TIN TÀI TRỢ.

Bấm mí hay cắt mí đẹp hơn?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.2K Lượt đọc
  • 84 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mắt mình 2 mí nhưng giờ bị sụp thành mí lót, trông mặt mũi lúc nào cũng lờ đờ. Nhiều người mách đi bấm mí với cắt mí mà không biết 2 cách này thì cách nào làm đẹp hơn. Ai làm rồi chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu bạn bị sụp mí hoặc có nhiều mỡ thừa mí mắt giống mình thì nên cắt, chứ bấm mí với cắt mí thì đều đẹp như nhau mà
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy nhấn mí sẽ đẹp hơn. Nó là dạng pptm nhẹ sẽ không ảnh hưởng nhiều. Còn cắt mí là cắt đi phần mỡ trên mắt và có rất nhiều người gặp tai nạn. Không nên cắt mí
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy bấm mí hay cắt mí đẹp hay không tùy thuộc vào mỗi người. Thường thì bấm mí là dành cho những người có da mí mắt mỏng hoặc ít da, còn nếu trên mắt có nhiều da thừa hoặc mỡ thừa thì cắt mí là tốt nhất. Nhấn mí là dạng pttm nhẹ và ít tốn kém hơn nhưng nếu da mắt nhiều, mỡ nhiều thì kết quả có thể không vĩnh viễn và sẽ phải làm lại.

Mình thấy Youtube này có bạn người Indonesia bấm mí khá đẹp: https://www.youtube.com/watch?v=9eLe-rxOSlg
    • 40 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThiSidSid Xem bài viết
    Mình thấy nhấn mí sẽ đẹp hơn. Nó là dạng pptm nhẹ sẽ không ảnh hưởng nhiều. Còn cắt mí là cắt đi phần mỡ trên mắt và có rất nhiều người gặp tai nạn. Không nên cắt mí
    Sợ thế ạ em cũng đang làm mắt 2 mí ko biết làm bấm hay cắt mà nghe nói cắt dễ bị xấu e cũng lo.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 15 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Có người mắt bấm ko được phải cắt mới đẹp được thì phải cắt mí luôn mà ai chẳng muốn làm loại nào an toàn cho mình.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn cắt rồi à? có đau với ảnh hưởng gì k bạn
    • 55 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng ưng bấm mí thôi à cắt mí sợ sẹo lắm đang tìm hiểu chỗ nào bs uy tín mới dám làm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 206 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Tớ thấy 2 cái đều đẹp, đều cho kết quả tốt mà. Quan trọng tìm đc bác sĩ làm tốt ấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Memoryinlife Xem bài viết
    Tớ thấy 2 cái đều đẹp, đều cho kết quả tốt mà. Quan trọng tìm đc bác sĩ làm tốt ấy.
    Dạ em cũng thấy nhiều người làm rồi đẹp nên chủ yếu chắc do bs làm tốt nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ nhấn mí sẽ đẹp hơn. Mình vừa mới được người quen giới thiệu. Bên Vithuy cilinic có phương pháp mới nhấn mí ko phẫu thuật bằng lazes ko đau , cũng chẳng phải kiêng cử gì, đi làm bình thường thích lắm luôn. Sau 1 tuần bong da là đẹp rồi. Nhìn tự nhiên nữa.
    • 56 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bấm mí, cắt mí tuỳ mắt chứ ko phải cắt sẽ đẹp hơn bấm hay bấm đẹp hơn cắt mí đâu bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình nghe nói cắt mí nhìn giả lắm. Xấu hơn cả dán miếng kích mí. Với cả đang đi làm sợ nhất vụ kiêng khem.
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cắt sẽ đẹp hơn tuy nhiên cần tìm bệnh viện thẩm mỹ uy tín bạn à
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

1 mí thì bấm mí hay cắt mí đây bạn?
    • 33 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Cái này tuỳ mắt à mắt dư da dư mỡ cắt mí mới đẹp được, ko cắt thì cắt mí mini lấy mỡ ra cũng ổn.
    • 24 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Có chị nào bấm mí ông bs Thế chưa bạn em mới khoe hình làm được hơn 1 tháng đẹp e cũng muốn làm theo nó.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 52 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongphuong111 Xem bài viết
    Cắt sẽ đẹp hơn tuy nhiên cần tìm bệnh viện thẩm mỹ uy tín bạn à
    Mình cũng thấy cắt mí đẹp mà bền hơn nữa.
    • 40 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi at_1501 Xem bài viết
    Mình nghe nói cắt mí nhìn giả lắm. Xấu hơn cả dán miếng kích mí. Với cả đang đi làm sợ nhất vụ kiêng khem.
    Mới làm về sẽ nhìn giả lâu ngày lành mới đẹp được.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 62 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bony_trang làm mắt phải để sau 1-2 tháng nó lành hẳn mới biết chính xác kết quả còn 1 tuần thì nó vẫn chưa hết sưng nên chưa biết chính xác đc.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5