TIN TÀI TRỢ.

Review các loại kem chống nắng cho da cực dầu

• 5.69K Lượt chia sẻ
  • 355K Lượt đọc
  • 106 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 960 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Mình kết kem chống nắng Kracie của Nhật

kem_chong_nhan_kracie_800_800

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình vừa mới mua kem chống nắng Elta MD - UV Clear Broad-Spectrum SPF 46 (1.7oz) ở meoheo ngày 26/3/2015. Mới xài vài lần thấy không hợp. Bạn nào cần mình nhượng lại nha, date đến 09/17. Xài thấy khô ráo lắm, không nhờn bí, mà da mình nhạy cảm quá, thấy ngứa ngứa, chắc không hợp.
    Mình ở Gò Vấp, nếu cần thì nhắn tin cho mình.
    • 260 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Em đã dùng thử của Nature Republic với mấy hãng tầm trung trung của Hàn mà tóm lại thì thấy mấy loại kem chống nắng của Shiseido là tốt nhất, đúng là đắt là xắt ra miếng mấy chị ah ~
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng quá nghiện kcn clarin ánh hồng luôn. Bôi lên mình thấy kem nhanh tệp vào da, không bóng nhờn mà lại tạo ra một làn da rất trắng sáng, thay kem lót, ko cần phủ phấn. Thích nhất là kcn clarin ko chỉ có tác dụng chống nắng mà nó có cả chất dưỡng da trong đấy nữa. 3 năm sử dụng vẫn phê tít. Năm nay, bạn ý còn mới thay đổi mẫu mã, lên đến 50+++, đương nhiên độ dưỡng cũng tăng gấp đôi.., ko thể bỏ qua e này
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn ơi bạn thì giàu bằng ai mà nói rằng sunplay dành cho "nhà nghèo nó xài thôi"?
    It's been a long day without you my boy
    and I'll tell you all about it when I see you again
    We've come a long day where we began
    Oh,I'll tell you all about it when I see you again
    when I see you again!

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 960 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

thực ra phải dùng, phải có sự so sánh mới thực sự hiểu được. Năm ngoài mình đi chơi, vì chia cho cả hội bạn dùng kem nên mới đc 3 ngày đã hết kcn. ra sieu thị gần biển mua thì chỉ có sunplay. Loãng và nhờn lắm. Nếu bạn nào da nhờn càng không nên bôi. Nhìn mặt rất phản cảm.
    Mình đang dùng kcn Kracie thì khác hẳn .Bôi vào gần như không nhận thấy da mặt bị bóng , ngc lại, rất tự nhiên.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cần thanh lý lại chai chống nắng dạng xit neutrogena beach defense spf 70 184g. Hàng thật bao test thoải mái. Mình mới xài dc 2 lần thôi. Giá 250k. Tại mình dư 1 lọ nên thanh lý lại
    • 486 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Mình kết 2 loại kcn, 1 là SUN của Đức, 2 là Kracie của Nhật. Cả 2 đều rất hợp với da dầu như mình.
    • 46 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Oánh dấu cái để tham khảo nè. Cảm ơn chủ top nhiều!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của antruong87
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kose là loại kem chống nắng với chỉ số chống nắng tuyệt vời và kiềm dầu cực ổn,,cực thích em này,,mình cũng đang sử dụng,,và kèm xịt khoáng để cung cấp nước cho da,,Mình có người nhà xách tay về,nên hàng cực chuẩn và date xa vời luôn nha,,giá rẻ hơn store ở VN,,Diamond bán tầm 1 triệu nha,,Share lại cho chị em nào đang cần e chống nắng "xịn" này nha!!!😉😉😉
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Clarins bạn mua ở đâu v?
    • 103 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Smileoanh Xem bài viết
    Da mình dầu, mụn bự nè bạn, chữa xong rồi giờ xài của isipharma nè bạn, mi hf đc tặng neutrogena clear face nễn ài luôn, mà neutrogena là suncreen, còn isipham là sunblock, mà cái isipharmar là bác sĩ chữa mụn cho mình xài, cái này thì xài nó hơi trắng mặt nhé , sunblock vẫn tốt cho da nhạy cảm vì nó k thấm vào da,tuy nhiên bữa h xài neutrogena clear face cũng chả thấy mụn, nếu b đi hàng ngày thì dùng spf 34-40 thôi cho đỡ bí mặt
    đi biển thì 50 trở lên .

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Smileoanh
    C ơi loại neu clear face dùng có bị lên tông màu da k hay màu nó như nào chị
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 45 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Neutrogena Clear face mình hay mua chỗ shop Nguyễn Oanh, vào face hoặc trang wed Nguyễn Oanh Shop (đường Lê Văn Sỹ, P1, Q.TB) ía hình như tầm 300k, mình xài thấy hợp, chỉ khi vài chỗ bị đổ ồ hôi (như trên mép môi) thì cảm giác hơi tê tê tí là hết, mình xài thấy khô thoáng...
    khi đã làm mẹ mới hiểu được tình yêu của mẹ dành cho con
    • 103 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Ý c zống em á, hay bị tê tê chỗ đó, mà chị e bôi kcn thôi k bôi lớp nào khác trc đó cả có sao k, thường e thấy người ta nói trước khi bôi kcn phải thoa 1 lớp kem dưỡng. E mua shop meoheooo 309k
    • 3 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tớ thì đang dùng sp này , da tớ cũng bị dầu, nhưng xài sp này cực thích, lâu ngày còn có cảm giác da sáng ra nữa, cái này SPF 50 và PA+++ nhé. Theo hiểu biết của tớ thì khả năng chống nắng cực kỳ tốt, giá khoảng tầm hơn 1tr thì phải, nhưng tớ dùng hơn nửa năm mới hết 1 lọ này.

10421307_325563357639455_25805516857040160_n
    • 103 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hic dùng lâu thiệt nhưng 1 lúc 1tr thì k có tiền hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 29 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

vote cho innisfree nhé
    • 103 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecopMon Xem bài viết
    Neutrogena Clear face mình hay mua chỗ shop Nguyễn Oanh, vào face hoặc trang wed Nguyễn Oanh Shop (đường Lê Văn Sỹ, P1, Q.TB) ía hình như tầm 300k, mình xài thấy hợp, chỉ khi vài chỗ bị đổ ồ hôi (như trên mép môi) thì cảm giác hơi tê tê tí là hết, mình xài thấy khô thoáng...
    2.9 e đi biển e k có loại dùng cho đi biển nên dùng clear face lun. Trc khi tắm biển e thoa 1 lần. Sau khi tắm e chỉ rửa mặt với nước bình thường rồi lại thoa thêm lần nữa, thấy hơi rát mặt. Tối về e thấy mặt e mọc 2 mụn mủ nhỏ, nhìu mụn sưng đỏ. Đỏ hết phần cằm. Vậy là do e dị ứng kcn hay như nào chị, 5 6 bữa trước e vẫn dùng bình thường mà huhu nổi qá trời mụn luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 45 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

o0penhoz0o; "e đi biển e k có loại dùng cho đi biển nên dùng clear face lun. Trc khi tắm biển e thoa 1 lần. Sau khi tắm e chỉ rửa mặt với nước bình thường rồi lại thoa thêm lần nữa, thấy hơi rát mặt. Tối về e thấy mặt e mọc 2 mụn mủ nhỏ, nhìu mụn sưng đỏ. Đỏ hết phần cằm. Vậy là do e dị ứng kcn hay như nào chị, 5 6 bữa trước e vẫn dùng bình thường mà huhu nổi qá trời mụn luôn"
    sau khi bôi 2 lần thế nếu không ở ngoài năng nữa e nên rửa lại bằng tẩy trang hoặc srm đi, bôi cả 2 lần mà, còn nếu còn đi nắng thì sau khi tẩy sạch thì e bôi lần khác..nhiều khi để bí da quá em bị mụn đó.
    khi đã làm mẹ mới hiểu được tình yêu của mẹ dành cho con
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi mua loại đó ở đâu vậy
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...