Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bác sĩ nào chuyên về chỉnh nha giỏi ở HN

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.4K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 64 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Cả nhà ơi,
    Chuyện là mình bị móm - khớp cắn ngược, hàm dưới trùm hàm trên, mỗi lần đi khám răng là bác sĩ đều khuyên là nên chỉnh nha (niềng răng để chỉnh lại cho khớp 2 hàm)

Mình đọc mấy topic rồi mà chửa chốt được nên làm ở đâu.

Vì kinh nghiệm đau thương từ chị bạn mình, chị ấy bị hở hàm ếch bẩm sinh (đã phẫu thuật từ khi còn bé rồi nên không nhìn ra và nhìn miệng ko vấn đề gì).
    Cơ mà răng xô lệch hết nên đợt vừa rồi chị ấy đã đi niềng răng (1 phòng khám trên đường Nguyễn Thái Học).
    Niềng gần nửa năm, chả thấy có tí tiến triển, bác sĩ mới cho chụp citi thì phát hiện trong hàm của chị ấy đầy chân răng con => ko thể chỉnh nổi => tháo niềng ra và không trả lại tiền. Câu chuyện kết thúc ở đó. Hic... lúc đầu chụp X - QUANG rồi nhưng chẳng phát hiện ra.

Mình sợ mấy anh lang băm đấy quá.
    Sau khi tàu ngầm vài forum trên WTT mình chốt vài nơi:

1. Phòng khám Minh Thu ở Hoàng Ngân : nghe nói là rất đắt và chưa biết hiệu quả thế nào
    2. Phòng khám Nha khoa Hà Nội ở số 1 Hàng Tre của TS Phạm Như Hải (Trưởng khoa RHM của BV Việt Nam - Cu ba ): chưa thấy có nhận xét nhiều
    3. Bác sĩ Phương - Tạ Quang Bửu (nghe nói cũng đắt)

Bạn nào đi làm rồi mà có kinh nghiệm thì chỉ cho mình với.
    Mong cả nhà giúp đỡ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khoá tại MGOD
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 172 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

chị vào topic Mặc Đẹp đi chị, có 1 chị là thành viên của nhà MĐ là nha sĩ ở HN ấy, chị vào mấy page cuối tham khảo, chứ em k dám post lên đây đâu, MOD lại nghĩ e quảng cáo..
    • 262 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

e đang làm ở bs Phương hơi bị đắt thật ạ T_T nhưng e rất yên tâm
    • 1,262 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Mẹ nào biết số đt bs Phương cho e với. E khám 1 lần thấy bác ấy nhẹ nhàng, nhưng lúc đó bầu bí nên ko làm gì đc. Giờ sinh xong 1 năm rồi muốn khám lại mà ko tìm thấy thông tin của bs đâu.
    Bếp nhà Bình: https://baobinhbep.wordpress.com/

Kim Bảo Bình

Kim Bảo Tường Nghi

tgXyp7
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào chị ạ, bài viết của chị đã đăng hơn 2 năm rồi ko biết hiện giờ chị đã niềng răng chưa và niềng ở đâu ạ? em năm nay 25t rồi, bị hô cả xương hàm và răng nhưng e ko muốn phẫu thuật, chị làm ở đâu hiệu quả thì có thể cho em lời khuyên ko ạ? em đã tìm hiểu và thấy có nhiều trường hợp ko đc như ý nên rất lo lắng, em cảm ơn chị nhiều ạ ))
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cung muốn niềng răng. Răng em bị hô nhẹ. Em cũng đang tìm hiểu mà trên mạng ít thông tin quá. Có chị nào có kinh nghiệm niềng răng chia sẻ cho mọi ng với ạ