TIN TÀI TRỢ.

Sự thật về Snow White (cóp nhặt)

• 47 Lượt chia sẻ
  • 195K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 38 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

"Đầu tiên tớ xin cảm ơn các chị em đã ủng hộ, các ý kiến thu thập được của chị gái tớ, chị Dao Thi Nhu Quynh và review của các bạn gửi đến tớ đã làm động lực cho tớ viết bài này. Vốn trước giờ mình cũng nghĩ, mình rất sợ thị phi, mình chỉ nói nhẹ nhàng nhắc nhở các bạn vậy thôi : https://www.facebook.com/photo.php?f...type=3&theater
    Nhưng càng ngày càng có nhiều người dị ứng vì nó, thôi tớ xin nói luôn.
    Trước hết tớ xin nhắc lại là cá nhân tớ không dùng sản phẩm Snow White. Vốn 1 lần bị dính bão Tomatox nên lần này tớ đã nhờ chị gái tớ là dân sống ở Hàn lâu năm tìm hiểu giúp. Thực chất Secret Key tớ xin nhắc lại hãng này không phải hãng cao cấp danh tiếng gì nhé! Điều này cho tớ chắc chắn 100%, Secret Key không hề tai to mặt bự như The Face Shop hay Etude House, sản phẩm của hãng này cũng không mấy nổi trội.
    Các chỗ bán mỹ phẩm xách tay thì đa số lấy hàng qua tiếp viên nên họ rất ngại lấy những mặt hàng mới, có khi là không thèm lấy! Điều này thì tớ biết rất rõ vì tớ chơi khá thân với vài chị chủ shop bán mỹ phẩm
    Tớ cũng tò mò lắm không biết tại sao như vậy mà các chị ấy lại xách tay về mỹ phẩm xa lạ của 1 hãng vốn dĩ "hầu như người VN ít ai biết tới" mà lại duy nhất 1 sản phẩm.
    Cũng cảm ơn chân thành tới chị gái tớ, người có công lao nhất cho tớ biết sự thật về Snow White. Chị gái tớ ở Seoul hôm ấy đã cất công đi Incheon đến chỗ đầu nậu mỹ phẩm gần sân bay quốc tế mà tiếp viên hàng không hay lấy hàng. Qua tìm hiểu của chị tớ thì thường các tiếp viên sẽ đến showroom trong sân bay hay gần sân bay để lấy mỹ phẩm, sau đó sẽ tuồn lại vào các bao bịch, vali nhà mình và xem nó như đồ quần áo để qua mắt hải quan! Nhưng chính xác thì hàng Snow White không có showroom luôn, sẽ có người mang ra tận sân bay giúp tiếp viên luôn! @@ rất gọn và khỏe
    Trước chị tớ có kể chuyện mua Milky Dress cho tớ nghe. Vốn chị tớ định mua 1 thùng Milky Dress gửi về nhà làm quà cho cô dì nhà tớ. Khi chị tớ đến showroom và nói là mua 1 thùng, nhân viên showroom tinh ý nhận ra chị tớ là người nước ngoài, tưởng chị tớ mua hàng xách tay về bán, nó hỏi ở đâu chị tớ nói mua gửi về VN. Nó nói thẳng như vầy: "Ở VN đã có nguồn nhập công ty chính thức, chị về VN lấy hàng giúp, công ty không bán hàng cho xách tay, trốn thuế!" Chị tớ giải thích mãi phải xuất trình giấy công dân ra nó mới cho mua! @@
    Quay lại về với chuyện SW, chị tớ giả vờ làm tiếp viên hàng không và dò la thì đánh tâm lý ngay mấy cò buôn. Nó nhận ra ngay chị tớ là người VN và tưởng bở @@ Vâng sự thật thì SW nó trích tiền cho các tiếp viên xách tay, mà số tiền này chia phần trăm tận hơn phân nửa! 1 món lời lớn như thế sao không ham?
    Chị tớ có thử dò la hỏi thăm xem thành phần của sản phẩm, nhưng rồi họ lại vòng vo nói hệt như quảng cáo thôi. Và theo tớ thì không có sản phẩm thiên nhiên nào to oạch mà rẻ thế đâu @@
    Sản phẩm này chắc các bạn cũng biết có 2 loại hàng là hàng Hàn và hàng Thái. Sự thật là hàng Thái chính là cơn bão Snow White bị phát giác, các xách tay Thái bị ôm trọn nguồn hàng do khá nhiều người bị dị ứng, mọc mụn nên đem lại dập date bán về lại cho VN!
    Tối hôm qua tớ thức đến tận 3h sáng để nói chuyện với chị Dao Thi Nhu Quynh để tư vấn cho chị có nên lấy hàng nữa không! Chị cũng báo lại cho tớ là khách của chị ấy có người bị dị ứng và mọc mụn cám. 1 bé là member của page xài qua sản phẩm cũng xác nhận là bị mọc mụn cám.
    Em ấy còn gửi cho tớ link xác nhận thêm trên diễn đàn của 1 vài chị em khác cũng bị mọc mụn: https://www.webtretho.com/forum/f3268...1/index15.html
    Cá nhân tớ thì nhận định thế này, bạn da khỏe xài lên sẽ rất là thích và không bị mụn đâu. Các bạn da nhạy cảm thì đó là rõ rệt nhất cho thành phần các bạn đang dùng. Nhưng da khỏe mà ngậm hóa chất, từ từ thì khỏi có phương cứu chữa. Tớ không biết sản phẩm các bạn đang dùng có thành phần gì. Và các bạn nên nhớ là, người đi mua hàng xách tay như chúng ta, có chuyện gì, thì tự gánh là 100% chuyện chắc chắn "
    EM CÓP Y NGUYÊN BÀI VIẾT (NGUỒN: PAGE FB "Beauty in Your Way") cho mọi người tham khảo. thật ra cá nhân em chưa dùng nhưng cũng thấy cái giá cho make up body như thế là quá "chát". Em không biết post lên thế này có phải là PR gì không, nhưng em thực sự chỉ muốn share cho m.ng tham khảo ! page kia cũng là phi lợi nhuận, là chỗ để m,ng bàn về làm đẹp thôi ạ. hoàn toàn ko có gì là KINH DOANH ở đây. mong các c hay các bạn đang bán mặt hàng này thông cảm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 69 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

ôi mém tí kà dính chưởng rồi.,.em cũng đang định mua đây thấy gì mà hot fb trên FB đùng đùng luôn.,.Mà mẹ nó nói vụ tomatox là thế nào ạ.,.e lâu không cập nhật cũng không biểt
    • 85 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Cá nhân em cũng thấy ngờ ngợ cái snow white này không như những gì đc quảng cáo. Thế dùng Milky Dress thì đc đúng ko ạ? Có ai dùng rồi review e với ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 38 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi teisul Xem bài viết
    ôi mém tí kà dính chưởng rồi.,.em cũng đang định mua đây thấy gì mà hot fb trên FB đùng đùng luôn.,.Mà mẹ nó nói vụ tomatox là thế nào ạ.,.e lâu không cập nhật cũng không biểt
    vụ tomatox là như kiểu thành phần chiết xuất là từ chanh và cà chua (đều có axit ) nên nó ăn mòn da ý chị ạ. che chắn ko cẩn thân là đen hơn, ai da mỏng, da dị ứng mà dùng thì như kiểu bỏng nhẹ ý, ng bthg dùng thì nóng rát, nchung là các chị HQ cũng chả mặn mà vs sp này, nhưng về VN nó đc thổi phồng quá mức-> nhiều người tiêu dùng bị "dính chưởng"
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tricky.troop Xem bài viết
    vụ tomatox là như kiểu thành phần chiết xuất là từ chanh và cà chua (đều có axit ) nên nó ăn mòn da ý chị ạ. che chắn ko cẩn thân là đen hơn, ai da mỏng, da dị ứng mà dùng thì như kiểu bỏng nhẹ ý, ng bthg dùng thì nóng rát, nchung là các chị HQ cũng chả mặn mà vs sp này, nhưng về VN nó đc thổi phồng quá mức-> nhiều người tiêu dùng bị "dính chưởng"
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giolangthang90 Xem bài viết
    Cá nhân em cũng thấy ngờ ngợ cái snow white này không như những gì đc quảng cáo. Thế dùng Milky Dress thì đc đúng ko ạ? Có ai dùng rồi review e với ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Milky Dress có lẽ được hơn. nhưng theo em thì cả 2 sp này (Milky Dress và Snow White) đều chỉ là dạng make up body thôi, chả qua là nó dễ sử dụng và ko bết dính như những sp đã có trên thị trường, nhưng mà giá make up body nvay vẫn là đắt !
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Tóm lại ai dùng rồi thì lên tiếng cho chị em hóng với toàn thấy copy n paste với hóng hóng nói hùa (sr tính hơi thẳng )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 126 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mỹ phẩm phụ thuộc rất nhiều vào làn da. Có người dùng hợp có người dùng không hợp. Chứ không phải cứ dùng hàng fake mới gây dị ứng. Hồi tháng 2 vừa rồi mình về nước tặng bác bộ dưỡng skinfood black egg mình mua trong showroom Hàn (vì thế là hàng thật nhé các bạn). Bác mình bôi lên chưa đầy 5 phút mặt đỏ rất nổi mụn li ti, hôm sau thành mụn nước luôn. Akak...mình choáng váng không hiểu tại sao. Mình lấy về dùng thử chẳng sao cả, tới giờ mình vẫn dùng. Bác mình vẫn ham hố xài mỹ phẩm thế là đổi cho bộ Aqua của Nature Republic xài lại ngon lành. Thế là minh chứng có người dùng được người không.
    Milky dress mình đang dùng white virgin, ai dùng cũng khen trắng riêng mình chỉ thấy dễ chịu, mịn da chẳng thấy trắng đâu cả (đen quá rồi không thể trắng lại).
    Snow White hiện giờ hàng fake cũng nhiều. Mình mua trực tiếp của secretkey luôn. www.secretkey.co.kr mọi người có thể tham khảo giá ở đây.
    Còn nói về giá cả, khi đã làm hàng xách tay thì giá cả rất quan trọng ngoài nguồn hàng chất lượng ra. Giá là cái các khách hàng so sánh với nhau chỗ nào bán cao hơn một chút thì bảo sao chỗ kia bán rẻ hơn, nhưng qua chỗ rẻ lạ quá cũng chẳng dám mua, rẻ thế thì lại hàng dỏm (tâm lý của rẻ là của ôi mà).
    Thực sự mà nói giá cả rẻ vẫn có hàng tốt, vì mua hàng ở nước ngoài là sale thực sự, hàng còn mới, còn tốt nguyên cứ đến mùa là sale thôi, hết mùa về giá cũ. Đi mua hàng sale chẳng phải coi date, chẳng phải xăm xoi cứ thế là mua. Khi một người bán mua được giá tốt thì bán lại với giá tốt lời vừa phải thôi, thế mới bền, chứ cắt cổ khách đến 1 lần chạy mất tiêu, lúc đó bán cho ai. Bởi vậy thỏi son Mac mà giá dưới 400k cũng là bình thường. mình đã từng mua Mac 200k tại Lotte Mart rồi. Chai milky dress mình mua ở Hàn 250k thì ở VN bán 350k hay thấp hơn chút cũng có thể mà.
    Hy vọng người bán thì lấy uy tín chất lượng làm đầu.
    Sống trên đời này cần lắm một chữ tâm. Mong lắm một Việt Nam.............
    • 38 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienthanchien Xem bài viết
    Tóm lại ai dùng rồi thì lên tiếng cho chị em hóng với toàn thấy copy n paste với hóng hóng nói hùa (sr tính hơi thẳng )
    theo em đọc ở toptic Snow White Milky Pack thì những người dùng hợp đều thấy sp rất ok c à(cho dù là hàng Hàn hay Thái, nhưng lưu ý là nên mua ở chỗ có uy tín) nếu da c là đen bẩm sinh thì có lẽ c nên kết thân với sp chỉ cần tắm thôi là đã đc lớp make up da bền màu rồi mà...

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghihueha Xem bài viết
    Mỹ phẩm phụ thuộc rất nhiều vào làn da. Có người dùng hợp có người dùng không hợp. Chứ không phải cứ dùng hàng fake mới gây dị ứng. Hồi tháng 2 vừa rồi mình về nước tặng bác bộ dưỡng skinfood black egg mình mua trong showroom Hàn (vì thế là hàng thật nhé các bạn). Bác mình bôi lên chưa đầy 5 phút mặt đỏ rất nổi mụn li ti, hôm sau thành mụn nước luôn. Akak...mình choáng váng không hiểu tại sao. Mình lấy về dùng thử chẳng sao cả, tới giờ mình vẫn dùng. Bác mình vẫn ham hố xài mỹ phẩm thế là đổi cho bộ Aqua của Nature Republic xài lại ngon lành. Thế là minh chứng có người dùng được người không.
    Milky dress mình đang dùng white virgin, ai dùng cũng khen trắng riêng mình chỉ thấy dễ chịu, mịn da chẳng thấy trắng đâu cả (đen quá rồi không thể trắng lại).
    Snow White hiện giờ hàng fake cũng nhiều. Mình mua trực tiếp của secretkey luôn. www.secretkey.co.kr mọi người có thể tham khảo giá ở đây.
    Còn nói về giá cả, khi đã làm hàng xách tay thì giá cả rất quan trọng ngoài nguồn hàng chất lượng ra. Giá là cái các khách hàng so sánh với nhau chỗ nào bán cao hơn một chút thì bảo sao chỗ kia bán rẻ hơn, nhưng qua chỗ rẻ lạ quá cũng chẳng dám mua, rẻ thế thì lại hàng dỏm (tâm lý của rẻ là của ôi mà).
    Thực sự mà nói giá cả rẻ vẫn có hàng tốt, vì mua hàng ở nước ngoài là sale thực sự, hàng còn mới, còn tốt nguyên cứ đến mùa là sale thôi, hết mùa về giá cũ. Đi mua hàng sale chẳng phải coi date, chẳng phải xăm xoi cứ thế là mua. Khi một người bán mua được giá tốt thì bán lại với giá tốt lời vừa phải thôi, thế mới bền, chứ cắt cổ khách đến 1 lần chạy mất tiêu, lúc đó bán cho ai. Bởi vậy thỏi son Mac mà giá dưới 400k cũng là bình thường. mình đã từng mua Mac 200k tại Lotte Mart rồi. Chai milky dress mình mua ở Hàn 250k thì ở VN bán 350k hay thấp hơn chút cũng có thể mà.
    em đồng ý với ý kiến của c chủ yếu cũng là phải hợp với sp nữa
    • 126 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Các bạn khi muốn dùng 1 sp mỹ phẩm gì thì nên review kỹ, có sample dùng thử là tốt nhất. Dùng mỹ phẩm cũng phải đúng cách, chăm chỉ, và phải giữ gìn nữa vì thời tiết ở mình hơi khó chịu. Nhất là nắng nóng sài gòn.
    Da các bạn ở miền Bắc và các bạn Hàn đẹp cũng một phần do khí hậu có 4 mùa ôn đới. Và có một điều là các bạn Hàn chịu khó dưỡng da trang điểm lắm. Mình ra đường không trang điểm các bạn ý biết ngay là người nước ngoài.
    • 305 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Chị Nghiahueha nói đúng đấy ạ. Sản phẩm còn phải tùy vào từng loại da, thời tiết nữa
    • 944 Bài viết

• 2,096 Được cảm ơn

Chuẩn quá, like rồi vẫn vote lại hihi
    • 2,543 Bài viết

• 3,262 Được cảm ơn

Mik thấy vấn đề ở đây là giá chát cho 1 sp chỉ có công dụng make up body
    Fire,fire fireman
    Anh sẽ xóa tan ngọn lửa trong em,anh sẽ lạnh như một que kem...
    Anh sẽ là người hùng của em
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 76 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình có người bạn từng dùng và bảo da dầu và da mụn, nhạy cảm ko hợp đâu (bạn đó ở khí hậu nhiệt đới nóng, chắc giống VN)
    • 1,227 Bài viết

• 692 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn chủ top nhá!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 192 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

híc, hôm nọ em đi mua mỹ phẩm có được tặng 1 gói milky dress. Thấy TVV nói là dùng cái này là kem dưỡng trắng... rồi e hỏi có chống nắng không thì nó ngập ngừng 1 lúc rồi nói là chị bôi cái này thì sau không phải bôi cái gì nữa sau 10 tiếng. E tưởng là kem dưỡng trắng chứ.. thì ra là body makeup ạ??? Với lại em dùng mà thấy da sạm đen hơn. Có vẻ như nó bắt nắng Có chị nào cho e xin ý kiến với ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 192 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn có chống nắng kỹ ko vậy, xài kem nào cũng phải chống nắng kỹ hết, không thôi càng tệ hơn trước.
    • 46 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh1408 Xem bài viết
    híc, hôm nọ em đi mua mỹ phẩm có được tặng 1 gói milky dress. Thấy TVV nói là dùng cái này là kem dưỡng trắng... rồi e hỏi có chống nắng không thì nó ngập ngừng 1 lúc rồi nói là chị bôi cái này thì sau không phải bôi cái gì nữa sau 10 tiếng. E tưởng là kem dưỡng trắng chứ.. thì ra là body makeup ạ??? Với lại em dùng mà thấy da sạm đen hơn. Có vẻ như nó bắt nắng Có chị nào cho e xin ý kiến với ạ.
    Bạn xài kem dưỡng trắng thì phải xài kem chống nắng hoặc tránh nắng kĩ, chứ loại trắng da nào cũng bắt nắng hết bạn ạ
    Yêu mỹ phẩm - Spa Beauty Shop - Mỹ phẩm xách tay Hàn Quốc - 0983020386
    • 46 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Vote cho ý kiến rất hay của bạn. Hàng gì cũng có người hợp không hợp. Theo khách quan của mình thì hàng Snow white cũng là hàng của Hàn, cũng được bán rộng rãi nhưng mà có điều tác dụng nó không được trắng nhanh chóng như quảng cáo thôi, vì quảng cáo nào chẳng vậy. Nhưng không có nghĩa nó là hàng kém chất lượng, hàng lừa đảo gây mụn nhọt. Nó vẫn có tác dụng tót với những bạn dùng hợp.
    Chứ nó không phải là hàng pha trộn tạp nham ngoài chợ. Hàn nó quản lý sản phẩm có cơ chế nên mình luôn tin tưởng. cá nhân mình cũng sống ở Hàn 1 thời gian rồi, và đó là ý kiến cá nhân của mình
    Yêu mỹ phẩm - Spa Beauty Shop - Mỹ phẩm xách tay Hàn Quốc - 0983020386
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái Snow White chị dâu em đang dùng cả bộ, chị ấy da trắng rồi nên dùng không thấy trắng lắm nhưng em có dùng thử 1 lần mà thấy được 3 ngày vẫn thế có thể do da của em hợp, em thấy đúng là cái này do hợp da thôi. Như cái Milk Lotion Clean Face trị mụn, sao nhiều người khen trị mụn tốt thế lại có cả quay clip trên youtube khen ngợi của 1 bạn nam người Hàn giới thiệu bằng TA. Nhưng em về bôi toàn lên mụn bọc, nhục ê mặt thế là lại lòng trắng trứng gà + chanh cho nó xẹp nhanh. Hic hic
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2