TIN TÀI TRỢ.

Skinfood and more - nhà số 7 cho chị em Hội những người yêu Skinfood ^^

• 2 Lượt chia sẻ
  • 216K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,759 Bài viết

• 1,335 Được cảm ơn

Chào mừng chị em đến nhà Skinfood số 7 ^^!

Tiếp tục sự nghiệp ham hố skinfood và buôn dưa lê bán dưa chuột với chị em, Jami lại mở nhà mới, hi vọng nhà Skinfood ngày càng xôm tụ + chị em nhà Skinfood ngày càng xinh đẹp, trẻ trung :Rose::Rose::Rose:

Link nhà cũ :

top_visual

Cảm ơn cả nhà nhiều nhiều :Kiss::Kiss::Kiss:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 818 Bài viết

• 1,180 Được cảm ơn

Chào cả nhà, Rư giới thiệu thêm các sản phẩm được chị em nhà mình ưa dùng nhất, hợp con gái Việt Nam nhất nhé ^^ Lành tính, dễ sử dụng cả nhà nhé ^^

:Rose: Sữa rửa mặt: đường đen, honey tea, dấm táo.
    :Rose: Toner: toner đào.
    :Rose: Mask: cám gạo, kiwi, vừng đen, lựu trắng da.
    :Rose: Dưỡng da: đào, xương rồng, vitC.
    :Rose: Base: base lime.
    :Rose: BB cream: lô hội, nấm. (thêm xương rồng, giá hơi mắc và em đào cho da dầu nha)
    :Rose: Che khuyết điểm: cá hồi.
    :Rose: Phấn: phấn phủ gạo, phấn lúa mạch.
    :Rose: Má hồng: má hồng quả táo
    :Rose:Son dưỡng: quả bơ.

Chúc cả nhà xinh đẹp :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 801 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

flowers-basket-04
    Mừng tân gia nhà mới ^^ , mong nhà mới của chúng ta sẽ vui vẻ , trẻ khỏe . K còn những chuyện buồn như nhà trước nữa . Happy birthday
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 818 Bài viết

• 1,180 Được cảm ơn

Nhắc đến SKINFOOD thì ko thể ko nhắc đến mask. Mask nhà SKINFOOD có 2 loại cơ bản sau:

Dạng wash off: matxa khoảng 1-2 phút rùi để da thư giãn trong 20 phút, rửa mặt sạch với nước ấm.

:Rose:Mask cám gạo: trị mụn đầu đen, làm sáng da và làm mờ vết thâm. Da hỗn hợp sẽ rất thích em í vì vừa hút dầu vùng T lại vừa mềm mịn vùng U luôn nhé.

:Rose:Mask kiwi: mùi thơm iu, hút nhờn tốt, chỉ hợp với da dầu thui à.

:Rose:Mask lô hội: xẹp mụn đỏ và sưng tấy, rất mướt da. Tuy nhiên với những bạn có cơ địa dị ứng với lô hội thì nên tránh xa 16 mét 50 nhé.

:Rose:Mask vừng đen: “trẻ hoá” da. Da mặt sau khi đắp vừng đen cảm tưởng như da mình thành da em bé, vừa hồng hào vừa mịn màng. Em đường đen này khi đắp lên da sẽ rất nóng, nhưng nhờ vậy mà làm tăng tính tuần hoàn máu. Da phải khoẻ thì mới “xơi” nổi em vừng đen này nhé.

:Rose:Mask đường đen: tẩy tế bào chết tốt. Tuy nhiên theo những review gần đây thì em í lại hay gây mụn nhọt (mụn đầu trắng), vì thế trước khi chọn em này, cả nhà nên dùng sample ở 1 vùng nhỏ trên mặt, nếu hợp thì hẵng dùng tiếp.

:Rose:Mask sâm: em này là ok nhất trong 6 loại mask mới của SF. Da ít dầu hoặc da hỗn hợp dùng sẽ rất thích nhé.

Dạng sleeping: cả nhà dùng em í như kem dưỡng, có thể dùng hàng đêm hoặc dùng cách ngày đều được. Em í là mask nên sau khi thoa, cảm tưởng như ko rút vào da mà tạo thành một lớp gel mỏng trên da í. Nhưng yên tâm là ko gây mụn hoặc làm bí da đâu nhé.

:Rose: Mask lựu ngủ: mùi thơm ngất ngây luôn nhá. Đêm nay dùng sáng mai soi gương sẽ thấy khác, da mềm mịn hơn rất nhiều í. Từ hôm dùng mask lựu đến giờ, mặt Rư đỡ tàn nhang hơn hẳn (tại vì SG dạo nè nắng kinh hoàng quá, tàn nhang nổi 2 bên má, oà!).

:Rose: Mask đậu nành chống nhăn: vì em í chống nhăn nên sẽ khá là ẩm nhé.

Uống mừng tân gia nhà 7 nào :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 818 Bài viết

• 1,180 Được cảm ơn

CHĂM SÓC DA CÙNG SKINFOOD

Làm sạch da:

Đây là bước tối quan trọng trong vấn đề chăm sóc và nuôi dưỡng làn da của chị em mình. Da có sạch có khoẻ thì mới hấp thụ kem dưỡng được, cả nhà nhé.

Với các loại da có vấn đề, bước rửa mặt luôn đòi hỏi sự kỹ lưỡng hơn.

Da dầu:
    nên chọn các loại SRM có hạt scrub để tẩy tế bào chết và lấy đi lượng bã nhờn trên da (SRM đường đen)

Da hỗn hợp:
    cả nhà nên xen kẽ 2 loại SRM, 1 loại nhẹ nhàng ko hạt dùng vào buổi sáng (honey tea, milk mania), 1 loại có hat dùng vào buổi tối (đường đen).

Da mụn:
    da mụn thì nên tránh dùng SRM có hạt, vì các hạt sẽ làm đau mụn và nguy cơ lây lan vùng mụn. Nên chọn các sp làm sạch sâu: tea tree, quýt và cần tây.

Các bước dưỡng da:

Tớ copy lại phần của bạn Jami đã review đầy đủ ở nhà 4 nhé!

SKINFOOD có 4 bước dưỡng: toner – serum – emul – cream, mỗi bước dưỡng là mỗi công dụng khác nhau.

:Rose:Toner: nước hoa hồng, làm se lỗ chân lông, sạch bã bẩn và bã nhờn trên da còn dư thừa. Là sản phẩm cần thiết với dòng dưỡng là se khít lỗ chân lông.

:Rose:
    Essence / Serum:
    Tinh chất dưỡng, dưỡng sâu vào da, thẩm thấu nhanh và ko gây nhờn, rít. Đặc biệt quan trọng với các dòng dưỡng trắng, chống nhăn. Có thể dùng làm kem dưỡng trước khi make up.

:Rose:Emulsion: sữa dưỡng, cần thiết trong bộ dưỡng ẩm, cấp nước và dưỡng trắng.

:Rose:Cream: kem dưỡng, đặc, là bước dưỡng cuối cùng tổng hợp hiệu quả của bộ dưỡng. Cream có độ ẩm cao và thường có mặt trong các dòng dưỡng ẩm cho da khô hoặc dưỡng cấp nước.

Chúc cả nhà luôn xinh đẹp và đồng hành cùng SKINFOOD :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,759 Bài viết

• 1,335 Được cảm ơn

HƯỚNG DẪN MAKE UP BẰNG CÁC SẢN PHẨM SKINFOOD

Tiêu chí chị em nhà Skinfood là trang điểm tự nhiên, thích hợp đi làm, đi học hàng ngày. Sản phẩm make up mọi người hay dùng nhất của Skinfood chính là bb cream.

CIMG5713

Các bước trang điểm:

1. Làm sạch da – Tỏne
    Sau khi rửa sạch mặt, dùng thêm toner để làm se lỗ chân lông và thoáng mát da mặt.
    Đổ toner ra bông gòn rồi xoa đều theo vòng tròn, chú ý vùng mũi, cằm, quai hàm.

Suggest: Toner đào.

2. Dưỡng da
    • Essence / Serum: Dùng theo dòng dưỡng của bạn. Mùa hè nên dùng serum thôi cho nhẹ mặt, bỏ qua emulsion và cream nhé!

3. Kem lót – Base / Primer
    • Bước này giúp giữ lớp trang điểm lâu trôi hơn, da đều màu hơn. Bạn có thể bỏ qua bước này nếu dùng bb cream.

Suggest: Lime Base

4. BB cream
    • Dùng cọ chấm bb cream và tán đều quanh mặt. BB cream thay kem lót, kem nền và chống nắng rồi, che phủ khá tốt rồi nhé!

- BB lô hội: hợp mọi loại da. Mướt, che phủ tự nhiên. Màu 1 và 2 ko cách khác nhau quá nên cg dễ điều chỉnh.

- BB đào : Hợp da dầu, kiềm dầu cực tốt, che phủ cao hơn lô hội, tuy nhiên lại ko dc mướt mát lắm. Màu 1 và 2 khác tông nhau (vàng và hồng) nên khó chọn.

- BB nấm : Khô hơn lô hội lại mướt hơn đào, che phủ tốt, mỏng nhẹ tự nhiên. Nhược điểm là đắt.

- BB xương rồng : Hợp da khô / hỗn hợp. Mướt, mỏng nhẹ, thấm nhanh vào da. Dùng rất thích tuy nhiên đây là dòng sản phẩm cao cấp nên giá cg ko dễ chịu tí nào, hic.

5. Che khuyết điểm - Concealer
    • Bôi ngay concealer trước bb cream hoặc sau khi bôi bb cream đều được. Vì bb cream dạng lỏng rồi nên khuyến khích concealer cg là dạng lỏng nhé!

Suggest: kem ckđ cá hồi.

6. Phấn phủ:
    Hoàn thiện gương mặt. Suggest 2 loại:
    - Gạo (Rice shimmer Powder) : Có nhũ, đẹp. Mỗi tội chả kiềm dầu che phủ gì sất!
    - Kiều mạch (Buckweat Loose Powder) : Không nhũ, cũng đẹp nốt =))

7. Má hồng:
    Phớt nhẹ má hồng cho mặt thêm tươi tắn. Mặt tròn đánh hóp má, tông cam/đồng. Mặt dài đánh bầu bá, tông hồng nhé!

Suggest: Má hồng kem (da khô) / Má hồng apple (da dầu)

8. Son:
    Son tint của Sf cũng khá được chuộng nha, cứ hỏi bạn Pooh thì biết =))

:Rose::Rose::Rose:
    • 818 Bài viết

• 1,180 Được cảm ơn

DÙNG BAO NHIÊU LÀ ĐỦ?

SKINFOOD tuy mê hoặc lòng người bởi mức độ thơm iu và bao bì sang trọng, nhưng chị em cũng đừng vì thế mà lạm dụng em í quá, kẻo da ko thở được lại lắm phiền phức ra.

Cái gì cũng có liều có lượng đấy ạ, mấy hũ mask 100gram dùng 2 ngày/lần thì phải sau 3 tháng mới hết. Còn các loại serum 45-50ml dùng cũng phải 2 tháng rưỡi. Emulsion, toner với SRM khoảng 135 - 170ml thì phải 3 tháng rưỡi - 4 tháng đấy ạ.

Với mask dạng wash off, ví dụ như Cám gạo: mọi người chỉ cần lấy 1 lượng khoảng 1/2 đốt ngón tay là có thể đắp phủ phê cho cả mặt rồi ạ. Mask gạo có hạt thì nên matxa để hạt nó lấy đi mụn đầu đen với tế bào chết. Để 15-30' rồi rửa sạch mặt với nước ấm.

Với các loại kem dưỡng (sleeping mask cũng được xếp vào hàng kem dưỡng nhé): Rư xin chia làm 2 phần

+ Nếu mọi người dùng 3 bước kem dưỡng: liều lượng nên là 1 hạt đậu xanh cho mỗi bước, cách nhau 5 phút ạ.

+ Nếu mọi người chỉ dùng 1 bước: liều lượng nhiều hơn 1 tí, khoảng 2 hạt đậu xanh.

Khi dùng kem dưỡng, các chị nên chấm đều kem lên 5 điểm trán, 2 má, mũi, cằm để có thể thoa kem được khắp mặt, tránh tình trạng thoa thiếu kem rồi lại lấy thêm, kết quả là kem quá thừa trên mặt
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,759 Bài viết

• 1,335 Được cảm ơn

CÁC LOẠI DA CƠ BẢN VÀ CÁCH CHĂM SÓC THÍCH HỢP

Da thường

Da thường khá mịn màng và sạch sẽ sau khi được tẩy rửa. Nhưng chúng cũng có mụn thường xuyên và lỗ chân lông hơi to.

Chăm sóc: Luôn rửa sạch da bằng chất tẩy rửa dịu nhẹ cùng với việc đắp mặt nạ để da luôn tươi trẻ, rạng rỡ.

Da nhạy cảm

Thường khô, ngứa đỏ, sưng rát nhẹ, nổi mụn khi bị kích ứng với các yếu tố bên ngoài. Đây là loại da mỏng, nhạy cảm nên chúng có thể nổi giận đôi khi chỉ vì môi trường, thời tiết hay một phản ứng quá căng thẳng với mỹ phẩm. Chúng đặc biệt dị ứng với những loại phẩm có chứa cồn, tinh dầu nhân tạo.

Chăm sóc: phải thật sự thận trọng và thử các sp mới an toàn. Hạn chế dùng thức ăn có nhiều gia vị cay, nóng và các thức uống chứa cồn. Tránh để da tiếp xúc với bụi, nắng và hạn chế dùng mỹ phẩm nhé.

Da dầu

Sau khi tẩy rửa, làn da dầu thường bớt sáng bóng nhưng mụn vẫn chi chít và có lỗ chân lông khá lớn quanh cánh mũi.

Chăm sóc: Rửa mặt hai lần một ngày với sữa rửa mặt dành cho da nhờn để tẩy tế bào chết, loại bỏ bụi bẩn và chất nhờn một cách nhẹ nhàng. Đặc biệt phải kiểm soát mỹ phẩm khi sử dụng để make-up.

Da hỗn hợp

Làn da có thể khô ở một số nơi và mịn ở những nơi khác. Chúng cũng có thể thường nhờn và có nhiều mụn cám, mụn đầu đen ở vùng chữ T (cằm, tránh, hai bên má).

Chăm sóc: Massage 2-3 lần/ngày với sữa rửa mặt dành cho da hỗn hợp. Một tuần đắp mặt nạ 1-2 lần. Bổ sung vào thực đơn hằng ngày các loại thực phẩm giàu vitamin H, A, C, E, selen và kẽm. Điều này sẽ giúp điều tiết tuyến dầu và chống lại sự thô ráp, mất nước của da.

CHỌN DÒNG DƯỠNG PHÙ HỢP VỚI TỪNG LOẠI DA:

Da dầu: Bộ Đào (đặc biệt toner Đào làm se lỗ chân lông)
    Da khô: Bộ Cà chua (làm trắng) / Bơ / Bí đỏ
    Da hỗn hợp / Da thường: Bộ Vitamin C, vitamin E (chống nhăn)
    Da nhạy cảm: Cà rốt only ^^
    • Khác:
    - Dưỡng trắng: Cà chua, Vitamin C làm trắng rất tốt, đặc biệt là em serum C
    - Chống nhăn: Xương rồng, Gold Carvia, Mâm xôi
    - Da mụn nhạy cảm: Bộ T-Tree.

P.S 2 rưỡi rồi Jami xin phép đi ngủ nhé, nhà mới tạm xong, mai Jami viết tiếp ạ... phù phù...... :Silly::Silly::Silly:
    • 1,026 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trời ơi nhà skinfood đã lên nhà 7 rồi. Chúc mừng chị em nhà mình lại cho 1 nơi để 8 và chia sẻ kinh nghiệm làm đẹp với skinfood ^^ mà mấy nàng này thức khuya âm thầm xây nhà mới, bất ngờ quá, thương wa đi thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 378 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

chào các chị các mẹ thông thái.em hiện tại đang ko dùng cái gì(mỹ phẩm dưỡng da ý ạ) và muốn thử bon chen cho nó đỡ xấu.em thấy topic nhiều người khen skinfood quá nên cũng đang cuồng chân tay ạ,em thì da dầu mụn cám li ti thì không bit dùng cái nào hợp hả các chị.có ai tư vấn dùm em zoi và có mẹ nào ở đây share hàng sample không cho em bon chen với ạ.thanks các chị các mẹ nhìu nhìu.chúc moi người càng ngày càng xinh naz:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 378 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

to jami: chị ui em clik vào cai linh thứ 3 của Rham xinh đẹp mà chả được gì cả.em mún mua thử hàng sample trước.hì hì
    • 3,547 Bài viết

• 1,649 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi, may quá, mình vẫn xí được cái mặt xiền

hoa

Chúc mừng nhà mới nha, chúc mọi người ngày càng xinh đẹp với SF

BzCdp8
    3m4d: Biết lẫy.
    3mdPCuTBp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Des
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,171 Bài viết

• 1,928 Được cảm ơn

Ghê gớm thật, âm thầm trong đêm :Laughing:
    Chúc mừng nhà mới đc chưa nhỉ?
    Flower_Cake
    Mẹ yêu Thỏ, yêu Thỏ nhất đời

f9b61998aa

A baby will make love stronger, days shorter, nights longer, bankroll smaller, home happier, clothes shabbier, the past forgotten and the future worth living for
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 73 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Chúc mừng chị em có nhà mới để chia sẻ cùng nhau nhé.:557::557::557::557:66:

Chào mừng nhà mới, HB góp vui bằng Review về SF Mask

Review về SF MASK

Hôm nay có chút thời gian, Hee Bin xin review sơ về mask SF mà Hee Bin đã dùng qua ạ.

Thứ nhất, Hee Bin xin nói qua về tác dụng của mask nói chung và mask SF nói riêng.
    Mặt nạ hay Mask, là một dạng tẩy tế bào chết hạng nhẹ, vừa cung cấp dưỡng chất cho da, đồng thời khắc phục một phần khuyết điểm da như cấp nước, chống nhăn, làm sáng da, mờ vết thâm, ...

Tuy nhiên, mask ko thể đóng vai trò chính trog dưỡng da được. Nhiều chị em vẫn hỏi HB là muốn trắng da, dùng mask cám gạo được ko? Điều này hoàn toàn dc. Nhưng dưỡng trắng, chống nhăn, ... ko thể chỉ dựa vào mask. Đó là cả 1 quá trình lâu dài mà vai trò chính phải là toner, serum, emulsion, mọi người đừng làm cho mask quá quan trọng như thế.

Có thể hiểu đơn giản thế này: toner, serum, emulsion là nguyên liệu chính như thịt, cá, trứng, rau, ...để nấu ăn, còn mask là gia vị. Gia vị ko thể làm nên món ăn. Nhưng ko có gia vị món ăn sẽ giảm giá trị đi rất nhiều.

Như vậy, kết luận lại dưỡng da ko thể chỉ dùng mask. Ngược lại, dưỡng da cũng không nên bỏ quên mask

Thứ hai, HB xin review một vài mask sf Hee Bin đã từng dùng.

Skinfood cho đến giờ vẫn là hãng mỹ phẩm của Hàn đa dạng nhất về các loại mask. Và mask của SF luôn được đánh giá là hội tụ nhất cả 3 tiêu chí ngon bổ rẻ ở Hàn. Tuy nhiên, trong 2 bộ mask của SF, 1 bộ ra mắt cuối năm 2008 gồm đường đen, cám gạo, lô hội, mè đen, yogurt kiwi,.... và 1 bộ mới ra mắt hồi tháng 4 năm 2010 này, thì bộ đầu tiên được đánh giá cao hơn, và thực sự thì khi sử dụng cũng thích hơn. Tại Hàn, bộ mask thứ nhất thì lô hội, đường đen được đánh giá cao nhất. Ở bộ thứ 2 thì mask sâm được lựa chọn nhiều nhất, hiệu quả chính là trắng da.

Cảm giác ngay sau khi dùng các mask SF của HB là như nhau. KHi mới đắp mask và rửa mặt xong, cái nào cũng cho cảm giác mượt mà trơn láng. Tuy nhiên, sau đó thì có chút khác biệt:

Với mask cám gạo, sau khoảng hơn 1h là mặt bắt đầu có đổ dầu lại rồi, nhưng ít thôi. Nhưng cám gạo đắp xong thấy da sáng, dùng lâu dài thì mờ bớt mấy vết thâm mới cho mụn (lưu ý là vết thâm mới thôi, vết thâm lâu năm thì ko hiệu quả lắm). Mùi cám gạo thơm nhẹ nhàng lắm. Rất lành tính, phù hợp cho mọi loại da. Tuy nhiên HB ko khoái em này lắm, vì đổ dầu quá.

Với mask đường đen thì sau 2-3h mới thấy có dầu lại. Vì vậy, HB nghĩ là da dầu nhiều nên ưu tiên cho mask đường đen. SRM đường đen cũng cực kỳ hiệu quả cho da dầu. Da ai mỏng và nhạy cảm phải cẩn thận với mask đường đen nhé.

Với mask mè đen thì da hồng hào hơn hẳn so với 2 cái trên, nhưng kiềm dầu thua đường đen một chút và hơn hẳn cám gạo. Mùi của mè đen y như chè, HB vẫn hay liếm lápops:ops:ops:opsMắc cỡ quá). Mask này khá hợp cho ai có thích chống nhăn và có máy xông hơi (facial steam) ở nhà.

Mask dưa hấu thì ngoài mùi thơm và cảm giác mát mẻ lúc đắp thôi, còn lại ko có hiệu quả đặc biệt so với mấy cái trên.

Mask sâm mới thì HB thấy dùng lâu có làm sáng da hơn. Chị em da dầu, muốn trắng da ko dùng cám gạo, có thể dùng em này thay thế. Tuy nhiên giá đắt gấp rưỡi mask gạo:Worried::Worried::Worried::Worried::Worried:

Mask gelly Acorn theo SF nói là sạch dầu, tẩy tế bào chết. Nhưng HB thấy ko phê lắm, lại đắt.

Trên đây là review về mask SF mà HB đã dùng qua. CHị em nào có các mask khác review và so sánh cho mọi người tham khảo nhé.^^
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,087 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

chúc chị em SF nhà mình càng ngày càng xinh và càng đẹp,ai ai cũng tìm thấy sản phảm SF phù hợp cho làn da của mình và không còn gặp trục trặc trong vấn đề sử dụng nữa,hihi.Chúc mọi người buổi sáng vui vẻ:LoveStruc::Rose:
    thks chị Rư và chị Jami đã review đầy đủ cho các chị em nhà mình nhé:Kiss:
    Ngủ ngoan em ơi đêm đã khuya rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,759 Bài viết

• 1,335 Được cảm ơn

Jami tóm lại Sơ đồ nhà mới ở trang 1 cho cả nhà rõ nhé:

1. Giới thiệu chung
    2. Link các chị bán hàng uy tín
    3. Các sản phẩm được rate cao
    4. Review về Mặt nạ
    5. Review về các bước Chăm sóc da cơ bản
    6. Review về bộ Make up Skinfood
    7. Cách dùng Skinfood và liều lượng dùng
    8. Các loại da và cách chọn các dòng dưỡng cơ bản.

:Rose::Rose::Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    jami xấu nha canh lúc chị ngủ mà làm nhà mới ah...mừng nhà mới nha
    290508164032_7.2

Về SF thì chị em mình đã đi xuyên suốt mấy nhà rồi,tốc độ xây nhà nhanh là do chị em mình nhiệt tình tám tám trao đổi quá,vì cũng là 1 sản phẩm mới xuất hiện tại VN,và cũng vì nó có sức hút lạ kì quá...:LoveStruc: Và với tiêu chí "ngon,bổ,rẻ" thì chắc là SF còn làm được nhiều hơn thế.Nhờ SF mà chị lại có những người bạn như jami,Rham,bé thỏ,heobong,tvbusy....yêu nhà mình lắm lắm :LoveStruc:

Sau đây là bài review về những móng chị đã từng dùng qua (cả sample đã được thử nữa)
    *Sữa rửa mặt:
    -Honey black tea: loại này mới được thử sample thôi,nhưng với da hỗn hợp và ít dầu như mình thì lại dịu nhẹ,k căng da và mùi thơm rất iu.Thú thật là da mình hơi kén srm,nhưng loại này mình lại thấy rất hợp,nhất định 1 ngày sẽ bổ sung em này vào bst :LoveStruc:
    honeyblackteajellyfoam170ml7700-1
    -Dấm táo: em này mình nghĩ da dầu dùng thích hợp hơn,do mình ít dầu quá nên dùng thấy sạch bong kin kít,nhưng khi thử với nước ấm khi rửa thì thấy hơi khác một chút,ít kin kít hơn nhiều.Mùi thì lúc đầu mình thấy kinh dị lắm,giống mùi bọ xít...hí..hí...nhưng dùng tới giờ thì hình như quen rồi nên cảm thấy mùi giống táo xanh,mát rượi.Chai lại đáng iu giống sốt mayonaise Lisa :Laughing:
    applevinegarfreshfoam130ml6700
    *Toner:
    -Xương rồng: thơm cực kì nhưng cũng nghe được mùi cồn nhẹ,mướt da lắm.
    agavecactustoner145ml18000
    -Đào: ôi tình yêu của mình đây,mùi thì khỏi nói luôn,thơm cực kì :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: mình nghiện em này luôn rồi,em này ít khi nghe mùi cồn lắm,trừ khi lau xong rồi ngửi miếng cotton mới nghe mùi nhẹ thôi.Tác dụng se khít lỗ chân lông là có thể nếu dùng kèm các sản phẩm khác và có chế độ chăm sóc kĩ.Mình đã thấy hiệu nghiệm rất nhiều :LoveStruc:
    peachsaketoner9000135ml
    *Mask: mình dùng mask chủ yếu ralax cho da và cung cấp thêm dưỡng chất.Mỗi lần dùng thì dùng 1 muỗng sữa chua cho cả mặt và cổ luôn.
    -Dưa leo: ôi em này là em mask SF đầu tiên ham hố của mình đây,do mình thích dưa leo tươi quá nên rinh em í về,nhưng thất vọng khủng khíp,tới giờ em í vẫn còn hơn nữa hủ trong tủ lạnh.Mùi thì hơi bị hóa học,k thiên nhiên như các sp khác.Tác dụng của mask thì chả thấy mát da,hay mềm mại sau khi dùng gì cả,dùng xong rửa mặt thấy y xì xì...nhưng mình nghĩ là nó cấp nước cho da thật,mấy hôm da mình "khát" quá vì đi ngoài đường nhiều k uống nước,mình bổ sung em này thấy đỡ hẳn.:LoveStruc: Nhưgn đúng là ai muốn mua để relax như các sp khác thì em này k được bằng anh bằng chị rùi.
    CucumberMask
    -Mè đen nóng:em này là tình yêu số 1 của mình,mỗi tuần dùng 1 lần như tác dụng xông hơi,làm thanh sạch và relax cho da.Khi blend ra trên mặt thì ưng ửng nóng,có các hạt mè (đúng hạt mè đen luôn nha,mình ăn rồi :Laughing: ) nên massage nhẹ nhẹ lăn trên da rất thích,dùng massage khoảng 1 chút mình để thêm chừng 3-5 fut là rửa sạch lại bằng nước ấm,cảm giác da mình thành da em bé luôn,mượt mà k thể tả được..hí..hí...
    BlackSesameSeedHotMask
    -Cám gạo: em này là tình yêu số 2,dùng thường xuyên hơn,khoảng 1 tuần 2 lần,em này để trong tủ lạnh mát mát,bôi lên da thì thơm thơm,có các hạt cám gạo nho nhỏ massage cũng thích thích,mình để khoảng ít nhất 20 fut mới đi rửa lại,sau khi rửa thì mặt cũng láng mịn khủng khíp í.
    ricemask1
    *Peeling gel: Mình có tình yêu đặc biệt với peeling gel khi dùng tẩy tế bào chết cho da chứ k dùng scrub.
    Mới chỉ dùng loại Chlorella thôi,em này nhẹ nhàng,k có hạt,dùng cực thích,1 tuần dùng 1 lần thôi,massage đến đâu tế bào chết tơi bời tới đó,nhất là vùng mũi và toàn vùng chữ T.
    Đã dùng qua loại của Laneige và nhận xét em này chỉ thua Laneige 1 chút xíu thôi,hihi...
    61_D
    *Dưỡng da: mới nghiên cứu sample thôi,vì chưa bít chọn cái nào,hơi bị khó tính...hí..hí...đc cái SF có nhìu sample nên tha hồ khám phá.Nhìn chugn thì các sp dưỡng của SF đều thấm rất nhanh vào da,mình nghĩ nếu kiên trì dùng chắc chắn sẽ có làn da đẹp.
    -Xương rồng: em này đúng là cái mình đang cần nên chắc sẽ tậu một ngày k xa.Cả serum,emulsion và cream đều thẩm thấu nhanh đến bất ngờ,xoa một lượt thôi đã thấy thấm hết vào da không hề có 1 cảm giác nhờn dính,cứ như mình chưa hề bôi dưỡng gì lên mặt cả :Laughing: và cảm giác sau khi bôi kem buổi tối thì sáng dậy da mình mướt thấy rõ luôn.Mùi em này rất yêu,chả bít phải mùi xương rồng hay không vì chưa ngửi xương rồng bao giờ :Laughing::Laughing::Laughing:
    1060_L
    -Black Raspberry :em này cho da khô,da lão hóa,mình đc tặng mini kit và cả mấy gói sample nhỏ,mới dùng thử 1 gói thì thấy cái mùi như thuốc bắc,bôi lên da thì thẩm thấu k cao,hơi bị nhờn dính.Mình nghĩ da nào khô hay lão hóa thì dùng hợp hơn.
    779_L
    -Carrot: em này thì đúng mùi carrot,k nói nhìu vì chả cảm nhận gì hít...hihi...
    1140_L
    -Omija: em này thì mình cũng chấm điểm cao đây,dùng thấy cũng được,mùi dễ chịu,nhưng mình nghĩ da bạn nào da thường hay khô thì dùng thích hợp hơn,chứ da dầu thì dùng serum thôi chứ dùng mấy cái khác hơi bị rít.
    1163_L
    -Mushroom Lifting Ampoule 100 và Algae Silk Ampoule 100 : 2 cái này mình đã thử lâu rồi lúc đó có tới mấy gói sample như vầy.cứ như nước vậy,xoa nhẹ lên là thấm hết vào da,mình nghĩ em này có tác dụng nâng cơ mặt,chống lão hóa,mùi nấm (k thíhc mùi nấm dù rất thích ăn nấm :Laughing: ) còn cái loại kia mùi gì mình k nhớ rõ nữa,nhưng thử trên da thì 2 cái nó y như nhau.
    1048_L1050_L
    *Sữa tắm:
    -Sữa tắm hạt nho: có các hạt massage,mùi nhẹ nhẹ,rất đặc và ít bọt.cảm giác là hết sức bình thường,k có gì đặt biệt.
    748_L
    *Make up: SF chú trọng đến làn da đẹp hơn là make up chuyên nghiệp,nên những sp make up chủ yếu là theo phong cách tự nhiên,oánh lên rất thật mặt kiểu như "vẫn là bạn nhưng đẹp hơn" :Laughing:
    -BB lô hội: em này thì hơi bị nhìu sample,lần nào mua các bạn cũng cho...hihi...em này dùng cũng rất thích,mùi nhẹ,phù hợp với phong cách trang điểm tự nhiên,chỉ cần 1 lớp bb và 1 lớp phấn phủ là có thể tự tin sánh bước bên chàng rùi :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    776-1_L
    -Lime base: em này được mí bạn khen quá mình cũng ham hố thử nhưng lại không thích lắm,do em í có nhũ nhẹ nên dùng làm primer thì tốt hơn,mình vẫn k thích em này vì oánh lên mặt mình bóng bóng,cũng có thể do tay nghề mình non quá chưa bít oánh nó sao cho đẹp.
    458_L
    -Gold Caviar Lifting Foundation SPF20 PA+ #2 : em này mình thấy ok,đánh lên da rất tự nhiên,tuy nhiên vì tự nhiên nên k che đc khuyết điểm nhìu rùi,lại k bị xuống màu như các found thông dụng.
    988_L
    *Sơn móng: mới dùng qua base coat của SF,dùng lót trên móng trước khi sơn,do mình hay sơn móng màu đậm nên sợ bị vàng móng,dùng em này hỗ trợ,dùng mấy lần rồi thấy cũng được,tuy nhiên mình thấy nó cũng tuơng đương hàng trung bình thôi k có gì đặc biệt hết.
    Lotmong

phù..uuuuuuuuuuuuuuu........mệt quá tạm thời bi nhiu đó đi,có gì bổ sugn tiếp sau,Sunny biến đây....hehe:Talktothe:Talktothe:Talktothe:Talkto the
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 227 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    e lượn lờ trên web mãi mà chỉ toàn đọc đc review về mask cám gạo , đường đen với chả mấy cái kem tẩy trang , SRM , h mới đọc đc của 1 chị review tất tần tật các sp SF , thik mê tơi lun
    MONEY is like PEPSI "Ask 4 more" ; STUDY is like NIKE " Js do it" ; FUTURE is like ADIDAS "Impossible is nothing" ; A PERSON LIKE YOU is like MC'D "I'm lovin' it" ; A GOOD FRIEND LIKE ME is like DIGI "Always ur smartest choice".
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 190 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

hic định tặng champange nhà m mà em k biết up ảnh thế nào,toàn ra cái nhỏ tí ti,hi,chúc các chị em nhà m ngày càng xinh đẹp trẻ trung cùng skinfood!cho banhdua cảm ơn chân thành đến jami,rham,chị sunny,bé thỏ cùng tất cả các chị em đã nhiệt tình chia sẻ kinh nghiệm và tạo ra sân chơi hữu ích này nha!!
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Kiss::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,619 Bài viết

• 911 Được cảm ơn

biết thể nào cũng hụt cái mẹt tiền. mình chui đỡ vào hẻm vậy!:Battin ey::Battin ey:
    Thương 2 nàng Jami và Rham chịu thương chịu khó thức suốt để là 1 bài review hoành tráng nhất trong 6 nhà đã qua :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Chúc cả nhà mình luôn xinh tươi cùng SF nhé, nhờ theo cả nhà mà thỏ quen biết thêm bạn từ Nam chí Bắc ra luôn hải ngoại ( Hàn Quốc ) =)) oách ghê! iu nhà mình lắm
    Thỏ hok làm bài review, để dành trả lời các mems mới nha, review trùng loãng topic mất :LoveStruc::LoveStruc: