TIN TÀI TRỢ.

TẨY TRANG như thế nào là đúng cách???

• 552 Lượt chia sẻ
  • 20.5K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 164 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Các chị ui, em cũng đang tập tẹo trang điểm thui, kinh nghiêm chưa nhiều. em nghe nói nếu trang điểm thường xuyên da sẽ nhanh lão hóa:Sad:; quan trọng là khâu tẩy trang. Vậy các bước tẩy trang của mọi người như thế nào ạ. Và mọi người hay dùng sản phẩm nào tẩy trang. Em đang dùng sản phẩm sữa tẩy trang vitaskin, ko biết có chị nào dùng sp này có kn nào ko?
    Vẫn là ta
    Chú ruồi sung sướng
    Sống xứng đáng
    Chết chẳng vấn vương

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 78 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

em toàn tấy trang bằng dầu oliu,an toàn mà hiệu quả... tẩy trang xong thì rửa mặt sạch bằng srm,dùng toner,kem dưỡng...và đi ngủ! đấy là cách của em,còn các mẹ khác thì em chịu
    :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::K iss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kis s::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 72 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình trang điển thường xyên khi đi làm và dùng 2 loại tẩy trang:
    1 , tẩy trang bằng double-action eye makeup remover của lancome, mình không biết giá bao nhiêu. đọc thành phần thì nó tẩy trang cho vùng mắt, nhưng tẩy trang da mặt cũng tốt. hình như giá sản phẩm này khá mắc
    2, Tẩy trang bằng nước tẩy trang của hãng L'ỏeal, giá chưa tới 150 000, dùng được lâu. Mình dùng thấy tốt và đã chỉ cho vài người mua, họ nói dùng cái này da sạch.
    các tẩy trang: mình cho nước lên mặt, rồi nặn 1 ít nước tẩy trang ra tay. rồi xoa len mặt 1 tí ( nước tẩy trang không tạo bọt). Mấy chị bán mĩ phẩm thì chỉ là nên nặn nước tẩy trang lên miếng bông rồi xoa mặt. Cái nào cũn được.
    tẩy trang bằng dầu Olive có vẻ hay, khi nào mình sẽ làm thử. cảm on bạn ptmp co mình biết thêm 1 kinh nghiệm mới
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 99 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đang dùng lotion tẩy trang All-in-One của Neutrogena Oil free, alcohol free (dùng được cả cho mặt, môi và mắt) cho tiện, và mình cũng chỉ make-up khá nhẹ thôi.

Về mắt thì caphe có thể dùng dầu Olive extra virgin thấm một chút vào miếng bông, rất rất rất hiệu quả và an toàn ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 164 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

tẩy trang dầu oliu thì ko hợp với da dầu. mà em thấy tẩy trang mắt bằng dầu oliu mà dính, or chảy vào mắt thì híc híc.
    Vẫn là ta
    Chú ruồi sung sướng
    Sống xứng đáng
    Chết chẳng vấn vương
    • 243 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Mình cũng tẩy trang bằng dầu Olive
    bc1 : lấy dầu Olive ra bông tẩy trang , rồi tẩy trang , đặc biệt ở vùng mắt thì nên giữ lại đó vài giây ( để masc tan ) rồi lau nhẹ vài lần
    b2: lấy bông sạch lau lai mặt lần nữa, để lau my còn dư
    nếu bạn cẩn thận thì nên lấy thêm 1 lượng nhỏ dầu rồi lau lại toàn bộ khuôn mặt ( tớ toàn làm vậy cho sạch )

...... đến tối trc khi đi ngủ thì rửa lại mặt bằng SRM....bôi dưỡng rồi đi ngủ :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cách tầy trang của mình như sau:
    -Làm ướt mặt 1 tí,dùng cotton lau nhẹ lại.
    -Tẩy trang mắt trước:dùng cotton thấm nước tẩy trang (mình đang dùng của EL) lau nhẹ vùng mí mắt từ trong ra ngoài thấy sạch là ok.Riêng vùng mi:dùng miếng bông cotton đặt dưới mi dưới,rồi nhắm mắt lấy cotton (hoặc loại que) đã thấm nc tẩy trang lau từ trên xuống.
    -Vùng mặt:đổ sữa tẩy trang ra tay(mình dùng L'oreal),dùng tay xoa đều lên mặt,tránh vùng mắt,massage nhẹ nhàng khắp mặt khoảng 20s-30s,sau đó dùng cotton (hoặc khăn giấy mềm) lau sạch.
    -Làm ướt mặt rồi rửa lại bằng sữa rửa mặt.
    -Lau toner
    Lưu ý chọn tẩy trang cho hợp với loại da:nếu da hỗn hợp,da thường nên chọn loại sữa,nếu da khô thì chọn loại kem.Loại nước thì mình thấy ít loại dành cho vùng mặt.Nếu có chọn loại nước mình thấy cũng ok,phù hợp cho mọi loại da.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 2,669 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

mình có đọc đâu đó là trước khi tẩy trang ko nên thấm nức lên mặt, lấy nước or kem tẩy trang trực tiếp massage lên mặt luôn. Hix ko biết làm thế nào mới đúng :Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meomap2911 Xem bài viết
    mình có đọc đâu đó là trước khi tẩy trang ko nên thấm nức lên mặt, lấy nước or kem tẩy trang trực tiếp massage lên mặt luôn. Hix ko biết làm thế nào mới đúng :Silly:
    thấm nước hay k thấm nước cũng k sao đâu meo ơi,mình cũng k thấy ảnh hưởng gì,nhưng đừng để nước trên mặt nhìu thì làm loãng kem thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,174 Bài viết

• 555 Được cảm ơn

Mình hay thấm nước tẩy trang lên bông, lau kỹ mặt rồi rửa lại bằng SRM:Battin ey:
    knSRp7
    • 2,957 Bài viết

• 3,934 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tẩy cho vùng mắt fải thật nhẹ nhàng, lau từ trong hốc mắt ra đuôi mắt. Riêng với lông mi thì lau xuôi, fải đb lưu ý với mas k thấm nc. Còn tẩy cho mặt thì như các sis trên đã nói rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 437 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny82 Xem bài viết
    thấm nước hay k thấm nước cũng k sao đâu meo ơi,mình cũng k thấy ảnh hưởng gì,nhưng đừng để nước trên mặt nhìu thì làm loãng kem thôi.
    đúng ra tẩy trang không nên dùng nước, thoa trực tiếp sản phẩm tẩy trang lên mặt để làm tan các chất mỹ phẩm. dùng nước sẽ làm giảm khác năng tẩy sạch mỹ phẩm của sản phẩm tẩy trang. tuy nhiên, giờ cũng có nhiều loại mới, có thể giữ nguyên tác dụng tẩy trang dù là môi trường nước hay khô. nhưng loại này sử dụng được cho cả 2 trường hợp thì sẽ có ghi chú riêng là dùng được trong cả 2 trường hợp. các bạn nên phân biệt để tẩy trang đúng quy cách, cho hiệu quả tốt nhất.
    :Smiling: Cùng nhau học tiếng Nhật leaf79jp@yahoo.com :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 164 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

thế các chị cho em hỏi các chị dùng sản phẩm tẩy trang gì và có phải trang điểm thường xuyên da sẽ nhanh lão hóa cho dù mình đã cẩn thận tẩy trag rùi ko
    Vẫn là ta
    Chú ruồi sung sướng
    Sống xứng đáng
    Chết chẳng vấn vương
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,572 Bài viết

• 8,861 Được cảm ơn

mình toàn tẩy trang bằng baby oil của johnson rất thích, mềm mại, sạch, ko cay mắt, dễ dàng và nhanh. Các bạn thử xem nhé kể cả mascara ko trôi cũng đi rất nhanh.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 208 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caphe25 Xem bài viết
    thế các chị cho em hỏi các chị dùng sản phẩm tẩy trang gì và có phải trang điểm thường xuyên da sẽ nhanh lão hóa cho dù mình đã cẩn thận tẩy trag rùi ko
    Để da ko bị xấu đi thì tất nhiên ko thể dựa vào mỗi bước tẩy trang đc. Còn phải do cách dưỡng da và trang điểm nữa. Nếu bạn chăm dưỡng da và dưỡng da + trang điểm đúng cách thì da chỉ có đẹp lên chứ ko phải nhanh lão hóa đi đâu. Trước mình có trang điểm mắt thì dùng tẩy trang của Lancome, sạch lắm. Bạn nào trang điểm mắt nên có em này. Giờ ko trang điểm mắt nữa thì mình chỉ dùng tẩy trang của Skin food cho cả mặt thôi. Sạch và mềm mại da. Nói chung là đc vì mình cũng ko trang điểm đậm.
    • 537 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

da dầu dùng tẩy trang sữa của L'oreal đc k mấy chị? hôm đó mình đến mua thì cô bán hàng nói L'oreal chỉ có 1 loại tẩy trang???
    mình không dưỡng da ban đêm vậy có cần dùng hoa hồng sau khi dùng SRM k?
    cảm ơn mọi người!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 72 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nắng Vàng SG Xem bài viết
    da dầu dùng tẩy trang sữa của L'oreal đc k mấy chị? hôm đó mình đến mua thì cô bán hàng nói L'oreal chỉ có 1 loại tẩy trang???
    mình không dưỡng da ban đêm vậy có cần dùng hoa hồng sau khi dùng SRM k?
    cảm ơn mọi người!
    thật ra ban đêm ko cần dưỡng da.
    Bản thân mình đi làm thường xuyên trang điểm nhẹ da mặt thôi (ko bao giờ bôi mắt). Bình thường ko dùng loại sản phẩm dưỡng da nào cả nhưng da vẫn bình thường.
    Bạn dùng L'ỏeal là thích hợp, tẩy trang ko phân biệt da gì hết. Lưu ý tẩy trang ko phải là sữa rửa măt nha bạn. bạn muốn hết nhờn thì dùng sữa rửa mặt cho da nhòn sau khi tẩy trang. còn mình thì chỉ dùng duy nhất nước tẩy trang thôi, ngoài ra không dưỡng da hay dùng sữa rửa mặt.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 80 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình cũng trang điểm hàng ngày, nên tẩy trang là công việc không thể thiếu. Mình cũng đã dùng rất nhiều loại tẩy trang. Nhưng xin chia sẻ với các bạn tẩy trang Precleanse của Dermalogica vô cùng tuyệt vời, loại này tẩy khô, sau đó rửa lại bằng nước ấm và SRM, mê ly luôn Sau 03 năm dùng dưỡng da dermal, bây h mình đã quyết định chuyển sang hãng khác, nhưng tẩy trang Precleanse thì không thể bỏ được vì quá tuyệt vời :P
    Tẩy trang mắt thì như Tí hon đã nói, Lancome là số 1
    Chúc mọi người tìm được sản phẩm phù hợp với bản thân nha
    • 1,864 Bài viết

• 1,482 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ptmp_1301 Xem bài viết
    em toàn tấy trang bằng dầu oliu,an toàn mà hiệu quả... tẩy trang xong thì rửa mặt sạch bằng srm,dùng toner,kem dưỡng...và đi ngủ! đấy là cách của em,còn các mẹ khác thì em chịu
    mình y chang bạn này, oliu cho mặt, mắt, body lun.:Battin ey:
    hxVSukuDp7
    • 144 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me ty cun Xem bài viết
    mình toàn tẩy trang bằng baby oil của johnson rất thích, mềm mại, sạch, ko cay mắt, dễ dàng và nhanh. Các bạn thử xem nhé kể cả mascara ko trôi cũng đi rất nhanh.
    e cũng tẩy trang giống chị :Battin ey: bao nhiêu kẻ mắt không trôi,mascara không trôi cũng bay sạch mà da vẫn mềm,mịn lại không bị rụng sợi mi nào nữa...nhưng rửa xong phải rửa lại ngay bằng SRM không thì da bóng nhờn kinh lắm :Smug:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2