Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Phấn nền và phủ của hãng nào trang điểm tự nhiên nhất, nhìn như ko trang điểm - Nhờ các mẹ thông thái

• 5.34K Lượt chia sẻ
  • 383K Lượt đọc
  • 311 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 243 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin các mẹ thông thái cho ý kiến ạ. Em đang muốn tìm phấn nền và phấn phủ trang điểm sao cho thật tự nhiên, khó phát hiện ra là mình trang điểm, để sử dụng hàng ngày.
    Nghe nói phấn của Chanel và YSL trang điểm rất tự nhiên, các mẹ thông thái cho em xin tý kinh nghiệm với ạ ^^
    V8yDp7
    __I40H0_5

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• M&U
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 131 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tulipht262 Xem bài viết
    Xin các mẹ thông thái cho ý kiến ạ. Em đang muốn tìm phấn nền và phấn phủ trang điểm sao cho thật tự nhiên, khó phát hiện ra là mình trang điểm, để sử dụng hàng ngày.
    Nghe nói phấn của Chanel và YSL trang điểm rất tự nhiên, các mẹ thông thái cho em xin tý kinh nghiệm với ạ ^^
    Chanel đi bạn ui, tự nhiên lắm vì độ cover của nó cực mỏng. Da bạn mà không có khuyết gì mấy thì quá okie luôn! Foundation chọn dòng Double perfection là tuyệt vời vì rất nhẹ nhàng, tự nhiên. Tớ apply em này rùi phủ phấn bột poudre cristalline (Chanel ) lên là okie lắm rùi đấy, hehe. À, bạn nhớ base nữa, đừng có bỏ qua bước này
    .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 342 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

da chị mà ko nhiều khuyết điểm và khéo apply thì em nghĩ phấn nào cũng same same nhau thôi ạ, tuy nhiên mua loại có thươg hiệu tí thì vẫn ổn hơn.... muốn tự nhiên chị dùng phấn bột đi, sẽ mỏng mịn hơn nhiều
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 173 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hàng Chanel bây giờ khó mua hàng đúng hãng và em vẫn thấy hơi dầu. Em từ khi dùng của Kanebo thấy hoàn toàn hài lòng, mặc dù lúc nào cũng 3 lớp nhưng trông mỏng như không trang điểm.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,957 Bài viết

• 3,934 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đang dùng EL thấy cũng đc
    • 1,031 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bình minh trong xanh Xem bài viết
    Em dùng Clé de peau. Base ngăn tiết dầu nên mặt đỡ bóng nhiều lắm, bình thường mặt em dầu nhiều lắm, nhất là mùa hè. Còn phấn phủ siêu mịn của Clé thì khỏi nói. Đánh lên rồi da mặt mịn mah lại như ko có phấn ý. Thik lắm. Hí hí
    Ờ công nhận :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em dùng Clé de peau. Base ngăn tiết dầu nên mặt đỡ bóng nhiều lắm, bình thường mặt em dầu nhiều lắm, nhất là mùa hè. Còn phấn phủ siêu mịn của Clé thì khỏi nói. Đánh lên rồi da mặt mịn mah lại như ko có phấn ý. Thik lắm. Hí hí
    nghe c khen e lại mún bon chen rùi! rooling: mà kái nì có lâu trôi k c? thế chị dùng found nèo đấy ạh?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 376 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Foundation mỏng nhất mà đẹp tự nhiên nhất mà mình đã dùng là Dior Nude (Của Christian Dior). Cái này ở Việt Nam không biết có có không(có lẽ không, phải nhờ ai ở nước ngoài), nhưng đảm bảo đập chết các thể loại chanel về độ mỏng, và màu. Nhưng mà những hôm nào mà da không đẹp, do nó mỏng mịn, nên da trông có vẻ xỉn. Nhưng da ai đẹp thì đánh lên đẹp thôi rồi.
    Vote 10* luôn.
    • 965 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Em vote cho Chanel. Mỹ phẩm của Chanel nói chung đều thiên về hướng tự nhiên và dành cho lứa tuổi ngoài 25. Vì đó là độ tuổi phần lớn da mặt đã ổn định và ít khiếm khuyết nên không có nhu cầu cover nhiều
    Dior cũng có bộ Dior skin nude foundation và loose powder đấy ạ. Đúng là em này mỏng tang , apply found lên mà như ko ấy ! Em này có chứa thành phần khoáng chất nên rất lành cho da nữa ! Da chị nào đẹp sẵn rồi thì nên chọn những em như thế !
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 166 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

em cũng ủng hộ Chanel và YSL , hiện em đang dùng Base ( LE BLANC DE CHANEL) , Found ( LONG LASTING LUMINOUS MATTE FLUID MAKEUP) và semi loose powder của YSL thấy tự nhiên lắm
    Gió mưa là bệnh của trời
    Hay quên là bệnh của người:Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 243 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi, có vẻ nhiều mỹ phẩm tốt và trang điểm tự nhiên quá. Giờ khó để chọn quá ta, Chanel, YSL, Dior, Clé, EL,... nhưng mà còn 1 vấn đề nữa là làm sao mua được. Hic, hôm trước mình vào Parkson tìm YSL thì mới biết chỉ Parkson ở HN mới có, còn ở SG thì ko.
    Mua online thì mình cũng chỉ biết vài nick mà thấy khó liên lạc quá. Các mẹ mua bằng cách nào mấy loại mỹ phẩm trên vậy?
    V8yDp7
    __I40H0_5
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 418 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tulipht262 Xem bài viết
    Hihi, có vẻ nhiều mỹ phẩm tốt và trang điểm tự nhiên quá. Giờ khó để chọn quá ta, Chanel, YSL, Dior, Clé, EL,... nhưng mà còn 1 vấn đề nữa là làm sao mua được. Hic, hôm trước mình vào Parkson tìm YSL thì mới biết chỉ Parkson ở HN mới có, còn ở SG thì ko.
    Mua online thì mình cũng chỉ biết vài nick mà thấy khó liên lạc quá. Các mẹ mua bằng cách nào mấy loại mỹ phẩm trên vậy?
    Tớ toàn mua online của em Poloni09 trên mua rẻ hay làm cha mẹ. Em này ở SG nếu bạn ở SG thì có thể qua nhà mua trực tiếp or chuyển khoản rùi e ấy ship hàng, tớ ở HN nhưng toàn mua nước hoa và mỹ phẩm của e ý,rất okie. Bạn thử xem sao,tớ nghĩ bạn sẽ hài lòng thui
    • 539 Bài viết

• 1,455 Được cảm ơn

Em cũng vote cho Chanel, đánh phấn lên mà trông mỏng mịn như da thật. Mọi người có biết ở HN chỗ nào bán Chanel uy tín ko ạh?
    Bình an...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 168 Bài viết

• 885 Được cảm ơn

Với tiêu chí "trang điểm tự nhiên nhất, nhìn như ko trang điểm" thì mình recommend La Mer the Powder (phấn phủ). Mình thích trường phái trang điểm tự nhiên, ko cầu kỳ và nặng nề nên nhận thấy loose powder này rất hợp. Hạt mịn, ăn ngay vào da mặt như ko có gì. Thực sự rất hài lòng. Hũ rất to, đến 25g lận, hông bít oánh đến đời nào mới hết .

NMC055W_mn

Nhìn cái hũ xấu xấu vậy chứ bên trong thì hết xẩy, với mình, hì hì. Nó có tí nhũ li tí, bé thật bé, làm mặt mình glow và radiant hẳn lên.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ơi em cũng muốn mua base và phấn phủ của Cle' ở Hà nội nhưng ko biết mua chính hãng ở đâu, chị giúp em với !
    Hạnh phúc là gì anh có biết ko ?
    Hạnh phúc là được gặp anh khi em nhớ nhất
    Hạnh phúc là có bờ vai anh khi em khóc
    Hạnh phúc là khi em thấy mình không đơn độc ... dù anh xa em...

Hạnh phúc là gì anh có biết ko ?
    Hạnh phúc bắt đầu khi em gặp anh ngày ấy
    Cho dù cuộc đời còn nhiều sóng dậy
    Hạnh phúc vẫn yên bình khi anh ở bên em.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 418 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aminy Xem bài viết
    Chị ơi em cũng muốn mua base và phấn phủ của Cle' ở Hà nội nhưng ko biết mua chính hãng ở đâu, chị giúp em với !
    Ở Vincom có bán đó. Hic nhưng dòng này đắt kinh mà e dùng chả hợp, nổi mụn. Em đang định mua Base Le blanc de Chanel( đc review là kiềm dầu cực tốt) và semi loose của YSL, da dầu thì nên dùng loose powder hơn là compact powder)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 233 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Em thì dùng base Guerlain ngọc trai, phấn Semi loose của YSL, má hồng Clineque đánh lên rất tự nhiên mà ko bị dầu vì da mình dầu lắm. Mình ko dùng foud.. vì trông hơi dày
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 207 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Bạn ơi, mua base này ở đâu vậy. Tớ cũng đang tha thiết tìm một loại base kiềm tiết dầu, chứ make up một lúc da lại đầy dầu cứ xỉn xỉn mà rầu hết cả người :Silly:
    • 342 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_em Xem bài viết
    Bạn ơi, mua base này ở đâu vậy. Tớ cũng đang tha thiết tìm một loại base kiềm tiết dầu, chứ make up một lúc da lại đầy dầu cứ xỉn xỉn mà rầu hết cả người :Silly:
    base kiềm dầu chị mua của YSL matt touch cũng đc, các mẹ trên này rì viu khá tốt, em mua dùng thử thấy cũng ok
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,144 Bài viết

• 1,999 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vivamoon Xem bài viết
    em cũng ủng hộ Chanel và YSL , hiện em đang dùng Base ( LE BLANC DE CHANEL) , Found ( LONG LASTING LUMINOUS MATTE FLUID MAKEUP) và semi loose powder của YSL thấy tự nhiên lắm
    Ơ, bạn này xài giống mình y hệt luôn nhé , hihi .