Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Son dưỡng môi

• 109 Lượt chia sẻ
  • 34.3K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ah,tình hình là e đã dùng wa rất nhìu loại son dưỡng môi,từ loại cao cấp như là Lancom( la base 590k thấy trên các web làm đẹp khen lém) ester,clinic....đến thấp cấp như là vaseline,carmex,labello....nhưng sao môi e vẫn nẻ dã man.nếu như chỉ ngồi 1 chỗ trong nha thì 2-3 tiếng fai bôi lại 1 lấn,còn nếu đi ra ngoài hoặc ngồi điều hòa thì 30-1tieng bôi lại 1 lần,mà đấy là e chỉ bôi mỗi son dưỡng môi,ko bôi son màu đó.Chính vì wa nẻ như vậy nên e ko thể dùng dc son màubôi lên nhìn nứt nẻ thấy ge lắm.TRc khi đi ngủ e đều bôi 1 lớp son dưỡng môi,ban ngày ngủ dậy lại bôi mà tình hình ko khả wan hơn.Có mẹ nào có thể giúp e dc ko

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Chờ kích hoạt
    • 10 năm
    • 92 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Nếu bạn có người quen thì nhờ mua giúp Son dưỡng môi hiệu Chapstick ở nước ngoài í. Hiệu quả lắm bạn ạh! Đánh lên hết khô môi ngay, cũng có loại có màu nhẹ nữa. Nếu kg thì bạn dùng son dưõng Maybeline mới, đanh lên môi mềm và có màu hồng nhẹ, xinh lắm! rẻ nữa, hihi
    • Aza
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 278 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Môi em ko bị khô/nẻ quá nhưng có 1 tí kinh nghiệm
    - chị thử dưỡng Burt's Bees, EOS hay Alba Hawaiian và bôi mật ong xem.
    - uống nhiều nc và ăn rau, ko bao h liếm môi (cái này chắc chỉ có trẻ con nhưng em cứ bổ sung )
    - scrub môi đều đặn: em mặc dù ko bị nẻ nhưng vẫn có nhiều gợn da trên môi. Em nghĩ là khi tắm/lúc nào môi đủ độ ẩm chị có thể dùng dầu olive/mật ong trộn với đường làm scrub nhẹ rất tốt. Chứ trời này ko làm thế em thấy đánh son xấu lắm. Scrub xong chị nhớ apply dưỡng ngay nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 361 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Em là em đang xài Chapstick ah.e nhờ bạn mua ở Mỹ..ở Mỹ bán tầm vài đô.nếu e nhớ ko nhầm thì khoảng 2$/thỏi....
    mà xài thì tốt lắm nhá...mùi Cherry thơm dã man ý...mà lại hết khô môi....
    chị thử loại ấy xem...
    ở VN (HCM) hình như ở ks New World có bán hay sao ý....
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 542 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bosua89 Xem bài viết
    Em là em đang xài Chapstick ah.e nhờ bạn mua ở Mỹ..ở Mỹ bán tầm vài đô.nếu e nhớ ko nhầm thì khoảng 2$/thỏi....
    mà xài thì tốt lắm nhá...mùi Cherry thơm dã man ý...mà lại hết khô môi....
    chị thử loại ấy xem...
    Em mới đc tặng 1 em mùi cherry, hình như SPF 4 thì fải.....Em chưa dám dùng vì ko biết tốt ko, có làm môi mình thâm như lip ice ko nên để đó ko đụng, mà em ko biết xem HSD ở đâu nữa
    • 5,194 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

Mình thì vẫn dùng Astrid mấy năm nay. Thấy dễ chịu và ko bị khô.
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Em thì dùng vaseline mỗi tối thấy cũng hiệu quả, chị ra hiệu thuốc mua thử đi, dùng son của Rohto cũng ổn lắm...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

son lip ice làm môi thâm hả chị? hic
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 361 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

nghe đồn là lipice làm thâm môi >"<
    cây Chapstick mùi cherry thích lắm ý...osmir xài thử ih...mình thích mùi đó lém..bôi xong ko như mấy son Rhoto đâu (cụ thể là cây Mentholatum Water lip của Rohto)..mình xài cây Water lip thì thấy sau khi bôi khoảng nửa tiếng 1 tiếng là môi khô ngay..cứ fai bôi liên tục ý...
    còn chapstick ko bị như vậy đâu...với lại cây Cherry có màu hơi hồng hồng..làm môi tươi tắn lắm..
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 542 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

nghe đồn là lipice làm thâm môi >"<
    cây Chapstick mùi cherry thích lắm ý...osmir xài thử ih...mình thích mùi đó lém..bôi xong ko như mấy son Rhoto đâu (cụ thể là cây Mentholatum Water lip của Rohto)..mình xài cây Water lip thì thấy sau khi bôi khoảng nửa tiếng 1 tiếng là môi khô ngay..cứ fai bôi liên tục ý...
    còn chapstick ko bị như vậy đâu...với lại cây Cherry có màu hơi hồng hồng..làm môi tươi tắn lắm..
    Hôm wa mình có xài, mà ko hiểu sao bôi lên vẫn thấy sợ sợ, nên mình cho nhỏ em dùng luôn...Cứ sữa chua + mật ong cho nó lành hix
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 361 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi osmir Xem bài viết
    Hôm wa mình có xài, mà ko hiểu sao bôi lên vẫn thấy sợ sợ, nên mình cho nhỏ em dùng luôn...Cứ sữa chua + mật ong cho nó lành hix
    ủa bạn sợ gì dzi??? đương nhiên nếu có tgian thì dùng mật ong cũng tốt lắm..nhưng nếu bất chợt muốn đôi môi tươi tắn mịn màng,mình nghĩ chắc ko thể thiếu Son dưỡng như Chapstick đâu hihi
    Ah và kinh nghiệm của mình là.....Mấy son ấy đem từ nc ngoài về (đang lạnh mà về Vn -điển hình như SG nóng như vậy) son ấy dễ bị mềm ra ,ko phải là chảy ra,nhưng nếu bạn vặn lên cao wa,là ko thể vặn ngược trở vô đâu...Nên bạn chú ý vặn lên chút chút để xài thui...Còn lỡ nếu thấy mềm wa,hay lỡ vặn lên cao rùi ko thể vặn trở vô..Bạn có thể cho cây son vào tủ lạnh ngăn mát..1 lúc sau rùi vừa vặn vô,vừa ấn nhẹ vào đầu son...Như vậy có thể dễ dàng đóng nắp lại dc rùi ah
    • 230 Bài viết

• 784 Được cảm ơn

Em đi khám da liễu bác sĩ cho Vasaline Lip therapy thay toi boi len moi mềm lắm mà. Chị dùng ko hết nẻ môi a?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 262 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KubiKuBo Xem bài viết
    Các mẹ ah,tình hình là e đã dùng wa rất nhìu loại son dưỡng môi,từ loại cao cấp như là Lancom( la base 590k thấy trên các web làm đẹp khen lém) ester,clinic....đến thấp cấp như là vaseline,carmex,labello....nhưng sao môi e vẫn nẻ dã man.nếu như chỉ ngồi 1 chỗ trong nha thì 2-3 tiếng fai bôi lại 1 lấn,còn nếu đi ra ngoài hoặc ngồi điều hòa thì 30-1tieng bôi lại 1 lần,mà đấy là e chỉ bôi mỗi son dưỡng môi,ko bôi son màu đó.Chính vì wa nẻ như vậy nên e ko thể dùng dc son màubôi lên nhìn nứt nẻ thấy ge lắm.TRc khi đi ngủ e đều bôi 1 lớp son dưỡng môi,ban ngày ngủ dậy lại bôi mà tình hình ko khả wan hơn.Có mẹ nào có thể giúp e dc ko
    chị dùng Neutrogena thử xem! hoặc mua lọ mật ong của oriflame ý!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ đã tư vấn,hĩ chắc môi mình thuộc laọi cứng đầu nên cũng ko thấy cái thiện dc mấy.Ah dạo này các mẹ vào webtretho có thấy khó khăn hơn trc ko?những bài cũ cũng ko doc lại dc?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 262 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KubiKuBo Xem bài viết
    cám ơn các mẹ đã tư vấn,hĩ chắc môi mình thuộc laọi cứng đầu nên cũng ko thấy cái thiện dc mấy.Ah dạo này các mẹ vào webtretho có thấy khó khăn hơn trc ko?những bài cũ cũng ko doc lại dc?
    ko n~ vậy, e vào cả chục lần mà chẳng đc, web chạy cứ rì rì, đb là post 1 bài dài thật dài xong mất tiu lun
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 110 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

em mới xài camex được 1 tuần mà thấy thích lắm.em vốn ít uống nước nên môi nứt và hay chảy máu,vậy mà xài camex dạng hũ loại 7,5g thấy bớt hẳn.Nói chung dùng thích lắm
    Chuẩn bị hành trình đi lấy chồng!!!:Applause::Applause:
    Còn gần 10 ngày mà MH lên xe bông:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi, mua chapstick hay burt's bee ở hcm ở đâu nhỉ:Thinking:
    Có mẹ nói mua chapstick ở KS New World.
    Có mẹ nào đã từng mua chưa ạ, có thể hướng dẫn cho em. Chẳng nhẽ vào mua NW ko bít mua ở đâu rồi về ạ.
    Thnx a lot.:Angel::Angel::Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 859 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Em cũng bị nẻ môi quanh năm ngày tháng (hè cũng vẫn bị như thường) nên đi đâu cũng kè kè đồ dưỡng môi hết á. Tổng kết kinh nghiệm của bản thân em trong mấy loại dưỡng ko tự nhiên (ý là dạng bán sẵn của các hãng, còn tự nhiên là như kiểu dùng mật ong thôi ấy ạ) thì hầu hết cái nào dạng tuýp dùng đều ổn. Em thấy dạng tuýp hầu hết đều nhiều dưỡng hơn so với dạng thỏi. Em hóng mọi người mua Neu về dùng thấy ko đỡ mấy mà cứ có cảm giác hơi bì bì ở môi, TBS thì em vẫn thích nhất cái spice vanilla năm ngoái, bôi hơi bóng nhưng qua 1 đêm môi vẫn mềm mượt ^^, còn lại thì chưa thấy ấn tượng em nào. Đến lúc mua thử cái tuýp của avon (đừng hỏi em tên nhé, check cái nào dưỡng môi dạng tuýp ý, chứ tên em quên rùi ^^) thì đỡ hơn. Sau đó thì em đi vơ vét 1 loạt các loại dưỡng dạng túp thấy đều ổn hơn.

Nhưng chị nhớ uống nhiều nước nhé (em lười uống nước cực kì ý, nhưng dạo này đang phải cố nhớ vì bà chị dọa ko uống bị thận khổ lắm T____T)
    • 2,957 Bài viết

• 3,934 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày e vẫn dưỡng môi bt rồi mới oánh son. Cả 2 để dùng EL. Tối đi ngủ bôi ít mỡ gà rán lên môi thấy sáng dậy mịn màng hẳn.
    • 1,219 Bài viết

• 724 Được cảm ơn

Riêng mình thì thấy công hiệu nhất là mật ong, mỗi ngày bôi 1 lần.
    Bôi xong để tầm 15-20 phút thì rửa sạch với nước. Môi đỡ khô và mềm mại hẳn.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3