Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Review các thể loại eyeliner

• 2.77K Lượt chia sẻ
  • 66.6K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 180 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

image

Vâng, lại là cái mặt mốc của mình đây ạ :3 Có ai thích để mái bằng giống vầy thì xem qua topic này nha.

Mình rất thích vẽ eyeliner và đã sử dụng hầu như gần hết các thể loại kẻ mắt từ dạng gel, nước, cọ lông, bút lông, bút sáp... Trước mình vẽ nét dày kiểu quậy quậy. Giờ mình hay vẽ nét vừa và có hất 1 xíu về phía đuôi. Hôm nào thích tự nhiên thì vẽ nét mảnh hơn, đuôi ngắn hơn hoặc ko vẽ đuôi luôn. Còn đi đâu quan trọng hơn thì vừa vẽ eyeliner vừa mascara. Nói chung mình có tí khiếu vẽ vời và dạn tay nên loại nào mình cũng vẽ ngon, ko run tay ngay từ lần đầu, ko thấy khó khăn gì hết. Giờ review cho mọi người nha.

(Hình là zoom đầu cọ của từng loại nói chung, mình ko biết hiệu gì đâu nhé.)

Dạng gel

Maybelline_Lasting_drama_gel_eyeliner_review_dra

Gel thì mình chỉ dùng qua Maybeline lasting drama, khỏang 180k gì đó, gel đựng chứa trong lọ thủy tinh và có cọ đầu tròn đi kèm. Mình thường dùng cọ lấy gel, vuốt qua bằng khăn giấy rồi kẻ, vậy nét sẽ sắc mảnh hơn.
    Ưu điểm: gel rất mềm và dễ kẻ, ko phải chống nước nhưng cũng khó trôi.
    Nhược điểm: dùng gần hết thì nó từ từ đông cứng, khô lại và nứt ra, càng về sau càng khó lấy gel hơn. Vẽ 1 lớp rồi ko vẽ đè lên được.

Bút cọ (lông từng sợi)

3_Koji_Dolly_Wink_by_Tsubasa_Masuwaka_liquid_eye

Giờ mình đang dùng Shiseido intergrate, khoảng >10$, thuộc dòng giá bình dân của Shiseido. Mình kẻ nhẹ nhàng, không ấn, đè cọ.
    Ưu điểm: chất lượng rất ổn. Cọ 0,5mm siêu mảnh, dễ vẽ, đặc biệt là cọ dùng khá lâu mà không bị dún đầu cọ.
    Nhược điểm: dễ trôi, mí mắt mình có dầu nên hay bị lem xuống mí dưới dù ko dùng kem dưỡng và có apply sp kiềm dầu.

Shiseido automatic fine khoảng 90$
    Ưu điểm: đầu cọ siêu siêu mảnh, có nút bấm đẩy mực và có ống mực để thay.
    Nhược điểm: lúc đầu sao không rõ nhưng lúc mình dùng nó gần hết mực hay sao mà vẽ rất nhạt, đi tới đi lui mãi ko vẽ xong, bấm nút thấy trơ trơ, lại không có ống mực nên bỏ luôn.

Maybeline hyper sharp khoảng 130k gì đó
    Ưu điểm: đầu cọ 0,5mm, nét mảnh, đậm màu
    Nhược điểm: dùng được chừng nửa tháng - 1 tháng là mực nhạt dần, làm mình phải đè bút -> đầu bút bị dún. Mình tưởng do mình mở nắp lâu nên mực khô nên mua cây khác, xài cẩn thận hơn mà vẫn vậy.

Dạng nước đầu cọ (lông từng sợi)

w7_paint_the_line_liquid_eyeliner_review_swat_L

Wet n wild mega liner khoảng 70k. Mình hớt mực bớt 2-3 lần qua miệng lọ rồi vẽ.
    Ưu điểm: mực đậm, nét mảnh đến vừa, mau khô và lì xuống nhìn khá tự nhiên.
    Nhược điểm: 1 thời gian ko dùng đến thì bị khô dù trước đó mình dùng ít.

Maybeline hyper glossy khoảng 80k
    Ưu điểm: mực rất đậm, nét mảnh đến vừa, mau khô.
    Nhược điểm: trái ngược với loại trên, loại này ko bóng như quảng cáo nhưng mực kiểu ko tự nhiên. Để cả ngày tự khô và bong ra, hơi nặng mắt.

Dạng nước đầu bút lông

Deborah_Milano_24_ore_waterproof_eyeliner_review

ELF liquid eyeliner khoảng 50k
    Ưu điểm: mực đậm
    Nhược điểm: nét dày, đầu cứng khó vẽ nét mảnh, uyển chuyển

Bút lông

DSC_0196_Copy

Yanqina 36H (ko biết của Nhật hay TQ nữa, dc tặng nên ko biết giá)
    Ưu điểm: mực đậm, đầu cứng nhưng dễ vẽ, chống nước.
    Nhược điểm: phải kẻ nhanh vì mau nhạt màu ngay lúc vẽ, do mực ko chạy lên nổi. Dốc bút xuống thì mực lại đậm lại. Đầu mau bị dún, mới dùng 2 lần là thấy có dấu hiệu nhủn đi rồi. Còn nhiều loại khác bút lông khác mình ko dùng thường nhưng dc test thấy cũng vậy

Còn loại bút sáp mà mình không nhớ tên, review sau nhé cả nhà.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 6 năm
    • 84 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Cam on ban. Bai viet rat huu ich. Nhung ban co the post them bai huong dan cach ve mat ko? Minh rat thich nhung ve ko duoc, kho nhat la phan duoi mat ah
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 32 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình cũng thích vẽ , mà mua mấy loại vẽ nước nó mau khô đặc quá
    • 180 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Truc.Cao Xem bài viết
    Cam on ban. Bai viet rat huu ich. Nhung ban co the post them bai huong dan cach ve mat ko? Minh rat thich nhung ve ko duoc, kho nhat la phan duoi mat ah
    Cách vẽ mắt bạn xem ở top này nhé

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa1985 Xem bài viết
    Mình cũng thích vẽ , mà mua mấy loại vẽ nước nó mau khô đặc quá
    Đúng rồi bạn, vì dạng nước mình mở nắp ra thường xuyên mà. Khi nào khô đặc, bạn nhỏ vài giọt thuốc nhỏ mắt vào và lấy tăm khuấy đều sẽ đỡ hơn á.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 62 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

[QUOTE=triennhan;32441023]Cách vẽ mắt bạn xem ở top này nhé

Đúng rồi bạn, vì dạng nước mình mở nắp ra thường xuyên mà. Khi nào khô đặc, bạn nhỏ vài giọt thuốc nhỏ mắt vào và lấy tăm khuấy đều sẽ đỡ hơn à.[/QƯOTE]

Giơ b đang dùng kẻ mắt loại gì đấy, t dùng chì kẻ thì ok nhưng hay lem lắm
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng rất muốn kẻ mắt nhưng mà mắt mình khoé mắt ko vểnh lên mà lại kéo uống. Mình chịu ko biết vẽ ntn cả. Mẹ nào có mẹo thì bật mí cho mình vơis nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 90 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

• 86 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bài viết rất hữu ích, cảm ơn bạn, mình cũng thích kẻ mắt mà đang định dùng gel mà bảo nhanh khô hơi lăn tăn
    Mà thấy của the face shop bán 250 thì phải, ko bt có đc lâu hơn loại bạn bảo ko
    • 497 Bài viết

• 941 Được cảm ơn

Với những nàng mới dùng thì mình nghĩ nên tập dần bằng eyeliner loại đầu bút lông chứ k nên dùng dạng liquid mảnh, sẽ khó kẻ.
    Mình đang dùng loại này, dạng mảnh, nh kẻ khá dễ, mua buôn nên k biết giá bán lẻ bao nhiêu, mà hình như trên thị trường cũng hơi ít.
    Ưu điểm: Kẻ dễ, nét đẹp, k trôi, dội nước lên vô tư, dễ tẩy trang, thậm chí có thể bóc lên thành lớp lúc tẩy trang ý
    Nhược điểm: Chưa thấy
    8804810686494
    • 180 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimthao2007 Xem bài viết
    Giơ b đang dùng kẻ mắt loại gì đấy, t dùng chì kẻ thì ok nhưng hay lem lắm
    Mình đang dùng dạng bút đầu cọ Intergrate của Shiseido, khá ưng nhưng 1 lúc sau vẫn bị lem vì mí mắt có dầu và mi dài nữa. Vẫn đang trên con đường tìm kiếm em eyeliner hoàn hảo Chì mình ít dùng nên không rõ có loại waterproof không, nếu không có bạn chuyển sang dùng loại khác xem sao.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanglqs0910 Xem bài viết
    Mình cũng rất muốn kẻ mắt nhưng mà mắt mình khoé mắt ko vểnh lên mà lại kéo uống. Mình chịu ko biết vẽ ntn cả. Mẹ nào có mẹo thì bật mí cho mình vơis nhé!
    Trúng tủ luôn nè, đuôi mắt mình cũng cụp xuống đó, vẽ xong xếch lên như thường mình có chia sẻ mẹo vẽ ở đây nè.

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongthuy126 Xem bài viết
    Bài viết rất hữu ích, cảm ơn bạn, mình cũng thích kẻ mắt mà đang định dùng gel mà bảo nhanh khô hơi lăn tăn Mà thấy của the face shop bán 250 thì phải, ko bt có đc lâu hơn loại bạn bảo ko
    Hì, mình có bảo gel nhanh khô đâu nhỉ, mình bảo là dùng gần hết thì nó khô dần mà The Face Shop hình như cũng nhiều loại gel liner, nhưng mình thấy loại đính kèm cọ trên nắp hộp hơi chiếm chổ ý.
    • 101 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

mẹ nó ơi, vậy loại nào thích hợp cho ng mới kẻ mắt, bầu mắt em còn nhăn nhăn và có 1 ít mụn thịt li ti, nên kẻ khoảng mấy tiếng sau thấy đường kẻ bị đứt đoạn, chán ghê, em định chuyển sang kẻ gel, nhưng mọi ng nói gel khó cho người mới học kẻ. làm em phân vân quá chẳng biết loại nào ok nữa
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mắt mình nó cụp nhue này này. Ap dung có được ko?OHD1bLy

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Hanglqs0910
    • 180 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Mình ko rành PS, vẽ paint sơ cho bạn dễ hiểu thôi nè. Mắt mí lót & cụp thế này vẫn có thể vẽ đuôi đẹp nha. Bạn vẽ theo đường màu đen như hình nhưng dùng chì nối tiếp đuôi ở mí dưới nha. Phần màu đỏ thì dùng kem che khuyết điểm che đi.

Hoặc vẽ bắt đầu từ giữa mí trên cũng dc nha, ko nhất thiết phải bắt đầu từ khóe mắt. Nếu có mi giả càng tốt vì làm ng đối diện sẽ chú ý đến lông mi, thay vì điểm cụp xuống của mắt.

OHD1b_Ly_Copy
    • 180 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi -chilakyniem_ Xem bài viết
    mẹ nó ơi, vậy loại nào thích hợp cho ng mới kẻ mắt, bầu mắt em còn nhăn nhăn và có 1 ít mụn thịt li ti, nên kẻ khoảng mấy tiếng sau thấy đường kẻ bị đứt đoạn, chán ghê, em định chuyển sang kẻ gel, nhưng mọi ng nói gel khó cho người mới học kẻ. làm em phân vân quá chẳng biết loại nào ok nữa
    Mới kẻ bạn dùng bút lông sẽ dễ nhất nhé vì ko có mực thừa như các dạng liquid. Muốn nét mảnh, sắc hơn thì dùng bút cọ cũng ko có mực thừa luôn. Đường kẻ bị đứt thì lâu lâu bạn có thể dùng 1 trong 2 loại này kẻ sơ lại ngay chỗ đứt. Dạng gel vẽ rồi mà vẽ lại nó ko ăn vì khô và lích kích nữa.

Mình có nhờ mod thêm hình vào cho dễ nhận biết từng loại đầu vẽ rồi đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cho mình hỏi vẽ bằng mấy loại này thì tẩy trang thế nào? Có cần tẩy trang riêng của eyeliner ko? Hay tẩy trang bt là ok? ( chua bao giờ vẽ mắt nhung thấy ham hố quá )

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tomrua2
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tomrua2 Xem bài viết
    Cho mình hỏi vẽ bằng mấy loại này thì tẩy trang thế nào? Có cần tẩy trang riêng của eyeliner ko? Hay tẩy trang bt là ok? ( chua bao giờ vẽ mắt nhung thấy ham hố quá )

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tomrua2
    Mình thì dùng Johnson baby oil để tẩy trang mắt. Mascara, eyeliner, phấn tán đều sạch hết (chỉ có có điều là nhờn nhưng thấy dịu nhẹ với da vùng mắt). Tẩy trang bình thường không sạch hẳn đâu.
    • 180 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Mình dùng dầu olive để tẩy trang. Nướctẩy trang vùng mắt hiệu quả là nhờ lớp dầu thôi. Nếu mi dày và kỹ tính bạn có thể dùng tăm bông đầu nhọn thấm dầu len vào các sợi mi để tẩy nhưng mình thấy tẩy bình thường với olive cũng sạch lắm rồi.
    • 172 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu dùng thường xuyên thì dùng gel được, kẻ nhìn đẹp hơn so với nước, còn nếu ko nó bị khô như vậy thì phí lắm!
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình xài loại của đức đầu cọ thanh mảnh rất thích giá 185k à, waterproof nha mn.
    image_79376ca93131ca3870ab6fef16f88855da22e9b1d8
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 132 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Bạn vẽ mắt đẹp thật đấy. Mình cũng đã từng mua thử đủ loại về tập mà nhìn cứ như ngáo ộp ý. Làm sao để vẽ được đẹp như vậy ạ? Chắc mình không có khiếu rùi hic hic
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2