Tư vấn về mỹ phẩm dưỡng da

• 1 Lượt chia sẻ
  • 121K Lượt đọc
  • 381 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 865 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Ôi ôi, nghe mẹ Tim&Sam và mẹ Pepe dọa, sợ quá đi. Mặt mẹ Cuccu cũng nhiều mụn, nhiều thâm, khô... đủ cả nhưng cứ nghĩ da mình vốn xấu thế mà, bây giờ mua mấy đồ đó về cho đỡ xấu thôi. Hồi còn ở cữ thì da có vẻ hơn chút, nhưng giờ lại càng xấu đi rồi. Mình biết chắc là do mình giữ gìn vệ sinh kém chứ chưa nói gì đên chăm sóc nữa. Những hôm trời lạnh, ba Cuccu đi làm về muộn, mỗi mình cho Cuccu ăn tối xong, vệ sinh cho con, chơi với con một lúc, cho nó đi ngủ, mệt quá vậy là lười không rửa sữa nữa cơ. Đi đường thì cậy nhà gần chép miệng, có một đoạn là đến công ty rồi, nên ngại dọ mõm nữa, cứ phơi cái mặt mộc ra bụi đường, về nhà lười không rửa sữa, biết ngay! Công nhận biện pháp dưỡng da của Mushroom là tốt nhất đấy, cái này mình cũng biết mà sao lúc cho con ăn sữa chua thừa chẳng nghĩ ra mà toàn dưỡng cái cổ họng thôi
    Theo như chị Hà nói thì em rút ra kết luận là: Làm sạch,bảo vệ da, chống nắng, rồi làm ẩm là quan trọng nhất. Nhân ngày 8/3, hô hào các mẹ quyết tâm từ nay sẽ thực hiện cho nghiêm chỉnh nhé! Thế không đi soi da cùng mẹ Candy và mẹ Aca được rồi, hai mẹ gà mờ đó nhờ Yuyu dắt đi nhé, kẻo bị lạc vào mê cung.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 414 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Ấy , để mình phục vụ các bạn một chiêu dưỡng da mặt hiệu quả, rẻ tiền, ngon bổ nhé. Chiêu này mình thực hiện được một thời gian, kết quả da mặt trắng và mịn rõ rệt, nhưng rồi mắc cái tội lười nên lại thôi. Ham làm đẹp mà lại ngại mất thời gian, muốn vào TMV nhưng lại thấy xót tiền, chuyện muôn đời của các bà là vậy !
    Vật liệu:
    1. Sữa chua Vinamilk trắng 1 hũ
    2.Quả chanh
    3.Cọ mềm để quét hỗn hợp lên mặt
    4.Khăn mặt choàng cổ (để hỗn hợp không dây bẩn áo)
    5. Băng đô cài tóc (tránh tóc xòa xuống mặt dây bẩn)
    Cách làm:
    Mỗi ngày, vào một giờ cố định (buổi chiều hay tối trước khi đi tắm chẳng hạn), bạn đổ 1/4-1/3 hũ sữa chua Vinamilk vào bát sạch, nhỏ vào đó 3-4 giọt chanh tươi, trộn đều (nếu da mặt rất nhờn thì vắt vào 5-7giọt chanh, nếu da rất khô thì nhỏ 1-2 giọt là được). Dùng cọ mềm quét dung dịch này lên khắp khuôn mặt (như làm mặt nạ ấy mà), vào cằm, cổ.(Nhớ lấy 1 khăn mặt dài quấn quanh cổ cho dung dich không chảy xuống làm bẩn). Cứ quét từ từ như vậy cho đến khi hết dung dịch. Nằm ngửa, để mặt nơi thóang mát khoảng 15-20 phút, rửa sạch lại bằng nước mát.
    Sau khi rửa sạch mặt, xin mời ăn nốt phần sữa chua còn lại trong hũ!
    1 tháng thôi, sẽ thấy hiệu quả tốt không thua kém các loại mĩ phẩm đắt tiền!
    Chiêu này Yến học ở Nga, là 1 trong những bí quyết làm đẹp của 1 nữ diễn viên phim nổi tiếng bên ấy.
    Cách nhanh nhất để đánh mất tình yêu là hãy bóp chặt lấy nó
    Còn muốn giữ mãi tình yêu thì hãy chắp cho nó đôi cánh tự do
    • 865 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mẹ Cu Zim ơi, cho mình hỏi Amore có tốt bằng Kanebo hay Sheseido không? Nếu gần tương đương thì tốt quá vì chỗ mình có đại lý chính thức của nó, có thể được hưởng dịch vụ chăm sóc khách hàng.
    Chị Charnele Yeh ơi, SK II, là của hãng nào? Chị biết toàn mẹ lạc hậu cả mà!
    Chị Kim Yến ơi, em đã từng sưu tầm nhiều loại mặt nạ hoa quả lắm, nhưng sao chẳng có quyết tâm làm gì cả, sữa chua tốt lắm hả chị ơi, thế da có mụn có làm được không?
    Có mẹ nào biết đại lý Kanebo ở Hà nội nó nằm chỗ nào không? Chuyến này đi dự SN WTT kết hợp luôn! Tks!
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 508 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

KY nói là loại sữa chua trắng mà có đường hay không đường. Candy nhà em nó chẳng cho em có cơ hội dưỡng cổ họng như Cuccu chứ đừng nói tới dưỡng da. Hai bố con Candy xơi sữa chua phát khiếp nên mẹ cứ lo tranh ăn mà quên dưỡng da. Thế còn mặt nạ bằng cà chua tươi được không các mẹ? Có tác dụng gì?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 180 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Công nhận là nói chuyện với mấy "chuyên gia thẩm mỹ" này song thấy đầu mình sáng ra dễ sợ !
    Mẹ Candy dùng Safeguard để rửa mặt còn mẹ Aca thì mấy năm nay chỉ biết mổi cục xà bông Acne-Aid thôi ! Chắc có lẽ vì vậy mà da dù nhờn và hay mụn nhưng vẫn bị khô bề mặt và mất nước. Lần này phải quyết tâm nghe theo lời mấy mẹ mà cố gắng cải tạo bản thân thôi ! Chỉ sợ không biết ông hoàng tử con có chịu để yên cho mẹ có chút thời gian nào làm đẹp không nữa ! Mẹ Aca cũng đã có một lần làm mặt nạ Yaourt trộn với dầu gấc, làm xong nằm yên một chỗ trên giường mà Aca cứ đi vòng vòng ngắm nghía mãi (ba Aca bảo Aca đang ngắm để so sánh mẹ với mụ phù thủy trong phim đó ops: !)
    À, mấy mẹ đã nghe nói tới viên tinh dầu gấc VINAGA chưa? Bà nội Aca gửi mua ngoài Hà Nội vào cho Mẹ Aca uống dưỡng da đấy, đọc công dụng thấy mê ly luôn nên uống hết hơn một hộp 100 viên rồi ! Kết quả là thấy da dẻ hồng hào hẳn ra nên chắc là lâu lâu sẽ lại làm tiếp một hộp nữa !
    Mẹ Aca
    • YuYu Khách
    Me Yuyu có nghe nói là mặt nạ cà chua tươi giúp trị mụn đấy, mẹ Candy à, Cà chua tươi xát lát mỏng, đắp lên mặt và giữ trong vòng 15 phút trở lên. Giu1p giảm mụn đỏ, nhưng phụ nữ tụi mình cũng....lười lắm cơ, cái gì cũng muốn có kết quả ngay, chẳng mấy ai kiên nhẫn để nằm đắp mặt nạ cả vài chục phút, mà cứ mỗi lần đắp xong lại săm soi trước gương: sao nó chẳng khá hơn tí nào cả?
    Dưỡng dda bằng yaourt hay trái cây tươi đều tốt, mình thấy một số Sa họ cũng lột tế bào chết bằng đu đủ chín xay nhuyễn, họ làm xong thấy da mềm, mát hẳn ra mà ở nhà thì sao mà...khó thế. Đây là một số loại mặt nạ trái cây là mẹ Yuyu đã sưu tầm được từ các trang beautytips.com
    Mặt nạ cà rốt: 1 củ cà rốt thât tươi
    3-4 muỗng cà phê mật ong
    Cà rốt hấp chín, nghiền thành bột, trộn đều với mật ong , bôi lên mặt để trong vòng 10-15 phút, sau đó rửa sạch mặt bằng nước lạnh. Mặt nạ này dành cho da thường đến da khô, đâcbie5t cho da gồ ghề, có mụn đầu đen
    Mặt nạ mật ong: Nước ấm rửa sạch mặt cho các lỗ chân lông nở to ra,sau đó thấm mật ong rừng nguyên chất lên, để trong vòng 15-30 phút, sau đó rửa sạch lại bằng nước ấm, chờ khoảng 5 phút sau rửa lại với nược lanh. Đây là loại mặt nạ tốt nhất cho da, làm mỗi tuần 1 lần sẽ giúp da tươi mát, căng mịn
    Mặt nạ cam và Yaourt: 1 muỗng cafe Yaourt và 1/4 trái cam vắt lấy nước, trộn đều, bôi lên mặt trong vòng 15 phút, sau đó rửa sạch, Yaourt giúp làm sạch, nuôi dưỡng và cung cấp độ ẩm cho da, cam cung cấo DHA và Vitamin C giúp da mịn màng, tươi sáng, mặt nạ này thích hợp với da nhờn, mụn
    Mặt nạ chống nhăn bằng chuối: 1/4 quả chuối tươi chín mùi, nghiền thành bột, đắp lên mặt và thư giãn trong vòng 20-30phút, sau đó rửa sạch bằng nước ấm, 5 phút sau dùng nước lạnh vỗ đều lên mặt một lần nữa. Chuối là một loại thuc phẩm lý tưởng giúp làm giảm sự xuất hiện nếp nhăn và xóa mờ vết chân chim
    Mặt nạ táo và mật ong: 1 quả táo nhỏ, chín, 5 muỗng cà phê mật ong: Táo chín nghiền nhuyễn, trộn đều với mật ong, đắp mặt tron vòng 15 phút, sau đó rửa sạch, thích hợp với danhờn, có mụn đỏ, hay mẩn ngứa, viêm nhiễm
    Mặt nạ khoai tây: Khoai tây hấp chín, nghiền nhuyễn, trộn chung vói Yaourt thành một hỗn hợp sền dệt, bôi lên mặt giúp giảm nhờn và lột mụn cám
    Mẹ Yuyu sưu tầm được rất nhiều loại mặt nạ, nhưng phần lớn là có làm bằng trứng, mà đắp mặt bằn trừng tươi thời điểm này thì nguy hiểm quá. Ở Saigon Spa, họ còn làm mặt nạ cho body bằng đu đủ xay nhuyễn nguêyn chất, tất nhiên là đắp sau khi tắm hơi xong, thế nên mẹ nào điệu thì chỉ cần tắm bằng nước nóng là đủ, sau đó bôi lên người, và nằm chờ, da sẽ sáng và mịn hơn đấy.
    Yuyu thì cũng thỉnh thoảng là mmặt nạ bằng Yaourt và cam, nếu là mthường xuyên thấy da mặt mát lắm. Phương pháp này vừa rẻ, vừa không sợ dị ứng, độc hại gì cả, nhưng các mẹ phải kiên nhẫn mới được
    • G&B
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,476 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Chi CuCu oi,

Chua nghe noi Kanebo co dai ly tai Ha Noi, nhung ngoai nay co dai ly cua hang l’Occitaine cua Phap, san pham chiet xuat tu thien nhien ma dai ly cung ngay canh Clinique va Shiseido, nam ben bo Ho Guom, khong xa noi to chuc sinh nhat WTT dau chi a, chi co the vao do tham khao. Em thay may co o van phong em dung va deu khen tot,nhung me chau chua dam xuong tay vi gia cua no cung kha chat . Ngoai ra, o ngoai Ha Noi moi nguoi con hay dung san pham cua Vichy, cung cua Phap, em thi chua thu, moi chi mua 1 lo tieu mo thoi, boi ca may thang roi ma chua thay xuong teo nao, nhung cac san pham khac thi moi nguoi cung khen lam do, gia lam mat 1 lan o do cung chi khoang 100,000d thoi.
    Chi thu nho YuYu hoi dai ly Kanebo trong do xem o ngoai Ha Noi da co dai ly chua, em cung to mo lam. Em moi chi dung thu sua rua mat cua Kanebo nhung do nguoi quen di Nhat ve tang, cung thay thich lam, anh xa toan dung ghe thoi, nen het veo luon, the co ghet khong???????? :evil:

Me Gon va Bong
    • hai anh Khách
    Ve my pham thi minh rat it dung nhung nhung sp thiet yeu nhu sua rua mat thi phai dung thuong xuyen roi va minh thich nhat 02 loai sua rua mat la sua rua mat cua Shiseido va cua L'oreal
    • YuYu Khách
    L'occitane là nhãn hiệu của vùng Provence-Pháp, nhưng không chuyên về dưỡng da, mà thế mạnh của nól à hương thơm, nến thơm, xà phòn g thơm nhiều hình dáng ngộ nghĩnh dùng làm quà tặng. L'occitane là một trong những hãng mạnh nhất về các sản phẩm chiết xuất từ tự nhiên
    Về L'occitane, mình đã dùng qua và có ý kiến thế nàychỉ nói về làm sạch và dưỡng da thôi nhé, chứ nến và xà phòng thơm...ở đây thì mê ly quá rồi)
    Phấn: không chuyên nghiệp lắm, đánh dễ bị đổ dầu(vì họ đâu có chuyên về dưỡng và trang điểm, chẳcchi làm cho phong phú mặt hàng thôi)
    Rửa mặt: sau khi dùng xong không có cảm giác mát lạnh tuyệt vời như loại mình đang xài, có lẽ họ "thiên nhiên" quá nên mình không yên tâm àl nó tẩy sạ ch được bụi bẩn chăng?
    Cái xài được nhất ở đây, mà mình cũng đang có, đó là gel tẩy da chết, dùng hàng tuần, hình như thuộc nhóm Shea Butter thì phải, nếu mẹ nào muốn biết rõ thì để tối nay về nhà xem kỹ rồi mình post lên cho, mỗi lần dùng chỉ cần một giọt nhỏ khoáng trái sơ-ri, mùi rất dễ chịu. Làm xong thấy da mặt mềm và mát, sờ thích lắm
    Mình chỉ dùng được có chừng ấy thôi, ngoài ra nước hoa mùi trà xanh, son duong ẩm môi mùi kẹo hay quả mâm xôi của họ cũng tuyệt lắm, ai thấy cũng muốn "chén" đôi môi mùi kẹo ấy cả, có thể chọn có màu hay không màu, khoảng trên 100.000, hình tròn giống hộp dầu xinh xắn, môi mẹ nào hay khô, nứt thì đây là giải pháp tốt đấy. L'occtitannecũng do Thủy Lộc, công ty phân phối của Shiseido nhập về và bán tại VN
    Kanebo hiện chưa có bán tại HN, Vichy cũng là hãng lớn, nhưng các mẹ có nhớ cái vụ Vichy bán hàng quá đdát mới xảy ràva tháng không? Nghe có tiếng nhưng làm ăn như thế thì mình chịu thôi. Mẹ nào ở HN, nếu muốn xài Kanebo thì qua bên Clinique soi, khám da rồi đilấy kết quả, đi ra tay không, email vào các mẹ trong nam mua rồi gửi racho. Chừaxai lần nào, thì chỉ nên mua sữa ruặmat là đủ, nếu thấ hiệu quả thì muốn mau gì thêm tùy thích
    • 69 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Oi vay cac me oi, the con kem duong da cua Tenamyd Canada thi sao nhỉ, da co me nao thu dung loai nay chua, len tieng cho chi em biet voi
    • 14 năm
    • 293 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình thấy các mẹ cứ làm một chai sữa rủa mặt và một chai dưỡng da (giữ ẩm cho da khô hoặc kiểm soát chất nhờn cho da dầu và mụn) là Ok lắm rồi. Chúng ta toàn những mẹ lười lại còn tiếc tiền bẩm sinh nên mua nhiều chỉ tốn tiền mà chưa chắc đã có thời gian dùng. Shisheido, Kanebo hay mấy hiệu mà YY nói mình nghĩ đều tốt hết vì toàn nhửng mp nổi tiếng, chỉ mỗi tiền là ko tốt thôi Nhưng vì sắc đẹp, vì hạnh phúc gia đình thì cũng phải cố bớt tí tiền sữa của con em chúng ta để mua chai sữa và chai dưỡng da hàng hiệu. ops:

Chờ thời cơ lâu lâu mà các công chúa hòang tử nhà ta tự dưng ngoan đột xuất , cho ta tý thời gian sủa sang nhan sắc thì mình làm mặt nạ như chị KY va YY chỉ , cũng phức tạp ra phết.
    Còn cái vụ TMV thì chắc mấy con gà mờ này phải nhờ đến YY rồi , khi nào rảnh và rủng rỉnh thì chị em ta hẹn nhau TMV tiến nha

Cuccu ơi, mình có người bạn cũng dùng Amore , thấy cũng được lắm. Mình thì chưa dùng thử nên ko biết. Tất nhiên là ko nổi tiềng bằng Shisheido rồi nhưng dù sao cũng là mp thuộc loại có tiếng tại HQuốc. Chứ Debon là hàng chợ bên HQuốc đấy. gần nhà có Amore thì cứ tiến vào cho các cô bán hàng săm soi da minh miển phi rồi dùng thử một chút. Mình nghe nói Amore có dịch vụ chăm sóc khách hàng khá tốt.
    Me cu Zim (TPHCM)
    • 14 năm
    • 293 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

à quên , mấy mẹ có nghe vụ có người xài Vichy bị nám mặt chưa??? Có lên báo đó, Ui, mình sợ Vichy từ lúc đọc xong đến giờ.
    YY ơi , mình ngưỡng mộ bạn quá. Sao bạn biết về mp nhiều thế. Mình cũng bon chen nghe người ta mua nến thơm L'occitane để trong phòng ngủ , chẳng biết hôm đó cô tư vấn nói sao mà mình mua cái mùi gì như mùi chanh i , về nhà đốt lên tưởng anh xã ngây ngất. ... ai dè anh xã mình vừa bước vào phòng là dội ra ngay , còn la mình là sao ko vệ sinh nhà cửa để cái mùi hắc hắc trong phòng.. :evil: :evil: .mất một buổi tối chờ đợi. Mình tức muốn chết , tốn mấy trăm nghìn lại còn bị mắng oan YY biết mùi nào thơm ,tư vấn tí đi...làm lại một buổi tối ngây ngất cái.. ops: ops: ops:
    Me cu Zim (TPHCM)
    • YuYu Khách
    L'occitane có rất nhiều mùi, không biết là mẹ cu Zim mua mùi gì, còn mình thì thích mùi Lavender, ngửi truc tiếp thì hơi hắc hắc nhưng đốt lên thì thơm lắm, giúp thư giãn, nhất là trong phòng lạnh thì ấm cúng và lãng mạn vô cùng. Khi nào rảnh mình sẽ post len một danh sá ch cacmùi hương để các mẹ nào muốn lãng mạn thì chọn mua, tuy nhiên là mùi hương còn phụ thuocvầo sở thích nữa nên mẹ Yuyu cũng không biết thế nào
    Ngoài L'occitane thì còn có thêm một số hãng nữa có tinh dầu đót thơm và nến thơm nhiều mùi, cái của Pháp tên gì mình quên rồi, còn của Đức thì có Kappus, mua cái đèn để đốt thì giá hơi mắc, nhưng tinh dầu đốt thơm ấy thì xài được nhiều lần, màl ại rẻ hơn L'occitane nữa khoảng từ 200.000 thôi. Mình sẽ ghi lại dc và mùi hương để ác bạn muốn thì chọn mua nhé
    ops: Đượckhen thì thích quá ops: hihihihihihi, mẹ yuyu chẳng giỏi giang gì đâu, chẳng qua đã trót sinh ra cái phận mê đồ mỹ phẩm nên suốt ngày lùng sục trên mạng tìm tài liệu, đọc báo đài gì thấy có chữ mỹ phầm là mắt sá ng như sao rồi, cái gì mới cũn g muốn mua, muốn thử hết á, với lại cũng có bạn bè làm ở trong ngành MP nhiều nên họ cũng dạy cho
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 874 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Xin phép tư vấn tư véo cái vụ nến thơm náy 1 tý nhé. Mình cực kỳ thích nến thơm. Đúng là sản phẩm của L'Occitane rất ư là thiên nhiên (sữa tắm của L'O thì khỏi nói, tuyệt), cho nên nếu anh xã bạn không thích mùi chanh đó thì bạn tìm mua loại khác đi, mình quên mất tên rồi, mua ở Diamond Plaza ấy, có mùi vani tuyệt không thể chê được. Chỉ cần đốt 15 phút thôi sẽ thơm cả buổi tối. Khi không xài đến, mình gói cẩn thận mấy lớp túi rồi, để trong tủ vẫn còn bay mùi rất thơm.
    • 218 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Da mặt mình thuộc loại cực kỳ xấu toàn ổ voi ổ gà ,trời nắng thì toàn dầu ,trời lạnh thì căng cứng rất khó chịu.Biết đã muộn nhưng nghe các mẹ bàn thì thích quá kỳ này quyết tâm cải thiện xem có đở chút nào không.Nhưng da mình thuộc loại dị ứng không xài được kem vì nhiều lần mua đại xài đại và kết quả là tệ hơn.Với lại mình hay tự ti và sợ lắm YuYu cho mình hỏi là khi đến Dermal soi da thì nhân viên ở đấy có nhiệt tình không chứ mình chưa từng đi nên không biết người ta có cười mình không nhỉ Với lại mình soi da ở đấy mà lại đi mua mỹ phẩm nơi khác thì có được không?Vì mình muon mua thử SP của Kenabo đó mà
    • YuYu Khách
    Quỳnh Hoa ơi, không biết chị bị dị ứng khi xài mỹ phẩm là mua ở shop chính hãng hay nhữn g cửa hàng kiểu như Anh, Thanh Phương hay chợ Bến Thành? Hàng bán ở các cửa hàng này không đảm bảo lắm về nguồn gốc xuất xứ đâu, khá là nguy hiểm. Vì em đã từng được hỏi mua lại vỏ của những hộp kem dưỡng và nướchoa đang xài rồi
    Em biết ở Dermal và Shiseido có dòng hàng dành cho da nhạy cảm, dễ nổi mụn và dị ứng với MP. Dermal thì cái tên dài lắm, chẳng nhớ hết, còn Shiseido thì dòng d-program. Ở Dermal họ không có soi da, nhưng chuyên viên TM của họ có một bàng câu hỏi gì đó, sau khi quan sát mình và xem bảng trả lời của mình thì họ sẽ cho biết damình là như thế nào. Chị không muốn mua đồ dưỡng ở đây thì chỉ vào khám, xem damình là da gì rồi làm mặt nạ, khoảng chừng 200.000-300.000 gì đấy, tới hơn 1 tiếng cơ. Hay để em hỏi đặt chỗ cho chị tới tư vấn free ở đó nhé, chị báo cho em giờ chị rảnh để em hỏi họ có sắp xếp được không
    Nếu chị muốn soi da tư vấn ở Kanebo, thì các cô bán hàng ở đây cũng làm được, tuy nhiên nếu muốn đảm bảo hơn thì em có thể order Training manager của họ trực tiếp làm cho chị, hồi đó cũng chính chị này soi da cho em, nhưng phải cái chị ấy hơi bận, nên phải chờ lâu lâu một chút. Nói thì nói thế thôi chứ em cũng không biết chắc là tay nghề giữa họ khác nhau ra sao, chỉ nhìn vào chức vụ mà an ủi mình cho yên lòng ấy mà
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 508 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trời ơi, Mẹ Aca đâu rồi , có mau thoả thuận ngày giờ để còn nhờ Yuyu giúp cho vụ soi da. Chị QH ơi, hay khi nào em , chị và mẹ Aca đi chung nhe?

Các mẹ tư vấn thêm vụ nước hoa nữa đi , nước hoa xài loại nào tốt và thơm. Chứ mình xài Eau de Toilette của Dior (người ta cho )sao không thấy thơm gì cả, xịt lên nghe mùi được một chốc rồi thôi -? Mình cũng muo16n mua một loại nào , nhưng khổ nỗi từ đo tới giờ chưa bao giờ mua nước hoa cả, ra shop sợ diếc cả mũi mà mua chảng được loại nào. Mẹ Candy thích mùi thơm nồng nàn một tí wink
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 874 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mẹ Candy xài thử JADORE chưa? Cái này hình như cũng của Christan Dior thì phải. Mùi hay lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,399 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Mẹ Candy thích mùi nồng nàn thì có thể dùng ALLURE PARFUM SPRAY cua Chanel. Muốn loại lưu giữ mùi lâu nhất thì phải dùng Parfum thôi, chứ au de toillet thì ko thể lưu mùi lâu được. Nhưng giá thì hơi cao, khoảng 90-95$ 1 chai 25 oz.
    Một ngày mới nắng lên!
    • 15 năm
    • 180 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Đây đây mẹ Aca có ngay có ngay
    YuYu ơi, hẹn cho mình và mẹ Candy với. Ngay ngày mai thứ bảy được không? Hay thứ bảy tuần sau? Chủ nhật này nhà có đám giỗ rồi ! Có gì nhắn tin cho mình nhé (0918186907)