Như tiêu đề e đã viết , chị nào biết thì giúp em được không ạ?
Thời gian trước thì môi em vẫn bình thường, đánh son nào cũng lên màu. Em có dường môi bằng rosebud rồi chuyển qua kissme nhưng càng dưỡng môi em càng không thể ăn được màu son dù môi mướt hẳn.Em nghĩ là do loại son đang dùng nên em mua đủ loại khác : Maybelline, son kem Nyx,rồi Kate nhưng son nó vẫn không bám được lên môi trừ son tint. Em mua thử luôn son Shu vì nghĩ nó đắt nên chắc nó sẽ lên màu thì nó vẫn không lên được ạ , chỉ trừ son tint là nó bám lên môi rất dai nhưng mà khô môi quá ạ Son kem Nyx thì nó bám được sơ sơ nhưng lúc dở chứng thì bặm môi lại là bay gần hết, em cũng ko hiểu lí do là gì
Em khôg dùng dưỡng, ko lót son dưỡng bên dưới nữa thì chỉ có loại kem và tint nó ăn được ,son kem ăn ít , vẫn là tint ăn môi em , còn son thỏi vẫn ko.
Tình trạng là đánh lên xong bặm môi lại thì nó trở lại nguyên thủy chưa có son, em ko bặm môi nữa nhưng son bám lên môi ko mịn,em để ý giống như son nó trôi hết vào rãnh môi?? vậy có phải do môi em rãnh môi nhiều nên son nó trôi hết vào đó ko ạ? Son shu mà em chà mãi mà nó ko bám đc tí gì em rất bực mình,đặc biệt là phần giữa môi dưới
Có chị nào chỉ cách giúp em ko ạ