TIN TÀI TRỢ.

Tảo Spirulina loại nào tốt & mua ở đâu ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 27K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 107 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em đang bị viêm xoang uống thuốc tây hoài không hết, hút rữa mũi vẫn còn đọng nước mũi, đàm nhiều... Nghe qua loại tảo giúp tăng cường đề kháng cho cơ thể, 1 phần giúp đẹp da và tránh các bệnh tật khác. Nhưng mà không biết nên sử dụng tảo của VN, Nhật, TQ, Đức hay Nga đây? rất nhiều loại và của nhiều nước sản xuất.
    Các chị nào đã sử dụng qua tư vấn giúp em thông tin nhãn hiệu, giá tiền, số lượng viêm và nơi để mua nha, em ở Sài Gòn. Bệnh tật hoài khổ quá :Sad:
    Trên mạng đầy rẫy quảng cáo, giá tiền nên phân vân không biết lựa chọn làm sao. Em nghĩ là loại nguyên chất 100% sẽ có kết quả tốt hơn. Các chị đã chuột bạch thì giúp em nha.

Tảo Spirulina có rất nhiều công dụng để trị bệnh và phòng bệnh như là:

+ Viêm gan, suy gan, cholesterol máu cao, viêm da lan tỏa, tiểu đường, loét dạ dày tá tràng, suy yếu hoặc viêm tụy, đục thủy tinh thể, suy giảm thị lực, rụng tóc…
    + Viện Công nghệ sinh học và Viện Tai- Mũi- Họng đã xác định tác dụng hỗ trợ điều trị ung thư của tảo Spirulina.
    + Phòng chống HIV/AIDS
    + Giải pháp tăng cường sinh lực, tăng cường “sức mạnh đàn ông”, tổng hợp các chất nội sinh, tăng hormon và điều hòa sinh lý.
    Với phụ nữ, Tảo Spirulina có tác động rõ rệt trong việc làm tăng hormon nữ. Phụ nữ bắt đầu lão hóa thường có triệu chứng lên cân, da khô, sinh lý yếu. Ngoài việc điều hòa hormon, Spirulina còn giúp giảm cân.
    + Tảo biển còn là nguồn cung cấp nhiều vitamin và khoáng chất cần thiết cho cơ thể. Giàu các vitamin B1, B2, B6, B12, vitamin E; Đặc biệt là B12 rất cao, gấp 3 lần gan động vật, vượt xa các nguồn thức ăn khác, có tác dụng quan trọng trong việc tạo thành các tế bào máu. Beta-caroten có hàm lượng gấp 15 lần trong cà rốt, có tác dụng chống oxy hóa, ngăn ngừa xơ vữa động mạch. Các chất khoáng và vi khoáng có sắt, đồng, mangan, canxi, magnegium...Với những ưu điểm kể trên Tảo Spirulina là nguồn thức ăn tiềm năng, có giá trị dinh dưỡng rất tốt giúp ngăn ngừa, phục hồi suy dinh dưỡng và thiếu vi chất dinh dưỡng cho mọi lứa tuổi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 492 Bài viết

• 942 Được cảm ơn

Mình cũng đang uống tảo Nhật nè, hơn 1 tháng rồi thì phải. Thật ra thì mình cũng còn trẻ, cũng ko hẳn là nghi ngờ gì công dụng của tảo nhưng mình tính để ngoài băm mới uống cơ. Nhưng ở cty có 1 chị uống 3 năm nay, khen lắm. Vì quen chị nên có mua cho các mẹ và các cô dì mình uống luôn và mọi người cũng khen. Đúng đợt trước chồng đi khám bị mỡ máu cao, mình thì cũng muốn chuẩn bị dần sức khỏe đê có em bé nên mua về 2 vợ chồng uống luôn. Nói chung với cá nhân mình thì thấy có vẻ khỏe hơn chút xíu, ko mệt mỏi hay ốm vặt gì, ngủ tốt hơn nhưng ko dám chắc là do tảo. Riêng có 1 cái tốt mà 10 người dùng cả 10 người công nhận là tiêu hóa tốt hơn hẳn. Mẹ mình hay bị đầy bụng thì ăn ngon hẳn ra, ai bị táo bón thì dễ đi. Như chồng mình trước tiêu hóa đã tương đối ổn, giờ uống tảo còn đi đều như vắt chanh luôn :Laughing:.

Mà mình uống loại Royal, hàm lượng tảo gấp 3 mà hàm lượng vi chất hơn cả mấy chục lần mà đắt hơn có chút thôi. Nói chung vụ tảo này thì ai có điều kiện thì bồi bổ cũng được, ko thì cũng chả sao chứ ko thần dược như quảng cáo đâu hay phải dùng lâu hơn nữa mới cảm nhận được nhỉ. Nhưng cái phòng tránh đc HIV gì đấy thì hơi vô lý, mình cũng chưa đọc đc ở đâu nói vậy, hehe. Mà mình không quảng cáo tảo đâu nhé Mod, ý kiến cá nhân ạ.
    • 107 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Subee Xem bài viết
    Mình cũng đang uống tảo Nhật nè, hơn 1 tháng rồi thì phải. Thật ra thì mình cũng còn trẻ, cũng ko hẳn là nghi ngờ gì công dụng của tảo nhưng mình tính để ngoài băm mới uống cơ. Nhưng ở cty có 1 chị uống 3 năm nay, khen lắm. Vì quen chị nên có mua cho các mẹ và các cô dì mình uống luôn và mọi người cũng khen. Đúng đợt trước chồng đi khám bị mỡ máu cao, mình thì cũng muốn chuẩn bị dần sức khỏe đê có em bé nên mua về 2 vợ chồng uống luôn. Nói chung với cá nhân mình thì thấy có vẻ khỏe hơn chút xíu, ko mệt mỏi hay ốm vặt gì, ngủ tốt hơn nhưng ko dám chắc là do tảo. Riêng có 1 cái tốt mà 10 người dùng cả 10 người công nhận là tiêu hóa tốt hơn hẳn. Mẹ mình hay bị đầy bụng thì ăn ngon hẳn ra, ai bị táo bón thì dễ đi. Như chồng mình trước tiêu hóa đã tương đối ổn, giờ uống tảo còn đi đều như vắt chanh luôn :Laughing:.

Mà mình uống loại Royal, hàm lượng tảo gấp 3 mà hàm lượng vi chất hơn cả mấy chục lần mà đắt hơn có chút thôi. Nói chung vụ tảo này thì ai có điều kiện thì bồi bổ cũng được, ko thì cũng chả sao chứ ko thần dược như quảng cáo đâu hay phải dùng lâu hơn nữa mới cảm nhận được nhỉ. Nhưng cái phòng tránh đc HIV gì đấy thì hơi vô lý, mình cũng chưa đọc đc ở đâu nói vậy, hehe. Mà mình không quảng cáo tảo đâu nhé Mod, ý kiến cá nhân ạ.
    Mình suy nghĩ là uống tảo để có sức đề kháng, tránh bị cảm vặt hay viêm họng, nhưng cũng sẽ phòng hờ thêm. Tiêu hóa mình không đc tốt, lúc đói bụng ko kêu ọt ọt mà bị đau âm ỉ, hóp bụng vào nó đau, ăn xong hoặc đi tiêu xong là hết đau, bs bảo đi nội soi đại tràng nhưng chưa thể di được ko biết bị bệnh gì?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 492 Bài viết

• 942 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chiberley Xem bài viết
    Mình suy nghĩ là uống tảo để có sức đề kháng, tránh bị cảm vặt hay viêm họng, nhưng cũng sẽ phòng hờ thêm. Tiêu hóa mình không đc tốt, lúc đói bụng ko kêu ọt ọt mà bị đau âm ỉ, hóp bụng vào nó đau, ăn xong hoặc đi tiêu xong là hết đau, bs bảo đi nội soi đại tràng nhưng chưa thể di được ko biết bị bệnh gì?
    Uống tảo để tăng sức đề kháng mình nghĩ là Ok đấy bạn. Cứ kiên trì uống xem sao, cũng ko đắt mà ^^
    • 107 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hãng Royal của Nhật àh? để thử search google tham khảo giá cả xem sao :P mình ít vận động, dáng mình dây, ăn uống thuộc dạng cũng khá nhưng kén rau và trái cây quá, dạo gần đây bệnh nên sơ, ăn trái cây cũng khoảng 3-4 trái lê, táo hoặc bơ. Uống bổ sung chất sắt và sau này sẽ bổ sung thêm tảo.
    • 107 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Subee Xem bài viết
    Uống tảo để tăng sức đề kháng mình nghĩ là Ok đấy bạn. Cứ kiên trì uống xem sao, cũng ko đắt mà ^^
    Có phải loại tên là Tảo xanh Chlorella Royal DX của Nhật ko?
    • 107 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Có mẹ, chị nào có thêm ý kiến về loại tảo này ko?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,365 Bài viết

• 1,344 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng nghe nói nhiều về tảo spỉulina rất tốt cho sức khỏe nên muốn dùng, vừa khỏe vừa đẹp. Có điều ở chỗ mình chỉ mới thấy bán có mỗi loại tảo Nhật Algae. Không rõ loại này có tốt không nữa. Mình search thử trên mạng thấy toàn quảng cáo bán hàng thì nhiều chứ phản hồi của người dùng thì chẳng mấy nên còn ngần ngại chưa dám mua. Nhà mình có ai đã dùng tảo Algae cho mình xin chút phản hồi với!
    Tất cả vì con em chúng ta
    • 107 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me2Xiu Xem bài viết
    Mình cũng nghe nói nhiều về tảo spỉulina rất tốt cho sức khỏe nên muốn dùng, vừa khỏe vừa đẹp. Có điều ở chỗ mình chỉ mới thấy bán có mỗi loại tảo Nhật Algae. Không rõ loại này có tốt không nữa. Mình search thử trên mạng thấy toàn quảng cáo bán hàng thì nhiều chứ phản hồi của người dùng thì chẳng mấy nên còn ngần ngại chưa dám mua. Nhà mình có ai đã dùng tảo Algae cho mình xin chút phản hồi với!
    Loại tảo bạn nói trang web nào cũng rao bán với các giá tiền khác nhau. Có lẽ là tốt hình như loại nguyên chất
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái này em mới nghe thấy
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em đang dùng Tảo của Mỹ. An tâm hoàn toàn về nguồn gốc luôn. có chứng nhận của bộ y tế đang hoàng
    • 47 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    kéo toppic lên nào, có mẹ nào dùng rồi thì tư vấn xem nên dùng loại nào, giá cả ra sao cả nhà nhé
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 237 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

em dùng tảo cherolla royal được tầm 2 tháng thấy da mướt mát,hết cả mụn luôn,hè hè
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị lưu ý là Tảo Royal của Nhật là tảo Chlorella chứ không phải Spirulina. Theo đánh giá khoa học thì tảo spirulina mới là loại tảo tốt nhất về dinh dưỡng và khoáng chất, làm đẹp. Còn mua tảo spirulina theo mình nghĩ ko quan trọng là hàng Việt hay ngoại, vì thành phần chính vẫn là tảo spirulina platensis nên dù nuôi ở Việt nam hay ở nước ngoài thì giá trị dinh dưỡng của nó vẫn tương đương nhau thôi (cái này mình cũng đã từng học và nghiên cứu nhiều).
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 69 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

e thì uống tảo nhật, nói chung công dụng đầu tiên thấy ngay đó là k bị chứng táo bón. Nhưng thấy bh hàng nhái cũng nhiều, may mà htrc anh trai đi Nhật xách về cho 1 ít.
    Mưu sự tại nhân- thành sự tại thiên.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình hiện uống 2 loại tảo spirulina và chlorella dạng bột của mỹ, pha vào nước cam chai sẽ dễ uống hơn, theo mình biết thì tảo chlorella có nhìu chất dinh dưỡng và có thể giải độc và lọc máu và đào thải các kim loại nặng , thuốc trừ sâu v.v..qua đường bài tiết..và còn nhìu công dụng khác...
    Mình thì ko biết các công dụng khác có hiệu quả hay ko nhưng mình thấy hiệu quả nhất là vụ điều hoà đường ruột và đường tiểu ..mình bị táo nặng lắm, và hay bị nhiễm trùng đường tiểu, hễ ăn đồ nóng tí như..mì gói hay bánh mì..mì xào giòn, là y như rằng ko lâu sau đó mình sẽ bị đau khi tiểu và thậm chí ra máu..khổ sở vô cùng..nhưng từ khi uống chlore lla ( được 3 tuần )thì ko còn táo nữa, và chưa thấy bị nhiễm trùng đường tiểu qyuay trở lại..may mắn vô cùng, vì giờ mình có thể ăn mì gói, mì xào giòn, và bánh mì thịt, (đó là những món khoái khẩu của mình)..còn tảo spirulina thì mình cho con mình uống, bé (7 tuoi) cũng thường bị táo..hằng ngày cho bé uống 1 tí pha với nước cam..giờ mình ko còn để ý tới bé có táo hay ko nữa, vì sau khi đi xong bé hay khoe..( xí hổ quá) ...đôi ngày mình cũng uống tảo spirulina nữa , vì lượng bột bé uống rất ít mà tảo dạng bột ko thể để quá lâu, chỉ để được từ 6 tháng tới 1 năm..mà mỗi gói họ bán là từ 400g trở lên...tính ra dạng bột lại rẻ hơn dạng viên , công dụng lại tốt hơn dạng viên nữa..chỉ tiếc là ko được để lâu như dạng viên.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Khi mua các loại tảo các chị em nên lưu ý mua những nơi uy tín, đáng tin cậy ,vì mình có đọc qua các báo nói về tảo spirulina và chlorella sẽ biến đổi Gien nếu nơi nuôi trồng tảo bị ô nhiễm... gây tác hại ko lường đến sức khoẻ cho ng dùng...
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình là trc đây da em cực kì xấu nên được người quen giới thiệu dùng tảo spirulina tươi.e dùng khoản 2 tháng thấy da tiến triển rỏ rệt.hồng hào và mịn nữa.thấy tốt nên bây giờ em mún kinh doanh tảo tươi.nếu chị em nào cần tảo tươi em có thể tư vấn.nếu ko tốt có thể không mua.hàng thật 100%.vì tảo tươi nếu bỏ ra ngoài 3 tiếng sau sẽ chuyển thành màu đỏ và ko sử dụng đc.nếu có nhu cầu mọi người có thể đến nhà để xem hàng.ngoài ra em sẽ cho mọi ng kiểm chứng da trc kia và bây h luôn.số đt em là 012.777.20705
    • 474 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Hồi bạn e đi Nhật, e có gửi mua 2 lọ tảo xoắn Chlorella Royal DX. Sau khi uống thì e thấy ăn ngủ tốt hơn. Thường cứ nửa buổi chiều là đói, ngủ thì ngon lành cành đào (dù trc e hay mất ngủ và ng em cũng hơi gầy). Nhưng e cảm giác là khi uống tảo mới đc thế, e ngưng uống thì đâu lại vào đó, ăn ngủ lại thất thường.

Mẹ e cũng uống (vì bị nám nghe nói uống đỡ), e thấy cũng đỡ hơn thật, nhưng chỉ mờ hơn xíu thôi- dù mẹ e uống đc 6 tháng r
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nghid Xem bài viết
    Khi mua các loại tảo các chị em nên lưu ý mua những nơi uy tín, đáng tin cậy ,vì mình có đọc qua các báo nói về tảo spirulina và chlorella sẽ biến đổi Gien nếu nơi nuôi trồng tảo bị ô nhiễm... gây tác hại ko lường đến sức khoẻ cho ng dùng...
    Đúng vậy, ko phải ở đâu cũng nuôi tảo đều tốt hết. Tảo Spirulina sống trong nước mà nước ở VN thì rõ ô nhiễm, công nghệ lọc và thải độc cũng kém. Mình vẫn tin tưởng dùng Tảo Spirulina của Mỹ hoặc Nhật hơn các loại tảo của VN hay China,... Năm 2012, mình uống tảo mặt trời Gold plus của Mỹ từ 38kg lên đc 45kg. Giờ toàn dùng để duy trì và tăng sức đề kháng, giảm stress rõ rệt do cường độ làm việc của mình liên tục 14h/ngày. Đặc biệt xài tảo spirulina da rất đẹp, mịn màng và căng hơn cả dùng collagen.
    Mẹ nào tiếng anh tốt thì vô site này tham khảo nhé:
    http://earthrise.com/university/what_is_spirulina.php

(Tớ ko q/cáo hay bán cái này đâu nhé, thấy tốt thì chém thôi)
    Chúc các mẹ lựa chọn đc sp như ý mà ko bị hớ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2