TIN TÀI TRỢ.

Bấm mí Hàn Quốc ở Sài Gòn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 179 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tranzoe Xem bài viết
    bạn mình nó cắt mí mắt luôn, nó nói cũng sưng dữ lắm, giờ nhìn mắt nó đẹp rôi, còn mắt mình mới bấm sao mệt mỏi ghê. Mình chọn bác sĩ Lê Hành mình nghĩ là chỗ uy tín, cũng nhiều người làm. Nhưng ai ngờ theo mình thì làm chẳng có đức gi hết, mình hối hận vô cũng, giờ mất tiền rồi mình chỉ muốn mắt trở về như cũ thôi,
    bạn có thể nói rõ tình trạng và thái độ BS cho mọi ng nghe đc ko? vì nếu chỉ nói 5 ngày mà còn sưng như vậy thì chưa thể quy tội cho BS vô trách nhiệm, thiếu đạo đức đc bạn à!
    tùy cơ địa mỗi người mà sưng lâu hay mau thôi, có ng cả tuần vẫn còn sưng, chị làm chung với mình bị sưng phải mang mắt kính mấy tuần liền đó bạn. Ng sưng nhiều thì sẽ lâu sụp, ng sưng ít thì mau sụp.
    Còn việc làm xong có đẹp như ý muốn ko thì tùy vào hài lòng mỗi ng, ví dụ như bạn nghĩ phải đẹp như thế nhưng hóa ra ko đc như vậy vì ko thể PT như vậy thì cũng đành chịu thôi. Giống như đi may áo KQ có thể ko bao h giống mình tưởng tượng đc.
    Bạn chờ thêm tg xem có bớt sưng ko nhé rồi hãy kết luận BS ra sao? Làm BS PTTM giống làm "dâu" trăm họ thật!!!!!
    addemoticons172

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình lên diễn đàn để chia sẻ chứ không để tranh cãi với bạn. Nếu bạn có kinh nghiệm thì bạn chỉ cho mình, không thì thôi. Giờ tâm trạng mình buồn vô cùng.
    Nếu đẹp thì mình nói đẹp, thái độ bác sĩ tốt thì mình nói tốt, để bạn nào có ý muốn làm thì có chút kinh nghiệm
    Mắt mình giờ được 7 ngày nó vẫn sưng, tím, nhìn mệt mỏi, tâm trạng mình cũng suy sụp theo.
    Lúc mình tới bấm mí, bác sĩ không tư vấn gi nhiều, không nói sẽ sưng thế nào, mất thời gian bao lâu. Thái độ bác sĩ cứ nhăn nhăn, bất cần, ông kêu mình làm thêm mũi luôn, mình nói làm mắt trước thế nào đã, Mình nghĩ ông có tiếng và uy tín chắc làm đẹp nên thái độ ổng thế. Trong quá trình phẫu thuật, rất là đau, mình rên luôn, ông bảo có chút đó có gi đâu. Về nhà được 4 ngày mắt mình sưng vù, 2 mắt không đều, hoảng quá, mình tới khám, thì không gặp bác sĩ trực tiếp làm cho mình mà gặp ông khác, ông nói mắt còn sưng quá, về uống thuốc thêm đi, không sao đâu, mình hỏi nhiều câu nhưng không muốn trả lời.
    Bạn nào có kinh nghiệm thì chỉ cho mình với, mình cảm ơn nhiều lắm.
    • 179 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình lên diễn đàn để chia sẻ chứ không để tranh cãi với bạn. Nếu bạn có kinh nghiệm thì bạn chỉ cho mình, không thì thôi. Giờ tâm trạng mình buồn vô cùng.
    Nếu đẹp thì mình nói đẹp, thái độ bác sĩ tốt thì mình nói tốt, để bạn nào có ý muốn làm thì có chút kinh nghiệm
    Mắt mình giờ được 7 ngày nó vẫn sưng, tím, nhìn mệt mỏi, tâm trạng mình cũng suy sụp theo.
    Lúc mình tới bấm mí, bác sĩ không tư vấn gi nhiều, không nói sẽ sưng thế nào, mất thời gian bao lâu. Thái độ bác sĩ cứ nhăn nhăn, bất cần, ông kêu mình làm thêm mũi luôn, mình nói làm mắt trước thế nào đã, Mình nghĩ ông có tiếng và uy tín chắc làm đẹp nên thái độ ổng thế. Trong quá trình phẫu thuật, rất là đau, mình rên luôn, ông bảo có chút đó có gi đâu. Về nhà được 4 ngày mắt mình sưng vù, 2 mắt không đều, hoảng quá, mình tới khám, thì không gặp bác sĩ trực tiếp làm cho mình mà gặp ông khác, ông nói mắt còn sưng quá, về uống thuốc thêm đi, không sao đâu, mình hỏi nhiều câu nhưng không muốn trả lời.
    Bạn nào có kinh nghiệm thì chỉ cho mình với, mình cảm ơn nhiều lắm.
    XL vì để bạn hiểu lầm mình có ý công kích.
    Thành thật mình buồn cùng bạn vì KQ ko như mong muốn này .
    Cảm ơn bạn nhiều lắm vì đã chia sẻ thông tin với mọi ng. Nhân tiện đây theo mình thấy cho dù BS giỏi mà thái độ tư vấn như vậy là ko thể chấp nhận đc.
    Chị bạn mình làm xong mắt sưng bt thôi chứ ko có bị bầm tím, nếu bị bầm tím thì có dấu hiệu ko ổn rùi
    Mình ko có kinh nghiệm chữa vụ bầm này. Bạn qua thử thread: https://www.webtretho.com/forum/f3271...my-mat-110909/ này xem.
    Thread này có nhiều chị và nhiều kinh nghiệm hơn về việc làm mắt. Có thể chườm nước đá làm giảm vết bầm đc đó.
    Có 1 kinh nghiệm này mình sure là hiện tại bạn đừng ăn nước tương, tương vì sẽ làm vết mổ thêm thâm. Nếu bạn lo lắng quá thì có thể đến BV công để khám xem sao. Mình nghĩ hiện tại khoan đến mấy TTTM nữa vì ko tin tưởng, đặc biệt ~ TT Hàn Quốc, Xuân Trường..... Mình thấy tòan bá đạo ko
    addemoticons172
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhé. Nếu bạn ở SG, bạn có biết bác sĩ Lê Hành không, mình làm ổng đó, ổng là bác sĩ nổi tiếng, trưởng khoa thẩm mỹ BV CHợ rẫy, Trưởng ban phẫu thuật thẫm mỹ TP, nói chung nhiều lắm. Do đó mình tin tưởng, kết quả thế này. Ai có ý làm chỗ này, cẩn thận nhé.
    • 179 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ vầy nè, tranzoe có thể bị dị ứng nên mắt bầm tím đó, hiện tại bạn có bị vấn đề gì khác ko? ví dụ như mắt cắt nhiều da quá giờ ko đủ nên ko nhắm mắt lại đc hoặc là bị treo ngược.... Nếu có thể bạn đi khám sớm đi, hồi đó mình có đọc bài viết có bạn kia bị hỏng nên đi khoa hình như là chỉnh hình gì của BV Chợ Rẫy may mà phục hồi lại đc, còn ko bạn đến BV Mắt thử xem. Phòng khám của BS Tú cũng đc đó, là 1 ng có lương y, cái này mình sure. Đi khám sớm có cách chữa trị sớm, bạn đi khám CR thì ĐK 1080 để lấy số thứ tự nhé.

Cảm ơn bạn nhé. Nếu bạn ở SG, bạn có biết bác sĩ Lê Hành không
    Biết chứ sao ko? Ổng là chủ tịch hội thẩm mỹ SG mà. Thật là đáng thất vọng!
    addemoticons172
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu ở sài gòn thì bạn lên đến chố bs nguyễn tiến huy ở 11 châu văn liêm, bác này nổi tiếng về bấm mí hàn quốc đẹp
    mình đã bấn ở đay rùi. trước mắt mình 1 bên có mí 1 bên ko có mí h bấm lên ai cũng khen đẹp
    • 94 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoada203 Xem bài viết
    nếu ở sài gòn thì bạn lên đến chố bs nguyễn tiến huy ở 11 châu văn liêm, bác này nổi tiếng về bấm mí hàn quốc đẹp
    mình đã bấn ở đay rùi. trước mắt mình 1 bên có mí 1 bên ko có mí h bấm lên ai cũng khen đẹp
    bạn ơi bạn có thể cho mình xem hình đc hok?mắt mình cũng 1 bên co mí 1 bên hok có mí cho nên rất mún đi bấm mí cho 2 mắt hài hòa vs nhau?mà chưa bít bấm ở đâu?ah cho mình hỏi lun là gái cả sau ah b
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

day la hinh truoc va sau mo cua minh bam duoc 2 thang roi. ban xem nha

P1140238

P1010129
    • 94 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

day la hinh truoc va sau mo cua minh bam duoc 2 thang roi. ban xem nha

P1140238

P1010129
    mắt của mình cũng giống y như bạn zay đó bên to bên nhỏ..mà hình như mình thấy bs bấm hơi to đunng hok b?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

do da mình trùng nhiều với lại mình thích mí to lên minh bảo bác sĩ bấm to đấy ban
    hi nhìn có đẹp ko bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 74 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình mới làm mắt được hơn tuần ở bác sĩ Nga, Lý Thái Tổ hết 7tr nè. Mình bấm mí, bs bảo mình cắt luôn cho bền nhưng mình sợ sẹo nen chỉ bấm mí mắt thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 16 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

nói thật bạn đừng buồn, nhìn mắt bạn thấy hơi giả, ko đc tự nhiên lắm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phải mình biết sớm chỉ bạn quá bác Vinh làm, bác dễ thương lắm mình mới bấm đc 3ngay. Nhưng ko có sưng lắm, bác làm nhẹ nhàng trong khi làm còn kể chuyện cho mình đỡ sợ nữa. Nghe bạn nói thấy thương quá, bạn ráng mấy bữa xem sao nhiều khi cơ địa bạn như vậy. Nhớ ko ăn rau muống nếp với hải sản, thường bác sĩ nói ko kiêng nhưng mình cứ kiêng cho lành.. Nếu vẫn ko đẹp bạn qua bác Vinh hỏi xem có sửa lại cho bạn đc ko. Chúc bạn có đôi mắt như ý nhé :3
    • 86 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

tieuuy: Bạn bấm mí lâu rồi thấy mí có vấn đề gì ko? Mình cũng mới bấm mấy tháng à, hiện tại thì mí mắt rất tự nhiên nhưng cũng lo sợ ko biết vài năm nữa có bị gì ko, mặc dù bs Huy bảo bấm có bảo hành 10 năm nhưng mình cũng lo làm đi làm lại nhiều lần lắm.
    • 47 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Con bạn em nó bấm mí ở Khơ Thị, em nhìn mí nó cũng ưng, lên đây tìm hiểu đọc bài với xem hình nhiều người thấy hình như ở đâu cũng có người nọ người kia, còn tuỳ theo mắt mỗi người nữa. Nên em đang tính chắc nghe lời nó làm chung chỗ luôn.
    • 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng định bấm mí thôi, nhỏ lớn cũng sợ pttm nhưng nghĩ bấm ko cần phẫu thuật nên vẫn có hy vọng hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 70 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

do da mình trùng nhiều với lại mình thích mí to lên minh bảo bác sĩ bấm to đấy ban
    hi nhìn có đẹp ko bạn?
    Mình cũng bấm mí chỗ bs Huy sgvenus, bs làm rất kĩ, mắt bạn nay mí chắc nhỏ lại nhiều rồi phải ko?
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi RitaTuyen23 Xem bài viết
    Mình cũng định bấm mí thôi, nhỏ lớn cũng sợ pttm nhưng nghĩ bấm ko cần phẫu thuật nên vẫn có hy vọng hơn.
    Nhưng bấm hay cắt thì cũng tìm hiểu kĩ chút ạ, em muốn xem hình làm rồi mà ko biết tìm đâu, chị biết ko.
    • 115 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

E nói thật khuyên mọi người ko nên bấm đc thì cắt luôn bấm 1 thời gian sau cũng trở lại ban đầu à phí tiền lắm giá bấm - cắt ngang nhau e bam tháng 2 mà giờ mí bé lại muốn sụp luôn rồi. Mấy chị bấm mí mà to quá thì cũng đừng lo lắng tầm chừng 1 tháng là tự nhiên thôi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bbpink.2007
    • 48 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bbpink.2007 Xem bài viết
    E nói thật khuyên mọi người ko nên bấm đc thì cắt luôn bấm 1 thời gian sau cũng trở lại ban đầu à phí tiền lắm giá bấm - cắt ngang nhau e bam tháng 2 mà giờ mí bé lại muốn sụp luôn rồi. Mấy chị bấm mí mà to quá thì cũng đừng lo lắng tầm chừng 1 tháng là tự nhiên thôi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bbpink.2007
    Em thì lại sợ cắt mí, mặc dù có con bạn đã từng cắt mí ở Khơ Thị rồi, nhìn của nó cũng đẹp nhưng giờ tới lúc em đi làm để cho mí to hơn thì em cũng muốn là bấm mí sơ sơ thôi chứ ko dám cắt mí. Híc.