Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Review về các loại son

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.6K Lượt đọc
  • 78 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Như tiêu đề, em muốn hỏi các chị về các dòng son các chị hay dùng và loại nào các chị thấy thích nhất cho em xin tí ý kiến vs ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của gigigi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thì mình dùng dòng son gió Mood Matcher của USA thấy ưng lắm ^^!!! Mình có tậu 2 em màu xanh lá và màu cam về dùng thử thì thấy ẻm lên màu rất đẹp. Màu xanh lá thì cho lên màu hồng sen còn màu cam cho lên màu hồng cam nhìn tự nhiên lắm <3!!! Với lại đi ăn uống thả ga luôn mà màu son chỉ trôi được chút chút à <3 <3!!!! Chỉ bị cái là nếu sơ ý quẹt nhiều lớp thì màu sẽ lên đậm (nhìn ớn lắm T_T!!). Nên kinh nghiệm là nên quẹt từ 1 đến 2 lớp thôi là được rồi, như vậy màu sẽ lên đẹp và tự nhiên hơn ^^!!! Hoặc là bạn cũng có thể dùng thử dòng son tint lạnh của Cathy Doll cũng được, tên của nó là Icy Serum Tint Balm, mình mới tậu ẻm hồi 27 tết dùng thấy rất thích, thoa lên môi cảm giác lạnh lạnh và mùi rất thơm, màu lên khá chuẩn và không bị hiện tượng phân lằn son môi. Nếu bạn muốn tham khảo thì lên trang jotunshop.vn rồi search tên sản phẩm mình nói ở trên hen ^^!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em đang định mua một em bourjois rouge velvet màu 07, nhưng thấy bảo son kem lâu trôi thì nhiều chì phải k ạ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của gigigi
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em đng dùng 1 cái của Holika Holika hàn quốc ợ
    son tint c ạ màu đỏ tươi Holika Holika Water Drop Tint Stick
    lên màu đẹp mà cũng khá bền
    mỗi tội nó sáng quá , hợp vs các bạn da trắng teen teen thui ạ
    tiện thể có ai gợi ý cho em đáng lòng môi mua son gì với
    em hay dùng của HQ vì nó tự nhiên vs hợp vs túi tiền sv ợ
    • 154 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

đồ chăm sóc da ( kem chống nắng, lotion, srm, mặt nạ...) mình dùng Kracie của Nhật rất tốt rồi nhưng còn đồ trang điểm trc mình vẫn dùng của Hàn, nay cũng đang muốn chuyển, mọi người thấy loại nào ok mách mình với.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 63 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Môi em hay bị nứt nhìn ghê lắm chị nào tư vấn cho em kiểu son đánh lên ko bị khô nứt với, em hiện đang dùng son etude house màu đẹp nhưng đánh xong môi tróc da từng mảng, hình như k hợp sao đó

Gởi từ ứng dụng Webtretho của myvandng
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Dùng mấy loại, h dùng trái cây của etude, màu đẹp nhiều dưỡng đỡ khô môi, bền mà giá có 200k

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mejuben
    • 299 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 330 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Đồ trang điểm chị muốn dùng hàng bình dân hay cao cấp, và trang điểm tự nhiên hay nổi bật hay thế nào ạ? Đồ tự nhiên thì hàng trang điểm Pháp như Dior, Lancome, còn không thì dùng MAC, Makeup forever, Nars. Còn tuỳ theo chị muốn mua món j, ví dụ như phấn má thì Nars rất đẹp, highlight thì The Balm, son lâu trôi lên màu chuẩn thì Mac,...
    • 74 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ny thì sdung thường kà son mac, yls,espior, innisfree, the etude house. Thấy ưng nhất là mấy dòng đó.
    Mong được chia sẻ về kinh nghiệm dùng mỹ phẩm với các ce nhiều . ai có dùng fb thì add e nhé Bội Ny.
    • 9 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình cũng đang hóng vụ này, mọi người chia sẻ cho mình xin thêm ít thông tin nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Forsaken Xem bài viết
    Son Bourjois Velvet dùng thích lắm bạn ạ, mình có review và swatch ở blog mình đây, đúng màu 07 luôn: http://ourownbeauty.net/2014/11/01/r...ck-nude-ist-7/

Ngoài ra nếu cùng tầm giá tiền như vậy bạn có thể thử son Rimmel, dạng nước có dòng apocalips, mình có review ở đây http://ourownbeauty.net/2014/04/10/r...r-apocaliptic/

Son Rimmel dạng thỏi mình cũng có review 2 thỏi tại đây http://ourownbeauty.net/2014/09/17/r...-lipstick-105/

Blog mình chỉ để review chia sẻ cảm nhận, đánh giá chứ ko hề buôn bán j nên bạn yên tâm ý kiến khách quan nhé
    Bạn ơi tớ nghe nói son đó lâu trôi thì có sợ nhiều chì thâm môi không
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 330 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Ý bạn là son nào hả bạn? Ở trên mình có nói 3 son kìa
    Mà mình dùng các thể loại son nhiều lắm mà k bị thâm môi, cái chính là nhớ tẩy trang môi (bước này nhiều chị em hay bỏ qua) và dưỡng môi đầy đủ.
    Còn việc có chì thì son nào cũng có hết đó bạn, những hãng lớn lại thường là nhiều chì hơn cả mấy hãng bình dân này, mà lượng chì trong son đều có mức limit cho phép thôi nên cũng không sợ đâu bạn. Nếu dùng son chính hãng thì không sao đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Forsaken Xem bài viết
    Ý bạn là son nào hả bạn? Ở trên mình có nói 3 son kìa
    Mà mình dùng các thể loại son nhiều lắm mà k bị thâm môi, cái chính là nhớ tẩy trang môi (bước này nhiều chị em hay bỏ qua) và dưỡng môi đầy đủ.
    Còn việc có chì thì son nào cũng có hết đó bạn, những hãng lớn lại thường là nhiều chì hơn cả mấy hãng bình dân này, mà lượng chì trong son đều có mức limit cho phép thôi nên cũng không sợ đâu bạn. Nếu dùng son chính hãng thì không sao đâu.
    Ý tớ hỏi cái đầu tiên ý ^^ dạo này đang thấy hot. Tại tớ thấy nhiều chị em trước môi cũng hồng hào sau đó bị thâm dữ dội nên lo t ít oánh son lắm, đang tập tành thoai. Cảm ơn nhé nhé ^^
    • 445 Bài viết

• 1,160 Được cảm ơn

Ai da sáng, môi mọng thì dùng son rẻ trên dưới trăm ngàn vẫn đẹp long lanh, chứ son thì loại nào chả có chì .
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái YSL số12 ý mê li luôn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của yoko.nhi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang cần cái YSL số 12 bạn nào biết bảo mình vs nhé, giá mình hay mua ở Ngân dee là 750k

• 40 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

YSL xài tốt lắm ạ xài không bị khô hay nứt nẻ môi (thích hợp xài trong môi trường máy lạnh) mà lại giữ màu rất lâu nữa. Em xài cái cây màu hồng, thoa lên ăn uống thoải mái, một hồi dòm lại Oa môi mình vẫn hồng
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng oy, màu thì cũng ko hẳn bền lắm đâu nhưng nhiều dưỡng môi ko bị khô, và mình kết nữa là rất rất ít chì. Ngó thấy có số 12 ới mình tiếng nhé pinksea24@yahoo.com

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng oy, màu thì cũng ko hẳn bền lắm đâu nhưng nhiều dưỡng môi ko bị khô, và mình kết nữa là rất rất ít chì. Ngó thấy có số 12 ới mình tiếng nhé pinksea24@yahoo.com

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4