Tư vấn về mỹ phẩm dưỡng da

• 1 Lượt chia sẻ
  • 121K Lượt đọc
  • 381 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 286 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

To mẹ Binlemon: hôm em đi mua thì hình như có 4 dòng cho 4 loại da thì phải, nói chung là cứ phải đến đó xem thế nào. Ở L'occitane hình như ko có máy soi da đâu, các cô tư vấn viên bán hàng sẽ tư vấn cho mình thôi.
    Đúng là nước hoa của L'occitane nhanh bay mùi thật, nhưng em chỉ dùng mùa hè thôi, mùi thơm vừa phải, thiên nhiên nên không làm không khí và những người quanh mình thấy ngột ngạt. Em để luôn lo đó ở VP, đến trưa đi ăn xong lại xịt bổ sung :1:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 1,503 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo Li
    Các mẹ ui ! sau một thời gian chinh chiến, tây có, tàu có, cò ria có mình rút ra một kinh nghiệm xương máu là skincare thì các mẹ nên đầu tư vào anh Nhựt bổn nhé ! Shisheido hoặc là Kanebo nhé.
    Em đồng ý cả hai chân hai tay với chị
    Em thấy L'occitane mạnh nhất ở 2 thứ đó là Body Lotion và Hand cream.,hai thứ đó thì phê vô cùng,có lẽ ko hãng nào bằng.Em mê nhất là bộ Shea và sữa tắm cam có hạt tinh dầu tan khi mình tắm,và túi thơm cho vào tủ quần áo,khá đắt đỏ nhưng mà mùi hương thì tuyệt ( 125K/túi nhỏ bằng cái bánh rán).Nứôc hoa thì bay nhanh,ko thích rồi,dầu gội thì cũng bình thường,còn skincare thì iem ko dùng vì ko thích.Nhưng quan trọng nhất là da mình hợp với loại nào và hãng nào ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em là thành viên mới ,vào đây thấy mọi người bàn luận rôm rả quá mà em thì gần như mù mỹ phẩm nên sau khi đọc cũng sáng mất ra nhiều.Nhung sao thấy mọi người toàn nói đến những hãng mỹ phẩm đắt thôi à.Em có 1 cô cháu gái họ mới 16 tuổi.Em đang muốn mua cho nó 1 bộ sản phẩm chăm sóc da cho da hỗn hợp gồm sữa rửa mat(co tri mun cang tốt),toner (o cồn càng tốt),kem giữ ẩm (o dầu càng tốt) và mặt nạ hút dầu ,bụi bẩn(có cung cấp nước càng tuyệt).Em o muốn mua những loại như clean&clear hay nivea mà đang để tâm đến debon ,etude,tenamid,geo...Co ai biết sp nào tốt mà rẻ khoảng chung tu 100-200000 mỗi sp thì chỉ giùm em với.Em thay toner cua loreal sao rẻ thế chỉ trên 100000 vay o biết sp# cua loreal có rẻ nhu the o
    • 105 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi L'occitane
    Em mua ở Lý Thái Tổ, ngay cạnh Clinique đấy, L'occitane còn có quầy nữa ở tầng 1 Vincom nữa. Các mẹ mà có ý định mua thì theo dõi các chương trình khuyến mại của họ. Vì mua cả bộ thường được tặng quà là những lọ sữa tắm hoặc dầu gội nhỏ xinh để đi công tác rất tiện. Mà mùi thơm của L'occitane thì dịu lắm, không bị mùi hoá chất nhân tạo đâu các mẹ ạ. Em đang dùng là dòng dưỡng da cho da hỗn hợp và nhạy cảm chiết xuất từ oliu. Còn các mẹ loại da khác thì tới đó họ tư vấn cho. Cứ thử đến xem, thích thì mua. Em vào đó thì chết mê chết mệt. Mấy loại sữa tắm với body lotion và xà phòng bánh mùi sướng mê luôn, cứ như là của The body shop ý.
    Chúc các mẹ tìm được đồ phù hợp và ngày càng xinh nhé
    Ban oi, To moun hoi ve sp cua The body shop. To dc tang 1 bo, ko biết chát loung cu dong sp nay the nao nhi? Hang nay co danh tiêng ko? Minh mu tít ve khoan nay, nen van chua dam dung thu.
    • 1,589 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mother Bear
    Ban oi, To moun hoi ve sp cua The body shop. To dc tang 1 bo, ko biết chát loung cu dong sp nay the nao nhi? Hang nay co danh tiêng ko? Minh mu tít ve khoan nay, nen van chua dam dung thu.
    Bác ơi, em không biết hãng này có nổi tiếng không nhưng em đang dùng một hộp dưỡng môi của hãng này. Được lắm bác ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

My pham duong da cua the Body shop cua Anh rat noi tieng tren the gioi, noi tieng hon ca L'occitant nua vi ban em tu My ve cung lam trong nghanh ma chang biet cai anh L'occitant la ai. The Body shop cung la hang my pham chiet xuat tu thien nhien. Em thay co ca do make up nua nhung chua thu nen chua biet.
    • 105 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viethuong211
    My pham duong da cua the Body shop cua Anh rat noi tieng tren the gioi, noi tieng hon ca L'occitant nua vi ban em tu My ve cung lam trong nghanh ma chang biet cai anh L'occitant la ai. The Body shop cung la hang my pham chiet xuat tu thien nhien. Em thay co ca do make up nua nhung chua thu nen chua biet.
    Hihi, thanks. The thi minh yên tam dung thu. Minh cung da tham khao sp nay tren website cua no. Két qua the nao thong bao sau nhe.
    • 292 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

to Binlemon: chị ơi ở L'occitane có sản phẩm dùng cho da nhạy cảm và da khô đó,đó là sản phẩm thuộc nhóm Honey,kem dưỡng và sản phẩm tắm gội của nó có thể dùng được cho em bé nữa mà,nên rất an toàn không sợ bị dị ứng đâu.
    Về nhận xét của mọi người về nước hoa bay nùi nhanh emn thấy cũng đúng vì đây là sản phẩm với hương thơm tự nhiên về các loại hoa,không pha tạp mùi hoá chất đậm kiểu như mùi hương mùi phấn của các hãng khác nên nó cũng bay mùi nhanh lắm ,nhưng đó là với dạng Eau de toilette,còn với eau de perfume thì có thể giữ mùi trong 2 ngày cơ. Hiện nay L'oc có loại nước hoa mới với 7 mùi hoa và khi kết hợp với body lotion cùng mùi nữa thì....
    Không định quảng cáo đâu nhưng em có chút kinh nghiệm nên chia sẻ với mọi người thôi. Hiện nay ở L'oc đang có chương trình KM mua 1,2tr tặng 2 bánh xà phòng hình trái tim xinh lắm hoặc 1 cặp dầu gội và xả mùi oải hương.
    • 280 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết cách đọc HSD của mỹ phẩm ntn ko chỉ cho mọi người biết với. Nhiều khi mua mỹ phẩm nhìn đỏ cả mắt mà chả thấy HSD đâu cả?

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,341 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyễn ngọc Diệu
    to Binlemon: chị ơi ở L'occitane có sản phẩm dùng cho da nhạy cảm và da khô đó,đó là sản phẩm thuộc nhóm Honey,kem dưỡng và sản phẩm tắm gội của nó có thể dùng được cho em bé nữa mà,nên rất an toàn không sợ bị dị ứng đâu.
    Về nhận xét của mọi người về nước hoa bay nùi nhanh emn thấy cũng đúng vì đây là sản phẩm với hương thơm tự nhiên về các loại hoa,không pha tạp mùi hoá chất đậm kiểu như mùi hương mùi phấn của các hãng khác nên nó cũng bay mùi nhanh lắm ,nhưng đó là với dạng Eau de toilette,còn với eau de perfume thì có thể giữ mùi trong 2 ngày cơ. Hiện nay L'oc có loại nước hoa mới với 7 mùi hoa và khi kết hợp với body lotion cùng mùi nữa thì....
    Không định quảng cáo đâu nhưng em có chút kinh nghiệm nên chia sẻ với mọi người thôi. Hiện nay ở L'oc đang có chương trình KM mua 1,2tr tặng 2 bánh xà phòng hình trái tim xinh lắm hoặc 1 cặp dầu gội và xả mùi oải hương.
    Cảm ơn em nhé (không biết có phải là em thật nữa ko :4: ). Hôm nào chị sẽ qua LTT xem sao. Nghe mọi người nói cũng muốn thử. Da mình nhạy cảm ghê quá, phụ thuộc rất nhiều vào thời tiết. Hôm nào trời hanh khô quá thì thôi rồi, da xấu vô cùng mặc dù vẫn chăm chỉ bôi kem đều đều nhưng không lại được với thời tiết
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 141 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Theo tớ thì ko nên sài quả nước hoa của L'oc vì mùi của nó không được shang cho lém. Minh được tặng 1 lọ, sài được 1 lần thì ax cứ nhăn mặt tránh xa hehehe nen bỏ xó luôn. Sp dưỡng da với sữa tắm thì OK. Mà các mẹ hay mua sp L'oc thì chung nhau 1 cái thẻ cộng điểm đi (300K được 1 điểm), 30 điểm được tặng quà cuối năm đấy (quà giá trị khoảng 1tr). Mình chung với 1 chị ở vp, vừa chia nhau quà xong đấy.
    • 84 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cho mình hỏi nhờ với. Quà cuối năm là cái gì vậy? Sao mình được hơn 40 điểm mà chẳng thấy gửi quà gì cả nhỉ?
    • 286 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

The Body Shop thì quá ổn rồi, không cần phải bàn cãi. Nhưng ở Hn chỉ mua được hàng xách tay lẻ thôi vì hãng này chưa có ở VN mà. Hàng xách tay thì đắt mà còn chẳng biết chất lượng, date thế nào nữa. Mình ví dụ nhe: lipbalm của The body shop em gái mình mua ở Anh, giá là 1 bảng (gần 30nghìn), ở đây bán 120.000đ, chết luôn...
    còn những đồ make-up của hãng này thì ko thấy có ở HN.
    • G&B
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,476 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi L'occitane
    The Body Shop thì quá ổn rồi, không cần phải bàn cãi. Nhưng ở Hn chỉ mua được hàng xách tay lẻ thôi vì hãng này chưa có ở VN mà. Hàng xách tay thì đắt mà còn chẳng biết chất lượng, date thế nào nữa. Mình ví dụ nhe: lipbalm của The body shop em gái mình mua ở Anh, giá là 1 bảng (gần 30nghìn), ở đây bán 120.000đ, chết luôn...
    còn những đồ make-up của hãng này thì ko thấy có ở HN.
    Rẻ vậy thôi sao? Mình thấy giá trên website và khi mình nhờ bạn bè mua ở đâu về giá cũng $5/hộp.
    Ở HN các hàng bán 100k, còn mấy cô bạn mình mua ở Hàn Thuyên là 80k.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 85 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Kem duong da cua LANCOME la rat tot
    Minh xai ban ngay la Impactive Lotion, ban dem la Hydrazen Nuit.
    ticker5
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, dạo này k ai bàn đến Mỹ fẩm nữa àh.

Mình muốn mua sản phẩm Clinic theo đường xách tay, có mẹ nào ở Mỹ đang tham gia họi quán CSTT k? cho minh biết với,

Cảm ơn các mẹ
    Mong con khôn lớn từng ngày
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 131 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ hatmit
    Có mẹ nào biết cách đọc HSD của mỹ phẩm ntn ko chỉ cho mọi người biết với. Nhiều khi mua mỹ phẩm nhìn đỏ cả mắt mà chả thấy HSD đâu cả?
    Xin lỗi vì mẹ cháu trả lời trễ nhé, híc, mình cũng mới học được mừ dòng mĩ phẩm cao cấp thì hổng có Date đâu mẹ nó à, HSD tính bắt đầu từ khi mẹ nó mở nắp chai là 12 tháng or 24 tháng tuỳ hãng(mẹ hatmit nhìn phía cuối chai thấy có hình cái hộp mở nắp với chữ 12M or 24M thì biết 12 hay là 24 tháng đó mừ :4:
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em họ mình ở Đức cũng mấy lần nhờ mình mua đồ dưỡng của hãng này gửi sang, nó chỉ kết hiệu này. Mỗi tội giá hơi bị chát, nó dùng sữa rửa mặt dòng sâm 570.000đ, bộ kem dưỡng da sâm 1.500.000 đ (nhưng mình chưa dám thử, chỉ dùng dòng Biodefense thôi, giá mềm hơn)

Vào đây thấy các mẹ bàn luận sôi nổi quá!. Đúng là phái đẹp nhu cầu làm đẹp không bao giờ hết.
    Minh thì thấy dùng sản phẩm dưỡng da thì nên lựa chọn các sản phẩm có nguồn gốc từ thiên nhiên. Nhưng phải kiểm chứng được thiên nhiên thực sự ấy. Mình thì đang rất kết đồ dưỡng được chiết xuất từ sâm Hàn Quốc MyRedGinseng vừa mát mà lại an toàn cho da. Mình quen dùng hàng xách tay rồi, Giá mềm mà chất lượng thì OK luôn. Chẳng cần phải chạy theo hãng nọ hãng kia làm gì chỉ tộ tốn tiền vào chi fí quảng cáo thôi. Chủ yếu là các mẹ cố gắng tìm được một địa chỉ tin cậy là OK thôi. Các mẹ cứ tham khảo địa chỉ này đi: www.miphamsamhanquoc.tk. Mình đang dùng hàng này thấy cực ổn luôn. Mẫu mã thì cực xịn mà chất lượng thì thơm ngát mùi sâm luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heocoi
    Xin lỗi vì mẹ cháu trả lời trễ nhé, híc, mình cũng mới học được mừ dòng mĩ phẩm cao cấp thì hổng có Date đâu mẹ nó à, HSD tính bắt đầu từ khi mẹ nó mở nắp chai là 12 tháng or 24 tháng tuỳ hãng(mẹ hatmit nhìn phía cuối chai thấy có hình cái hộp mở nắp với chữ 12M or 24M thì biết 12 hay là 24 tháng đó mừ :4:
    Ôi em phản đối ý kiến của chị. Mỹ phẩm đã là đồ xịn thì chắc chắn có HSD, vì mỹ phẩm nào cũng chỉ có HSD là 3 năm sau ngày sản xuất thôi ạ (còn nếu đã mở ra rồi thì chỉ khoảng 12-24 tháng, chưa kể điều kiện khí hậu). Nhà sản xuất có những ký hiệu trên sản phẩm để chỉ NXS. Ví dụ 06D2 thì 06 là năm, D là tháng 4 và 2 là lô thứ hai sản xuất trong tháng (hạn sử dụng 36 tháng mặc định, trừ mascara và các sản phẩm đặc trị), tuy nhiên mỗi loại mỹ phẩm sẽ có những ký hiệu đọc khác nhau nên em chỉ ví dụ 1 hãng em biết thôi ạ.
    • 1,098 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Xin chào cả nhà ,em là thành viên mới vào.Em năm nay 24t, da mặt trắng mịn,ai cũng khen,nhưng có điều em không hài lòng là da nhờn và nhất là mụn đầu đen ở mũi và cằm nhiều.Em chỉ xài sửa rữa mặt,ban đêm không xài kem gì.Vậy các chị cho em hỏi,tuổi của em như vậy có nên xài kem dưỡng vào ban đêm không?và xài dòng sản phẩm của hãng nào được ạ?Nếu có thể thì cho em biết giá cả, Em xin cám ơn nhìu