TIN TÀI TRỢ.

Skinfood - nhà số 4 của các chị em ^^!

• 1 Lượt chia sẻ
  • 145K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi jami_kuni Xem bài viết
    em mới dùng dầu gội bia nhưng mùi hắc như mùi xả ý

chị vào web SF bằng IE nhé, và bằng FF nó báo virus ngay
    chời ơi nghe nói dầu gội bia đã hông mún thử rồi...hehe...gội xong chắc xỉn luôn quá,mắc công xã tưởng mới đi nhậu nhẹt zìa :Laughing:
    em thấy bảo hàng travel dùng ko thik bằng hàng full, hic.

Em cg ko bit cọ SF có phải lông cừu ko nhưng sờ sướng tay chị ạ, mềm, thik lắm. Cọ BB, cọ Posh đều làm bằng lông thú mà (chỉ ko bit thú gì thôi :P)
    dĩ nhiên là cọ hàng travel sao mà sướng bằng hàng full hả em,cọ full to cầm đánh rất chắc...chị thấy cọ cán gỗ của SF đẹp quá,mà chưa bít cái lông cọ nó thế nào?hehe...giờ em gì nó mới nhớ ra là lông dê...í ẹ lông dê mà cũng làm cọ được cơ ah?chắc lấy ngay lông chỗ...râu của nó em nhỉ :Laughing:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trucvi91 Xem bài viết
    chị ơi lông dê chứ , ai bán vậy chị cho em nick với , em đang tham khảo kiếm 1 set đi du lịch , đem mấy cây full size theo vừa vướng vừa sợ mất thì uống
    uh uh chả hỉu sao lại quên nhầm chữ goat thành lông cừu...hị..hị..em mua cọ lẻ hay cọ trong bộ thì nó cũng có cái bao mà,đem theo cũng tiện em ah.còn cọ travel thì dùng chữa cháy,với lại nhìn bé bé xinh xinh chứ dùng thì chán lắm,oánh k ngon như hàng full...
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Endy1314 Xem bài viết
    cho em lạc đề tí, em thì ko rành sf, nhưng bữa giờ đang đi mua cọ nên em biết cái này, nếu với giá vài chục đô mà chị muốn mua 1 bộ cọ tương đối thì em recommend chị thử 3 loại
    1 là coastal scents
    2 là crown brush
    3 là EOB
    ba loại này cũng chỉ là hàng drugstore bên mĩ với canada thôi nhưng được review tốt lắm
    chị chưa nghe tên bọn nó luôn,đúng là hơi bị lúa...hihi..chị vẫn đang khoái cọ hàng hiệu mac,BB,Shu...nhưng mà méc quá ah,hông bon chen nổi...mấy cọ này giá cả ra sao hả em?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 816 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hộtmít Xem bài viết
    Nhà SF hoành tráng quá, chúc mọi người luôn vui vẻ bàn luận ngày càng rôm rả hơn nhé :Rose: :Rose: :Rose:

Cho mình hỏi là nhỏ em mình 25t, da mặt nó nhờn nhiều lắm, có nhiều mụn cám ở vùng mũi, những vùng khác thì da căng nhưng ko được sáng sủa lắm, vậy giờ nên xài nguyên bộ dưỡng như thế nào cho da nó bớt nhờn & sáng lên đây mấy bạn? nó đã có SRM rồi nên chỉ tính mua dưỡng với mask nữa thui

Thanks cả nhà tư vấn dùm mình ca này nhé, nó cho mình toàn quyền quyết định với tiêu chí rẻ - tốt, hic hic, chỉ khổ bà chị cùi bắp chẳng biết gì về SF cả :Battin ey:
    hình như các nàng quên mất ca này rồi nè, giúp mình cái nhé mọi người, thanks all!
    401zp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,829 Bài viết

• 1,157 Được cảm ơn

em là mem mới,đang tăm tia mấy em skinfood,tẹo qua nhà xuke lấy hàng,e mún hỏi tẹo thui,cai VitC elmusion có nhờn lắm ko ah?
    Em ngồi đọc các chị tư vấn thì chắc da e thuộc loại combination nhưng ko oily lắm ah
    BB cream của skinfood có chị nào dùng cái mushroom chưa ah?cho e xin cái feedback với:Kiss:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 2,669 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bell14 Xem bài viết
    Mình, chỉ vì được tặng lọ kem trị thâm mắt cá hồi của Skin food mà trở thành fan của Skin food. Mình bắt đầu đọc và theo dõi bài của các bạn từ tầng 3, ko bỏ sót một bài hay một trang nào hết, ngày nào cũng vào hóng và xem các bạn buôn bán. Gia tài của mình bi giờ cũng được kha khá, lười chụp ảnh nên liệt kê ra vậy: toner đào, serum Vit C, essence dưa leo, emul đào, mask ngủ, mask cám gạo, SRM + mask đường đen, cream trị thâm salmon. Đồ make up thì có BB cream đào số 1, phấn phủ đào, má hồng kem. Mình chỉ mới đầu tư được thế thôi, dùng cũng chưa lâu nên chưa thể đánh giá một cách khách quan được. Nhưng mọi người cho mình bon chen vài ý kiến nhé:
    - Thứ nhất, về bộ dưỡng, mình thích nhất là em essence dưa leo. Mùi thơm mát y như dưa leo ý, mà da mình dầu kinh khủng, ngày nào mà ko thấm hết 2 tờ giấy thầm dầu màu xanh thì là chuyện lạ, thế mà dùng em này ko những ko hề thấy dính hay bị đổ dầu mà buổi sáng còn thấy da rất dễ chịu (mình chỉ dùng em này trước khi đi ngủ). Hồi trước, có cô bán mỹ phẩm bảo với mình là da dù khô hay dầu đều phải cấp nước cho da thì mình ngu si, cố chấp ko chịu tin, giờ thì mới sáng mắt! Chẹp chẹp... Tóm lại là cũng như việc mọi người dùng SF đều sắm cho mình mask cám gạo, mình nghĩ là essence dưa leo rất xứng đáng có tên trong gia tài của tất cả chị em đang là fan của SF!

- Thứ 2, nói về sữa rửa mặt của SF, dù mình mới đang dùng SRM đường đen thôi nhưng được cho khá là nhiều sample các loại SRM khác nhau. Da mình khá là dễ tính nên mình thử tuốt, đúng là SRM đường đen dùng khá thích hợp cho da dầu, cảm giác sạch hơn hẳn các loại SRM mà mình đã dùng trước đây (Clean & Clear, SSD, Lactic Axit...) Mình thấy mọi người chê em Honey black tea vì bị khô da, nhưng mà hình như độ dầu của mình hơi bị cao, phải dùng em này mới ăn thua hay sao ý, vì dùng Honey, mình thấy da mượt lắm, ko bị khô, thời gian bị đổ dầu cũng ko nhanh như dùng đường đen. Bạn nào da dầu nhiều, thử dùng SRM Honey black tea xem sao nhé (mình cũng đang nhăm nhe order em này đây.)

- Thứ 3, về các sản phẩm make up, đùng là mình dùng chưa nhiều, nhưng theo mình đồ trang điểm của SF dùng hàng ngày thì thích hợp chứ ai muốn long lanh, nhóng nhánh sau khi make up thì dùng SF chắc ko hài lòng đâu (các bạn nhìn hình meomap thì thấy, em ý có apply bb cream và má hồng kem mà nhìn cứ như ko ý). Mình thích trang điểm nhẹ nhàng nên khá ưng ý với SF, cảm giác như dùng MMU, an toàn, lành tính và tự nhiên.

- Cho mình nói nốt cái review của mình về em trị thâm mắt cá hồi nhé, mình dùng từ 1-4 (rất nhớ vì hôm đó là SN mà), dùng khá đều đặn, sáng - tối, nhưng cho đến nay vẫn chưa thấy kết quả rõ ràng lắm! Buồn... :Sad: Nhưng mình cũng phải tự kiểm điểm là dùng kem nhưng mình vẫn thức khuya lắm! Với cả cũng tự an ủi, cái lọ to thế, chắc phải dùng hết 1/3 may ra mới thấy tác dụng...

Nói chung, dù thế nào, mình vẫn thấy yêu quý SF, ở nhà 3, cũng có một vài ý kiến phản hồi ko tốt lắm về tác dụng của SF nhưng mà mình được cái chung thủy, đã yêu thì "dù ai nói ngả nói nghiêng", mình cũng kệ!
    em đồng quan điểm của chị hihi :Battin ey:
    • 9 năm
    • 2,669 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iupooh Xem bài viết
    em là mem mới,đang tăm tia mấy em skinfood,tẹo qua nhà xuke lấy hàng,e mún hỏi tẹo thui,cai VitC elmusion có nhờn lắm ko ah?
    Em ngồi đọc các chị tư vấn thì chắc da e thuộc loại combination nhưng ko oily lắm ah
    BB cream của skinfood có chị nào dùng cái mushroom chưa ah?cho e xin cái feedback với:Kiss:
    emulsion nếu em da hỗn hợp thì dùng cũng đc, vì buổi tối có ẩm chút cũng ko sao. Còn bbcream nấm meo có dùng rồi, em này apply mướt hơn bbcream đào, có lẽ đào cho da dầu nên apply lên khoe ráo, ko thấy mặt mình mướt, về màu sắc thì bbcream loại nào cũng như nhau có 2 màu 1 và 2 thôi, meo thấy màu số 2 là vừa với da của meo rồi
    • 9 năm
    • 2,669 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hộtmít Xem bài viết
    hình như các nàng quên mất ca này rồi nè, giúp mình cái nhé mọi người, thanks all!
    chị ơi, nhiều dầu vùng mũi còn vùng khác hơi căng là sao chị? khô căng da luôn hả chị? nếu vậy thì phải dùng kết hợp dưỡng riêng cho 2 vùng chữ T và chữ U riêng rồi, vì nếu dùng sản phẩm cho da nhờn toàn mặt thì vùng bị căng đó sẽ càng khô căng, còn nếu dùng dưỡng ẩm vùng mũi càng nhờn
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,829 Bài viết

• 1,157 Được cảm ơn

Thanks chị nhìu.Da e là pink undertone,khá là trắng,nên chắc em dùng màu số 1 ah.Tại em sợ cái này nhìu dưỡng quá,mùa hè da e chịu ko nổi,cái aloe được mọi người khen,em cung mún bon chen lắm ý ah.
    Đang đặt chị Hằng cái elmusion dưa chuột,lâu quá ah,30 mới về:Crying:
    • 1,619 Bài viết

• 911 Được cảm ơn

Jami dùng màu số 1, màu hot nhất ý :Smug: hay tại hộp mới quá nó thế? Jami ấn ấn 1 tí cái bông nó chỉ hơi hồng hồng thôi, ko phải hồng nguyên quả táo đâu.

Căn bản đang dùng má hồng kem, ấn 1 tí là nó bám hết lên mút, chấm đến đâu ửng hồng đến đấy, em má hồng táo này có vẻ ko ăn bằng :Sad:
    em cũng dùng màu số 1 đó chị Jami, em xài là dùng bông ấn mạnh mạnh,di di vài cái rồi " bụp bụp " lên má là xong :Battin ey::Battin ey: để thử xài cọ xem sao, thích nhất là apply em nó lên là thoang thoảng mùi táo iu lắm...
    • 9 năm
    • 2,669 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metho_yeusoicon Xem bài viết
    em cũng dùng màu số 1 đó chị Jami, em xài là dùng bông ấn mạnh mạnh,di di vài cái rồi " bụp bụp " lên má là xong :Battin ey::Battin ey: để thử xài cọ xem sao, thích nhất là apply em nó lên là thoang thoảng mùi táo iu lắm...
    :RaisedEye:RaisedEye đang đầu độc chị ah, nổi máu rồi nè, có chết ko lại thơm mùi táo rooling:
    • 58 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Hnay đã rinh thử em mask đường đen về dùng, da mìh khá dầu mà. Có một thắc mắc muốn hỏi các bạn xíu, rằng apply lên mặt một lượng khoảng bao nhiêu. Mình bôi một lớp mỏng, mát xa khoảng 3 phút đã thấy tan hết sạch đường rồi chứ ko như các bạn nói phải mất 10phuts mới tan hết???
    • 1,619 Bài viết

• 911 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomap2911 Xem bài viết
    :RaisedEye:RaisedEye đang đầu độc chị ah, nổi máu rồi nè, có chết ko lại thơm mùi táo rooling:
    ý, bé thỏ quên chị meo đang thèm em má hồng :cool::cool: mùi táo cộng thêm mùi phấn phủ gạo thì ôi thôi thơm bát ngát, mê ly đó chị meo,mong tới sáng để đi làm,trang điểm...
    • 9 năm
    • 2,669 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

ý, bé thỏ quên chị meo đang thèm em má hồng :cool::cool: mùi táo cộng thêm mùi phấn phủ gạo thì ôi thôi thơm bát ngát, mê ly đó chị meo,mong tới sáng để đi làm,trang điểm...
    :Crying::Crying::Crying: chết meo rồi, meo đi chết đây :Crying::Crying:
    • 9 năm
    • 2,669 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chich_chich Xem bài viết
    Hnay đã rinh thử em mask đường đen về dùng, da mìh khá dầu mà. Có một thắc mắc muốn hỏi các bạn xíu, rằng apply lên mặt một lượng khoảng bao nhiêu. Mình bôi một lớp mỏng, mát xa khoảng 3 phút đã thấy tan hết sạch đường rồi chứ ko như các bạn nói phải mất 10phuts mới tan hết???
    mỗi lần lấy 1 ít bằng cái thìa sữa chua ý bạn, mọi ng nói là massgae chút rồi để 10' chứ hok phải 10' sau mới tan đường, cái đường đen đó mà dùng nhiều đủ 10' mới tan thì da mặt cũng tan nát theo đó :Battin ey: có tẩy tế bào chết mà
    • 9 năm
    • 2,669 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

thỏ ơi, hôm nay 2 chị em mình trông nhà nhé, mọi ng chắc đi chơi cả rồi :Thinking:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,619 Bài viết

• 911 Được cảm ơn

:Crying::Crying::Crying: chết meo rồi, meo đi chết đây :Crying::Crying:
    thôi meo đừng chết mà, meo chết nguyên gia tài kia bỏ cho ai!:Silly::Silly: ai can meo phụ em với, meo bị ghiền...

hihi...cuối tuần mát mẻ mọi người đi chơi thả ga rồi :Laughing::Laughing:
    • 9 năm
    • 2,669 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

thôi meo đừng chết mà, meo chết nguyên gia tài kia bỏ cho ai!:Silly::Silly: ai can meo phụ em với, meo bị ghiền...

hihi...cuối tuần mát mẻ mọi người đi chơi thả ga rồi :Laughing::Laughing:
    uh hen, chết thì gia tài mình cho ai, thôi ráng xài cho hết rồi....sắm tiếp :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 1,619 Bài viết

• 911 Được cảm ơn

uh hen, chết thì gia tài mình cho ai, thôi ráng xài cho hết rồi....sắm tiếp :Laughing::Laughing::Laughing:
    meo mà xài đc hết chỗ mask kia trong 2 tháng nữa bé thỏ phục sát đất!:Silly::Silly: thỏ có 3 hộp chia ra xài mà xài hoài ko thấy vơi.....
    • 9 năm
    • 2,669 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

meo mà xài đc hết chỗ mask kia trong 2 tháng nữa bé thỏ phục sát đất!:Silly::Silly: thỏ có 3 hộp chia ra xài mà xài hoài ko thấy vơi.....
    chắc đến năm sau mới hết quá bé thỏ :Silly::Silly:
    • 1,026 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

mấy hôm nay từ lúc xây nhà mới thấy mấy chị em show hình heo cũng háo hức quá mà chẳng biết lấy cái nào đem khoe. may quá tối qua đi đám cưới, xon xen đc tí nên giờ có ảnh khoe mọi người hihi
    DSCF0828
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,619 Bài viết

• 911 Được cảm ơn

Mấy chị nhà mình ai cũng mi nhon thế mà suốt ngày gọi tên toàn meomap với ụt ịt.... sang tuần em đi chụp hình đây "đại ca meo" :Laughing::Laughing::Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)