TIN TÀI TRỢ.

Review các loại kem chống nắng cho da cực dầu

• 5.69K Lượt chia sẻ
  • 353K Lượt đọc
  • 105 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 20 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Lựa chọn kem chống nắng tốt nhất. Bản thân em là da dầu, cực kì dầu luôn ý. Nên e rất vất vả trong việc chọn kem chống nắng tốt cho riêng mình. Qua một thời gian dài tìm hiểu và sử dụng từ bình dân đến hàng hiệu. Em xin review lại các loại kem chống nắng em đã sử dụng cho các chị tham khảo. Đây là những đánh giá của riêng em với làn da cực dầu của em.

1. Loại kem chống nắng đầu tiên em xài là của sunplay
    1033615_M
    Em chọn loại dành riêng cho da mặt. Giá thành thì dưới 100k rồi. Cá nhân em thấy nó tạm ổn. Ít bắt nắng thật nhưng khá nhờn, thấm chậm. chất lượng thì chua phải là kem chống nắng tốt nhất nhưng so với giá thành của nó thì có lẽ như vậy là đc r ạ =,=-

2. Kem chống nắng kiwi của skinfood
    1
    Loại này thì được giới thiệu là sản phẩm dành cho da dầu. Giá thành <200k. Em dùng đúng 1 lần thì để nguyên chai đấy luôn . Nó khá nhờn. Thấm chậm. Cảm giác da bí bách . Thế là hết. Good bye e này. theo mình thì đây không phải là kem chống nắng tốt cho mình.

3. Kem chống nắng của mỹ dành cho loại da cực nhạy cảm như da em bé ( loại này dùng cho cả mặt và body)
    300
    Loại này sau khi mua về dùng vì đọc quảng cáo về khả năng chống nước của em nó, dành cho da dầu, khô ráo. Em đã khá thất vọng. Da người em vốn không dầu nhưng dùng cho người đã thấy nhờn rít, thấm chậm. Bôi lên cứ gọi là chẹt bẹt. Thế nên e vẫn để đầy cả hũ . Mặt thì khỏi dùng luôn rồi

4. Kem chống nắng neutrogena dành cho cả mặt và body
    neutrogena-ultra-sheer-dry-touch-sunblock-spf55-en
    Giá thành <300k. Loại này khô ráo. Khá thích hợp cho da dầu. Bôi vào không có cảm giác nhờn rít j cả. Em dùng loại này cho body chứ cũng chưa dùng cho da mặt vì tính em những gì ghi cho cả body và mặt thì e chỉ dùng cho body. Nhìn chung loại này dùng cho body giá cả kinh tế và cảm giác dễ chịu. một trong các loại kem chống nắng tốt mà em tin dùng, các chị nên đầu tư cho mình em này.

5. Kem chống nắng laroche posay cho mặt- da nhờn
    la_roche-posay_anthelios_ac_spf_30_matte_extreme_fluid_50ml
    Giá thành em này thì e k nhớ rõ. Tầm 500k đổ lại. Hãng này là hãng dược mỹ phẩm nổi tiếng. Kcn của nó được đánh giá tốt số 1 thế giới đấy các chị ạ. Chính vì tiếng tăm lẫy lừng của nó nên em cũng vác về dùng. Mức độ thấm xuống da bình thường. Không nhanh nhưng cũng k phải là chậm. Bôi lên da hầu như ko có cảm giác nhờn rít. Không dị ứng hay j cả. Đây là sp kem chống nắng tốt đấy ạ

6. Kem chống nắng clarin - loại này em đang trung thành
    s1312958-main-hero
    Em rước em này về trước khi mua em laroche posay nhưng em vẫn quay lại dùng em này, em kia thi thoảng mới dùng. Giá thÀnh khá chát. Tầm 1000k. Nhưng đúng là đáng đồng tiền bát gạo lắm ạ. Thẩm thấu da cực nhanh. Không có chút cảm giác nhờn rít. Rất dễ chịu . Nếu chị nào có điều kiện em nghĩ nên sắm một em kem chống nắng tốt như này. Sẽ k hối tiếc đâu Ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình dùng khá nhìu kem chống nắng rùi da mình là da hỗn hợp thiên khô nhưng mùa hè thì dầu đổ ra cũng hơi nhiều. Mọi người nên mua firm thấm dầu của Nhật hay Acnes dùng cũng đc để tránh mặt bị bóng loáng. 1 số loại kem chống nắng mình đã dùng:

1/ Biore siêu thị, sunplay: 2 loại này thì mình khuyên là ko nên dùng, biore thì mùi cồn nồng nặc bôi lên trắng mặt nhìn cũng láng mướt kiềm dầu nhưng đọc thì thành phần ko đc lành tính cho lắm, nếu dùng thì dùng dạng gel nhưng bôi lên mặt nhìn vẫn bóng dầu, sunplay thì nghe review ko tốt nên mặc dù dùng em nó cũng chả dị ứng gì nhưng em nó cũng chẳng có gì đáng nói, chất kem dày đặc, mùi hóa học, chẹp cái này thì ko an toàn rùi

2/ Các sản phẩm chống nắng của Skinfood: thời sinh viên mình hay dùng nhưng tóm lại là Skinfood quảng cáo thì thiên nhiên, mẫu mã nhìn cũng thiên nhiên nhưng chất lượng chán ồm, bôi lên mặt cũng khá khô ráo( dòng kiwi) và nếu da ít khuyết điểm thì có thể make up tự nhiên cũng đc có điều mình dùng skin care thấy ko hiệu quả thêm vào đó bạn bè ở Hàn bẩu Skinfood chỉ dành cho teen thui nên mình cũng chán ko dùng nữa

3/3581_l

Kem chống nắng Innisfree no sebum: sau 1 thời gian chuyển đổi qua dùng innis thấy tạm tạm bắt đầu tăm tia em này, giá cả khá hạt dẻ. Phải nói là nếu da bạn nào dầu nhưng trắng trẻo thì dùng loại này khá oke, mình thích em này ở chỗ bôi lên da trắng trẻo khô thoáng cả nửa ngày luôn, độ kiềm dầu khá cao nhưng da bạn nèo mà hơi ngăm thì sẽ lộ mặt trắng bệt ra so với phần cổ và tay. Dạng sunblock nên nếu apply ko kĩ thì chỗ trắng chỗ đen nhìn mắc cười lắm, dùng cái này thì sáng dậy phải soi gương bụp lên mặt thật kĩ chứ ko tới cơ quan khách hàng cười mình vì mặt nham nhở Em này dạng milk cũng khá oke, đặc biệt là bôi xong đi ra nắng ko có cảm giác rát da. Nhược điểm: kem hơi đặc đòi hỏi bôi kĩ hic hic, mùi hơi ghê giống mùi thuốc bắc
    4
    lg-ohui-sun-science-perfect-sunblock-black-ex-spf50
    Kem chống nắng Ohui: da dầu thì mình can loại này, khi apply lên mặt 1 hồi mà dầu ra thì bắt đầu loang lỗ chả thấm vào mặt tẹo nào , ko kiềm dầu luôn . ĐI đường bịt khẩu trang tới cơ quan nhìn lại cái mẹt mình giống như bị lang ben . Giá mua showroom 800k quá mắc so với chất lượng. Dùng kiểu dạng nén có bông phân thì đỡ hơn cơ mà mình ko có cảm tình với đồ make up hay chống nắng của Ohui cho lắm

5/ Kem chống nắng shiseido Annesa: dùng cũng tạm được, dạng gel nên chả kiềm dầu gì ráo trọi, ở showroom có bán chống nắng dạng foundation nhưng mình thấy chất kem quá dày bôi lên thấy bí bí ( loại màu xanh), loại màu trắng thì mùi cồn nhìu quá dùng đc 1/2 chán vất xó

6/Angelica-SPF-40-e1340595055481
    Chống nắng L'occitane :Tình yêu của mình đây, 1 lần hứng chí mua sữa tắm mua luôn em này. Em này mình dùng thay kem dưỡng ban ngày và lót luôn, ngày nào k muốn make up thì dùng 1 mình em thôi, da đc cung cấp độ ẩm mà ko bóng dầu, mịn màng bôi lên nhẹ mặt, khô thoáng, mùi thơm thơm dễ chịu . Đi biển đợt vừa rồi 5 ngày mà da ko bị bỏng rát, có điều khả năng chống thấm nước hình như ko có, phù hợp khi đi làm hơn. Giá showroom: 1200k cho 30ml. Khá là chát
    7/$_35

Kem chống nắng kose dạng milk: khi đi bơi mình dùng loại này vì chống thấm nước, khả năng chống tia UVB bá đạo nhất trong các loại kem chống nắng hiện nay. Bôi lên mặt khô thoáng, ráo, sẽ thử dạng gel dùng hằng ngày xem sao. Khá là ưng và sẽ mua lại

Còn mấy loại nữa để khi nào rảnh post tiếp
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em thi lai hop cai thu re tien la biore,cai tuyp dang gel cua no cu goi la thich me ly,dung xai may cai dang chai,rich lam. Ma noi o phai khoe chu gio da mat e dep lam a,dep nhat co quan lun-co quan e co khoan 150mem la nu. Co ma dao nay o thay coop mart ban loai nay nua,sap het rui o bit mua o dau,chi nao bit cho ban thi help me nhe
    • 91 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Shiseido

Trước giờ mình xài kcn của shiseido, nhưng càng xài về cuối lọ càng nghe mùi cồn nồng nặc nên có hơi gợn gợn. Mình đang phân vân giữa clarins tube màu vàng & kcn neutrogena (phân vân neu vì giá thành rẻ mà xài k biết có tốt hay bị dị ứng k)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 252 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

kem chống nắng của Rohto nồng nặc mùi cồn í, em nghĩ sử dụng lâu dài ko tốt cho da mặt đâu ah.
    thanh lý KCN La Roche Posay (Pháp)
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f...a-tot-2299362/
    • 3,373 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Bạn chủ top ơi, bạn dùng thử thêm kem chống nắng dành cho mặt của Neutrogena ấy. Cái loại có chữ Clear Face.

Nếu bạn đã chim ưng Neutrogena loại thường cho body mà dùng Clear Face chắc bồ kết luôn quá. Vì Clear Face dạng lotion, dùng vào mặt thẩm thấu, nhẹ mặt cực thích luôn. Khách của mình có cả người bị mụn, dùng còn cảm thấy thông thoáng, mua rồi lại giới thiệu bạn qua mua nữa.

Review thêm: Mình có người quen tặng loại Garnier dạng chai xịt, SPF 50 của Pháp mà thấy hơi nhờn, công nhận vẫn thích Neutrogena hơn.
    Don't make me sad, don't make me cry...
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em lại thích mùi của kcn innisfree, nghe mùi thảo dược thơm thơm. Khổ cái là dòng no sebum nó kìm dầu ghê quá, da em dầu mà xài đến cuối ngày khô khốc huhu
    • 57 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebenini Xem bài viết

5. Kcn laroche posay cho mặt- da nhờn
    la_roche-posay_anthelios_ac_spf_30_matte_extreme_fluid_50ml
    Giá thành em này thì e k nhớ rõ. Tầm 500k đổ lại. Hãng này là hãng dược mỹ phẩm nổi tiếng. Kcn của nó được đánh giá tốt số 1 thế giới đấy các chị ạ. Chính vì tiếng tăm lẫy lừng của nó nên em cũng vác về dùng. Mức độ thấm xuống da bình thường. Không nhanh nhưng cũng k phải là chậm. Bôi lên da hầu như ko có cảm giác nhờn rít. Không dị ứng hay j cả. Đây là sp tốt đấy ạ

6. Kcn clarin - loại này em đang trung thành
    s1312958-main-hero
    Em rước em này về trước khi mua em laroche posay nhưng em vẫn quay lại dùng em này, em kia thi thoảng mới dùng. Giá thÀnh khá chát. Tầm 1000k. Nhưng đúng là đáng đồng tiền bát gạo lắm ạ. Thẩm thấu da cực nhanh. Không có chút cảm giác nhờn rít. Rất dễ chịu . Nếu chị nào có điều kiện em nghĩ nên sắm một em này. Sẽ k hối tiếc đâu Ạ.

bạn ơi KCN La Roche Posay AC bôi lên có bị trắng mặt không ? Vì mình thích trang điểm tự nhiên nên sợ bị sáng quá, da mình bị dầu vùng chữ T & dùng KCN dễ bị mụn nên mình đang lăn tăn giữa 2 dòng AC & XL.
    Thanks bạn nhé !

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 3,373 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MinhHaiHaTran Xem bài viết
    SPF giờ đa số là 30, có loại nào chống nắng lâu, chống đc trôi ko nhĩ, chắc chỉ hàng cao caaso mới đáp ứng đc
    Neutrogena Clear Face có SPF 55 và 70 đó bạn. Nhg theo mình nếu thích chỉ số cao thì 55 là được rồi. Dạng lotion nên mỏng nhẹ và chống trôi nhé.
    Don't make me sad, don't make me cry...
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em mới dùng kcn đây đc khoang 2 tuan roi, mà e k xài thường xuyên, thay da đỡ tối xạm hẳn, e dùng shiseido anessa 50 màu trắng ý ạ, thấm cực nhanh, ko bóng nói chung thích cực, thấy đi cả ngày ngoai duong ma da vẫn sáng dần ra, cơ mà mới đây em dc biet là shiseido hợp voi phụ nữ trên 25 hơn chu kp 19t như e có đúng ko ạ? Thế nên e định đổi qua ISIS cho SV, có chị nào xài ISIS chưa ạ? À em muốn nhượng lại kcn shiseido để co tien mua ISIS ạ , e mua của shop sakura giá 420k, muốn để lại giá rẻ hơn , em mới xài cho mặt có xíu thôi :3 moi nguoi inb or nt e nhe hix
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

dùng hết bao nhiêu đây kem chống nắng hẳn kinh nghiệm cũng đầy mình nhỉ ^^
    chắc giờ ra đường là nắng sợ chị rồi ^^
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mod này làm ăn vớ vẩn nhỉ.

Chê Sunplay cũng bị ban nick.

Cái topic này quảng cáo sunplay chứ gì.

đồ sunplay cho nhà nghèo nó xài thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhiều loại khác nhau, nhưng e cũng thắc mắc, sao lại chênh lệch giữa 1 số loại kem thì bán hơn cả triệu,1 vài loại cũng hàng xách tay nhưng giá chỉ 500-700k, căn bản phải có sự khác nhau nhĩ, có tuýp Preventio +, giá cũng khá đắt hơn mấy loại trên nhiều
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Prevention + thấy loại này SPF có 30 thôi, sao tận vài triệu thế ??
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 484 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tình yêu của mình thì chỉ có 2 loại: 1 là clarins UV plus và 2 là Chanel. Tuyệt vời. Đỉnh của đỉnh. Không có lời nào để chê. Khô, thoáng, dễ chịu, phù hợp là lót để có làn da mịn, sáng và đồng đều. Mình dùng 2 loại này, ai cũng khen là đánh phấn gì mà đẹp thế, lại tự nhiên, không nghĩa lộ tí nào. Tuy vậy, mình đã dùng rất nhiều loại chống nắng thì thấy loại nào bôi lên cũng hơi trắng mặt 1 chút (nhưng ko sao vì mình cũng thik trắng mà . Buổi sáng chỉ cần rửa mặt rồi bôi kem chống nắng trực tiếp (mùa hè) hoặc bôi kem dưỡng rồi bôi chống nắng lên (mùa đông) là ra đường. Lúc nào cần trang điểm thì đánh thêm mặt, má hồng, son môi là xong. Không hề mất quá nhiều thời gian mà vẫn có diện mạo tự nhiên và sáng sủa.

Mặt thì chú trọng là thế, chứ body mình dùng loại sunplay 81. Dùng tốt chán, đi nắng lâu ngày cũng chỉ hơi nâu nâu 1 tí thôi, trông khỏe khoắn, rất tuyệt.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình da dầu kinh khủng, sau 1 thời gian dài tìm hiểu thì mình dùng elta md 46spf , nói chung là tốt , giá ổn 750k , còn clarin chát qá, theo k nổi :'(
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 311 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Clarins UV Plus giá thì đắt thật nhưng 1 lọ 30ml mình dùng được 10 tháng mà thay được luôn kem lót trang điểm nên tính ra ko đắt.
    • 148 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Uầy e góp review về 3 loại kcn e từng dùng cho mng nè :3 trong này có 2 loại e thấy thích còn cái loại vit C của thebodyshop vừa đắt vừa bí mẹt

http://mythebunnyy.blogspot.com/2014...creen.html?m=1
    • 60 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các ấy dùng KCN của Loreal matte xem sao, có chữ "matte" là hiểu rồi nhé Nhưng sao mình tìm ở VN cả mấy siêu thị lớn như Big C ko thấy, thấy tuýp gần giống nhưng ghi chữ khác, ko biết có phải đổi bao bì ko.

IMG_6923
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

minh dang xai kem chong nang skinC gia 1500 nhung tot lam cac me ah vua chong nang vua len tong da nhin thich cuc lun. boi len thi tham ngay ko nhon. thanh phan thi thien nhien. gthieu cho nhieu me xai ai cug khen .1 tuyp ngay nao mih cug boi nhug chua thay het.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6