Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

[Review]Cosrx và Ciracle: 2 hãng mỹ phẩm nội địa Hàn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.3K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đây là 2 hãng mỹ phẩm nội địa nổi tiếng ở Hàn, sản phẩm luôn trong top Best seller của web Wishtrend (web mỹ phẩm lớn nhất). 2 hãng này chuyên giải quyết những vấn đề riêng biệt của làn da châu Á như: lỗ chân lông to, da dầu, thiếu nước, các loại mụn,... Giá cả 2 hãng này thì tương đương hoặc rẻ hơn so với Innisfree nhưng chất lượng thì sánh ngang luôn thậm chí tốt hơn. Nếu Innisfree giải quyết nhiều vấn đề cùng 1 lúc (ví dụ như bộ trà xanh cùng lúc cấp nước, giảm dầu, ngừa mụn, mướt da) thì Cosrx và Ciracle có 1 dòng riêng cho lỗ chân lông to , trắng da riêng, trị mụn riêng,... cho người mua có lựa chọn tốt nhất
    Bản thân em đã sử dụng kha khá sản phẩm rồi, từ ngày ấy e lãng quên hẳn Innisfree em sẽ review dần sản phẩm của 2 hãng này, đặc biệt mẹ nào da mụn thì tham khảo nhé, hiệu quả lắm giá thành ~200k-500k thôi, rất cạnh tranh!
    Em ko bán mĩ phẩm nên đừng ai nói em pr nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đây là số sản phẩm em đã dùng nhé. da em là da mụn, siêu dầu và rất mỏng, nhạy cảm. Trước đây em đi bóp mụn, bị người ta lừa đưa mỹ phầm chứa corticoid nên da em bị nhạy cảm. Ngày cấp 2 không biết gì đả bao nhiêu sữa rửa mặt nivea, pond,... vào mặt nên da bị yếu, mỏng. Mặt em ngày ấy như cái dép tổ ong em từ ngày ấy ghét thẩm mĩ viện , và em tự hiểu: nếu mình ko tự quan tâm chăm sóc làn da của mình thì chẳng ai quan tâm đc cả. Bay giờ da em đỡ rất nhiều rồi, gần như tàn tích mụn ngày xưa ko còn, da trắng sáng, căng mịn, thi thoảng vẫn lên mụn (nóng, nội tiết,...). Và thực sự sau 4 năm viêm da thì em mới dùng mĩ phẩm được 1 năm nay thôi 😂
    Hình đính kèm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 83 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em đang tính xài cosrx nhưng mình chỉ bị mụn ẩn, lỗ chân lông to, lâu lâu bị 1 - 2 cái mụn đỏ sưng tấy thui thì nên xài sản phẩm nào các chị nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)