi sửa lại. Nhưng nói chung hiện h cũng ổn ổn r, đẹp hơn ko bấm =,=.
    Một lời khuyên cho các mẹ có ý định đến Xuân Hương làm là nên làm anh Bác sĩ có râu nhé, còn anh bác sĩ béo béo thì ko nên nhé. A có râu làm ko bị bầm nhiều
    Với lại là bấm mí xong phải 3 tháng trở ra mắt mới hết hẳn sưng với bắt đầu tự nhiên đc. Ban đầu e mới làm xong nhìn cũng bị sưng to, già, như con dở, ai cũng bảo to quá ko tự nhiên. Nhưng h hết hẳn sưng, nhất là kẻ mắt vào thì cũng long lanh ra phết =.=
    Lại phải tìm bác sĩ có râu nữa ah? bạn không biết tên bác sĩ ah?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=Leo9000;32264853]chị ơi chị đến đấy cứ bảo a có râu là đc người ta khác biết mà =.=, e thò ko nhớ tên nữa r 😂😂😂😂😂😂😂
    ĐẾN tư vấN khôNg nhớ bác sĩ têN gì cứ bảo cho em gặP bác sĩ có râU. KhôNg có râU em khôNg gặP. Hjhj.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Leo9000 Xem bài viết
    Mà có mẹ nào đi làm ở Kang nam chưa. Sao đứa bạn e đi làm ở Kang nam 15 triệu (((((
    Mình vừa đi bấm ơ kn hôm 22/12 . Dc giảm 20% nên chỉ có 7tr2 th bạn
    • 18 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng mới bấm đc hơn 1 ngày nè ((. Bây giờ buồn quá, mí to đùng. Mắt mình bình thường đã bé rồi, thêm cái mí to đùng, nhìn mắt lờ đờ, xấu quá. Nhìn kinh lắm.... Huhu. Không biết có nên đi tháo ra không... Mình buồn quá ah
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 222 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hic sau bao hồi đi tư vấn khắp hồng ngọc, thuc cúc, keangnam, xuân huơng thì e đã adinh cắt mắt tại ...Viện mắt TW do có người quen ở đó. Bsy này e chưa nghe thấy bao giờ nhưng khi vào tư vấn thì e thấy chuẩn nhất. Mắt e cực kì khó cắt, đến thu cúc họ bảo phải mở rộng khóe mắt mất thêm 8tr nữa bên cạnh cắt mí 6tr e hãi quá. Đến keangnam thì họ có dvu dove eyes hết 9tr giảm 20% nhưng bsy tư vấn lập lờ, e mớm cho mới nói dc. Còn đến viện mắt tw thì cô bsy nói đúng bệnh của e luôn. E thích quá xin làm luôn thế là trưa lên bàn mổ sau khi xét nghiệm tức tốc. Trộm vía k đau 1 ngày nào luôn. Chỉ hơi sưng và giờ mỗi mắt vẫn hai nếp mí. E hơi lo nhưng thấy các c bảo mai sau ổn định sẽ vào nếp mí mới nên e đợi xem sao vậy. Trước khi làm m cứ nghĩ to tát ý các c, run lắm, sợ lắm nhưng đến thấ bsy chỉ coi như cuộc tiểu phẫu, còn vừa làm vừa hát. Các c nào đang mấp mé ý định thì tiến tới luôn đi ạ. Lắn tăn nhiều e thấy mệt lém
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 69 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maiyeu_2700 Xem bài viết
    Mình cũng mới bấm đc hơn 1 ngày nè ((. Bây giờ buồn quá, mí to đùng. Mắt mình bình thường đã bé rồi, thêm cái mí to đùng, nhìn mắt lờ đờ, xấu quá. Nhìn kinh lắm.... Huhu. Không biết có nên đi tháo ra không... Mình buồn quá ah
    Bấm mí rồi tháo ra được hả chị, tháo ra có bị làm sao ko, sợ tháo ra rồi mắt nó ko được như ban đầu í chị, em cũng đang muốn bấm mí.
    • 33 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Diepe Xem bài viết
    Thế trong quá trình làm chị có cảm thấy đau hay gì không ạ? Em thì rất sợ đau ở mắt, đau kiểu gì trên thân thể cũng được, nhưng đụng đến mắt thì em rất là hoảng. Ngày xưa em tiểu phẩu mắt 2 lần nên có tí ám ảnh
    mình bấm mí rồi đâu có thấy đau gì đâu, chỉ có điều cơ địa mình dễ bầm, Bấm mí có xíu mà về 2 mắt bầm tím như là đi cắt mắt vậy, phải tới 2 tuần lễ mới hết bầm.
    • 18 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

thấy bảo tháo ra là phải rạch mắt.... chị cũng chưa biết em à... Nhưng đang hy vọng là nó xẹp dần... Không thì nhìn kinh lắm
    • 18 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocminhpham Xem bài viết
    mình bấm mí rồi đâu có thấy đau gì đâu, chỉ có điều cơ địa mình dễ bầm, Bấm mí có xíu mà về 2 mắt bầm tím như là đi cắt mắt vậy, phải tới 2 tuần lễ mới hết bầm.

mắt bị bầm, 1 phần là do cơ địa. 1 phần là do lúc làm bạn bị gồng mình quá, kiểu căng thẳng, nên khi bác sĩ làm các mạch máu ở mắt bị vỡ... Lúc trước khi làm, mình đc mấy chị dặn là thả lỏng, thoải mái, nên không bị bầm bạn ạ
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào mọi người tớ vừa bấm xong hồi sáng nay ở bv pttmy Việt hàn tớ đến đó lâu rồi đk tư vấn xong hnay liều mình đi làm luôn ...ở đây bs rất kỉ đầu tien sát trùng da và nói chuyên với mình cho bớt căng thẳng , lúc chích thuốc tê cảm giác nó đâu lắm xong tí bs vào đưa cái gì vào mắt tớ cộm không chịu nổi muốn mở nắt ra liền nhưng chỉ công đoan đó thôi thấy nhói lắm ,nhưng lúc sau bớt hòng thả lỏng người, tớ vốn nhát bs mát tay làm mỗi bên tầm 10p trong lúc làm bs còn nc với tớ nên hg sợ nữa..roi bs đưa thuốc giam đâu về đến nhà nc có nhức sơ sơ ,, tớ bấm mí vĩnh viễn nên luồn chỉ có cảm giác đau như muốn lủng con mắt... Các mẹ nào cbi đi làm thì đến đó nc là nv ở đó rất là ok
    • 33 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maiyeu_2700 Xem bài viết
    mắt bị bầm, 1 phần là do cơ địa. 1 phần là do lúc làm bạn bị gồng mình quá, kiểu căng thẳng, nên khi bác sĩ làm các mạch máu ở mắt bị vỡ... Lúc trước khi làm, mình đc mấy chị dặn là thả lỏng, thoải mái, nên không bị bầm bạn ạ
    Chắc là vậy quá, cũng may là minh uống thuốc uống mất gấu tan máu bầm, nên mới nhanh hết đó, không thoi nhìn ghê lắm. Không dám đi qua đường
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 74 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình bấm mí được gần 2 tháng, gần như là tự nhiên rồi. Mình có quay lại chỗ bs Nga để kiểm tra lại, mình có hỏi bs là bấm mí có dễ sụp lại ko thì bs bảo mí mình vậy là đẹp rồi, bs làm kĩ nên cũng lâu, còn lại bs ko dám đảm bảo vì tuỳ cơ địa mỗi người chứ ko phải ai làm xong cũng bền lâu dài, muốn bền thì nên cắt mí, bs còn nói đến lúc đó có gì đến bs xem lại cho. Bs Nga nói vậy cũng là có trách nhiệm rồi, nói rõ cho mình biết chứ ko hứa hẹn suông.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 70 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

ngocminhpham làm đau ko nàng, làm hết nhiêu tiền? tieuuy nghe kể chắc là làm đẹp rồi hả, bạn làm nhiêu tiền. Bấm mí thì ai cũng biết là dễ bị sụp lại như cũ nhưng mà được cái an toàn và nhanh chóng hơn cắt mí, ko lo sẹo nữa.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tớ bấm mí vĩnh viễn mới đầu bs đua cái gì vào mắt để luồng chỉ vào nhói lắm nha nhưng lúc sau thì không , nghe tiếng kéo cắt chỉ kịch kịch nhưng vẫn thả lỏng cơ thể ra nc là tớ nhát lắm luôn mà tớ còn tính quay clip lại nữa hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 37 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mắt em bên nọ bên kia thì nên bấm mí hay cắt mí là hợp lí ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 69 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Có bạn nào trên này bấm mí hàn quốc ở bs Huy tmv saigonvenus chưa, mình định đi tư vấn và làm ông này, xem hình thấy nhiều người làm rồi đẹp nên mình cũng ưng ý.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có bạn nào chơi zalo add nick tớ tớ sẽ gửi hình vừa làm xong cho mọi người xem nhé 0936620602
    • 58 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bấm mau lành và ít đau hơn mà sao nhiều người lại cắt mí mà ko bấm mí nhỉ, thấy bấm tiện thì làm chứ có sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 37 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HuongGau91 Xem bài viết
    Bấm mau lành và ít đau hơn mà sao nhiều người lại cắt mí mà ko bấm mí nhỉ, thấy bấm tiện thì làm chứ có sao.
    Mình cũng thấy vậy, bấm mí cũng đẹp mà nhanh, chắc mình cũng làm bấm mí thui.