TIN TÀI TRỢ.

nước tẩy trang nào tốt mấy chị

• 502 Lượt chia sẻ
  • 81.9K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 286 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

e thì thuộc loại da hỗn hợp...cũng ít make up...tẩy trang thì em dùng baby oil của johnson giá chỉ 32k....nước hoa hồng thì e dùng POND"s....49k(có nơi bán 56k)...thấy ok..kô bị dị ứng hay gì hết....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tk.style Xem bài viết
    E thì dùng L'oreal loại dùng cho mắt và môi, thấy ok ạh ^^"
    Mình và bạn này dùng loại giống nhau rồi^^
    • 23 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình dầu, dùng sephora thấy tẩy sạch, dạng nước dùng cho da thường đến da dầu, thích lém mà gần hết rùi . Đợt mình mua là ở bên thượng hải , giờ về việt nam hổng thấy bán. Bạn nào bít chỗ bán thì PM mình nha , thanks cả nhà !
    Da mình rất dầu, thấy dân tình PR dầu olive nhiệt tình, cũng định bon chen dùng thử nhưng rất sợ càng nhờn và nổi mụn, các bạn giới thiệu giùm loại nào ngon,bổ ,rẻ nha .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangjo137 Xem bài viết
    da mình cũng dầu và khá nhạy cảm, mình chỉ hợp với tẩy trang dạng sữa cho mặt (cleansing milk), dùng thấy sạch và lành da. Tẩy trang cho mắt mình dùng của Loreal hoặc Neutrogena, còn tẩy trang cho mặt mình đã dùng qua Lancome, Sephora và Loreal - tất cả đều là dạng sữa lỏng dùng rất okie. Dùng tẩy trang dạng sữa của Lancome rất tốt, có điều giá thành hơi cao, nếu phải tẩy trang thường xuyên thì ko được kinh tế cho lắm, nếu ko có điều kiện thì vẫn có nhiều loại ngon bổ rẻ mà vẫn hiệu quả như Sephora, Loreal hoặc The face shop....giá chỉ trên dưới 200k
    bạn ơi tẩy trang sephora bạn mua ở đâu chỉ cho tớ với . Tks bạn !
    • 2,539 Bài viết

• 681 Được cảm ơn

da mình tẩy trang bằng oliu không hợp, bí lên mụn quá trời. Da nhạy cảm dễ mụn, ,đang tìm sản phẩm gì thích hợp mà tìm không ra
    s7JUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 743 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao các mẹ không dùng khăn giấy ướt tẩy trang nhỉ?nó chứa sẵn sữa tẩy trang chỉ việc lấy ra mà lau thôi.mình thường dùng để lau hết cả mặt lẫn vùng da quanh mắt tốn chừng 3 miếng là sạch sẽ chỉ cần rửa mặt lại bằng nước sạch kà ok.da mình là da nhạy cảm dùng chẳng bị gì.
    • 262 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CAMY13 Xem bài viết
    Sao các mẹ không dùng khăn giấy ướt tẩy trang nhỉ?nó chứa sẵn sữa tẩy trang chỉ việc lấy ra mà lau thôi.mình thường dùng để lau hết cả mặt lẫn vùng da quanh mắt tốn chừng 3 miếng là sạch sẽ chỉ cần rửa mặt lại bằng nước sạch kà ok.da mình là da nhạy cảm dùng chẳng bị gì.
    e dùng cái khăn giấy đó mà thấy nó chả sạch gì cả. Lau đi lau lại, khăn giấy trắng tinh rồi sau đó thử lại bằng nc tẩy trang thấy vẫn bẩn. Mà cái khăn giấy đấy lau lên môi cứ thấy nóng bừng ấy => hãi. E chỉ dùng khi có việc phải ra ngoài mà ko vác theo lọ nc tẩy trang đc thôi. À mà cái khăn giấy này ko tẩy trang mắt đc
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 743 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meobenho13 Xem bài viết
    e dùng cái khăn giấy đó mà thấy nó chả sạch gì cả. Lau đi lau lại, khăn giấy trắng tinh rồi sau đó thử lại bằng nc tẩy trang thấy vẫn bẩn. Mà cái khăn giấy đấy lau lên môi cứ thấy nóng bừng ấy => hãi. E chỉ dùng khi có việc phải ra ngoài mà ko vác theo lọ nc tẩy trang đc thôi. à mà cái khăn giấy này ko tẩy trang mắt đc
    ủa em dùng loại nào thế.chị dùng 3 năm rồi thất rất tốt,chẳng nóng rát gì cả vì có aloe vera.vì mỗi lần tẩy trang là làm biếng nên thấy loại này rất tiện.tẩy được cho mắt luôn ,em phải xem bao bì xem có dùng cho vùng mắt luôn không?vì tùy loại có hay không nữa.
    • 225 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

em vote cho dầu oliu,ngon bổ rẻ (rẻ quá đi ấy ạ) mà ko hề hại da,bay hết các loại lâu trôi)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 449 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi qphuonghp90 Xem bài viết
    em vote cho dầu oliu,ngon bổ rẻ (rẻ quá đi ấy ạ) mà ko hề hại da,bay hết các loại lâu trôi)
    dầu olive dùng phải cẩn thận, nhất là ở mắt, cay mắt lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 38 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bạn giống mình cũng dùng baby oil cho cả mắt môi và mặt. NHưng đang tính chuyển sang dùng của hãng khác, k biết có nên chuyển k nữa. Ai bit tư vấn giúp mình với . Thanks hihi
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tẩy trang mình thấy của Shu là chuẩn nhất, mỗi tội giá ở Việt Nam chát hơn mua ở nước ngoài.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tẩy trang Shu uemura rất nổi tiếng và rất là tốt đó bạn..
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

của skinfood thì thế nào ạ?
    • 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Da của em cũng nhạy cảm :'( Em rất ít khi trang điểm,mỗi khi trang điểm chỉ dùng mỗi cushion. Vậy mà đến lúc tẩy trang bằng dầu oliu hay mật ong đều bị dị ứng nổi mẩn đỏ,trong khi bình thường em vẫn đắp mặt nạ bằng mật ong ko bị sao cả :'( thế là sao các chị ơi.huhu.help me
    • 154 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cái này vừa kết hợp rửa mặt vừa tẩy trang nè. Mình dùng loại này những hôm trang điểm nhẹ .
    dau_tay_trang
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 20 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình thì dùng em cream cleanser của trilogy, vừa tẩy trang vừa dưỡng da, mà thành phần thì toàn là natural. Nói chung like cho e nó. 😁
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì dùng Nivea, da mình dầu và nhờn kinh khủng ý, nhưng dùng e này còn cung cấp thêm độ ẩm nên cũng kiềm dầu hơn. Cho mắt thì mình thấy cũng ok vì nó không gây kích ứng.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 960 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Mình dùng tẩy trang Navie.
    • 18 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình thì dùng nước tẩy trang biordema màu hồng loại 500ml. Trước mua dịp khuyến mại còn 550k, dùng ngày 2 lần mà 6 tháng rồi vẫn chưa hết. Thấy ổn, ko kích ứng da đợi hôm nào có dịp khuyến mãi lại quất tiếp