TIN TÀI TRỢ.

tìm hiểu về việc trẻ hóa và làm đẹp da bằng bơm Vitamin C trực tiếp vào da mặt

• 39 Lượt chia sẻ
  • 18.8K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,238 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

em đang tìm hiểu làm đẹp , săn chắc da mặt bằng đi vitamin C vào da mặt hoặc bơm trực tiếp vào da mặt luôn . có vấn đề gì hại về sau ko ?

đã có chị nào làm vào chia sẽ cho em học hỏi chút kinh nghiệm nha !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 762 Bài viết

• 1,190 Được cảm ơn

Cái nì mình chưa thử , nhưng mẹ mình thử rồi , tiêm vitamin vào da , sau 1 đống lần tiêm thì da mặt cải thiện rõ rệt : bớt nám , trắng căng mịn , hồng hào , giảm nếp nhăn . Tính tới bây giờ đc 5 năm nhưng ko thấy tác hại gì . Nhưng bạn phải nhờ bác sĩ tư vấn trước . Vì mình có đọc trên 1 bài báo , họ nói tiêm vitamin rất tốt cho da , nhưng nếu cơ thể thừa vitamin C thì có cái hại , đây là trích từ 1 link :
    Đúng là vitamin C rất cần thiết cho cơ thể, như có tác dụng bảo vệ thành mạch, được dùng để chữa các trường hợp chảy máu chân răng, chảy máu cam, vết thương chậm lành, hay bị các bầm tím dưới da khi va chạm nhẹ... như em đã thấy. Bên cạnh đó, vitamin C còn tham gia vào nhiều chức năng hoạt động của cơ thể trong các quá trình sản sinh năng lượng, tạo miễn dịch, trung hòa đào thải các chất độc, giúp hấp thu calci, sắt... Tuy nhiên khi dùng thừa vitamin C (dùng liều cao kéo dài) có thể lại gây hại như rối loạn tiêu hoá, tiêu chảy, nóng rát dạ dày, gây hiện tượng thừa sắt, giảm độ bền của hồng cầu, giảm khả năng diệt khuẩn của bạch cầu. Ở người thiếu men G6PD còn có thể bị tán huyết...

Việc quan niệm uống hoặc tiêm vitamin C liều cao, kéo dài (có khi tới 2-3 tháng) có tác dụng đẹp da, chống sạm da là chưa có cơ sở khoa học xác đáng, có khi dùng thừa lại gây nguy hiểm hoặc bị dị ứng (do tiêm vitamin C). Vì vậy không nên lạm dụng vitamin C với mục đích này.
    BS. Đinh Ngọc San
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 406 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

Mình cũng đi vitamin C vào da mặt rồi, mình thấy rất ổn, da căng và trắng mịn. Mình nghĩ nếu bạn thích thì đẩy vitamin C ngoài da mặt bằng các máy ở các spa đều có đấy, làm cái đó trước vì da chưa đến mức lão hóa nghiêm trọng thì chưa cần thiết làm các biện pháp mạnh như là tiêm dưới da
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 281 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Cái khoảng này thì mình biết. Các bà cách chị ở Sing thì tiêm chủ yếu là làm trắng da.
    ---------------------
    http://diaryofvietnamese-indianwife.blogspot.com/
    • 1,743 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    e cũng đang quna tâm pp này : điện di vitamin C vào da mặt ( để trị thâm). Các chị biết địa chỉ nào ở SG làm tốt mà giá phải chăng ko ạ. Ở BS Tú là 300k/lần. Phòng chăm sóc da sát bên BV NG Tri Phương là 200, ở chỗ BS Ánh có 80k. Ko biết giá cả chênh lệch như vậy thì có chênh lệch về chất lượng ko, mà phải làm bao nhiêu lần mới có kết quả
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ban dung derma roller , tron vit C voi nuoc loc, nhung bong gon thoa len mat, sau khi roll. Hieu qua, o ton tien, o bi di ung, chi hoi rat 1 chut, co the lam nhieu lan tai nha. Chuc ban dep
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,238 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi escada Xem bài viết
    Mình cũng đi vitamin C vào da mặt rồi, mình thấy rất ổn, da căng và trắng mịn. Mình nghĩ nếu bạn thích thì đẩy vitamin C ngoài da mặt bằng các máy ở các spa đều có đấy, làm cái đó trước vì da chưa đến mức lão hóa nghiêm trọng thì chưa cần thiết làm các biện pháp mạnh như là tiêm dưới da
    bao nhiêu tuổi làm đc chị ? em 28 tuổi , chị đi bằng cách tiêm hay ngoài da . em nghĩ ngoài da ko ép phê ! ở VN ko biết chỗ nào uy tín nữa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,238 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rose_24111983 Xem bài viết
    Cái khoảng này thì mình biết. Các bà cách chị ở Sing thì tiêm chủ yếu là làm trắng da.
    ---------------------
    http://diaryofvietnamese-indianwife.blogspot.com/
    con gái bên Sing da đẹp lắm !! ko biết tiêm cái này có phổ biến và đẹp da thiệt ko ta ? quan trọng là có hại ko ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 958 Bài viết

• 1,749 Được cảm ơn

ở Thu Cúc cũng có dịch vụ làm đẹp da bằng Vitamin C đấy. các mẹ có kinh nghiệm j hok? Mình thì hok thích tiêm tiêm vào người lắm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 75 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Tớ đọc thấy thú vị phết, nhưng xem ra còn vài điểm chưa đồng ý và hơi sợ. Bởi khi tiêm một thứ gì đó vào cơ thể, thì có thể có khả năng bị tác dụng đẩy lại. Vit C thì tốt đó, nhưng bênh cạnh đó, lúc nào cũng đi kèm câu " dùng quá liều có thể gây phản ứng"
    Việc bơm vào da thế này, không hiểu có vấn đề gì không, vì phản xạ do sock thuốc thì cực kinh khủng. Chờ tẹo search xem bọn nc ngoài nó thế nào
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,201 Bài viết

• 5,826 Được cảm ơn

Mình search Google rồi, BS bảo tiêm Vi C ko được tốt vì có thể gây sốc mình thấy mạo hiểm quá. Thoa lên mặt cũng hiệu quả và khá an toàn, hay thỉnh thoảng uống Upsa C vừa ngon vừa làm đẹp hihi
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    • 1,756 Bài viết

• 1,253 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ ở đâu đa số con gái da đẹp là do thời tiết ở nước họ dễ chịu. Không khắc nghiệt như nước mình. Như da mình, mình chỉ mong thời tiết thu đông mát mẻ để da đỡ đổ dầu dễ sinh mụn rồi mình chăm chỉ dưỡng da là da đẹp lên liền. Nhưng mụn chưa trị đc thì sao mà da đẹp đc
    • 374 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Mình cũng đang quan tâm đến dịch vụ này, không biết ở đâu uy tín, có thể kiểm tra đc lượng vitamin C trong da để tiêm đúng liều lượng, tránh tình trạng lạm dụng gây hại như 1 số Mẹ chia sẻ ở trên. Mẹ nào có kinh nghiệm xin giúp ạ.
    I'm not perfect - I'm perfectionist
    • 115 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Em đi C vào da mổi tháng 1 lần, thấy da khỏe, sáng và bac sỹ còn nói ngăn ngừa nám ( vụ này em không rõ). em đã từng đi bằng ion,phono, meso.. là các lọai máy dùng dòng điện giá khoang 300 -500k , hoặc meso bằng tay, do bác sỹ dùng kim rê qua rê lại trên mặt loại này thì nghe đâu tác dụng lâu hơn và dung dịch họ đi có white 4 gì đó nên trắng sáng nữa , cái này 1tr5/lần, mắc nên em chi đi C thui.
    Còn vụ tiêm C vào người thì em chưa nghe bao giờ. vì thực tế cái gì nhiều quá cũng không tốt . dư C cũng gây nên 1 số bệnh đó các mẹ.
    Đi C vào da thì giúp da sáng đẹp ngăn ngừa lão hóa, dẫu sao nó cũng chỉ tác dụng ở lớp da, no vẫn có nhược điểm là dễ bắt nắng. chứ tiêm vào cơ thể thì chưa chắc nó tác dụng ra được tới da, nếu lỡ tiêm quá liều thì chắc có hại , theo em biết thì sẽ gây bệnh sỏi thận, còn bệnh gì ghê gớm hơn thì em không rõ...
    Sáng nay có hỏi Bs T ở phòng khám Marianna nơi ông xã em đang dtri sẹo thì bs nói nếu có tiền thì truyền Glutathion . Theo bs giai thich thì đây là 1 chất giải độc, thanh lọc cơ thể giúp da đẹp, chống lão hóa và làm trắng. giá khá cao 100usd/lần . Nên em còn đang suy nghĩ va tìm thêm tài liệu về chất này.
    Thui thì mỗi tháng cứ bỏ 500k đi C cũng thấy an tâm rùi :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 607 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

@sieuquayny: chị ơi, cho e hỏi dịch vụ ở phòng khám Marianna có tốt k?
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,238 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sieuquayny Xem bài viết
    Em đi C vào da mổi tháng 1 lần, thấy da khỏe, sáng và bac sỹ còn nói ngăn ngừa nám ( vụ này em không rõ). em đã từng đi bằng ion,phono, meso.. là các lọai máy dùng dòng điện giá khoang 300 -500k , hoặc meso bằng tay, do bác sỹ dùng kim rê qua rê lại trên mặt loại này thì nghe đâu tác dụng lâu hơn và dung dịch họ đi có white 4 gì đó nên trắng sáng nữa , cái này 1tr5/lần, mắc nên em chi đi C thui.
    Còn vụ tiêm C vào người thì em chưa nghe bao giờ. vì thực tế cái gì nhiều quá cũng không tốt . dư C cũng gây nên 1 số bệnh đó các mẹ.
    Đi C vào da thì giúp da sáng đẹp ngăn ngừa lão hóa, dẫu sao nó cũng chỉ tác dụng ở lớp da, no vẫn có nhược điểm là dễ bắt nắng. chứ tiêm vào cơ thể thì chưa chắc nó tác dụng ra được tới da, nếu lỡ tiêm quá liều thì chắc có hại , theo em biết thì sẽ gây bệnh sỏi thận, còn bệnh gì ghê gớm hơn thì em không rõ...
    Sáng nay có hỏi Bs T ở phòng khám Marianna nơi ông xã em đang dtri sẹo thì bs nói nếu có tiền thì truyền Glutathion . Theo bs giai thich thì đây là 1 chất giải độc, thanh lọc cơ thể giúp da đẹp, chống lão hóa và làm trắng. giá khá cao 100usd/lần . Nên em còn đang suy nghĩ va tìm thêm tài liệu về chất này.
    Thui thì mỗi tháng cứ bỏ 500k đi C cũng thấy an tâm rùi :Smiling:
    chi di C là đi da mặt thôi giá 500k hay đi nguyên body ? chị làm ở đâu ? hiện giờ da chị thấy chị sáng và khỏe ko ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 406 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

bao nhiêu tuổi làm đc chị ? em 28 tuổi , chị đi bằng cách tiêm hay ngoài da . em nghĩ ngoài da ko ép phê ! ở VN ko biết chỗ nào uy tín nữa
    Tuổi bạn làm được rồi đó. Mình đi bằng ngoài da thôi vì mình nghĩ da chưa đến mức lão hóa nghiêm trọng để phải làm biện pháp mạnh như tiêm dưới da..Theo mình thì làm đẹp phải từ từ, làm từ biện pháp nhẹ đến nặng. Nếu da của mình đang khỏe thì cứ làm các biện pháp nhẹ thôi để đến khi da xấu thì có phương pháp phù hợp mà cải thiện chứ các mẹ mà ưa phương pháp mạnh luôn thì tới lúc mình lão hóa nhiều thì không có thuốc chữa nữa đâu nhé..Bọn nước ngoài nó đẹp là vì khí hậu tốt hơn mình, ra đường thì đi xe hơi, nắng không đến mặt thì làm sao da xấu được..Hơn nữa mình thấy con gái TQ đứa nào cũng mang 1 bình nước hoa cúc nói là uống chống lão hóa và da bọn nó cũng đẹp thât..Chị em mình có ai dùng chưa chia sẻ kinh nghiệm đi nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,743 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @escada:nước hoa cúc chị họ e cũng nói là tốt lắm, c đó uống mà mặt hết mụn +trắng hơn ( c ấy cũng ít mụn thui). mà hoa cúc mình mua túi trà lọc bán sẵn hay lấy hoa cúc nấu như nấu trà nhỉ?
    mà các chị ơi điện di = C thì phải làm bao nhiêu lần mới có tác dụng
    • 309 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

topic hay qua, đang uống atiso túi lọc, bây giờ nghe uống hoa cúc chống lão hóa....chắc tìm hoa cúc mua thui
    • 410 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Nghe đến tiêm, chích là mình đã sợ rồi Các chị cho mình hỏi mình muốn đắp mặt nạ C thì đắp loại nào có hiệu quả?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2