Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thuốc tránh thai hay acnotin trị mụn hiệu quả hơn? dành cho da cực dầu. Cho e xin ý kiến vớiiiiiiiiiiiiiiiiii

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.95K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 64 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Da của e nhờn lắm,đang uống acnotin theo đơn của BS để trị mụn nhưng thấy tác dụng phụ nhiều quá,:Crying:
    Nghe nói TTT cũng trị mụn,kiềm dầu. Có ai dùng rồi cho e ý kiến với.
    Là ty thì phải ngọt ngào hp,
    là trái tim thì phải ấm áp yêu thươg,:LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 64 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

các mẹ không ai tư vấn cho e à:Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 361 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

mình nghĩ bạn nên uống theo đơn thuốc của bác sĩ,chứ uống mà uống linh tinh thì hại lắm...
    Vả lại thuốc tránh thai cũng có tác dụng phụ vậy? ko biết bạn đã gđ chưa? Uống thuốc tránh thai ảnh hửong đến con cái sau này của bạn,nhất là tự uống theo ý mình.
    Nếu bạn muốn uống thì nên hỏi ý kiến bác sĩ trước là tốt nhất.Uống vào bụng rùi đâu có lấy ra lại dc...Bạn nên suy nghĩ kĩ trứoc nhá !!! Dù gì uống thuốc tây để trị mụn cũng chỉ hiệu quả 1 thời gian thôi,mình nghĩ bạn nên tìm hiểu lý do rùi trị tận gốc tốt hơn.
    Ngoài thuốc tây thì còn nhiều phưong pháp thiên nhiên làm giảm nhờn,giảm/trị mụn mà.Mình nghĩ thiên nhiên dù gì cũng tốt hơn thuốc tây,cũng ít tác dụng phụ nữa!
    :Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bosua89 Xem bài viết
    mình nghĩ bạn nên uống theo đơn thuốc của bác sĩ,chứ uống mà uống linh tinh thì hại lắm...
    Vả lại thuốc tránh thai cũng có tác dụng phụ vậy? ko biết bạn đã gđ chưa? Uống thuốc tránh thai ảnh hửong đến con cái sau này của bạn,nhất là tự uống theo ý mình.
    Nếu bạn muốn uống thì nên hỏi ý kiến bác sĩ trước là tốt nhất.Uống vào bụng rùi đâu có lấy ra lại dc...Bạn nên suy nghĩ kĩ trứoc nhá !!! Dù gì uống thuốc tây để trị mụn cũng chỉ hiệu quả 1 thời gian thôi,mình nghĩ bạn nên tìm hiểu lý do rùi trị tận gốc tốt hơn.
    Ngoài thuốc tây thì còn nhiều phưong pháp thiên nhiên làm giảm nhờn,giảm/trị mụn mà.Mình nghĩ thiên nhiên dù gì cũng tốt hơn thuốc tây,cũng ít tác dụng phụ nữa!
    :Rose::Rose::Rose:
    l đang uống theo đơn của Bs,mới 1 tháng mà tác dụng phụ nhiều quá nên cũng hơi lo,mà phải theo uống acnotin ít nhất 4 tháng nên không biết có trụ nổi không:Crying:
    Thế bạn này biết cách nào giảm nhờn tự nhiên chỉ mình với?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 132 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

bạn ơi trc mình cũng uống actonin, công nhận hiểu quả, da mình rất dầu mà mùa hè nó còn làm khô môi, da mặt o có dầu luôn , mỗi tội là tính tình lúc đấy thay đổi, hay buồn kiểu như trầm cảm bạn à, hay quát tháo nữa , và sau khi thôi o uống nữa thì da lại dầu y nguyên
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 777 Bài viết

• 1,082 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Với mình acnotin là cứu tinh . Năm đó mình bị dị ứng da khi đi du lịch , nổi mụn rất kinh hoàng , đầy mặt và tràn xuống cổ , mụn to và sưng đỏ . Mình trốn ở nhà luôn . Rồi sau đó mình uống Acnotin 4 tháng liền , ngày 1 viên . Sau 2.5 tháng là mình hết hẳn nhưng vẫn uống hết 4 tháng cho đủ đơn thuốc . Da mình rất đẹp sau khi uống đợt đó . Từ đó đến nay mấy năm rồi nhưng không bị lại dù trước khi bị dị ứng mình cũng hay bị mụn . Nói chung Acnotin nhiều tác dụng phụ thật nhưng chú ý đừng để có baby là được . Bạn yên tâm nhé . Thuốc tốt lắm đó . Uống thuốc tránh thai cũng là 1 dạng đưa hoocmon vào ng thôi , ngoài ra còn tạo chu kì kinh giả nữa , khi ngừng TTT có thể chu kì của bạn bị rối loạn , rong kinh này nọ nữa đó . Theo toa bs nhé . Chúc bạn mau khỏi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 55 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

uống nhiều thuốc tránh thai mà không theo sự tư vấn của bác sĩ sẽ dẫn đến vô sinh đó chị à,em có nghe trên tivi 1 chị tâm sự sau khi hết sạch mụn chị ấy lấy chồng và lúc đi khám phụ khoa bác sĩ bảo do ngày xưa uống 1 lượng lớn thuốc tránh thai nên dẫn đến vô sinh
    • 122 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

chuẩn đấy ạ em cũng đã từng uống 1 đợt rồi, mặt thì ko đến nỗi nhiều lắm nhưng mà đã nổi thì toàn nổi nốt to đùng có khi đến cả tháng ko lặn ý. uống 1 đợt tầm 3 tháng xong 2 tháng sau ko thấy 1 cái mụn nào nổi lên luôn, nhưng mà sau lại đâu vào đấy vẫn nổi lên như đúng rồi giờ mặt vẫn còn vô số vết thâm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dia_kon Xem bài viết
    bạn ơi trc mình cũng uống actonin, công nhận hiểu quả, da mình rất dầu mà mùa hè nó còn làm khô môi, da mặt o có dầu luôn , mỗi tội là tính tình lúc đấy thay đổi, hay buồn kiểu như trầm cảm bạn à, hay quát tháo nữa , và sau khi thôi o uống nữa thì da lại dầu y nguyên
    "... cái gì đã tan vỡ là tan vỡ.
    Và tôi thà nhớ lại khi nó đẹp nhất còn hơn là chắp vá để rồi suốt đời cứ phải thấy những vết nứt của nó..."
    ~~~~ Cuốn theo chiều gió~~~~
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đang xài rượu thuốc trị mụn thui. mua rễ cây của người quen rùi mua rượu nếp nấu ở quê mang lên ngâm, mới đầu nghe chia sẻ nào mặt sưng vù như ong đốt cũng thấy rợn, nhưng hết cách rùi, đi viện da liễu cũng từng nhưng xong thuốc lại mọc, chuyển qua mạo hiểm dùng kem có thành phần giống như kem trộn ( arche, havona), mới dùng thì đẹp nhưng ngưng dùng lại tùm lum mụn, nghĩ cũng hại nên thôi, nghe con bạn trong phòng kể nó từng chữa bằng loại rễ cây này, giờ mặt nó mịn lắm, mình mới dùng thử 3 ngày, thấy mặt mũi không sưng gì hết, cũng không mẩn đỏ, mụn nhỏ chấm 2 ngày là xẹp, mụn lớn mình chấm lâu hơn, chờ mụn khô là nặn được không vấn đề gì, thấy tốt giờ đang tính chuyển qua kinh doanh rượu thuốc trị mụn <3
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ngày xưa em nghe nói mỗi người phụ nữ chỉ nên uống 3 viên thuốc tránh thai cả cuộc đời thôi ạ. Nếu chị đã đi khám và bs cũng đã cho đơn thuốc thì cứ theo đơn mà uống, chữa cái này thì phải kiên trì chị ạ, ko hấp tấp đc đâu. Với da dầu chị nên dùng thêm sữa rửa mặt, nước hoa hồng dành cho da dầu và mụn, hoặc loại cho da nhạy cảm để làm sạch mặt và lỗ chân lông chị ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hic minh dung du cac loai thuoc tri mun cac me a, accutanne dung 6 thang, acnotin, acnace.... Nhung cu nghung thuoc la dau lai vao day, hic ton biet bao nhieu tien, di kham khap noi, huhu cha an thua gi ca. Sau do minh chuyen qua dung thuoc tranh thai, cong nhan la da dep len rat nhieu, nhung dung thi lai moc mun chan lam. Thoi danh chiu song chung voi mun vay. Hu hu
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy da dầu và mụn nên xài thực phẩm chức năng để thanh lọc chất độc và uống nước bột diệp lục thì sẽ rất tốt
    vì mình đang xài nà
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình bạn nên đi khám đàng hoàng chứ dùng tùm lum thế này ghê lắm, thuốc tránh thai uống nhiều như vậy không biết có ảnh hưởng gì không, mình nói bạn đừng giận, vì làm đẹp bây giờ mà sau này hối hận là không đáng đâu
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chưa có gia đình nhưng vòng kinh lại đều như người có gia đình uống acnotin vào là vòng kinh lại bị chạy loạn dừng dùng 2 3 tháng vào kinh mới đều lại thì lại bị mụn nhưng uống acnotin hiệu quả dã man 2 vỉ là tịt hết mụn nhưng mụn đầu đen lại nổi rõ