Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Review về các loại son

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.6K Lượt đọc
  • 78 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 74 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesukem2013. Xem bài viết
    face mình nè: facebook.com/oanhoanhxinh . t cũng thích son, thử khá nhìu dòng rùi, đủ các loại màu
    :thumbup: chung 1 đam mê hihi. Tên nàng đặt fb là gì thế ? Ny tìm cho dễ
    Mong được chia sẻ về kinh nghiệm dùng mỹ phẩm với các ce nhiều . ai có dùng fb thì add e nhé Bội Ny.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 45 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Hoang Oanh Oanh, hoặc b tìm tuoanhspa@yahoo.com nha
    • 74 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesukem2013. Xem bài viết
    Hoang Oanh Oanh, hoặc b tìm tuoanhspa@yahoo.com nha
    B tìm fb add ny nhé ny ko tìm đc bạn. Fb Bội Ny
    Mong được chia sẻ về kinh nghiệm dùng mỹ phẩm với các ce nhiều . ai có dùng fb thì add e nhé Bội Ny.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Myvandbg oi e mua dc ở đâu vậy? Đúng cái chị thích đó, 700 ko đắt đâu

Gởi từ ứng dụng Webtretho của yoko.nhi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Sau khi đọc review của bạn này về son Estee Lauder thì mình đã mê nay càng mê hơn, son lâu trôi mà có dưỡng nữa. Yeah. Mình share để mọi người cùng tham khảo nhé!!!

https://cloudvyvy.wordpress.com/2014...netic-magenta/
    Est_e_Lauder_Advanced_Night_Repair_Synchronized
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hiện tại bên mình có son Bourjois Velvet đầy đủ từ số 1 tới 12.
    Son mịn, màu đẹp, k khô môi.
    Hàng xách tay từ Pháp về nên các bạn có thể yên tâm về chất lượng. Có thể check code để đảm bảo về nguồn gốc xuất xứ. Nếu các bạn quan tâm thì có thể ghé facebook mình tham khảo nha.
    Mình sẽ freeship các quận 1, 3, 4, 5, 10, 11, Tbình, PN.
    https://www.facebook.com/bo.tran.39501
    Review của chị Tạ Kim Anh về son Bonjour Velvet đây bạn: https://www.facebook.com/kimanh.honi
    Cảm ơn các bạn đã quan tâm.
    11082568_418363698343883_5042610792438835731_n
    • 256 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Mình cũng khá mê son. Nhưng vì chỉ thích trang điểm đơn giản, tự nhiên nên mình mới đang dùng mấy loại của Hàn quốc, như Rosy tint, Lipfit colour, Tint balm của Etude House. Và son lì dạng kem Bonjour Velvet thôi.Và đặc biệt là có cảm tình rất lớn với mấy em Bonjour ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng Bourjois rouge edition velvet màu 05, công nhận là lâu trôi và lên màu rất đẹp✌️
    Hoặc bạn dùng Espoir cũng oki, dòng này nhiều dưỡng dùng cũng tốt nè, mình dùng thấy thích lắm 😋
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đánh boujors 05 hơi bị đậm, có chị nào biết cách đánh nhạt hơn chỉ em với.
    Em dùng nó kết hợp với hồng baby của Maybeline thì màu tươi khỏi nói luôn.
    • 76 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi windyb150192 Xem bài viết
    Mình thì mình dùng dòng son gió Mood Matcher của USA thấy ưng lắm ^^!!! Mình có tậu 2 em màu xanh lá và màu cam về dùng thử thì thấy ẻm lên màu rất đẹp. Màu xanh lá thì cho lên màu hồng sen còn màu cam cho lên màu hồng cam nhìn tự nhiên lắm <3!!! Với lại đi ăn uống thả ga luôn mà màu son chỉ trôi được chút chút à <3 <3!!!! Chỉ bị cái là nếu sơ ý quẹt nhiều lớp thì màu sẽ lên đậm (nhìn ớn lắm T_T!!). Nên kinh nghiệm là nên quẹt từ 1 đến 2 lớp thôi là được rồi, như vậy màu sẽ lên đẹp và tự nhiên hơn ^^!!! Hoặc là bạn cũng có thể dùng thử dòng son tint lạnh của Cathy Doll cũng được, tên của nó là Icy Serum Tint Balm, mình mới tậu ẻm hồi 27 tết dùng thấy rất thích, thoa lên môi cảm giác lạnh lạnh và mùi rất thơm, màu lên khá chuẩn và không bị hiện tượng phân lằn son môi. Nếu bạn muốn tham khảo thì lên trang jotunshop.vn rồi search tên sản phẩm mình nói ở trên hen ^^!
    Son này thâm môi lắm đó mẹ @@
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 40 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình dùng Bourjois ban đầu thích lắm Nhiều dưỡng mà vẫn bền màu
    chả hiểu sao gần đây bị ngứa với khô và bong da môi trên, tạm thời ko dùng son được nữa (
    Có mẹ nào bị giống mình không?
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình mới mua một em Espoir màu wild rose hồng đỏ (hồng nhiều hơn) muốn để lại cho chị e nào có nhu cầu nhé, mình mua ở shop mỹ phẩm uy tín hộp tem mác đầy đủ mới quẹt có 2 lần thui, giá 280k nhé ce quan tâm pm mình gửi ảnh nhé ☺️
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

son innisfree là nhất rồi. M từng dùng nhiều loại son lắm cả ÂU lẫn Á nhưng chuộng nhất vẫn là e ấy. Son của dòng này có nhiều loại lắm. Mấy b có thích thì pm m tư vấn cho https://www.facebook.com/profile.php?id=100009828163789 chứ ra tiệm mua mà không tìm hiểu trước là sẽ bị rối trước mấy lời quảng cáo của mấy chị bán hàng lắm ý (từng trải). Tình iu lớn dành cho innisfree nên đã sử dụng khá nhiều sp rồi, ng dùng thì lúc nào review cũng chân thật hơn mấy bà bán shop.^^
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

son lòng môi b thử jelly tint mới ra của apieu ấy or là darling tint của etude house. cả 2 dạng jelly nên đỡ khô môi mà giá thì chỉ khoản 120-130k gì đó thôi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

3ce , etude house , son handmade , wet&will, kate,Mac , nyx ,.. loại nào mh cũng thích ^^
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em cũng oánh dấu để học hỏi ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 115 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bary của anh. Nh dưỡng bền màu ăn uống xog môi vẫn hồng hào ^^ son BJ mình ko thể nào tán nổi T.T cái mùi thỳ trời đất sợ lắm cảm gic toàn cồn ko à có chị ở trên kêu bị bong tróc môi trên có lẽ vì do cồn trong son.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nayeuuu
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đánh dấu để học hỏi. Em nhà hoàn cảnh khó khăn, chưa có thỏi son nào trong tay nhưng cũng ham hố lắm. He he!
    Hà Thị
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

danh dau
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

M mua cây son tint delight của tonymoly vì review quá hấp dẫn, nhưng sự thật ko được như vậy, khuyên chân thành mấy bạn đang tìm son đừng đá vào cái son delight tint này- mình bôi ít vào buổi sáng thôi,mà đến chiều môi đã khô và rất khó chịu nhé, mà m cứ cho là do thời tiết lạnh cho đến cuối đông vào hè vẫn vậy,dù tối m luôn tẩy tb chết môi bôi dưỡng ẩm môi. Đến bây giờ m vẫn còn nguyên cây son, nhưng trước khi mua cây son này môi m ko bao giờ bị khô đâu. Nó làm môi khô và khi khô thì cứ bong và chảy máu rồi thâm môi- hối hận quá.
    Hiện tại m dùng cây son sáp của innisfree loại mà vỏ màu trắng kem, giá tầm 220k đến 260k, giá mềm với sinh viên như mình và chất lượng khá ok, môi mướt và ko bị khô, m cũng chẳng thèm bôi dưỡng ẩm luôn hjhj.
    comment by WTT mobile view
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4