TIN TÀI TRỢ.

Tư vấn chọn shop bán mỹ phẩm hàng xách tay uy tín, an toàn tại HCM?

• 36 Lượt chia sẻ
  • 46.5K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em đang cần mua son môi để đi tiệc. Mua ở chợ và các shop bình thường thì hàng ko chất lượng, sợ nhiễm chì, mua ở các Trung tâm thương mại thì hàng uy tín, có thương hiệu nhưng giá hơi cao, em ko đủ khả năng. Lâu lâu em mới dùng son để đi tiệc, ko dám dùng dùng nhiều sợ ko tốt.

Hiện tại em đang thích mua hàng xách tay của các shop nhỏ hay rao bán trên facebook, nhưng ko biết chất lượng như thế nào, có bị hàng giả hay ko? vì các shop canh sale nên mua được giá rẻ hơn giá chính hãng. Ngoài ra, em được biết là hàng hàng xách tay đa số là hàng sale vi hàng sắp hết hạn hoặc hàng nhái nên mới có giá rẻ như vậy.

Các mẹ nào có kinh nghiệm mua mỹ phẩm hàng xách tay ở đâu tư vấn giúp em mua ở shop nào ở HCM và tư vấn chọn thương hiệu nào uy tín, từ thiên nhiên thì càng tốt.
    Cám ơn các mẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ohui là hàng cao cấp rồi, bạn co biết hãng nào khoảng từ 400k trở xuống ko? Thanks bạn
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xài thử thefaceshop xach tay đi bạn .
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn biết chỗ nào bán thefaceshop xach tay uy tín và chính hãng ko?
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ghé hishop di cho này mình biết rất uy tìn,vì mấy người này làm báo nên an tâm.
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AochongnangUniqlo Xem bài viết
    Chào các mẹ, em đang cần mua son môi để đi tiệc. Mua ở chợ và các shop bình thường thì hàng ko chất lượng, sợ nhiễm chì, mua ở các Trung tâm thương mại thì hàng uy tín, có thương hiệu nhưng giá hơi cao, em ko đủ khả năng. Lâu lâu em mới dùng son để đi tiệc, ko dám dùng dùng nhiều sợ ko tốt.

Hiện tại em đang thích mua hàng xách tay của các shop nhỏ hay rao bán trên facebook, nhưng ko biết chất lượng như thế nào, có bị hàng giả hay ko? vì các shop canh sale nên mua được giá rẻ hơn giá chính hãng. Ngoài ra, em được biết là hàng hàng xách tay đa số là hàng sale vi hàng sắp hết hạn hoặc hàng nhái nên mới có giá rẻ như vậy.

Các mẹ nào có kinh nghiệm mua mỹ phẩm hàng xách tay ở đâu tư vấn giúp em mua ở shop nào ở HCM và tư vấn chọn thương hiệu nào uy tín, từ thiên nhiên thì càng tốt.
    Cám ơn các mẹ.
    bạn biết hàng xách tay thường là hàng sắp hết date, hoặc không chất lượng mà sao vẫn thích mua vậy bạn, hàng sale là hàng cận date rồi đó.
    Mình thấy son L'Oreal giá trung bình mà xài tốt đó, bạn xài thử đi..
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hàng thật, hàng giả, hàng hết hạn cũng lẫn lộn nên ko phải tất cả là ko nên mua. Nếu tìm được shop bán uy tín thì cũng mua được hàng thật chính hãng còn nhiều thời gian sử dụng mà giá rẻ đó bạn. Em đang tìm những shop như zay đây! khó thật
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 23 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AochongnangUniqlo Xem bài viết
    Hàng thật, hàng giả, hàng hết hạn cũng lẫn lộn nên ko phải tất cả là ko nên mua. Nếu tìm được shop bán uy tín thì cũng mua được hàng thật chính hãng còn nhiều thời gian sử dụng mà giá rẻ đó bạn. Em đang tìm những shop như zay đây! khó thật
    Trích dẫn Nguyên văn bởi AmyPhan83 Xem bài viết
    bạn biết hàng xách tay thường là hàng sắp hết date, hoặc không chất lượng mà sao vẫn thích mua vậy bạn, hàng sale là hàng cận date rồi đó.
    Mình thấy son L'Oreal giá trung bình mà xài tốt đó, bạn xài thử đi..
    Không phải hàng xách tay nào cũng hết hạn và không chất lượng đâu các chị ạ. Chị nói vậy em thấy oan quá. mặc dù thời điểm này hàng về vn tràn lan, nhưng nếu tìm hiểu kĩ, mua hàng order thì vẫn yên tâm mà.
    Hàng sale ở Mỹ thì sale quanh năm. Khi sale, cửa hàng đó cũng phải đảm bảo chất lượng cho sản phẩm mình bán ra. Nếu hàng ko tốt, khách hàng vẫn có thể đem trả lại hàng.
    Căn bản cũng tại mình ham đồ rẻ, nên người nhập hàng phải kiếm hàng rẻ nhất có thể để có lời. Hôm trước, có khách đặt em chai nước hoa EROS Versace, em báo giá thì khách la giá cao hơn ở mấy cửa hàng nước hoa vn. Nếu khách là người biết dùng nước hoa thì khách đã biết nước hoa ở vn đa phần là nước hoa pha. có thế chủ mới có lời. haizzzz
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao chi, em Hien dang O USA , em co Nguoi nhà ve vn , neu chi có nhu cau order hàng thi lien lac voi nha,
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cám ơn các chị đã tư vấn nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 621 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bạn vào page hamiqua - made in korea chuyên hàng hàn quốc chính hãng, có cam kết đảm bảo cho sp.

còn suy nghĩ của bạn " hàng sale là hàng cận date và hàng fake" là hoàn toàn sai lầm nhé. cận date thì cũng có nhưng cũng phải còn vài tháng date, chủ yếu là do ngừoi mua có nhìn date để lấy ko thôi, chứ 1 hãng mĩ phẩm mà khi nó sale lại toàn là hàng cận date dăm bữa nửa tháng thì chính hãng đó nó bán cho ma bạn à. còn nữa là hàng fake thì lại càng sai, chả có showroom, store của hãng nào mà nó lại đem rước hàng fake vào bán thay vì bán hàng do chính nó sx cả.
    quan trọng là tìm đc chỗ mua auth hay fake chứ đừng quy " sale là cận date hoặc fake" gì cả. đã fake thì dù ko sale vẫn cứ là fake
    • 48 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chào bạn. Trước tiên, mình không liên wan đến mấy vụ quảng cáo cho web hoặc cá nhân nào ở đây. Mình chỉ muốn chia sẻ với các chị em mong muốn đc sử dụng mp tốt với giá hợp lý. Về mp , mình đã sd wa nhiều loại, pond, olay, SF, TSF, NR bán đầy ở các store, siêu thị VN. Nhận xét chung là ko đc hài lòng. Tuy, mình thấy các sp dưỡng của L'Oreal ở VN xài tạm ổn. Về mp nước ngoài, thực sự mình cũng tìm mỏi tay, thấy cũng đầy những facebook, web bán hàng xách tay, nhưng mình chưa dám tin chỗ nào. Bản thân mình fân tích, xách tay, ng bán ham rẻ, đã mua cận date, hàng sale thì đành chịu, tạm chấp nhận hoàn cảnh đi. Nhưng thời gian ng bán ôm hàng đợi ng mua nữa, mất thêm bao lâu, trong khi lượng tìm mua những sp này cũng hạn chế. Ví dụ như mình, tìm mua sữa tắm loại 3in1 hiệu Suave Kid cho bé của mình( trước mình đc người thân tặng, bé xài thấy thích, tóc óng mượt, đỡ rôm sảy). Mình tìm hết trên mạng, các web đăng hình toàn kiểu chai cũ của mình đã sử dụng, trong khi hãng này rất thường xuyên update mẫu mã cho thu hút, và hình ảnh các web bán hàng xách tay khác hoàn toàn với hình ảnh website của trang chủ nhãn hàng. Những sp các web kia, có thể là fake, có thể là wá cũ, ko thể bik đc nếu ko chịu bị lừa. Mình cũng đang mua hàng gửi về cho con, nhưng là hàng order, hàng order thì giá chính xác của hãng, cộng thuế,ship mỹ, tiền công người gửi. Chỗ mình order lấy công thường vài $ / 1 món. Giá đem ra so sánh, thấp hơn hàng mỹ nhập chính ngạch về VN, mắc hơn hàng thái, indo,philip nhập wa VN ví dụ olay, pond, nivea, panten..v..v... Khi muốn tìm mua món j, mình sẽ tìm trên web chính hãng, hoặc các trang : macys.com - droupstore.com ; target.com. Mình nghèo, thik cái trang droup, đồ bình dân, đa dạng , nhìu hàng sale( hàng sale mua liền tay, gửi về ngay cũng đỡ sợ cận date). Sau đó mình nt đưa link sp cho chị bán hàng. Hàng đó sẽ đc gửi về sau 1 tuần. Hàng mọi ng order đc ship đi ngày nào, chủ shop cũng post thông báo lên facebook. Mình hay mua ở face : Bella in the box. Đây là em của chị đồng nghiệp cty mình. Mình ko quảng cáo cho shop. Mình chỉ chia sẻ các bạn hướng mua hàng order nếu có người thân hoặc bạn bè ở mỹ. Các nước khác mình ko bik nên ko ý kiến. Chúc các mẹ ngày tươi đẹp.
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình sử dụng mỹ phẩm của Nuskin thấy OK lắm, mình hay mua tại nuskin24h.com, giá tương đối OK. Họ lại giúp mình kiểm tra hàng chính hãng nên yên tâm...
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 76 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bạn llephuong ơi bạn mua ở shop này rồi hả. Mình định mua kem sâm hoặc kem ốc sên 3W Clinic của shop này nhưng đang phân vân. thấy hãng này là quá. Bạn tư vấn giúp mình với
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ order hàng trên Shipme.vn xem sao, trên này họ đứng ra bảo lãnh tiền cọc cho người order cho đến khi giao dịch thành công nên em cũng vừa order xong đôi giầy bên pháp, nói chung là ổn.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào c.chi đg ở mỹ . Em muốn nhập hành về VN bán. Chị có thể làm mối bên ấy rồi gửi bề VN đc k ạ. Giá cả và tiền vận chuyển về tới VN là bnhieu.cos j nt em fb ạ heoxinhbg91@gmail.com
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthihoa1991 Xem bài viết
    Chào c.chi đg ở mỹ . Em muốn nhập hành về VN bán. Chị có thể làm mối bên ấy rồi gửi bề VN đc k ạ. Giá cả và tiền vận chuyển về tới VN là bnhieu.cos j nt em fb ạ heoxinhbg91@gmail.com
    Hi chị, không biết chị còn ý định kinh doanh hàng Mỹ hông, em cũng có người nhà tại Mỹ, đang theo học ngành y, chọn mua hàng rất chu đáo và kỹ tính. Nếu chị có nhu cầu order hàng thì liên lạc qua Facebook nha: be_chibi@yahoo.com.vn (nick Chibi Lương) nhé
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

https://www.facebook.com/SoleilSaigon
    Shop mình là của gia đình tự mở nên rất uy tín và được nhiều bạn tin tưởng
    Bên mình hàng xách tay từ Pháp, Chuyên tất cả các loại dược mỹ phẩm
    Bạn có thể vào tham khảo nhé!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da em là da nhạy cảm có thời gian em mua trúng kem trộn nên da bị mụn và thâm sạm rất ghê.
    Sau khi đi da liễu và uống thuốc thì tình trạng đỡ hơn nhưng bây giờ da rất dễ dị ứng và bị mụn ẩn, lỗ chân lông hai bên má hơi to. Mọi người có thể chia se bí kíp dưỡng da tự nhiên cho loại da như em k ạ?
    Em nghe mọi người feedback Mỹ phẩm của Thorakao rất ổn, vậy có thể tư vấn giúp em loại nào phù hợp với da em k ạ?
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới biết được trên fb có chị Sella Nguyễn bán hàng xách tay Pháp, chị ấy tư vấn nhiệt tình lắm, hàng thật giá rẻ hơn ngoài tiệm nhiều, có hàng avene với yves rocher, chị ấy có quen với đại lý bên pháp nên hầu như món nào cũng có đấy ạ, có điều chị ấy mới bắt đầu bán nên chưa nhiều người biết, mọi người lên xem mấy cái album hàng có nhiều món lắm
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3