TIN TÀI TRỢ.

Ăn kiêng sau thẩm mĩ bấm mí mắt(xin tư vấn hộ em ạ)

• 1 Lượt chia sẻ
  • 66.3K Lượt đọc
  • 64 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi,em 19 tuổi,em vừa đi bấm mí Hàn Quốc ở chỗ bác sĩ Thọ(108),rất là ưng í,được 1 ngày. Trong đơn thuốc chỉ có nói là tuyệt đối không ăn rau muống trong vòng 6 tháng,trong khi đấy,em nghe mọi người nói là khi thẩm mĩ xong phải kiêng khem khổ lắm,thế nên giờ em chẳng dám ăn gì nhiều,ăn mỗi cơm với thịt (kho với súp và mì chính,không cho mắm),và ăn hoa quả,nhưng em cũng sợ hoa quả cũng một số loại cũng có tác dụng phụ,đang dám ăn mỗi táo và dưa chuột. (...các mẹ thông thái có kinh nghiệm tư vấn hộ em về cách ăn kiêng với ạ. Chứ cứ ăn như này em cũng không chịu được mất vì em tính hay ăn linh tinh lắm,mấy hum nay ngứa ngáy mồm miệng nhắm rồi í,nhưng không dám ăn,chỉ sợ hỏng hết bánh kẹo. Em xin chân thành cảm ơn các mẹ ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 237 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

kiêng ăn đồ biển, tôm cua hải sản ghẹ ốc mực.... các loại xôi và nếp, ra thì rau muống là chừa ra nhé... trái cây thì lựa loại nào có mủ như mít... là anti hết ^^ chúc bạn sớm có cặp mắt đệp ^^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 155 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

theo mình thì chủ yếu kiêng rau muống, thịt bò ( rất nên kiêng vì mình đã được kiếm chứng rồi ), đồ nếp và hải sản
    • 24 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

em cảm ơn mọi người nhiều nhé, Hôm qua tự dưng em thèm mì tôm quá,nghĩ ăn mìtôm chắc không sao thế là ơi nguyên một bát to lù,cuối cùng lúc tỉnh dậy,mắt đỏ lừ,sưng vù lên,sợ óa mọi người ạ.thế là phát hiện thêm một món mình không được ăn rùi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 591 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

đồ tanh và đồ nếp chỉ cần kiêng 2 tuần thôi nhưng rau muống và thịt bò thì kiêng càng lâu càng tốt nhé, tớ lúc trc phải kiêng hơn 3 tháng, rau muống tạo sẹo lồi còn thịt bò làm sắc tố màu da của phần sẹo đậm hơn da bạn.
    • 309 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haianh_sad Xem bài viết
    Các mẹ thông thái ơi,em 19 tuổi,em vừa đi bấm mí Hàn Quốc ở chỗ bác sĩ Thọ(108),rất là ưng í,được 1 ngày. Trong đơn thuốc chỉ có nói là tuyệt đối không ăn rau muống trong vòng 6 tháng,trong khi đấy,em nghe mọi người nói là khi thẩm mĩ xong phải kiêng khem khổ lắm,thế nên giờ em chẳng dám ăn gì nhiều,ăn mỗi cơm với thịt (kho với súp và mì chính,không cho mắm),và ăn hoa quả,nhưng em cũng sợ hoa quả cũng một số loại cũng có tác dụng phụ,đang dám ăn mỗi táo và dưa chuột. (...các mẹ thông thái có kinh nghiệm tư vấn hộ em về cách ăn kiêng với ạ. Chứ cứ ăn như này em cũng không chịu được mất vì em tính hay ăn linh tinh lắm,mấy hum nay ngứa ngáy mồm miệng nhắm rồi í,nhưng không dám ăn,chỉ sợ hỏng hết bánh kẹo. Em xin chân thành cảm ơn các mẹ ạ.
    e ở SG hay HN zậy? chị hơn e 1t, cũng đang định đi bấm mí đây. bấm đau lắm ko e? e làm hết bnhiu tiền? Chị koi clip bấm mí trên utube mà sợ quá nên chưa có can đảm lám :Worried:
    Sinh dưới chòm sao Cự Giải, em là cô gái của mùa hè nhưng rất yêu mùa Đông ..
    • 122 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ nó ơi, 1-2 tuần đầu kị cả trứng nhé, hồi e làm mũi , e giữ rất kĩ thì sẹo cánh mũi ko bị lồi và đậm, nói chung ráng giữ trong tháng đầu thì tương đối ổn ạ
    Kị ăn nhửng thực phẩm có phong như thịt bò, hải sản, ....trứng,,....
    rau muống, thơm, .....kị hết nhé
    tốt nhất chỉ ăn cơm trắng với thịt (có thể chiên hoặc luộc, kho đơn giản)
    hoặc là ăn cháo cho nó lành ạ
    mẹ nó đói ,thì uống Ensure đấy, cũng nó lắm, nói chung ráng kiêng kị, sự nghiệp làm đẹp mà
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi, mình ở sài gòn, cũng định đi bấm mí nhưng sợ sưng to và thâm lắm! bạn chia sẻ kinh nghiệm cho mình đi....nói rõ lúc bấm xong khoảng 1 ngày nha! thank bạn nhiều.....................
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đi bấm mí hồi tháng 8 năm ngoái. Bác sĩ ko dặn kiêng gì cả và trước giờ cũng ít dị ứng thực phẩm nên chủ yếu kiêng theo lời mami: đồ nếp, rau muống, thịt bò, đồ biển, chỉ dám ăn mỗi thịt, cá nước ngọt, đồ nào lạ cũng không ăn.
    Còn lúc mới bấm thì mắt sẽ sưng đỏ, sau khi bấm xong mới thấy đau nhé (nhưng thế là vẫn chịu đựng được so với mong muốn mắt 2 mí đẹp đều). Bác sĩ dặn nên tranh thủ dùng đá chườm thì sẽ mau bớt sưng: lấy một tấm gạc mỏng đặt lên vùng mắt, lấy túi nilon bỏ đá nhỏ nhỏ vào cột chặt hoặc dùng quẹt hơ đầu bịch cho kín, đặt túi đá lên gạc trên mắt (nhớ nhắm mắt nhe). Sau khi mắt hết sưng thì thỉnh thoảng mắt cũng nhói làm chảy nước mắt trong khoảng một tháng hơn. Giờ thì mắt mình trông cũng ổn lắm, mấy đứa bạn mình thấy cũng muốn làm đó. Chúc các chị em nhà mình được cặp mắt đẹp như ý nhe.
    • 595 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

các chị cho em hỏi mắt em trước kia 2 mí rùi bị cận nặng,giờ nó lấp lửng nhìn xuống 2 mí,ngước lên 1 mí,lại bị xuôi đuôi mắt về sau trông mắt buồn lắm,em có nên đi bấm mí ko hết bnhieu tiền ạ???????em định mổ cận thị nữa chả biết nên làm cái nào trc nhỉ?????????
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo c nghĩ e nên đi mổ cận thị trước đi rồi hãy đi bấm mí, mà thật ra bấm mí hay mổ cânh thị thì nó đâu liên quan j đến nhau e làm cái nào trước mà chả được. C mới đi nhấn mí ở BV Hồng Ngọc về, hết 6tr và 51k tiền thuốc. C làm được 4 ngày rồi, c làm theo phương pháp nhấn mí chử k bấm mí. C nghe nói bấm mí được 1 thời gian ngắn nó bị bung ra đó, e lên cân nhắc trước khi làm nhé.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cunng luồn chỉ ở bv Hồng ngọc . Đc 1 tuần rôi ak. Thế bấm mí đc 1 tgian còn luồn chỉ như ce mình làm thì giữ đc bao lâu hả c
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 369 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Em cũng vừa cắt mắt dc 8 ngày cơ mà hwa lại quên xơi ít rau muống mất rồi, huhu lo quá ko biết có sao ko cả nhà ơi. Em còn lại ăn trứng nữa, ko biết có sao ko nữa vì bác sĩ ko dặn kiêng trứng. Hix hix, ăn gà vẫn ko sao đúng ko cả nhà ?
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vungocmai Xem bài viết
    Theo c nghĩ e nên đi mổ cận thị trước đi rồi hãy đi bấm mí, mà thật ra bấm mí hay mổ cânh thị thì nó đâu liên quan j đến nhau e làm cái nào trước mà chả được. C mới đi nhấn mí ở BV Hồng Ngọc về, hết 6tr và 51k tiền thuốc. C làm được 4 ngày rồi, c làm theo phương pháp nhấn mí chử k bấm mí. C nghe nói bấm mí được 1 thời gian ngắn nó bị bung ra đó, e lên cân nhắc trước khi làm nhé.
    Bạn ơi mình cũng vừa làm mắt 2 mí ở BN Hồng Ngọc, hôm nay là được 2 ngày rồi phần mí vẫn sưng húp và căng ra ý, bạn cho mình hỏi là bao lâu thì hết sưng nhé.
    • 183 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VanAnh_VanAnh Xem bài viết
    Bạn ơi mình cũng vừa làm mắt 2 mí ở BN Hồng Ngọc, hôm nay là được 2 ngày rồi phần mí vẫn sưng húp và căng ra ý, bạn cho mình hỏi là bao lâu thì hết sưng nhé.
    Bạn ơi, mẹ mình cũng bị sụp mí và đang muốn đi cắt mí. Bạn làm ở BV Hồng Ngọc có ổn k? Tổng công là hết bao nhiêu?
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhocyeu1511 Xem bài viết
    Bạn ơi, mẹ mình cũng bị sụp mí và đang muốn đi cắt mí. Bạn làm ở BV Hồng Ngọc có ổn k? Tổng công là hết bao nhiêu?
    Mình làm hết 6tr + 60k tiền thuốc, lúc đầu họ bảo 3 ngày hết sưng, làm xong thì bảo 5 ngày hết sưng, lúc mình thấy 1 bên mắt mí k được đều kiểu như bị rúm ý mình gọi điện hỏi thì họ bảo 3 tháng nữa quay lại chỉnh hic, họ còn nói thêm là 7-15 ngày mới hết sưng mình đang lo quá.
    • 183 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VanAnh_VanAnh Xem bài viết
    Mình làm hết 6tr + 60k tiền thuốc, lúc đầu họ bảo 3 ngày hết sưng, làm xong thì bảo 5 ngày hết sưng, lúc mình thấy 1 bên mắt mí k được đều kiểu như bị rúm ý mình gọi điện hỏi thì họ bảo 3 tháng nữa quay lại chỉnh hic, họ còn nói thêm là 7-15 ngày mới hết sưng mình đang lo quá.
    Hic, sợ quá. Bạn cố găng ăn kiêng nhé. Tình Hinh thế nào thì vào đây Update cho mình biết nhé. Mong bạn hết sưng nhanh. Cứ phải bình tĩnh nhé
    • 115 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

nhấn mí với bấm mí khác nhau như nào hả các chị?
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nhấn mí hay bấm mí là một. Ở TMV Hồng ngọc thì ngta là phương pháp luồn chỉ, ko phải bấm mí. Mình vừa bấm 1 tuần, kiêng rau muống thôi. Trứng ăn mất mấy bữa rồi, hic. Hôm làm xong còn ăn 1 tô phở bò nữaCơ mà trộm vía mắt đến ngày thứ 2 là hết sưng rồi, h sẹo cũng sắp lành. THeo mình thì kiêng rau muống 1 thời gian thôi, thịt bò chắc cũng ko sao bởi vì mình bấm mí, một thời gian sẹo sẽ lặn, chứ ko phải vĩnh viễn như cắt mí mà sợ sẹo thâm với lồi. Mình nghĩ thế.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cac b oi.cua so cua các b bg thế nào roi ah? sao bam mi nghe nói don jan va nhanh lam.ko can cat mo gi ca ma sao lai kien cu đủ thứ nghe ma so quá di,tốn tiền lai đau khổ, ma chua chac da dc dep..muon lam ma sao so qua
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4