TIN TÀI TRỢ.

Review cho các chị em Kem chống nắng Avène Cleanance SPF 50+

• 0 Lượt chia sẻ
  • 44.9K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Review Kem chống nắng Avène Cleanance Solaire (Sunscreen) SPF 50+ (50ml) dành cho da dầu

Trong công cuộc tìm và sử dụng kem chống nắng của tớ, 2 điều mà tớ thấy vất vả nhất (mà nhiều chị em cũng gặp phải như tớ) ấy là:
    • Kem chống nắng vật lý bôi ít thì không đủ, bôi nhiều thì mặt trắng phớ T__T Mà thà trắng tự nhiên còn đỡ, đằng này trắng bệch như tượng sáp, muốn đắp thêm cái đồ trang điểm gì lên mặt cũng khó!
    • Kem chống nắng hóa học được cái ít lên màu thì nhanh trôi, đã thế nhiều loại còn khá dầu và nặng mặt, bôi lên mặt bóng nhoáng lại còn bí, không hợp với cái khí hậu nóng ẩm khó chiều như ở Việt Nam tẹo nào.

Vì thế lúc chọn kem chống nắng, tớ chỉ khát khao sao chọn được một em không trắng mặt mà lại kiềm được dầu, giá thành cũng phải chăng nữa (vì tớ dùng KCN như điên, nhiều bạn giới thiệu Clarins nhưng với giá của em này thì…) Lần này tớ thử em Avène Cleanance Solaire SPF 50+ dành cho da dầu, hàng xách tay chuẩn Pháp, các bạn cùng test thử em này với tớ xem có được như tớ kỳ vọng không nhé!

Kem chống nắng Avène – Xuất xứ:

Kem chống nắng Avène Cleanance là kem chống nắng hóa học, thuộc dòng chống nắng màu cam của nhà Avène đến từ nước Pháp xa xôi. Dòng cam là dòng dành cho da nhạy cảm. Hãng hứa với tớ là da nhạy cảm cỡ nào cũng cứ thử xài nhà cam, bao tốt, nên là tớ thử luôn. Thực ra so với KCN vật lý, tớ vẫn hay ưu tiên KCN hóa học, lí do là bởi vì em ấy còn có thể thẩm thấu vào da và dưỡng da một phần nữa. Em KCN Avène này vừa có phổ độ UV rộng, bảo vệ da chống lại tia UVA và UVB, vừa có nhiều vitamin E giúp da chống lão hóa nữa.Lưu ý là em kem chống nắng Avène này mặc dù thành phần khá an toàn (không chứa paraben) nhưng vẫn chứa hương liệu nhé. Avène còn một dòng khác lành tính hơn là dòng Trắng tớ sẽ giới thiệu sau. Hãng cam kết là em ấy có thể bảo vệ da trong khoảng 11-16 tiếng (cái này tớ không tin lắm, dù có bôi KCN kỹ thế nào thì cũng không nên ở ngoài nắng lâu quá 4 tiếng nha bạn). Ngoài ra thì còn có thể dùng cho trẻ em được.

Kem chống nắng Avène – bao bì, thiết kế
    25587303846_b571f3eba9_z

Em ấy được thiết kế dạng tuýp rất xinh xắn và nhỏ gọn tiện lợi để bỏ vào túi xách mang đi hàng ngày hoặc kể cả đi du lịch. Nhưng tuyệt vời nhất của em mà mình thấy là thiết kế dạng pump! Từ giờ hết phải đắn đo dùng kem bao nhiêu cho đủ. Avène đã hướng dẫn chi tiết là một lần sài 7 pumps là okay cho cả cổ và mặt ạ <3

Về texture của kem chống nắng Avène,
    25317819510_f31b615523_z
    Texture dạng kem, tuy nhiên không quá lỏng cũng không quá đặc. Dạo này tớ đã bắt đầu quen với mấy sản phẩm dạng kem của Pháp. Và điểm tớ thích nhất ở các bạn ấy là không hiểu sao dạng kem mà lại chẳng bí với nặng mặt tí nào, kể cả cái da hỗn hợp thiên dầu đỏng đảnh như của tớ.

Apply kem chống nắng Avène lên da,
    25520754681_1744ed03d3_z
    Note: Da mình thuộc dạng da nhạy cảm, dễ mụn lại còn bị mụn nội tiết, dễ thâm lại còn bị thâm lâu nên da không được hoàn hảo lắm nhé. Như hình là tình trạng da mình mấy ngày đến tháng đang lên mụn nữa :P. Nhưng mình vẫn cứ chia sẻ với các bạn vì sau bao công dưỡng thì đây là lớp da khá khẩm nhất của mình từ trước đến giờ, hôm sau mình sẽ có một bài so sánh da trước đây của mình với bây giờ huhu.
    Bao bì ghi rõ là “mattifying & water resistant” nghĩa là em ý để lại lớp finish lì chứ không bóng, đồng thời thì cũng chống thấm nước luôn.Ban đầu khi thoa lên da, vì em ý vẫn có hương liệu nên mùi một chút. Tuy nhiên thoa xong thì cũng hết mùi luôn, mùi cũng nhẹ chứ không khó chịu gì lắm. Mặt tớ vẫn trắng lên một chút, tuy nhiên không trắng phớ mà chỉ tầm non nửa tông thôi. Bù lại thì… quá toẹt. Tớ thoa đầu lên da mặt và cổ, vỗ vỗ nhẹ cho kem thấm đều. Kem thấm rồi thì mặt …như mông luôn. Cảm giác kem rất khô và thoáng chứ không hề bết dính.

24982927194_b84dfe39e4_z
    Vì đang mùa đông nắng không gắt nên tớ cũng chưa test được khả năng chống nắng thật sự của em ý. Nhưng đối với một em chống nắng có khả năng kiềm dầu mà lại không làm trắng mặt thì tớ rất ưng.Bôi em lên mặt xong thì tớ … đi ngủ. Không phải lười đâu ạ (hihi) vì tớ muốn test thử độ kiềm dầu của em ấy thôi, lúc đi ngủ thì da tiết kha khá dầu mà ^^.Sau 3-4 tiếng thì mặt tớ vẫn khá ok, tớ không có cảm giác gì về việc trên mặt đang có kem chống nắng, cũng không thấy dấu hiệu dầu hay bị rãnh trắng trên mặt như một số loại kem khác mà tớ từng dùng.

Túm cái váy lại:

Như đã nói, nếu bạn đang cần tìm một loại kem chống nắng kiềm dầu và không làm bóng mặt như tớ thì em ý là một lựa chọn không hề tồi. Có thể em ý sẽ hơi quá khô cho các bạn da khô (cái này tớ chưa nhờ được ai chuột bạch nên chưa biết) nhưng với một sản phẩm xách tay chuẩn Pháp, với mức giá và hiệu quả như Avène Solaire Cleanance Oil Free thì tạm thời tớ chưa có gì để chê cả :P.Vote 4.5/5 điểm. Còn 0.5 điểm là do em ấy vẫn còn hương liệu.Tớ đang nhăm nhe thử một số KCN khác của Avène và Bioderma. Có bạn nào có gợi ý gì cho tớ không? lZjym5PGjJDZYlqE66ygq5Rhkf_zsjdGryBjQZjAQMizas2wJ9fJ340c6Ja4fd-PF5gxPVot1IPBBgPheSMuSaBC93Pe3Qc

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang nhăm nhe e này vì da mình là da dầu và có mụn, nhiều mụn ẩn lắm nên cũng phân vân lắm.
    Mình thì đang dùng cái innisfree sunblock nosebum spf 35 pa+++, dùng mùa hè kiềm dầu thích lắm (da mình nhiều dầu lắm luôn mà dùng cũng ok) nhưng mỗi tội trắng quá, bôi ít thì k đủ lượng mà bôi nhiều thì mặt trắng bệch như 1 con ma, mình nhìn còn giật mình.
    Chính vì thế đang muốn đổi loại khác xem tn. B nào dùng kcn avene này r thì cho mình xin ý kiến với! Dùng đc k? Có bị đổ nhiều dầu k? Và quan trọng nhất là có lên mụn k vậy.
    Mình cám ơn!!!
    comment by WTT mobile view
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang dùng loại emulsion, ko biết có khác gì loại cleance ko, cơ mà cứ thấy bóng với bí mặt (
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ tư vấn em dùng kem chống năng luôn với((((((((((((
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi youngpt Xem bài viết
    Các mẹ tư vấn em dùng kem chống năng luôn với((((((((((((
    bạn muốn dùng dòng chống nắng như thế nào, da bạn?, khoảng giá tiền? mình có rất nhiều loại mình sẽ tư vấn giúp bạn. hi
    • 61 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Đã từng xài Vichy, Uriage,Innisfree
    Vichy: khi thoa lên da cảm giác nóng măt, xài 1/2 bỏ luôn
    Uriage: lớp kem mỏng,mát,mịn nhửng kiềm dầu không tốt, mùa hè đổ dầu nhiều bóng hết cả mặt
    innisfree: kiềm dầu tốt nhủng lớp nền trắng quá,chỉ dùng khi đi tiệc thay lớp nền trang điểm
    Đang nhăm nhe Avene hoac la roche posay, có bạn nào biết loai nào mỏng nhẹ và kiềm dầu tốt không?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 126 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình hay dùng của biore, mua dễ mà tìm cũng dễ nữa ko như may hãng khác mua phải hàng lởm như chơi
    • 84 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em nay da dầu dung tốt thôi chứ da khô thi l dc. Bạn mình dang dùng em nay nhìn cung đẹp lắm du k trang điểm.
    • 84 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em nay da dầu dung tốt thôi chứ da khô thi l dc. Bạn mình dang dùng em nay nhìn cung đẹp lắm du k trang điểm.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng tính trạng da dầu mà siêu nhạy cảm. CŨNG bị mụn nôi tiết. mụn bọc có mủ hay để lại nốt thâm to cũng thử rất nhiều loại Kcn rôi từ vichy. La Proches. Biore. SUNPLAY. INNISFREE. Mà loại nào cũng chỉ dùng đc 1 2tuần là thấy lên những mụn ẩn nhỏ hoặc to
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn dịch sai về kem chống nắng tè le rùi , Trên vỏ hộp lịa kem này nói là tránh ra nắng từ 12h-16h chiều thì bạn nói là KCN bảo vệ da trong khoảng 11-16 tiếng. Dòng sản phẩm Cleanance của Avene là dòng chuyên dành cho da mụn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 483 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình là thành viên cũ của web, đang làm việc tại paris. Vừa rồi mình có đưa về VN kem chống nắng La roche posay loại comfort, avene emulsion, vichy. Bạn nào có nhu cầu ủng hộ mình nhé. Sđt vn: 0973713786. Giá yêu. Mình ở Đại Kim, nên free ship khu Đại Kim Linh Đàm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thấy xài emulsion ổn ah, xài của bioderma cũng đuoc
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 483 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nho mod xoa bai giup minh voi. May minh chua cai duoc go tieng Viet. Thanks mod.