TIN TÀI TRỢ.

Urban Decay's lovers! Hội những người thích Urban Decay!

• 6 Lượt chia sẻ
  • 35.7K Lượt đọc
  • 104 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 434 Bài viết

• 1,100 Được cảm ơn

Chào mọi người, có lẽ Urban Decay là cái tên k còn xa lạ với các chị nhà mình rồi!( Naked, eye shadow primer, 24/7 eyeliner, tinted moisturizer...)Tuy e mới dùng Urban Decay (UD) được gần năm nay thôi, nhưng mà e đã nghiện UD lắm rồi . Thật sự thì dùng makeup mắt của UD rồi, thì khó lòng mà k iu các e ấy được. E muốn lập topic này để mọi người chia sẽ kinh nghiệm, review về các tình iu UD! Hy vọng được mọi người ủng hộ nhé
    2-41

3-37

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 302 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

mỗi lần nhìn ảnh của em là chị cảm thấy rất đâu lòng =))
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,333 Bài viết

• 4,675 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    He he, tớ thì xài UD mấy năm rồi, rất mê chì mắt 24/7, đặc biệt tớ mê liquid eyeliner của UD (dạo này nó đổi mẫu thành 24/7 waterproof liquid eyeliner), tại bọn UD màu sắc của nó đẹp lắm nhất là những màu rực rỡ, cả má hồng kem Urban Decay Afterglow cũng tuyệt vời luôn, chất nhẹ, bền màu, hợp với cả da dầu.
    Nếu có điều gì vĩnh cửu được thì em ơi đó là…tình yêu chúng ta!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 434 Bài viết

• 1,100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cei.Ribbon Xem bài viết
    mỗi lần nhìn ảnh của em là chị cảm thấy rất đâu lòng =))
    thế giờ e nó ra sao rồi hả chị?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeu_tinh Xem bài viết
    He he, tớ thì xài UD mấy năm rồi, rất mê chì mắt 24/7, đặc biệt tớ mê liquid eyeliner của UD (dạo này nó đổi mẫu thành 24/7 waterproof liquid eyeliner), tại bọn UD màu sắc của nó đẹp lắm nhất là những màu rực rỡ, cả má hồng kem Urban Decay Afterglow cũng tuyệt vời luôn, chất nhẹ, bền màu, hợp với cả da dầu.
    E mới dùng khoảng 1 năm thôi mà nghiện UD luôn rồi cứ k phải là mê bình thg` nữa. E đang xài liquid liner màu Roach của UD nè, mà nó k còn sản xuất nữa nên sau này chắc đổi sang cái 24/7 quá! E cực thích cái cây cọ, kẻ mắt đường mảnh mà đẹp lắm! Màu của UD chủ đạo là màu tím nên cái thiết kế nó đẹp quá trời. Mặt dù k biết đánh mắt là bao nhưng lại rất ham hố bon chen! Hy vọng nhà mình đông vui cho các chị vào chia sẻ kinh nghiệm để e học ké
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

UB thì mình thích nhất là Naked. Mình có cả 2 bộ Original Naked và Naked 2 lun. Còn UB primer thì khỏi phải nói, ko thể trang điểm mà thiếu được.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,333 Bài viết

• 4,675 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi realangel Xem bài viết
    thế giờ e nó ra sao rồi hả chị?

E mới dùng khoảng 1 năm thôi mà nghiện UD luôn rồi cứ k phải là mê bình thg` nữa. E đang xài liquid liner màu Roach của UD nè, mà nó k còn sản xuất nữa nên sau này chắc đổi sang cái 24/7 quá! E cực thích cái cây cọ, kẻ mắt đường mảnh mà đẹp lắm! Màu của UD chủ đạo là màu tím nên cái thiết kế nó đẹp quá trời. Mặt dù k biết đánh mắt là bao nhưng lại rất ham hố bon chen! Hy vọng nhà mình đông vui cho các chị vào chia sẻ kinh nghiệm để e học ké
    Chị đã từng xài qua màu tím của UD, chị nhớ tên nó là Ecstasy thì phải, tím kiểu hoa oải hương còn Roach thì hình như là tông nâu đỏ nhưng chị thích nhất vẫn có lẽ là màu xanh dương Radium, màu đen có nhũ trắng Oil Slick cũng đẹp đánh lên không bị già, không bao giờ lỗi mốt là màu đen Rervesion. Mẫu cũ thì cái tay cầm của cọ lông hơi bị ngắn nên chắc giờ nó đổi thành mẫu dài cho thuận tiện giống như mọi hãng. Chị xaì qua nhiều loại liquid liner nhưng chưa thấy cái nào ưng như của UD, eyeliner của nó thường pha nhũ nhưng không hề bị phô mà vẫn tạo được thứ ánh sáng nổi bật và tinh tế. UD có lẽ nổi tiếng với các sắc màu rực rỡ, xài mùa hè quá đã luôn, nhất là tông xanh. Tuy nhiên nếu muốn đường eyeliner đẹp và bền màu thì ngoài liquid em nên xaì thêm chì 24/7 (cùng màu) ở dưới, chị thì thích xài thêm cả bột màu mắt của MAC đè lên đường eyeliner nữa
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 434 Bài viết

• 1,100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vomt Xem bài viết
    UB thì mình thích nhất là Naked. Mình có cả 2 bộ Original Naked và Naked 2 lun. Còn UB primer thì khỏi phải nói, ko thể trang điểm mà thiếu được.
    Giữ NAKED 1 và NAKED 2 chị thích e nào hơn ạ? Cá nhân e thích naked hơn là Naked 2 vì e thấy UD có vẻ k thay đổi j` nhiều, có lẻ do sau cơn sốt của NAKED 1 nên họ muốn ra phiên bản mới để thu hút khách hơn! Nhớ hoài hồi đó lúc Naked 2 mới ra, sephora nhập về đúng 10 cái 1 cửa hàng, dù đã có tay trong rồi mà đứng xếp hàng cả 4h chỉ để xem e nó! Kết quả là thật vọng tràn trề vì thực sự e nó k tuyệt như e nghĩ! Cơ mà e dốt trong việc đánh mắt lắm cơ, e toàn đánh mấy kỉu đơn giản thôi! Chị có cách makeup nào hay chỉ e với

Chị đã từng xài qua màu tím của UD, chị nhớ tên nó là Ecstasy thì phải, tím kiểu hoa oải hương còn Roach thì hình như là tông nâu đỏ nhưng chị thích nhất vẫn có lẽ là màu xanh dương Radium, màu đen có nhũ trắng Oil Slick cũng đẹp đánh lên không bị già, không bao giờ lỗi mốt là màu đen Rervesion. Mẫu cũ thì cái tay cầm của cọ lông hơi bị ngắn nên chắc giờ nó đổi thành mẫu dài cho thuận tiện giống như mọi hãng. Chị xaì qua nhiều loại liquid liner nhưng chưa thấy cái nào ưng như của UD, eyeliner của nó thường pha nhũ nhưng không hề bị phô mà vẫn tạo được thứ ánh sáng nổi bật và tinh tế. UD có lẽ nổi tiếng với các sắc màu rực rỡ, xài mùa hè quá đã luôn, nhất là tông xanh. Tuy nhiên nếu muốn đường eyeliner đẹp và bền màu thì ngoài liquid em nên xaì thêm chì 24/7 (cùng màu) ở dưới, chị thì thích xài thêm cả bột màu mắt của MAC đè lên đường eyeliner nữa
    Thực sự e sau eyeliner của UD, e chẳng muốn xài của hãng khác nữa, vì chẳng có loại nào tuyệt như của UD cả. Nét kẻ đẹp, mảnh, k lem và lâu trôi! Da vùng mắt e khá nhạy cảm do đó e rất khó chọn phấn đánh mắt, vì nếu chọn k đúng da vùng mắt e sẽ bị nổi mẩn đỏ và ngứa. Phấn mắt của MAC và Lancome là 2 loại làm e bị dị ứng! Tr'c h e chỉ xài đc phấn mắt của UD với Estee thôi! Mà e k biết nh` về đánh mắt lắm, e đi học chỉ kẻ wing eyeliner, đánh Midnight Cowgirl ở mí trên và đầu mắt, Midnight Rodeo ở đuôi mắt và mí dưới! Chị biết cánh đánh mắt nào tự nhiên k chỉ e với!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,732 Bài viết

• 4,689 Được cảm ơn

Có chị/bạn nào biết kiểu đánh mắt đẹp với mấy cái palette UD thì post lên cho chị em học hỏi với. Rin có tới 3 palette của UD luôn mà tồ tồ ko biết đánh sao hết, toàn là quẹt đại đại thôi à.

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 41 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cho em đặt phát gạch hóng với mọi ng
    @realangel: Chị đang chờ mòn mỏi em Book of Shadows IV đây cưng
    • 104 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Realangel ơi!e còn nhận order UD giúp ko vậy?chị pm hộp thư hỏi e cái vita c mà k thấy e reply.sorry vì làm phiền mọi người!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,333 Bài viết

• 4,675 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi realangel Xem bài viết

Thực sự e sau eyeliner của UD, e chẳng muốn xài của hãng khác nữa, vì chẳng có loại nào tuyệt như của UD cả. Nét kẻ đẹp, mảnh, k lem và lâu trôi! Da vùng mắt e khá nhạy cảm do đó e rất khó chọn phấn đánh mắt, vì nếu chọn k đúng da vùng mắt e sẽ bị nổi mẩn đỏ và ngứa. Phấn mắt của MAC và Lancome là 2 loại làm e bị dị ứng! Tr'c h e chỉ xài đc phấn mắt của UD với Estee thôi! Mà e k biết nh` về đánh mắt lắm, e đi học chỉ kẻ wing eyeliner, đánh Midnight Cowgirl ở mí trên và đầu mắt, Midnight Rodeo ở đuôi mắt và mí dưới! Chị biết cánh đánh mắt nào tự nhiên k chỉ e với!
    Ối rời, cứ mỗi lần nói đến chuyện đánh mắt là chị lại đau đầu, bó tay không cách nào giải quyết đây.

Thật ra chị có một đôi mắt không đến nỗi nào nhưng chả hiểu làm sao, cứ trang điểm mắt cầu kỳ theo kiểu kẻ liner, đánh phấn mắt các loại, dán mi giả lên trông chị già kinh khủng, dù thừa nhận là trông mắt đẹp hơn hẳn. Mà cái mi giả ý, dù có cố gắng xài mấy màu teen như xanh hay tím chứ không phải là đen đâu, mắt vẫn cứ già, lão chồng chị còn bảo là trông giang hồ, từng trải. Do vậy, chị chỉ dám chải mas và kẻ eyeliner thật là đậm, ấn tượng kiểu mắt mèo ở mí mắt trên, mi dưới thì để nguyên chỉ chải mas thôi, không kẻ vẽ gì.

Chị thấy mọi người xung quanh đánh mắt, dán mi giả trông ai cũng đẹp lên trừ mình trông già câng, có lẽ chị chỉ hợp với việc kẻ eyeliner thôi, đậm nhạt thế naò cũng được nhưng sau khi makeup xong nhìn mắt vẫn còn sự trong sáng chứ không già trâng tráo như lão chồng nhận xét.
    • 23 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rinrin Xem bài viết
    Có chị/bạn nào biết kiểu đánh mắt đẹp với mấy cái palette UD thì post lên cho chị em học hỏi với. Rin có tới 3 palette của UD luôn mà tồ tồ ko biết đánh sao hết, toàn là quẹt đại đại thôi à.
    Nàng tham khảo clip của bạn frheadtotoe tren youtube xem
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 104 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Sorry vì làm phièn mọi người vì mình chẳng pm cho e Realangel đc.e ơi cái vita c serum với UD nake 1 về đến vn là bn nhỉ? Ma c chuyển khoản cho e ntn đây e?
    Nhân tiện mọi người cho mình xin review mấy e best seller của UD để mình order luôn nhé! Thanks all!
    • 434 Bài viết

• 1,100 Được cảm ơn

Xin lỗi mọi người e bận quá không chăm lo nhà thường xuyên được. Hôm này e làm review 1 số món e của Urban Decay nhé!

BOOK OF SHADOW IV
    3-37
    Urban-Decay-Book-of-Shadows-4-a

Bộ này gồm có 16 màu mắt , 1 kẻ mắt 24/7, 1 mascara mini, 1 Original Eyeshadow Primer Potion, 1 loa mini
    Bộ này gần như là có tất cả những thứ cần cho trang điểm mắt hằng ngày. Như tất cả màu mắt Urban decay, phấn mắt này rất mịn, bắt phấn, dễ blend, lâu trôi. Nếu dùng với primer thì gần như sau 24h [hấn k hề bị trôi hoặc bị nứt.
    Nhược điểm lớn nhất là cái hộp này bự quá, kéo ra kéo vô phải cẩn thận để khỏi bị vỡ phấn. Phần nữa nếu đi du lịch thì khó lòng mà đem em ấy theo được.

NAKED 1 và NAKED 2
    urbandecay_nakedtwo006
    059f31ca_naked2swatchcomp
    Cả 2 hình: Naked 1 ở trên Naked 2 ở dưới
    Phấn mắt của UD chắc em k cần phải review nữa, e chỉ so sánh naked 1 với naked 2 thôi hen
    Naked 1: thiết kế hộp giấy, nghiêng vê mà ấm và phần lớn phấn mắt màu matte, mua được tặng kèm 1 cọ mắt với 1 Eyeshadow Primer
    Naked 2: một số màu khá giống với naked 1, nghiêng về màu hơi ánh kim và Shimmery, cái gương được thiết kế to hơn mua được tặng kèm cọ mắt và 1 cây son Lip Junkie màu Naked

Cả 2 hộp đều có 12 màu mắt full-size và bằng giá $50 (chưa tax)

EYESHADOW PRIMER POTION
    eyeprimer
    swatch
    Em này có tất cả 4 màu Eden, Greed, Original ( e này trong k có màu) , Sin
    Tác dụng chính của e này là làm base để giữ cho phấn mắt lâu trôi và không bị nứt. Màu Eden, Greed và Sin có thể dùng làm phấn mắt. Đối với ai cần trang điểm mắt chuyên nghiệp (dư cô dâu, dự event...) thì cái primer của UD có thể gọi là vật bất ly thân!

DSC01636
    Urban Decay Liquid Liner: nhờ e này mà e mới biết đến Urban Decay, e dùng qua nhiều loại kẻ mắt rồi từ gel, cream đến bút dạ của nhiều hãng nhưng có lẽ không có hãng nào được như Urban Decay đâu. Nhiều người nói cái cọ của Urban Decay thiết kế khó kẻ nhưng đối với e lại cực kỳ dễ kẻ, nét kẻ mảnh, đều và dứt khoát. Dù sau nhiều giờ nhưng không bao giờ bị lem. Màu em dùng là màu Roach là màu nâu hạt dẻ hơi có nhũ. Cá nhân e thích kẻ mắt màu nâu hơn là màu đen, vì con ngươi của em màu nâu, nên kẻ mắt màu nâu sẻ làm mắt to và dịu hơn chứ k sắt như màu đen. Một điều đáng tiếc là UD ngưng k sản xuất loại này nữa!

24/7 WATERPROOF LIQUID EYELINER Em này giống như e liquid liner ở trên có điều em ấy dạng bút. Cực kỳ lâu trôi và không bao giờ bị lem. Một ưu điểm nữa của em này là có rất nhiều màu để lựa chọn.

URBAN DEFENSE TINTED MOISTURIZER WITH SPF 20 e này là dạng 2 trong 1 vừa dưỡng vừa làm nền lại có SPF 20 nữa, em này nhẹ mắt lắm nên mua hè dùng e này là số 1, cảm giác như là để mặt mộc vậy k bí hay dầu gì đâu. Nếu da chị nào k có vấn đề gì và không cần độ che phủ nhiều thì em này là lựa chọn ưng ý! Có điều e này màu hơi đậm nên chị nào mua thì nên chọn lên 1 tone màu nhé! Tốt nhất là nên dùng màu HALO ạ

24/7 CONCEALER
    Urban-Decay-24-7-Concealer-Pencils-3

Urban-Decay-24-7-Concealer-Pencils-Swatches
    Từ trái qua phải: CIA, FBI, ATF, NSA, KGB, DOD, MI6
    e rất ít xài che khuyết điểm mà e này là concealer mà e ưng nhất, khá giống với em concealer của bobbi brown mà của UD có nhiều màu để chọn hơn, e này dạng bút, xài tới đâu chuốt tới đó nên k sợ bị gãy

URBANGLOW CREAM HIGHLIGHT Em này là highlighter dạng cream, dùng rất thích mà màu lâu trôi nữa, hơi nhiều ánh kim tuyến ( shimmery) nhưng đẹp lắm! Em này đang là highlighter ư thích của em

DE-SLICK : em này tác dụng chính là để kiềm dầu và giữ makeup k bị trôi, da chị nào dầu hoặc siêu dầu dùng em này bảo đảm khỏi vải lăn tăn vụ dầu nữa.

Em đuối rồi nên tạm thời nhiu đó thui hen!
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi chỉ chổ em ma rban decay với, thanks chị nhie
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 870 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ cho mình hỏi nếu mình không phải là make up chuyên nghiệp thì mua bộ pallet mini size của UD gồm chì 24/7 màu đen+bộ phấn mắt tông màu khói+mascara thì dùng có dễ không? Mình thấy các mẹ khen UD lắm mà chả biết trang điểm nên chưa dám mua, vì ở nhà cứ mua lung tung các món toàn bỏ đi thôi
    • 434 Bài viết

• 1,100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Moitim Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi nếu mình không phải là make up chuyên nghiệp thì mua bộ pallet mini size của UD gồm chì 24/7 màu đen+bộ phấn mắt tông màu khói+mascara thì dùng có dễ không? Mình thấy các mẹ khen UD lắm mà chả biết trang điểm nên chưa dám mua, vì ở nhà cứ mua lung tung các món toàn bỏ đi thôi
    Cái bộ ROLLERGIRL PALETTE nó đang sale đó, nếu chị muốn dùng thử Urban Decay thì nên mua bộ ấy. Còn cá nhân e thích cái 24/7 SHADOW PENCIL STASH vì dạng chì nên dễ đánh và dễ blend, nhất là ai chỉ cần makeup hằng ngày thui
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 39 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

chi oi chi pm cho mua urban decay chinh hang ko so bi fake lun di chi
    • 434 Bài viết

• 1,100 Được cảm ơn

Nhà mình buồn quá nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 187 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ối rời, cứ mỗi lần nói đến chuyện đánh mắt là chị lại đau đầu, bó tay không cách nào giải quyết đây.

Thật ra chị có một đôi mắt không đến nỗi nào nhưng chả hiểu làm sao, cứ trang điểm mắt cầu kỳ theo kiểu kẻ liner, đánh phấn mắt các loại, dán mi giả lên trông chị già kinh khủng, dù thừa nhận là trông mắt đẹp hơn hẳn. Mà cái mi giả ý, dù có cố gắng xài mấy màu teen như xanh hay tím chứ không phải là đen đâu, mắt vẫn cứ già, lão chồng chị còn bảo là trông giang hồ, từng trải. Do vậy, chị chỉ dám chải mas và kẻ eyeliner thật là đậm, ấn tượng kiểu mắt mèo ở mí mắt trên, mi dưới thì để nguyên chỉ chải mas thôi, không kẻ vẽ gì.

Chị thấy mọi người xung quanh đánh mắt, dán mi giả trông ai cũng đẹp lên trừ mình trông già câng, có lẽ chị chỉ hợp với việc kẻ eyeliner thôi, đậm nhạt thế naò cũng được nhưng sau khi makeup xong nhìn mắt vẫn còn sự trong sáng chứ không già trâng tráo như lão chồng nhận xét.
    Giống mình rồi mắt lúc nào cũng đc khen đẹp nhg cứ makeup mắt lên là nhìn xấu vô cùng, nhìn như bị ai đánh ý nên mình chỉ toàn kẻ eyeliner và mascara thôi. Nhg mà bh thì mình nghiên cứu ra là tại cái lid mắt mình hơi bé và k sâu, khoảng cách từ mắt đến lông mày cũng k rộng nên rất dễ nhìn già và như bị sưng mắt. Mình thử đủ kiểu makeup, cuối cùng chốt lại được với 2 kiểu.

- Đánh toàn bộ bầu mắt màu ngọc trai, vanilla, etc, nói chung là những màu sáng như kiểu màu cowboy trong bộ naked2 ý. Sau đấy thì đánh bất kì màu j bạn thik ở chỗ wing corner của mắt
    - Đánh bầu mắt và dịch cả lên trên mí mắt màu sáng. Dùng 1 màu đậm như nâu, đồng, đen, khói,etc kẻ 1 đườg dịch lên fia' trên bầu mắt 1 chút xíu để tạo mí mắt giả, làm mắt sâu và sáng hơn.

Ôi hy vọng là bạn tưởng tượng ra đợt trước mình thấy có 1 cái youtube video cũng hướng dẫn kiểu này nhg bh mình chẳng tìm thấy đâu
    Nếu chưa thử thì bạn thử xem, biết đâu lại đỡ, giống mình
    [..The good ones screw you, the bad ones screw you, and the rest don’t know how to screw you..]
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6